Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo maombi yanayobadili hatima yako, kiongozi wa mjadala huo atakuwa mchungaji Daniel Mayunga. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu apewe sifa. Msikilizaji wa Neno Uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Ni mimi mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora mjini. Niko tu hapa kwa ajili ya kukushirikisha maneno ya Mungu, lakini siko peke yangu. Ni nao watumishi wa Mungu hapa kwa ajili ya kushiriki aa, habari za Mungu wetu kwa ajili ya yako, msikilizaji wangu. Kwa hiyo sasa nitoe nafasi kwa watumishi wa Bwana waweze kujitambulisha kwenu. Karibu baba. O, kwa jina naitwa mchungaji Elias Sizia. Natoka kanisa la Baptist Kaliwa mkoa wa Tabora. Tumaini Simon Mihara kutoka kanisa la Baptist pale Tabora mjini. Renatus Cosmas Kanunu mchungaji kanisa la Baptist nyan Nyanende Shinyanga. Amen. Barikiwe sana wachungaji kwa kushiriki kipindi hiki kizuri na sasa, wasikilizaji wetu, tuwakaribishe ili ya kwamba tuweze kushiriki pamoja habari hii ambayo Mungu wetu ametupatia, maana kila kitu ambacho anakitoa Mungu kina kusudi juu ya maisha yetu, na tuna kisa kinachosema kwamba maombi ambayo yanaweza kukusaidia kuweza kubadilisha hatima yako, na ni vizuri uelewe hatima yako ni nini. Mara nyingi unajua mtumishi wa Mungu, mahali popote unaponisikiliza, ni lazima uelewe kabisa kusudi la Mungu tangia umeumbwa kutoka katika tumbo la mama yako. Mungu anasema alikuwazia mema sana sana sana sana, mpaka sasa anakuwazia mema na unapaswa kuelewa kwamba nafasi ulio nayo yawezekana, una masumbufu, una shida mbalimbali mbali, una huzuni, una magonjwa, una tabu, familia, shida, mpaka unapanga kuikimbia familia. Usikimbie familia, liko kusudi la Mungu, yeye anabadilisha ya yaliyoharibika. Kwa hiyo msikilizaji wangu, nataka tusome katika Nyakati wa kwanza sura ile ya nne, mstari wa tisa na wa kumi ili kwamba tuangalie nini Mungu anasema juu yetu. Mtumishi wa Mungu mchungaji Elia hebu tusomee kifungu hicho. Okay, asante sana mchungaji. Ndugu msikilizaji, tunaenda kusoma katika mambo ya nyakati wa kwanza na ule mstari wa tisa na wa kumi. Naye Yabesi alikuwa mwenye heshima kuliko nduguze, na mamaye akamwita jina lake Yabesi, akisema ni kwa sababu na alimzaa kwa huzuni. Mm-hmm. Huyo Yabesi akamlingana Mungu wa Israeli akisema lau kwamba ungenibarikia kweli kweli, na kunizidishia hozi yangu, na mkono wako ungekuwa pamoja nami, nawe ungenilinda na uovu, ili usiwe kwa huzuni yangu. Naye Mungu akamjalia hayo aliyo yaomba. Oh, haleluya, amen. Tunamshukuru Mungu wetu aliye mwema sana. Watumishi wa Mungu, tumeona habari za mtu huyu mmoja Yabesi na sana, mara nyingi, waga napenda kusema kwamba unaposoma mistari mm, usinyofue tu kimstari kimoja unachomoka nacho, ni lazima kwanza wangalia mazingira mm, nini kimetangulia huko kabla ya kufika hapo uliposoma. Ukisoma habari hii katika nyakati hii ya kwanza utakutana na habari ya oroza mm. ya watu wengi mm. maana pale kama, kama inge, inge, ingewezekana tungeita sijui kitabu cha mawasiliano mm. maana kuna ko, kuna majina ya kila mm. aina pale mm. lakini katika hayo majina yote tumekutana na mtu mmoja mm. wa tofauti, ambaye anaenda kubadilisha historia mm. ambavyo tofauti na ambavyo ilikuwa imezoeleka. Watumishi wa Mungu tunajifunza nini hapo? Kwa sababu tunaona Yabesi, kwa nini anazungumzwa? Alikuwa ni mtu mwenye heshima kuliko ndugu zake. Ni nini maana yake? Na shida yetu tunataka mtu wa Mungu mahali alipo, Mungu anataka abadilishe hatima ya maisha yake, Mungu abadilishe hatima ya maisha yake. Mtumishi wa Mungu renatusi hmm. ya unajua, unapozungumza habari za Yabesi hatuelewi sana asili yake hmm lakini tunaona jua tu kwamba alizaliwa kwa uchungu, maana jina lake linaonyesha ni uchungu, maana alizaliwa katika mazingirao ni magumu mm. lakini tunaiona heshima ya Yabesi inatokana na jambo la kwanza, alikuwa na, na imani katika Mungu wake. alikuwa na imani katika, alikuwa Mungu, na imani Mungu, wake. katika Mungu kwa sababu na. Na Mungu anasema yeah, katika Waebrania ya kumi na moja sita kwamba pasipo imani mm. haiwezekani kumpendeza Mungu Unaona, na tunaishi kwa imani. Kila kitu tunachokifanya tunafanya kwa imani, na Yabesi alilionyesha hili mapema mm. na ndipo maana Biblia inasema akaomba hata kuongezewa hozi yake akamlingana aka bwana, alikuwa mm. ni mtu ambaye alikuwa ni mtu wa, wa imani na aka, katika imani yake akaomba kwamba, Mungu naomba unibariki mm, mm, mm. Mungu naomba unibariki tena kweli kweli tena kweli kweli. Unajua, ile kweli ya kwanza inaonesha kweli abarikiwe, lakini ile kweli ya pili inaonesha inabolesha yeah, ile aina ya baraka ya kwamba mm -hmm. ni baraka za namna gani? mm -hmm. kwa hiyo iman, na akaomba abarikiwe, na Biblia inasema kwamba na alikuwa katika uwepo wa Mungu maisha yake yote. mm -hmm. Unaona, kwa hiyo hivi vinampa mtu heshima. Mtu anapokuwa na imani na Mungu, na akajua baraka zangu zinatokana na Mungu mm -hmm. na akakaa katika uwepo wa Mungu mm -hmm. na akaomba ulinzi wa Mungu mm -hmm. lazima heshima iwepo. Kwa nini siwepo? Lazima heshima iwepo, maana Mungu ndiye mlinzi wetu. Na Biblia inasema kwamba hata kama tungeliweka watu gani bila Mungu kulinda, wanakesha bure. mm -hmm. huyo akaliona mapema mm -hmm. kwa hiyo Biblia inasema kwamba akawana heshima akawana heshima. heshima. Kuliko hata ndugu zake. Kuliko hata ndugu zake. Bwana kamheshimisha. Oh, hallelujah. Naona watu wanaenda kubarikiwa na kuheshimishwa kwa jina la Yesu. Amen, amen. Mtumishi wa Mungu. Hebu sema kitu hapa. Sana, sana nilikuwa namsikia mchungaji atus navyosema mahali hapa. Naona kuna vitu vinaendelea kuinuka, hmm, mioyo ya watu. Yes. Kuna watu wametamkiwa mchungaji Mayunga. Yes. Hmm. Kuna watu wametamkiwa vitu. Hmm. Kwamba huyo hatuweza kuinuka. Ndio, kuna watu ambao wamepewa majina kwamba huyo ni maskini, wewe huweza kuinuka. Kuna watu ambao wamepandikizwa mm. kwa amba mm. mm. amba wa vitu mm. kwamba huyu tabaki kama ulivyo mm. lakini katika jina la Yesu Kristo, kupitia maandiko haya, kupitia somo hili, ninaona unaenda kuwa mtu mkubwa sana, unaenda kuinuliwa mahali ulipo kuonekana kwamba anakiri mm. kwamba nitabaki kama nilivyo mm. aliendea kubeba imani mm. kwamba ipo siku nitainuliwa. Kwa hiyo nataka niwatie moyo kwamba kupitia kifungu hiki watu wajue kwamba yuko Mungu, yuko Mungu ambaye yeye hashindwi na jambo lolote, anaenda kuwainua Amen. Karibu sana karibu mtumishi wa Mungu, ninaona kuna baraka tele katika fundisho hili la leo ambayo linasema kwamba maombi yanaweza kubadilisha ya ya, ya, kubadilisha hatima yako. mm. najua kuna wengi wameshaomba sana, si sindio? mm. na wakaambiwa hamtaweza kupokea chochote. mm. Unaomba, utaweza kuomba wewe, unajua kwamba hote mbele za Mungu, lakini tunaona hapa yapeshi, japo mama yake anasema kwamba alimzaa kwa huzuni. Mm. Kwa hiyo akaonekana kama kwamba yani hawezi kufanya lolote, labda kuna vitu vingine vilikuwa vinasumbua familia yake mm. lakini kwa maisha ya abeshi aliyoyawekeza mbe, kwa mbele za Mungu yalisababisha Mungu asikie maombi yake yote mm-hmm, aliyoyaomba na hatima yake ikawa ni nzuri mm, kuliko vile watu walivyozani katika maisha yao mm, katika ukoo wake katika jamii yake mm. Kwa ndivyo leo hata msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mahali alipo ajue kwamba Mungu anamsikia mm. Ila aweke tu imani kwa Mungu yes, na lazima akumbuke kwamba katika imani hiyo aliowekwa kwa Mungu na maombi yake akikishe kwamba aombe pia aondolewe na kuepushwa na ile maovu ambayo tunajua kwa maweza kusababisha mtu hatima yake kawa mbaya. Amen. Amen. Mm. Kwa hiyo nawatia moyo. Barikiwe sana wachungaji. Ni kweli, ni kweli kabisa. Unajua, unajua mara nyingi. Amen. Ni lazima waelewe kabisa kwamba kuna watu Mungu aliwaumba kwa, kwa ajili ya kwamba wamiliki na kutawala ila wao hawajui. Amen. Lakini Mungu anasema kwamba yeye ana uwezo wa kubadilisha historia. Ana uwezo wa kubadilisha historia. Amen. Kabisa, kabisa Mungu ana uwezo wa kubadilisha historia. Tumeona huyu mtu mmoja ambaye anaitwa Tumeona jinsi ambavyo alifanyika kuwa mtu mwenye heshima. Na mtu mwenye heshima ni mtu anayemtumainia Mungu. Maana huyu mtu alikuwa anamtumainia Mungu. Haikujalisha hai kwamba mazingira aliyozaliwa nayo. Maana tunaona alizaliwa kwa uchungu. Hata mama yake yawezekana hakufikiri hata siku moja kwamba na yeye angeheshimika katika mm. familia yao. Mm. Lakini akatazama ya huyu mtu mmoja ambaye ni Yabesi. Na Mungu anakutazama mama yangu au baba yangu au kijana mahali ulipo. Mungu anataka abadilishe historia yako. Ya wewe usiwe yule ambaye wali zania jana kwamba ni huyo huyo yeye ambao walikuita majina ya kila aina. Sio wewe tena, ni lazima mm. uwe mtu wa tofauti, na ndicho Mungu anataka kabisa katika maisha yako, ndugu yangu. Badilisha mwelekeo wako. Mtazame Mungu wa mbinguni, maana tunaona jambo moja ambalo lilimheshimisha Yabesi, alimlingana Mungu wa Israeli. Maana yake unapomlingana Mungu wa Israeli, yeye ana uwezo wa kubadilisha yote ambayo ilikuwa amenenwa mabaya. Yeah. Maana kazi ya Ibilisi ni kutazamisha tu mashaka katika moyo wako mm, kwamba ujizarau. Usijizarau, mtazame Mungu wa mbinguni, maana tunaona oroza ya watu wengi sana wameorozeshwa, mm, lakini Mungu aangalii jinsi ya ukoo wenu ulivyo, anakuangalia wewe peke yako tu. Usimame na kumlingana Mungu wa mbinguni, na yeye anataka aone moyo wako kisema, Baba nibariki kweli kweli, maana yake kwamba maana nibariki kweli kweli, Mungu anataka aone moyo wako umefunguka kabisa, yeah. Na mimi msikilizaji wangu ninakutangazia kama watumishi wa Mungu walivyosema, Mungu akukuumba wa kwa ajili ya mateso unayoteseka hayo, mm. Mungu akukuumba ili ya kwamba uitwe maskini mm. Mungu alikuumba ili uitwe tajiri, na tena yawezekana siku moja utakopesha kabisa, na kueleza, ningekuwa ni mimi ninayesikiliza ningesema amen kubwa kabisa, kwa sababu huyu Mungu ni mwaminifu, anataka kuinue juu tena kwa viwango vya juu kama jinsi mwokozi alivyoinuliwa juu. Ninakutangazia msikilizaji wangu mahali ulipo, hebu fungua moyo wako, mlingane Mungu wa mbinguni, mwambie panue hozi yako, maana yake panue mipaka yako. Hata kama kuna mipaka ilikuwa imefungwa, mwite Mungu, yana uwezo wa kupanua hiyo mipaka hao yes. hao waliokuita majina ya ajabu atakuita mheshimiwa. Yuko uh, yuko Yusuf yes, ambaye aliitwa mfungwa mm, asubuhi akaitwa waziri mkuu yeah. Baada kutangazia kabisa, ndugu yangu msikilizaji, hebu mtazame Mungu wa mbinguni, mlingane well, Mungu wa Israeli, Mungu mwenye uwezo na mamlaka tuombe. Oh. Baba Mtakatifu wa Israeli. Yes. Mungu mwenye enzi na mamlaka tumesoma maneno yako ambayo yana uwezo wa kubadilisha hatima za watoto wako. Mungu wa mbinguni, tunaelewa wengine wamepitia katika mateso na magumu mengi, lakini Bwana wa mabwana, wewe we una uwezo wa kubadilisha hatima yao. Mm. Bwana Yesu, ninakuita sasa, kaseme na mama yule, kaseme na baba yule, kaseme na kijana yule, kaseme na familia yote kwa ujumla. Mfalme, wewe una uwezo hata wa kubadilisha hata tabia, ukaweka tabia njema kutoka tabia mbaya. Bwana Yesu, simama, watoto wako watazamishe kwa Mungu aliye hai, pokea sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752 Mbili, tatu, nne, sita, sufuri, moja. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.