Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo: Je, kuna uwezo wa kimungu katika yale tunayoyatamka? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, napenda nikukaribisha tena kwa siku ya leo katika neno la Mungu, ambao kwa kawaida linakuijia katika masaa haya. Kipindi hiki ni kizuri, kwa sababu huwa tunasoma neno la Mungu na kulijadili pamoja na watumishi wa Mungu ambao wote tuko mahali hapa sasa. Na leo katika meza yangu ninao wachungaji kutoka sehemu mbalimbali. Na mimi ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Ninachunga kanisa la Center Baptist Uliankuru. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Asante sana. Tumishi wa Mungu, karibuni sana. Mada yetu iliyo mezani ni hii: Je, kuna uwezo wa kimungu katika yale tunayoyatamka? Hii ndio tunataka tuliangalie, kwa sababu wakati ukisoma katika Bibilia, kwa nini Mungu alikataa kuwapa, kwa mfano, ovyo usitaji bure jina la Bwana Mungu wako? Kwa nini Mungu anakataa kutamka ovyo ovyo? Halafu mahali pengine anasema usiseme maneno ambayo na hakika nayo. Neno la Mungu limezungumza makatazo mengi mengi. Je, ndio maana nimejiuliza kuna sababu gani ya Mungu kukataza? Je, kuna uwezo gani wa kimungu katika yale tunayotamka? Hili ndio nataka tukalijadili leo. Na kifungu chetu kitakachotuongoza ni katika Danieli sura ile ya tatu. Ukianza na mstari wa 14 tutaona yale ambayo yamezungumzwa mahali pale. Kwa hiyo kabla sijaenda mbali sana nimkaribishe Mchungaji Nangi kutoka Ulambo Unaonaje, je, kuna, kuna nguvu gani? Kwa nini Mungu anakataa kutamka? Je, kuna nguvu yoyote? Kwa maana kama hakuna kitu, kwa nini Mungu akatae kutamka? Karibu. Anasema kwamba kweli, kwamba kuna uwezo, kuna uwezo katika yale tunayotamka, kwa sababu kwanza anasema kwamba neno linaumba okay. na kwa sababu neno linaumba, unapomtamkia mtu kwa mfano, utakufa Okay. Na kweli unampandia kitu cha kufikiri kwamba kweli atakufa. Yeah. Na kwa sababu hiyo ndio maana nasema kwamba tutunze sana vinywa vyetu, matamko yetu. Mm. Kwa sababu Mungu hataki tutamke vibaya vibaya. Na wala tusilitumie jina hilo la Mungu kwa sababu lina mamlaka sana. Okay. Kwa hiyo ndio maana lazima tujue kabisa kwamba tuna, tuna uwezo katika yale tunayoweza kuyatamka. Tunawa Yaani, eh, mm, eh. Okay, unasemaje Mchungaji Gerald? kuna ukweli mkubwa katika hilo neno. mm -hmm. Kabisa, kuna uwezo mkubwa katika maneno tunayoyatamka. yeah. Maana hata katika maandiko ya Biblia yako mengi, mara pengine Biblia inasema kwamba, kwamba katika uwezo wa ulimi yeah. wa maneno ya mtu yeah kwamba kile mtu anachoweza kukikiri na kukisema atakula matunda yake. Kwa maana yake katika uwezo wa ulimi wa mtu, maana yake kuna nguvu na kuna uwezo wa kiungu, na ndio maana Biblia inasema kwamba alimuumba mwanadamu katika asili ya uungu kwao, ndani ya mtu kuna uungu, na ndio maana kitabu cha Mwanzo kinasema kwamba karibia vitu vyote Mungu aliviumba kwa neno, kwa neno. Alitamka neno na vitu vikawa. Okay. Alitamka neno vikawa kwa okay. Na ndani ya mtu Mungu ameweka uungu ndani, na ndiyo maana wakati mwingine si vizuri maneno yetu ya vinywa vyetu kuyatamka ovyo, kwa sababu ndani yake yanaumba. Kwao kuna uwezo katika kutamka. Ndio asante e, mchungaji Sibet tunasemaje, maneno watumishi wa Mungu waliochangia ni maneno ya muhimu sana, maana hata Yesu alisema kwamba ya ujazao moyo wako. mm -hmm. Kwa sababu ndani ya moyo hutoka maneno. Kwa hiyo maneno yanayotoka si maneno bule, ni maneno yako hai. Ina maana unapoyatamka, ina maana lazima uyapime, na kwamba moyo umejazwa roho gani. Ndio maana inatakiwa lazima ujazwe na Roho Mtakatifu. Kwa hiyo maneno ni nguvu, ni upanga si ya kawaida, maana yana uwezo tangu. Kuumba ulimwengu uliumbwa kwa neno. Kwa hiyo walivyosema watumishi wa Mungu ni kweli kabisa, maneno ni nguvu ya ajabu sana. Asante sana kwa msikilizaji wangu, ngoja tuingie katika neno. Kuna vifungu vingi, ukisoma ile sura ya tatu ukaanza na mstari ule wa kwanza mpaka ukafika hata mwisho kabisa mpaka mstari wa selasini utaona vitu vingi sana ambavyo vimeongelewa mahali pale lakini ningependa mimi nisome mstari kuanzia ule wa kumi na nne Biblia inasema Nebukadnezar akajibu akamua, akawaambia enyi Shadraka, Meshaki na Abednego ni kwa makusudi hata hamtumikii Mungu wangu wala kuisujudu sanamu ya dhahabu niliyoisimamisha basi sasa kama mkiwa tayari, wakati mtakaposikia sauti ya panda na filimbi na kinubi na zeze na santuri na zomari na namna zote za ngoma, Biblia inaendelea kusema na namna zote za ngoma, kuanguka na kuisujudia sanamu niyo isimamisha, ni vyema bali, msiposujudia mtatupwa sana mtatupa saa hiyo katika tanuru iwakayo moto. Haya ni maneno ambayo Mungu aliyatamka, kwa hiyo akayasema mwenyewe kwamba hawa Shadraka, Meshaki na Abednego. Hebu endelea kidogo, uieleze hii stori. Akamuna ifahamu Shadraka na Meshaki na Abednego, mfarume alikuwa ameamuru watupiwe katika tanuru la moto. Na kauli ya mfalme alikuwa ameshathibitisha kwa maneno yake kwamba lazima watupiwe, na kweli walitupiwa kwenye tanuru la moto. Kwa hiyo lakini, unaweza kuona jinsi ambavyo mfalme anajieleza na kusema kwamba kwamba niko makusudi gani, hata kwa nini mmeshindwa kuiabudu sanamu niyoisimamisha mimi, kwa anaonyesha uwezo fulani katika maneno yake lakini Bibilia inasema kwamba pamoja kwamba na kuwatupa katika tanuru, wale watu wakungua katika moto ule. Labda mchungaji wangu, unaweza ukaendelea na wewe uh, kama kweli ulivyosema mtumishi wa Mungu, inaonyesha kwamba hawa, hawa watu watatu hawa walipokataa kuabudu sanamu ya mfalme, ililazimika watupiwe katika ile tanuru iwakayo moto. Lakini Mungu aliwaokoa akawasaidia wakatoka wakiwa salama. Kwa hiyo hata sisi tunatakiwa tusiogope kwamba japo mfalme shetani anaweza kuwa na makusudi mabaya. Lakini tunasema kwamba tutakuwa salama kwa sababu kuna maneno walioyatamka akina Shadrach, Meshach na, na, na yule mwingine wanasema kwamba tutupeni, lakini Bwana atakwenda kututetea. Mm. Kwa hiyo hiyo ndio maana matamko yao yaliwafanya kwamba yu, waweze kuwa salama na Mungu akaonekana. Biblia inasema hivi katika mstari wa 17, Nebukadneza na Shaduraka wanazungumza. Nebukadneza wanajibu wanazung, ndipo Shadraka mishaka na Abednego Wakajibu wakamwambia mfalme e Nebukadineza, hamna haja ya kujibu katika neno hili. Kama ni hivyo, Mungu wetu tunayemtumikia anaweza kutuokoa na tanuru ile iwakayo moto, yes. naye atatuokoa na mikono yako, e mfalme. Bali kama si hivyo, ujue ya kwamba, mfalme, ya kuwa sisi hatukubali kutumikia miungu yako wala kuisujudia sanamu ambayo umeisimamisha. Ndipo Nebukadneza akajaga ghadhabu, akatoa amri, wakakamatwa hawa vijana watatu, wakatupiwa katika tanura moto. Una, unaona maneno haya wanasema wanaki, wanatamka kwamba sisi hatuwezi, na wanasema Mungu wetu tunayemtumikia atatuokoa na moto. Kwa hiyo katika kutamka kuna vitu ambavyo vinatendeka kama watumishi wa Mungu wanavyosema kwa msikilizaji wao. Na wanaongeza na lingine wanasema kwamba sisi hatuko tayari Yes. kuitumikia miungu yako. Kuitumikia miungu. Na wanasema kwamba hata kama sipo tuokoa Yes. lakini hatuko tayari Yeah. Kwa hiyo kuna nguvu katika matamko. Kuna nguvu katika matamko. Hmm. Na ukifika katika mstari wa ya mwisho mwisho utaona sasa Nebukadnezar akastaajabu. Wamekamatwa, mstari wa ishirini na nane, wametupiwa kwenye moto lakini wanajikuta Nebukadneza anashangaa. Alipotazama lile tanura moto akaona watu wanne. Biblia inaeleza ya kwamba mmoja alikuwa pamoja nao. Akashangaa sana, akawaita Shadraka, Meshaki na Abednego watoe katika moto. Kwa hiyo tunachotaka kusisitiza hapa kwa msikilizaji ni nini? Tunataka kusema kwamba yale unayoyatamka yanaweza kukupa faida au hasara. Ukitamka kwa kumuona Mungu wako ana uwezo atafanya kama unavyotamka. Ukitamka kwa kumuona Mungu wako hana uwezo, utaangamia. Kwa hiyo tunahitaji kujifunza sisi tunempokea Yesu, kutamka maneno ya ushindi wakati wote, kumkiri Mungu wetu kwamba anaweza. Shadraka, Meshaki na Abednego walitoka salama katika tanuru la moto kwa sababu ya matamko yao, wakathibitisha hata Mfalme Nebukadneza akajua kabisa kwamba kwa, kwa matamko yao hata akatangaza kwamba hakuna mungu mwingine Babeli atakayeabudiwa ili ni Mungu wa Shadraka, Meshaki na Abednego, kwa sababu walisimama na wakatamka na wakakiri, na mpaka hilo likatendeka. Kwa msikilizaji wangu lazima ajue kwamba Mungu wetu anatembea katika matamko, Mungu wetu anatembea katika matamko. Kwa hiyo tunapokwenda kumwomba Mungu, wasikilizaji wangu, je, unatamka yapi unapoingia katika shida? Unatamka kushindwa? Unatamka kufeli au unatamka ushindi? Unamtamkia Mungu kwamba ana uwezo, au unatamka kwamba mimi nimeshindwa? Na ndio maana Wakristo wengi wanashindwa, kwa sababu wanatamka maneno ya kushindwa. Mungu wetu wa mbingu na nchi atusaidie sana. Mnaotusikiza, nitaomba kwa ajili ya neno hili. Mungu wetu na Baba yetu wa mbinguni, asante kwa ajili ya neno hili ambalo mwana tumeleta kwa wakati huu naomba kwa wasikilizaji wangu wote uwasaidie na uwawezeshe kushinda, kwa yale wanaoyatamka ndiyo yale yatakayotokea. Na Mungu wetu, unapenda vinywa vyetu vitamke maneno ya ushindi wakati wote, nami naomba kwamba utawapa ujasiri watoto wako kutamka maneno ya ushindi wanapoingia katika shida, kupitia jina la Yesu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauli, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo, anza na alama kujumlisha kesha 255752234. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe Juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.