Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, je, kufufuka kwa Yesu Kristo watu wanafahamu umuhimu wake? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Jerad Jena, Jerad Jonas Mayoli. Karibu tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki, mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima na kukaribisha tena katika siku nzuri ya leo, ambaye niko mbele ninaongoza kipindi hiki inaitwa, Mchungaji Gerard Jonas Mayori wa kanisa la Saint Baptisti Uliankuru. Niko na wachungaji wengine wa hapa katika mada hii. Mchungaji kutoka Tabora anaweza kujitambulisha, na anaitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu. Niko Tabora kanisa la Baptisti Efeso. Mchungaji kutoka Kigwa, mimi ni mchungaji Joseph Silibeti Kigwa kanisa la Baptisti Ushindi kuna mchungaji kutoka Ulambo. Mada yetu katika siku nzuri ya leo inasema kwamba je, kufufuka kwa Yesu Kristo katika wafu, watu wanajua umuhimu wake? Kufufuka kwa Yesu Kristo katika wafu, watu wanajua umuhimu wake? Kwa muonekano wa watu wengi, inavyoonekana hawajui umuhimu wa kwa Yesu Kristo, na ndio maana wakati mwingine swala la kufufuka wengine wanalichukulia ni jambo la kawaida, ni jambo dogo, lakini kwa mtu ambaye mwenye ufahamu katika Mungu swala kufufuka ni jambo kubwa na ni jambo zito sana. Labda mchungaji kose mbona, unasemaje? Ya, unajua watu hawaelewi wa, na mara kwa mara huwa anasema kwamba ikiwa watu wangejua kwamba kufufuka kwa Yesu Kristo ndiyo nguvu ya Ukristo. Hakuna mtume yeyote, hakuna nabii yoyote, akina Yohana, akina Petero, wengine wote wamekufa na wamo kaburini, lakini Yesu alifufuka. Kwa nini alifufuka? Kwa sababu alikuwa anataka kuonyesha kwamba yeye ni tofauti kabisa na mitume wote waliotangulia, kuanzia Adamu mpaka Ufunuo, ni Yesu peke yake. Na kuna watu wakubwa tu wamefanya mambo ya ajabu, lakini wamekufa na wamo kaburini. kwa nguvu ya Ukristo iko katika kufufuka, na Biblia inasema kwamba, kwa sababu kuna baadhi walijua, ndiyo maana walitafuta kila aina ya njia ya kuhakikisha kwamba Yesu hafufuki. Unaona, kwa sababu alijua kwamba nguvu at, ikiwa Yesu atafufuka, basi dini zilizokuwepo za Mafarisayo, Masadukayo, mazerote zote zingekufa, kwa sababu dini ya Ukristo ndio ingekuwa namba moja. Na mimi nasema hata watu kama ulimwengu wangejua hivyo, dini ya Ukristo ina nguvu kuliko dini zote duniani, kwa sababu Yesu alifufuka Haleluya. Na uh, mimi nasema kwamba uh, watu hawajui umuhimu wa kufuka kwa Yesu, lakini ni tukio muhimu sana katika maisha ya imani ya Kikristo, kwa sababu kama Kristo asingefufuka, manake imani ya Kristo ilikuwa bule na kuhubiri kwetu ilikuwa ni bule. Kwa hiyo niseme tu kwamba yako matukio muhimu ambayo yanaonyesha kwamba Kristo alifufuka. Kwa mfano, wale walinzi wenyewe waliona tukio, kwa sababu ile nguvu iliyotumika pale walijikuta wameanguka, wakazimia, halafu Kristo akafufuka. Watu wa pili tunaoona ni wale akina mama waliopeleka manukato asubuhi, wa wakakuta Yesu hayumo kaburini lakini watu wengine wanaofuata pale ni wale wanafunzi wakakimbia, walipopewa taarifa wakaenda. Na bado tukio lingine la muhimu sana, Yesu si kwamba alipofufuka alijificha. Ukienda katika Matendo sura ya kwanza, inaeleza alijionyesha zaidi ya watu mia tano. Mm, eh? Akasema ni mimi, mimi tazameni. Wakati mwingine walijifungia, akasema ni mimi hapa. Kwa hiyo watu wakabaki wanashangaa na uwezo wake alipofufuka mwili wake ulikuwa hawezi kuzuliwa na chochote tena, kwa sababu mauti ilikuwa imeshamezwa imekwishamalizwa. Kwa hiyo ndio maana watu wanatakiwa wajue umuhimu huo wa kuvuka kwa nani? Kwa Yesu Kristo. Na ni, niseme tu kwamba hata mpaka leo ninarudia tena kwamba kaburi la Yesu liko wazi. Hata kama mtu anaweza kabisha, aende Israeli atalikuta liko tupu pamoja na yale maneno ya kusema kwamba semeni wanafunzi wake walikuja usiku wakamwiba, lakini sio kweli kumbe. Waliona nguvu iliyotumika ya kudhihirisha kwamba Yesu ana uwezo, hawezi kuzuiliwa na mauti. Asante sana mchungaji Sibeti, unasemaje kwa maneno wachungaji wamezungumza? Ni kweli kabisa, lakini kuna watu wengi ambao hujaribu kuleta mawazo yao. Alikuwepo mtu mmoja katika historia, alikuwa anaitwa Tomaso. Tomaso alijaribu kukataa kabisa Akasema, mimi nisipoona makovu pale misumari ilipopita sitaamini. mm -hmm. Lakini kwa sababu Yesu alikuwa ameshafufuka, alimuonyesha yale makovu mm -hmm. yeah. na ba baada ya kuona alikiri, akasema, Mungu wangu na Bwana wangu. mm -hmm. Ni kweli. Kwa hiyo tunataka niseme kwamba Yesu alifufuka na ni uhakika, na dunia nzima inaelewa hivyo, na alipaa kwenda mbinguni na wengi walitambua, maana alikutana na watu wengi. Kwa hiyo tu ushauri wa muhimu sana ni kwamba Yesu ndio ushindi wa mauti, na hakuna mwingine ushindi wa mauti kama Yesu. Na jambo hili, Mungu awabariki wa kwa kutambua hivyo. Wasikilizaji wetu, Mungu awabariki wa. Asante sana wachungaji, kwa kweli wachungaji wameeleza vizuri kwa undani sana. Labda tugusie neno umuhimu, maana yake ni nini? Hadi watu kutambua umuhimu wa kufufuka kwa Yesu Kristo. Tunaposema neno umuhimu, lazima tuonyeshe faida. Mm. Faida itoka nayo na kufufuka kwa Yesu. Yeah. Faida ya kwanza, maana yake mwanadamu anapokufa sio kwamba ndio mwisho wa maisha. Yeah. Ikiwa Yesu alifufuka, maana yake kila atakayekufa katika Kristo atafufuliwa. Yeah. Hata kama mtu alikufa katika dhambi, pia ufufuko upo kwa wenye dhambi. Kwa maana yake kama kuna kitu kilikuwa kinasumbua dunia ilikuwa ni kifo, na ndio maana Yesu alipokuja duniani alikuja kuvunja nguvu ya, ya kifo, na ndio maana yeye akajitoa mfano wa kutangulia kwanza kuwa limbuko la kwanza waliolala, na ndio maana yeye alifufuka. Kwa hiyo leo kama kuna kitu watu wanaogopa ni kifo, lakini Yesu alishashinda kifo na mauti. Ukimwamini yeye atakupa kushinda, na bado maandiko yanathibitisha mengi tu, yanathibitisha jinsi ambavyo unaweza kasoma mchungaji kanunu ile Mathayo, unaweza kasoma Mathayo 27 na kwanzia ile 62, labda kwa maneno machache, unaweza kuona pale ma, maskari au makuhani wanafanya kikao, wanajadiliana ili kwamba kaburi ilindwe, maana tayari kuna heka heka, umeshaona shetani ameshaona hapa kuna kitu kinaenda kutokea mm. ikiwa hii kaburi isipolindwa kafufuka hapa tayari, maana yake kila kitu kitakuwa kimeharibika, dini za watu zitakuwa zimevunjika hapa. Hebu tusomee mchungaji, pale Biblia inasema katika mstari wa sitini na mbili hata siku ya pili, ndiyo iliyo baada ya maandalio ya wakuwa, makuhani na Mafarisayo wakamkusanyikia Pilato wakasema, Bwana, tumekumbuka kwamba yule mjanja alisema alipokuwa angali hai, baada ya siku tatu atafufuka. Basi amuru kwamba kaburi lilindwe salama hata siku ya tatu, wasije wanafunzi wake wakamwiba na kuambia watu amefufuka. Katika wafu na udanganyifu huu wa mwisho utapita ule wa kwanza. ji Pilato akawaambia, mna askari, nendeni mkalilinde salama kadri mjuavyo. Wakaenda wakalinda kabuli salama aa, kwa kulitia lile jiwe muhuri pamoja na wale askari walinzi. Hebu ongeza na ishirini na nane kwa kumi na moja pale Uh, ukisoma mstari wa ishirini na nane sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na moja nao wale walipokuwa wakienda, tazama, baadhi ya askari waliingia mjini wakawapasha wakuu wa makuhani habari za mambo yote yaliyotendeka. Wakakusanyika pamoja na wazee na kufanya shauri, wakawapa askari fedha nyingi, wakisema, semeni ya kwamba wanafunzi wake walikuja usiku wakamwiba sisi tulipokuwa tumelala na neno hili likisikilizana kwa liwali, sisi tutasema naye nanyi mtaondolewa wasiwasi. Basi wakazitoa zile pesa, zile fedha wakafanya kama walivyofundishwa, na neno hilo likaenea katika Uyahudi hata mpaka leo. Haleluya. Labda kwa kumaliza, mpenzi wetu msikilizaji, napoweza kumalizia ni kwamba ukweli hauwezi kufichwa hata siku moja. Hata kama ungejitahidi kuficha ukweli, iwe ni kwa kulipa pesa, iwe ni kwa kuhonga, ukweli haufichwi. Na tunapozunguza habari za kufufuka, kuna watakaofufuka katika Kristo, lakini bado kuna wengine ambao ni wapagani pia watafufuka kwa ajili ya hukumu. Kwa hiyo mimi, ambacho nataka nishauri, ni vizuri mapema mtu kujipanga vizuri ampokee Yesu. Ma, na kama unachokiogopa ni kifo au unaogopa jehanamu, Yesu alishashinda kifo na mauti. Ukimwamini yeye na uzima wa milele na mpaka sasa anakutamani anataka akuokoe maisha yako. Na ni kweli kabisa, kama ni mwenye dhambi unaweza ukatubu na kumwambia Yesu, nisamehe dhambi zangu, naye siku moja atakuwa pamoja na wewe katika uzima wa milele. Anakupenda sana. Nataka niombe na wewe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa neno hili ambalo tumejifunza katika katika muda huu, ambalo umuhimu wa kufahamu umuhimu wa kufuka kwa Yesu Kristo. Asante kwa sababu Mungu umetufundisha, na msikilizaji wa, wetu wameweza kujifunza vizuri, ameweza kuelewa kwamba kuna umuhimu kabisa katika kufufuka kwa Yesu Kristo. Naomba kamjere neema na kibali cha kuweza kujua zaidi, ili wakati mwingine achukue hatua ya kutubu na kumwamini Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Mungu nakubariki, nasema asante katika jina la Yesu, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama y kujumlisha kisha 255752234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.