Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo je, ni kweli kutakuwa na ufufuo siku za mwisho? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mchungaji Elias Sizia. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Wasikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima, ni wakati mwingine tena, tuko katika mazabahu hii tena kwa ajili ya kuletea neno la Mungu katika kipindi hiki. Tunakualika ule uko nyumbani na mahali popote, ili tuweze kutembea pamoja katika kusikia hapa ni eneo kuendesha kipindi hiki cha neno la Mungu. Naitwa mchungaji Elia Sizia, natoka katika kanisa la Baptist Kaliwa, mkoa wa Tabora, lakini nimepatana na watumishi wa Mungu ambao tuko katika meza hii ya huduma. Naomba niwape nafasi wajitambulishe. Karibu mchungaji Mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutoka kanisa la Baptisti pale Tabora mjini. Karibu mchungaji. Mchungaji Renatus Cosmas Kanunu kutoka kanisa la Baptist Nyanende Shinyanga. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist KEOB Tabora mjini. Asante sana karibuni watumishi wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, hawa ndio watakao kuwa wakichangia hoja juu ya somo hili zuri la je, ni kweli kutakuwa na ufufuo wa wafu katika siku za mwisho. Hiki ndicho ambacho tunakwenda kuangalia asubuhi ya leo, kwa sababu tunaona wengi wanaamini, lakini pia kuna wengi wasioamini kama kuna ufufuo. Ndio maana tunapomhubiri habari, tunapohubiri habari za Yesu kwamba alifufuka katika wafu, wengi hawapokei na wengi wanapokea, kwa sababu tunajua si wote walio na imani hizo sahihi. Kwa hiyo nafikiri hili litakusaidia, kwa sababu Bwana wa ufufuo ni Yesu Kristo. Kwa hiyo, wachungaji, karibuni sana katika kipindi hiki, ili wasikilizaji sasa wapokee maarifa, wajue kwamba kuna ufufuo au hakuna ufufuo siku hii ya mwisho. Karibuni sana, asante sana. Sana karibu sante Mchungaji Elia Sizia kwa ajili ya kutukaribisha katika jambo hili. Je, kuna ufufuo au hakuna ufufuo? Yeah. Ni kweli hili swali mchungaji wengi wamejiuliza sana, lakini naomba tu niende katika hali ya kibinadamu, katika hali ya kawaida. Nadhani msikilizaji, unaposikia mali popote pale, pengine wewe unaweza kuwa ni ni mkulima, umeshawahi kulima, ni wape ambao umeshaona mbegu inaota bila kufa kwanza kawaida ya mmea wote au mbegu yote unapoiweka kwenye ardhi huwa inakufa baadaye, ndiyo nafanyaje, inaota. Kwa hiyo maandiko yako wazi ni kwamba ufufuo upo. Kitu cha kwanza, ameshadhihirisha Yesu mwenyewe, alianza kufufuka. Hakuna mtu yoyote yule, anatumezika watu wengi sana, hatujawahi kuona mtu hata kama ni maarufu kwamba amekufa baadaye akafufuka. Ni Yesu peke yake. Haya alionyesha mfano mwingine kwa Lazaro mtu ambaye alikuwa amekufa na siku nne, lakini Yesu akamfufua. Hiyo anadhihirisha kwamba ufufuo huo upo, na kama ufufuo huo haupo, yeye mwenyewe asingefufuka, okay. Kwa hiyo ninachoamini, wasikilizaji wetu ambao wanatusikiliza, ufufuo upo kabisa kabisa kabisa Amen. Na asante sana, mchungaji. Karibu, yeah. Yeah, mimi mwenyewe naamini kwamba ufufuo upo kwa sababu neno la Mungu limethibitisha hilo. Uh, na hata ukisoma katika ile Wathesalonike, neno la Mungu liko dhahiri, kwa sababu inasema kuna kipindi Wathesalonike walipokuwa wakipata misiba Paulo anatuonesha kwamba walikuwa wanaweza kulia mpaka wakati mwingine wanapoteza fahamu, mpaka wakati mwingine wanafikia sehemu. Sasa lile tatizo, badala ya kuwa tatizo moja, linaingia tatizo jingine tena, kuanza kuhudumia mtu mwingine yeah. Kwa sababu watu hawakujua uh, ile baada ya mtu anapokufa anaenda wapi. Walijua kwamba wanapoteza. Kwa hiyo Paulo ikabidi awatie moyo, akawambia ya kwamba uh, japokuwa watu wanatuacha katika mwili, lakini tutakutana nao tena siku nyingine, katika ulimwengu mwingine. Kwa hiyo Kristo atakapokuja au atawafufua wote waliolala mauti, na kwa sababu hiyo akawaambia kwamba hatuna sababu ya kulia, hatuna sababu ya kufadhaika. Akasema basi, farijianeni kwa maneno hayo. Kwa hiyo ninachoamini kulingana na neno la Mungu, kwamba ufufuo upo. Amen. Asante ah, sana mchungaji Natusi, nafikiri kuna mchungaji hapo. Daniel, wewe unaonaje, unaambiaje wasikilizaji juu ya kuhusu kuamini kuhusu ufufuo asante? Asante mtumishi wa Mungu. Nafikiri niungane tu na watumishi wa Mungu kama walivyotangulia kusema, ufufuo upo kabisa. Ufufuo upo, na mara nyingi sisi tunaotembea katika njia ya Yesu tuna, hmm. tuna, tuna ushahidi na ushahidi wetu si historia, historia za kusikia huko na huko mm, ni neno la Mungu ndilo ambalo linatuthibitishia kabisa kwamba ufufuo upo Ma, na mfano mzuri katika mtumishi wa Mungu amezungumzia katika habari ya Lazaro ile Yohana 11 mm, msari ule wa ishirini na tano mm, habari ya Lazaro, Yesu mwenyewe anasema, alimwambia Mariamu akawaambia, mm, kabisa kwamba Yesu akamwambia, mimi ndimi huo ufufuo na uzima yeye yeah, aniaminie ya mimi ajapokufa atakuwa anaishi yeah. Na kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa, hata milele. Na hapa inazungumzwa sasa, kuna ufufuko wa aina, kuna ufufuo wa aina mbili mm, yale ambayo umeyafanya katika maisha yako wakati ukiwa hai Yeah. Maana yake kwamba si ukafikiri kwamba usubirie mpaka ufe tena, ili kwamba matendo yako kwa yanaweza yakatengenezwa. Kuna watu wengine wanafikiri kwamba ukiombewa, labda ulishakufa kuna siku moja. No, matendo yanaweza ya yakabadilishwa. Hapana, wakati ni sasa. Kwa hiyo I mean. hata msikilizaji wetu akumbuke hili kabisa kwamba wakati wa kujiandaa ni sasa I mean. na aelewe kabisa kwamba baada ya maisha hapa duniani kuna maisha mengine yanakuja I mean. kwa hiyo nasema tu kwamba ufufuko, ufufuo upo. Asante sana ndugu mseji wa kipindi hiki cha Neno Uzima. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu alimwonyesha Danieli ni miaka mamia kabla ya Kristo kwamba jambo litakuja kutokea siku za mwisho. Kwa huu ni unabii katika Danieli kumi na mbili mstari wa kwanza hadi wa tatu. Danieli aliona hivi: wakati huo Mikaeli atasimama jemadari mkuu asimamaye upande wa uwana wa watu wako, na kutakuwa na wakati wa taabu mfano wake haukuwapo tangu lilipoanza kuwapo taifa hata wakati huo huo, na wakati huo watu wako wataokolewa na kila mmoja atakayeonekana ameandikwa katika kitabu kile. Tena wengi wa hao waliolala katika mavumbi ya nchi watamka, wengine wapate uzima wa milele, na wengine aibu na kudharauliwa milele na walio na hekima watang'aa kama mwangaza mwangaza wa anga, na hawa waongozao wengi kutenda haki watang'aa kama nyota milele na, na milele. Kwa hiyo tunathibitisha ya kwamba kupitia unabii huu kwamba Mungu alimwonyesha nabii Daniel hili jambo, kwamba wakati wa Kristo hili jambo litatokea. Na kwa hiyo ndio tunamwona Kristo alifufuka Tunaona hata kabla Kristo hajafa na kufuka, alimfufua rafiki yake Lazaro mm. lakini bado akasema kwamba wanaomwamini watakuwa na huo uzima baada ya maisha haya, hata kama mm. watakuwa wamekufa. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, tumeona wachungaji walivyochangia katika hili. Mahali popote unapotusikia kama una mashaka na waliokufa, kama una mashaka na kifo chako, usalama wako ni kuja tu kwa Yesu, ili uungame dhambi zako, maana inasema kwamba watakofufuliwa wote, kuna wengine watapata uzima wa milele watapata aibu ya milele. Kwa uzima utakuja kwa wale ambao wamempokea Yesu. Kwa hiyo ufufuo huu unaonyesha kwamba utatupeleka kiti cha hukumu, si ndio? Mm. Okay. Yeah, lakini wale waliokufa katika Kristo wataingia katika uzima. Mimi naweza nikasema tu kwamba kwa sababu hiyo sasa, yeah, mtu awe awe tayari. Mm na katika ufahamu wake juu ya kwamba kama ufufuo upo, yes. basi kuna mtu atakayesababisha ufufuo mm. na si mwingine. Maandiko yameainisha wazi, mtumishi wa Mungu amesema katika habari za Lazaro, Yohana kumi na moja. yes. anasema mimi ndimi nini? Ufufu, ufufuo, ufufuo. Mm. maana yake sasa, kama yeye ndio ufufuo hatuhitaji tena kuanza, yeah. kucheza mm. vitu vya ajabu ajabu, yeah. Tumkaribishe katika mioyo yetu. mm na niseme tu kwamba Yesu Kristo anasema kwamba mimi ndiye ufufuo katika imani zetu kama Wakristo yes. pamoja na uhalisia wa kwamba kuna ufufuo wa mtu kurudi katika hali yake, mm -hmm. lakini pia neno ufufuo katika maisha ya imani ni kwamba ni tendo la kurejeshwa vitu yeah. vingi sana yeah. kuna kufufuliwa katika uchumi yes. yeah. kuna kufufuliwa katika afya Amen. kuna kufufuliwa katika mambo mengi sana yeah. Yeah. hata ndoa yako ilikuwa imekufa inaweza yeah. kufufuliwa yeah. tu. Kwa hiyo unapomwamini Yesu Kristo kuna fufuo nyingi zinafanyika yeah. katika maisha yako, lakini zaidi ya yote, ufufuo halisi mm. ni pale ambapo tutarudi katika hali yetu ya ambapo tutakuwa na tutavishwa mili mpya na kumlaki Bwana wetu Amen. Sate, labda Daniel leo kuongeza kitu moja. Cha kuongeza tu kwamba msikilizaji wetu tuajitambue mahali alipo, je, ni mbuzi au kondo? <laughs> Siku ya Bwana Yesu, yeah. yeah. <laughs> Ni, ni waongezee <laughs> Wathesaloniki wa Kwanza sura ya nne na mstari ule wa kumi na tatu: lakini ndugu, hatutaki msijue habari zao waliolala mauti, msije mkahudhunika kama wa wengine wasio na matumaini. Maana ikiwa twaamini ya kwamba Yesu alikufa akafufuka, hivyo hivyo na hao waliolala katika, katika Christo, mauti yes. hatutawatangulia kwa hiyo nina imani kama Yesu mwenyewe anathibitisha katika maandiko yake, ufufuo upo. Sante. Kwa hiyo Mungu akubariki sana, ndugu msikilizaji, kwa kipindi hiki cha neno uzima, kwa sababu Mungu anataka ujue siri hii, na siri hii imefunuliwa katika Agano Jipya lote, na siri hii iko mikononi mwa Kristo, na siri hii iko mikononi mwa watu wa Mungu. Kwa hiyo tunakushirikisha siri hii, ili iweze kuandaa maisha yako, umpokee Yesu afanyike Bwana na Mwokozi wa maisha yako ili siku ikifika hii usipate aibu ya, ya milele kwenda tena kurudi katika jehanamu baada ya kutoka kaburini. Na kama huamini hili jambo endelea kusoma kifungu tulivyosoma, ili upate kujua ni kipi ambacho unaweza kufanya ili mungu aweze kusaidia kukaribia katika kiti cha rehema. Ninakualika mama hapa nyumbani, baba, binti, kijana, emu mkaribie Yesu ili siku moja ukutane naye katika ufufuo huu katika jina la Yesu. Sasa napenda nikuombee maombi haya ili Mungu akujaze nguvu kupe uhakika wa hili jambo ili udumu katika imani na wewe ambaye hujaokoka upate kuokoka. Baba, katika jina la Yesu, ninakushukuru Mungu kwa ajili ya somo hili zuri linalohusiana na ufufuo, maana ni wengi hawana tumaini wengi wa makaburini leo wamelala, lakini hawajui kama ndugu zao watapata kuamka, lakini tunajua kwamba kwa neno lako unasema kwamba utawafufua wafu, na hao wafu watakapofufuliwa wengine waliokuamini watapata uzima wa milele, maana majina ya kitabu cha uzima na wengine watapata hebu ya milele kuingia Jehanamu. Naomba msaidie mama yule apate kuokoka, aingie katika ufalme wako siku moja baada ya ufufuo yote. Nawaombea wote katika jina la Yesu, apate kuamini. Amen. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 sita. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.