Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo Pasaka ni nini, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Elias Sizia. Karibu tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki. Asante sana, karibu tena, ndugu wasikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima. Tuko hapa studio, najua wasikilizaji wetu sasa mko online kwa ajili ya kupokea mafundisho haya ya Biblia, ambayo leo tumeendelea kuwa na kipindi hiki kwa ajili ya kukuza imani yako, ya kukumbusha ni jinsi gani kama katika imani huingie katika imani. Leo tuko hapa, tuna ujumbe ambao unahusiana na Pasaka, maana tunajua Pasaka tunaisikia, tunaiona, tunaisherekea, lakini nimeambatana na wachungaji kutoka makanisa mbalimbali hapa tulipo. Mimi ambaye ninaoendesha mafundisho haya naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliwa mkoani Tabora. Karibu mchungaji, ujitambulishe. kwa jina langu naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo, niko kanisa la Efeso Baptist pale Tabora mjini. naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu niko hapo Nyanende Baptist Shinyanga. Mchungaji Danieli Mayunga kutoka Tabora, kanisa la Baptisti. Asante sana. Hao ndio watumishi wa Mungu ambao watakushirikisha ujumbe wetu ambao unasema Pasaka ni nini. Kwa hiyo watu wanafadhili nyingi kuhusu Pasaka, wana mafundisho mengi kuhusu Pasaka, lakini nafikiri leo utajifunza zaidi juu ya Pasaka kupitia watumishi wa Mungu hawa ambao watakwenda kufafanua kwamba Pasaka ni nini. Karibu sana, Mchungaji Natusi, ujaribu kutueleza kidogo Pasaka ni nini? Pasaka, uh, uh, ni, ni, ni kipindi ambacho katika Agano Jipya Bwana Yesu aliamua kuyatoa maisha yake kwa ajili ya watu wake ili wapate kuokolewa, wahamishwe kutoka katika utumwa kama ilivyokuwa Misri. Manake wali waliamua kumwaga damu katika agano la kale Pasaka manake ilikuwa ni kuchinja, manake ilikuwa ni kumwaga damu. Na katika agano jipya Yesu Kristo akamwaga damu. Baada ya kumwaga damu, tunamwona Yesu Kristo ana damu yake inafanyika kuwa ni ondoleo la dhambi katika jina la Yesu, amen. Asante mchungaji Mayunga. Sante, asante asante, mtumishi wa Mungu, nami siko mbali na, na mtumishi wa Mungu alivyosema. Pasaka maana yake ameifafanua tu vizuri kwamba tumeona Bwana wetu alichokuja kukifanya mm. kwa ajili ya watu wote mm -hmm. na kiangalia gano la kale, kama ambavyo tukisoma tu katika Kutoka mm. uh, Pasaka maana mm. yake kwamba ni ukombozi kabisa mbao uliandaliwa kwa ajili ya wana wa Israeli mm na ukifuatilia wasomi wa Biblia neno Pasaka ni kupita juu ya. Kwa hiyo tunaona jinsi ambavyo Pass Mungu waliruhusu kwamba waweze waweze wanawezelee kuangalia tumaini juu ya maisha yao, ni damu dam tu, dam tu ambayo ilikuwa ni tumaini kwa ajili yao kwamba ni lazima tuachinjwe mwana kondoo na damu hiyo iweze kupakwa kwenye mimo ya milango na tunaona ulinzi ambao ulikuwepo kwa sababu kulikuwa na malaika wa kifo mm. Maana yake kwamba huyo malaika kila nyumba aliyopita, kama damu haikuwepo ni lazima mzaliwa wa kwanza alikufa. Na ilifanyika hivyo, nilikuwa ni pigo la mwisho katika nchi ya Misri kwamba ili Farao moyo wake ukubali kuachia wana wa Israeli, na inatufundisha kwamba ilikuwa ni nabii kwa ajili ya Mwokozi wetu Yesu kwamba yeye alikuja kwa ajili ya kutusaidia na kuwatoa watu kwa katika maangamizi yao mm. ya yeah. Kwa hiyo tunaungana na mtumishi wa Mungu kwamba Pasaka ni ukombozi amen. Yeah. Kwa hiyo tusome kwanza, kabla mchungaji ajachangia katika Kutoka, ile sura ya kumi na mbili mm. Bwana akanena na Musa na Haruni katika nchi ya Misri akawaambia, mwezi huu utakuwa mwanzo wa mwezi kwenu, utakuwa mwezi wa kwanza wa mwaka kwenu mm semeni na mkutano wote wa wana wa Israeli mkawambie siku ya kumi ya mwezi huu kila mtu atatoa mwanakondoo kwa hesabu ya nyumba ya baba zao, mwanakondoo kwa watu wa nyumba moja. Kwa tunaona katika gano la kale kwamba wakati wa Pasaka ya Bwana tunaona kwamba walichinja, si ndio eti mchungaji? Maana Pasaka wale wasomi wanasema ni passover mm. Maana yake ni kupita juu ya. Amen. kwa hiyo neno Pasaka, jambo la kwanza ilikuwa ni ukombozi. hmm. lakini neno ukombozi halikutumika hivi hivi hmm. baada ya hmm. kuonekana Farao ana moyo mgumu hmm. Mungu aliamua kufanya kitu cha ja ajabu hmm. akawaambia wachinje mwana kondoo hapo wapake kwenye mima ya milango ili usiku wa manane malaika atakapokuwa anapita kila mahali ambapo awakuta damu ile mm. Lazima mzaliwa wa kwanza alikufa mm. Kwa hiyo neno Pasaka ni ukombozi, ukombozi. Naam mm. Labda nirudi nyuma kidogo, Mchungaji mm. Daniel. Sasa watu nafikiri katika mitazamo yao anaonekana kama vile wengi wanajua kwamba Pasaka tu ni kula na kunywa na kufanya nasa na kuingia katika vyumba vya starehe na kufanya mambo yao eti ndio kusherekea Pasaka. Ina maana kweli watu wa leo wanamaanisha nini maana Pasaka? Au kuna nini kinaweza kuwa kinaendelea katika maisha yao? Na ni kweli ili li, li, jambo linatesa watu. Na hata sasa hivi tunaelekea, zipo sikukuu mbeleni ni yes. Sikukuu yes. Ndoa nyingi zitavunjika sana sitavunjika mno kwamba baba mpaka ninunulie gauni la mpaka kufika kwenye visigino <laughs> bila <Yeah. laughs> hivyo hatuelewani, yeah. Kwa watu wengi wanafahamu hivyo, watu wanaandaa wanaandaa vyakula, lakini nipende kuambia hivi mm. habari ya Pasaka sio kula wala kunywa mm. bali ni kuandaa mioyo yao mm. imtazame Mungu mm. wamshukuru Mungu mm kwa sababu maisha hai, maisha wanayoishi mm. ni kwa nguvu za Mungu mm. kwa hata mioyo yao inapaswa imuadhimishe Mungu mm. Pasaka sio kula wala kunywa mm. Pasaka ni kumtazamia Mungu wa mbinguni afanye mambo mazuri katika maisha yao. Amen. Labda dakika okay. moja yes. na mimi ningesema tu hivyo kwamba watu wamepoteza maana ya Pasaka mm. kwa sababu Mungu pale alipopita kwa, kwa, katika nchi ya Misri Lengo ilikuwa ni sio kuambia wavae mavazi mapya hmm. au viatu vipya au sijui vitu gani hmm. ilikuwa ni kuwatoa katika maangamifu, katika mateso. mateso katika hmm. utumwa siba, katika ili warudi sehemu ambayo alikuwa amewaweka ni Kanani hmm. kwa hiyo kwa sababu mwanadamu siku zote ni kubaya, unajua mm. Shetani ni mwongo mm. huwa anafananisha vitu kidogo kidogo. Sasa watu badala ya kukumbuka hilo tendo maana Yesu aliwaambia kwamba jambo likapate kwa kumbukumbu kweni, mm. Watu siku hizi wamerudisha kwenye nguo hey, wamerudisha kwenye viatu mm, wamerudisha kwenye pilau mm, wamerudisha kwenye vitu vinavyofanana, ulevi na mambo yanayofanana, na watu wameugua hata ukimwi hey, kwa sababu ya pasaka mm -hmm. lakini maana halisi ya pasaka ni Mungu kututoa, amen, maana anapita ili apate kumaliza adui yake yes, na sisi tuwe kwa, amen, yes. Kwa hiyo ndugu msikizaji, nafikiri umeona jinsi ambavyo na kusikiliza vizuri, we unasikia kipindi hiki cha neno uzima. Lengo la kuletea kipindi hiki cha neno uzima ni kuhakikisha no, kwamba tunaona kwamba maisha yako yanabadilika, mwenendo wako unabadilika, ili kama upo kanisani, kama uko katika imani, maisha yako yaendane na imani. Kwa hiyo tunamwona Yesu mwenyewe wakati wa sikukuu hii hakufanya kingine chochote katika Injili ile ya Luka ishirini na mbili na mstari wa kumi na nne inasema kwamba hata saa ilipofika aliketi chakulani, yeye na wale mitume pamoja naye, akawambia nimetamani sana kuila Pasaka hii pamoja nanyi na kabla ya kuteswa kwangu. Kwa nini Yesu alitamani kula Pasaka ile alafu akajua kwamba atakwenda kuteswa? Kwa sababu Yesu ndiye Pasaka wetu. Mm. Amen. Kwa kama tutajua kwamba Yesu aliteswa kwa ajili yetu, kama ndiyo Pasaka yetu na maana ndiyo mkombozi We. wetu kwa hiyo wa, wasikilizaji wa kipindi cha Neno Zima wajue ya kwamba sikukuu hii sio kula na kunywa mm. tu mm. ila kuna zaidi ya kula na nini, na kwamba mioyo yao iandaliwe kwa ajili ya kutakaswa na Bwana, kwa sababu ni siku kuu ya ukombozi mm. mm. kwa Yesu. ni sana mwana kondoo tulimwona katika agano la kale mm. kwa katika agano jipya kwamba Yesu badala ya kondoo alichinjwa yeye Ndio. kwa hiyo hii ikaleta ukombozi kwa hiyo ndugu msikilizaji, kumbuka ya kwamba katika sherehe zote za mehusu Kristo hazimaanishi kwenda baa, hazimaanishi kwenda gesti, hazimaanishi kwenda kufanya anasa, hazimaanishi ufanye kitu kingine nje ya kumkaribisha Yesu kama Bwana mwokozi wa maisha yako. Kwa hiyo Yesu anasema kwamba akapokea kikombe akashukuru, akasema, twaeni hiki, mnyonyote ninyi kwa ninyi, maana nawaambia y kwamba tangu sasa sitokunywa tena mzabibu hata ufalme wa Mungu utakapofanyaje? Utakapokuja alimaanisha kwamba ukombozi huu anaofanya kupitia kifo chake yeye kama Pasaka wetu ni kwamba tutakapoendelea kuamini kifo na damu yake kwamba ni ukombozi, basi ufalme wake utakapokuja tutashiriki naye. Kwa hiyo Pasaka maana yake ni kukombolewa Amen. Kwa hiyo watu waruhusu mioyo yao iwe wazi. Ndugu msikilizaji, fungua moyo wako sasa, umpokee Yesu kwa sababu yeye ndiyo Pasaka wako nguo na mavazi ya vitu kusaidia mbele za Bwana ila vazi la utakatifu Yesu anasema ndio utakufanya wewe uketi pamoja naye katika ufalme wake. Ninakuomba, ninakuhitaji, ninakualika ili uweze kujua nini ambacho ufanye wakati huu ambao unasherekea Pasaka au wakati mwingine sikukuu yote ambayo inaambatana na fundisho la Kikristo ya kwamba Mungu anahitaji maisha yako, sio kupendeza kwako kwa nje tu. Bwana Yesu asifiwe sana Amen. kwa hiyo ndugu wa Napenda kumkaribisha na tusiaombe kwa ajili ya hao watu ambao wamesikia kipindi hiki. Basi tuombe. Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, asante kwa ajili ya neema kubwa ya ukombozi ambayo umeachilia katika maisha yetu yes. Maana katika kumwaga kwako damu sisi tunawekwa huru katika jina la Yesu yes ufalme wa mbingu na nchi na kurudishia baraka na utukufu wote. Nenda kamwangalia yule mama ambaye Mungu hajaiona nuru yako katika jina la Yesu. Kamwangalia yule baba ambaye hajaiona nuru yako katika jina la Yesu Yes. Kamwangalia yule kijana ambaye hajaiona nuru yako katika jina la Yesu Yes. Angalia waganga wa kienyeji na wachawi wote ambao Mungu hawajaukabidhi maisha yao katika jina la Yesu, yes. Yesu. Yes. Tunawatoa huko eh Bwana, tunawatoa katika fahamu za Pasaka ambao si ile ambayo Mungu umeisema. Yes. Bado tunawaleta katika pendo na nuru yako eh, mfalme Yeah. Asante kwa sababu Mungu tawakomboa katika Pasaka na kuwaweka huru Baba, pokea sifa na utukufu katika jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo anza na alama ya kujumlisha kisha 255 752 234 601 neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti tabora tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka marekani asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu kwa heri