Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, kwa nini Mungu anaangalia moyo? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Danieli Mayunga. Karibu tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa Neno Uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Ni mimi Mchungaji Danieli Mayunga kutoka Kanisa la Baptisti Tabora Mjini. Tuko hapa kwa ajili ya kukuletea neno la Mungu kwa ajili ya maisha yako, maana neno la Mungu ni kwa ajili ya uzima wako. Nipo na wasikilizaji wangu kwa wakati huu, mahali mulipo. Naelewa kabisa kwamba mko tayari kusikiliza hili neno, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu hapa kwa mafuta wa Bwana. Basi wajitambulishe kwenu. Nianze na mtumishi wa Mungu na naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa mkoa wa Tabora. Niko mahali hapa nimealikwa na Mchungaji Daniel Mayunga. Mimi ni mtumishi wa Mungu Mchungaji Tumaini Simon kutokea pale Tabora Manispa. Ninaitwa Mchungaji Renatus Cosmas kanunu kutokea uh, Nyanende Baptist Shinyanga. Amen. Mungu awabariki sana watumishi wa Mungu, basi hebu tutafakari neno hili: Mungu anaangalia moyo. Kwa nini Mungu anaangalia moyo na inamaanisha nini kusema Mungu anaangalia moyo? Mtumishi wa Mungu ya yeah, katika somo hili la Mungu anaangalia moyo, kwa sababu tunachojua kwamba ndani ya moyo ndio kuna vyanzo vyote vya matokeo ya maisha ya mwanadamu na tabia na mwenendo, kila kitu, maana Biblia inasema ndani ya moyo ndimo kuna chemichemi za uzima na kama kuna chemchemi za uzima, yawezekana mtu akawa hana uzima, akawa chemchemi za nini? Za mauti. Kwa hiyo Mungu anaposema na uangalia moyo, ni kwa sababu moyo ndio wenye mtazamo. Moyo ndio unasukuma kila utendaji wa kila kitu, kiwe kizuri kiwe kibaya. Kwa hiyo Mungu anapoangalia moyo kwa watoto wake au kwa watu wake, anakuambia kwamba huu moyo ni moyo ambao unanipendeza au unanichukiza kwa maana kwamba nikiwa ni nikiwa nikiwa labda nikalamba suti kabisa ya laki ya na sabini hivi na kiatu kizuri na tai, moyo wangu kama huko sawasawa, Mungu awezi kunikubali. Nimependeza tena perfume nzuri kabisa. Jibu ah, ni hapana, kwa sababu Mungu, Mungu haangalii ah, <laughs> umbo, maana tunakumbuka hata wakati Samuel ametumwa kwenda kuatia mafuta, wana wa Yese walikuja mabouncer wa life kama mimi hivi nilivyo, wenye vifua vipana na kila kitu lakini Bwana akamwambia sio huyo. Akaja kijana mdogo kabisa ile dharauliwa, aliyetelekezwa kule kwenye mashamba ya roaga kule kwenye mang'ombe wanakochunga chunga vimbuzi na vikondoo, akasema huyu ndiye anafaa. Kwa hiyo aliangalia moyo wake. Asante, asante mtumishi wa Mungu, bila lalo, hebu sema hapo. Kwa nini Mungu anaangalia moyo? Biblia inasema linda sana moyo kuliko vyote, uh, ulindavyo, maana ndiko zitokazo chemichemi za uzima mm. uhai wa mwanadamu ni yale mapigo ya moyo. Kwa hiyo kwenye moyo ndiko kuna hazina, na moyo katika wasomi, moyo ndio unaopiga damu na ndio unaosambaza. Moyo ukisimama, huyo tunamwita marehemu. Kwa hiyo kwenye moyo pale mm, ndipo kuna kila kitu. Kwa hiyo hata kama ulivyosema mchungaji Daniel kwamba ukilamba suti mm, ukifanya hivi, unajua hii mili au haya mavazi kama watu tungekuwa tunatembea bila kuvaa nguo, kuna watu kwenye mili wana majeraha makubwa, wana vidonda, wana makovu mm. Lakini kwa sababu wamevaa wa suti mm. unamwona huyo ni salama, lakini kuna mtu akikuvulia nguo hivi, mchungaji mm. unasema Mungu, kwa kweli Mungu akuhurumia, lakini kwa sababu moyo kule ni mzima. Hii ni housing tu, mm. ni cover tu tu ambayo tume lakini kule kwenye moyo ndipo kuna kula kitu Jaribu kusikiliza hoja za watumishi wa Mungu. Unajua, moyo ni ogani ambayo, kama amesema, ndio damu yote inakuwa pampdi mm. kutoka kwenye moyo mm, na uelewe ndani ya damu ndio kuna uhai, ndio mm -mm. No, maana moyo ukifeli, amesema huyu bwana jina linabadilika, unaitwa marehemu maana mm. kwa hiyo moyo ni hazina kubwa sana. Hmm. Lakini katika uh, Biblia. Hmm. Mungu anaposema na uangalia moyo ana maana ya nafsi iliyoko ndani ambayo imebeba utambuzi wa mtu wa ndani. Hmm. Kwa hiyo anaposema na uangalia moyo maanake, anaangalia ile package, kile kifurushi kimebeba nini ndani. Maana mm, unapoona mtu analewa mm, nda, mambo yale ya ulevi yameanzia ndani ya moyo mm. Unapoona mtu anapiga mke mm, haja, yale ni matokeo ya nje, lakini upigaji umeanzia ndani ya moyo Unapomwona mtu anahubiri, hata haya ambayo tunayafanya sasa kwa ajili ya mm. wasikilizaji wetu mm. chanzo chake ni ndani ya moyo mm, yeah. Kwa hiyo ndani ya moyo Biblia inaendelea kusema kwamba kuna vitu vya kufisha pia lakini mm, mm, mm. pia kuna vitu vya kuhuisha mm. Kwa hiyo moyo ni ni, ni, uh, ni lazima, ni, ni, ni lazima ulindwe sana mm. Najaribu ku, kukumbuka hata kwenye nani kwenye kitabu cha Waefeso mm. ile sura ya kumi na moja anasema kwamba vaeni dirii ya haki. Paulo, akiwa amefungwa lumi, anaambia vaeni dirii ya haki. Dirii ya haki nini? Dirii ilikuwa ni ngao mm -hmm ambayo askari wa Rumi alikuwa akivaa ndani ya kifua mm, kwa ajili ya kumlinda na mishale inayotupwa mm, lakini hailindi mwili mm, inalinda moyo mm. Manake kwamba inapopigwa kwa mm, ile mishale mm, kwa sababu moyo unakaa ndani ya kifua cha mwanadamu, manake isiji kapita ile mishale na kujeruhi moyo tukapata jina tofauti. Kwa hiyo moyo ni, ni injini, ni injini mm, ya mwanadamu mm. Amen. Amen. Ah, mbarikiwe sana watumishi wa Mungu. Ni kweli, ni kweli kabisa, ni kweli kabisa, ni kweli kweli kabisa kabisa, kwa maana kwamba maneno maneno tu ninaweza nikasema kitu kikawa kinyume na moyo. Naweza nika, nika, nika sema kitu, watu ikasema. Yesu akasema siku moja, Yesu akasema kwamba kimtokacho mtu ndicho kiujazacho ni moyo wake. Huwezi kusema kitu ambacho hakiko ndani ya moyo hata tunayoyasema yanatoka ndani ya mioyo yetu. Kwa hiyo Mungu anataka tuseme kitu ambacho kinatoka ndani ya mioyo yetu right. Ah, yes, tukisema ah, Mungu tunampenda, tuseme kabisa kwamba Mungu tunampenda, yeah, lazima kutoka ndani. Kutoka ndani ya moyo. Tukiita Mungu wetu tusikie na kweli atatusikia, oh, kwa sababu yeah, tunasema, mm, kutoka ndani ya moyo. Yeah, yeah, ndio maana anasema hata kwamba moyo wa Mungu ulikuwa umembeba Daudi mm. Kwa hiyo sisi wanadamu wote tuko kwenye mioyo ya Mungu. Mungu anatusikiliza, anatuwazia. Biblia inasema katika kitabu cha, cha, cha Yeremia 29:11, anatuwazia. Lile neno kuwaza halitoki kwenye ufahamu, chanzo chake ni moyo, ni moyo. Barikiwe sana watumishi wa Mungu. Tusome Isaya 29 mstari wa 13, maneno ya Mungu yanasema, Bwana akanena, kwa sababu watu hawa hunikaribia na kuniheshimu kwa vinywa vyao, bali mioyo, mioyo yao wamefarakana nami na kichochao walicho nacho kwangu ni maagizo ya wanadamu waliofundishwa. Kwa hiyo hapa tunaona kabisa kwamba Mungu wetu anapaswa yale tunayoyafanya toke katika vilindi vya moyo wetu, mioyo yetu, kwamba inie kabisa kwamba kile Mungu ambacho amekusudia katika maisha yetu. Kwanza Mungu, Mungu anataka abadilishe mioyo yetu. Msikilizaji wangu mahali popote ulipo, Mungu anataka ubadilike kuanzia leo, badilisha mwelekeo Badilisha mwelekeo moyo wako, Mungu anautaka sana na sana. Moyo wako Mungu anataka utunze vitu vya Mungu, na moyo wako ukitunza vitu vya Mungu itakuwa ni faida sana, kwa sababu Mungu anataka hata maneno yako unayotumia kuongea yatoke ndani ya, ya moyo wako ambao uliobadilishwa na itakuwa ni jawabu zuri hata juu ya maisha yako, maana Mungu haangalii machozi. Kuna watu wanalia tu kwa sababu ya matatizo yao yeah, kwa sababu ya shida zao mm, kwa sababu anaumwa mm, anamwita Mungu kwa sababu ya maumivu tu aliyo nayo mm, sio kwamba moyo wake kweli umemshiba Mungu. Na bahati nzuri ukisoma katika Hesabu sura kumi na tatu thelathini na tatu tunaona mm, jinsi Mungu ambavyo hawezi akaangalia tu yale unayoyafanya. Mungu anaangalia moyo wako Hesabu kumi na tatu, thelathini na tatu. Biblia inasema kisha huko tuliaona wanefili wana wa Anaki waliotoka kwa hao wanefili, tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi, nao ndivyo walivyotuona sisi. Tunaona hawa watu walipozungumza haya maneno, ukiendelea kusoma walilia mm. walilia mm. sana tena yeah. kwa machozi sana. Eh? Mungu alipendezwa nayo machozi yao? Hakupendezwa na machozi yao, maana walijaa hofu, hofu. Si kwamba mioyo yao ilikuwa na ushujaa mm -mm. Sio kwamba mioyo yao ilikuwa na ujasiri no. Waliona matatizo kama ni makubwa sana, kwa hiyo yeah, msikilizaji wangu, nikutazamishe ni kwa Mungu wangu nikutazamishe kwa Mungu inayemhubiri katika siku ya leo kwamba moyo wako, ebu umtazame Mungu amen. Moyo yeah. wako Mwangalie Mungu ni mkubwa kwa yes, matatizo yako. Hayo matatizo yote yaweke yawe nyuma, Mungu awe mbele na moyo wako uweke wazi mbele za Bwana. Yeah. Na Bwana anaangalia moyo wako, haangalii sura ya nje. Tulishawona watu wengi sana wanatembea wanatembea wanasalimiana naye, amevaa suti vizuri, anacheka anacheka, kumbe moyoni analia. Mm. Baada ya risali moja anasikia amejiua. Badilisha mm. mwelekeo. Amen. Fungua moyo wako. Amen. Naomba nikuombe. Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, mwana wa Mungu aliyehai. Wewe ni Mungu mkuu unaweza na, na unatosha. Ni yeah, muda mzuri tena ambao Mungu wako anataka moyo ulio ndani yako umwazimishe Mungu wa mbinguni. Fungua moyo wako, maana Biblia inasema katika ufunuo wa 3:20 kwamba ukisikia sauti inasema, unafungua moyo wako, Mungu anaingia ndani yako, mm -hmm. anaubadilisha kabisa, na Mungu anafanya makao katika maisha yako. Simama sasa na Mungu wako katika maisha yako, akusaidia katika familia yako, katika kazi yako, katika biashara zote unazozifanya. Mungu awe mbele yako, pokea sifa na heshima. Mungu wa mbinguni, umpe sifa Mungu wako katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255752 Bili, tatu, nne, sita. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.