Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya baptisti tabora tanzania kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani biblia hebu sasa tufungue neno la mungu tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo sisi ni kinga iliyonyakuliwa na Mungu, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mchungaji Danieli Mayunga. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu apewe sifa. Msikilizaji wa neno uzima, mahali popote ulipo, basi hebu tushirikiane katika siku ya leo katika kipindi hiki kizuri kwa ajili ya afya ya roho zetu. Mungu wetu anatamani roho zetu ziwe salama kabisa. Basi ninao watumishi wa Mungu hapa kwa ajili ya kushirikiana kukuletea ujumbe huu wa leo. Ni mimi mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptist Tabora mjini, lakini siko peke yangu, niko na wapa kwa mafuta wa Bwana. Yeah, ni naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu kutokea Nyanende Baptist Shinyanga. Mchungaji Tumaini Simon kutokea pale Tabora mjini kabisa. Karibuni ndugu zangu wasikizaji. Kwa jina ni wa mchungaji Elias, izia, kutoka kanisa la Baptist Kaliwa mkoani Tabora. Karibuni sana wasikizaji. Mbarikiwe sana watu wa Mungu. Basi ninaomba tushirikiane katika kifungu hiki kizuri kabisa. Naelewa utapata kitu hapo, utapata kitu. Msikilizaji, fungua Biblia yako mahali ulipo tusome Zekaria tatu msari wa kwanza na wa pili, na ujumbe wetu msikilizaji wangu, wewe ni kinga iliyonyakuliwa kutoka motoni amen. Kwa hiyo elewa jambo hili elewa jambo hili kabisa, tusome Zekaria tatu moja mbili, ili tuweze kuelewa maana yake. Mtumishi wa Mungu, mchungaji Erija, unaweza kutusomea hapo? Amen, amen, yeah Soma kama ilivyoandikwa katika Zekaria tatu mstari wa kwanza na wa pili, na wa pili. Mm. Kisha a, akanionyesha Jeshua kuhani mkuu amesimama mbele ya malaika wa Bwana. Mm. Na shetani amesimama mkono wake wa kuume ili kushindana naye. Mm. Bwana akamwambia shetani, Bwana na akukemee. Mm. Ewe shetani, naam Bwana aliyechagua Yerusalemu na akukemee je hiki si kinga kilichotolewa motoni? Yeah. Ni swali Mungu anauliza hapo, swali anauliza hapo Mungu anauliza swali hapo, kwa sababu tunaona Mungu mwenyewe ameingilia kati habari ya Joshua, na Joshua anakuwakilisha wewe na mimi, msikilizaji wangu mahali ulipo, kwa sababu ukiendelea kusoma mstari wa tatu, namwona Joshua amevaa nguo chafu. Hmm. Unajua, hatukustahili, hatukustahili kuishi hatukustahili kabisa Amen. Lakini yuko Mungu wa mbinguni ambaye ametustahirisha Amen. Kwa ndugu yangu msikilizaji ni lazima uelewe hivyo. Mungu ni wa upendo sana mm. Mungu anasema kwamba yeye huko mbinguni, Yesu Kristo mbinguni, Yesu Kristo alipopaa kwenda akasema kwamba naenda huko, lakini sitawaacha kama yatima, yeye yuko huko mbinguni anatuombea, na ndio maana tunamwona Joshua amekaa karibu na malaika wa Bwana, kama jinsi msikilizaji wangu mahali ulipo umekaa katika uwepo wa Mungu mm. na Mungu anakujua, na mapito yako anayajua, lakini elewa shetani ni kama simba ngurumaye na ma ndio maana tumesoma maneno haya. Tunaona shetani akuwa mbali sana na Joshua mm. akuwa mbali sana maana yake, ni lazima uelewe kabisa, katika ulimwengu huu kuna vita na niko na watumishi wa Mungu hapa. Ebu watumishi wa Mungu, katika habari tunajifunza nini? Tunajifunza nini? Kwa nini Mungu anasema kwamba sisi ni kinga iliyonyakuliwa kutoka motoni? Kitu cha kwanza ambacho mchungaji Daniel Mayunga tunajifunza pale mm ukisoma Biblia unakutana kwanza na watu ambao walitupwa kwenye moto maisha, Meshaki na Abednego walitupwa katika moto, lakini baadaye Mungu alikuwa katikati yao. Lakini wale ambao waliwatupa walijua wamewakomesha, lakini mwe ndani hawakuugua, baadaye wakatoka. Kwa hiyo maana yake kwamba sisi tunaosikiliza na sisi ambao umeleta mada hii, ni vizuri mkiso yeyote yule, au ni mkiso au sio mkiso, lazima ajue kuna vita ambavyo vipo na hivyo vita, shetani anapenda sana kukaa karibu na watu na kile unachokifanya, sio kwamba shetani anafurahia mm, afurahii. Sasa unaposoma kwamba shetani alikuwa pamoja naye, tusijidanie kwamba tuko salama. Hatuko salama kabisa, kama ulivyosema kwamba ni kama simba ugumai mm. akitafuta mtu aweze kuenda naye mm. tayari ameshahukumiwa na tayari yeye ameshatangaziwa kwamba hawezi kuona ufalme wa mbinguni mm. wao anatafuta wa kuweza kwenda nao. Ndio kwa hiyo niombe tuwasikilize kwamba wanapokuwa wanasikiliza kipindi hiki wawe makini vizuri, wasijidhani kwamba wako salama. Shetani anatafuta kwenda nao, labda kwa mchango wangu na kwa maana kwamba Mungu anataka wanyakue kutoka kwenye shida. Maana yake wale ambao hawajamwamini Yesu wako wako katika hali hatarishi, wako katika hali hatarishi, lakini hawajui kwamba huu msaada upo. Kwa hiyo Mungu makusudi yao eh, kwa nini anaumwa katika moto? Na shida ulionayo unaweza kuwa ni moto, maana wapo nalia, wapo meno, wapo wengi wengi ambao ambao wanalia. Wapo wengi ambao wanasaga meno, wapo watu ambao wanasumbuka. Kwa hiyo hao Mungu ana makusudi kabisa ya kuwatoa. Asante sana baba, nafikiri umeongea hapa kuna kitu kimedunda hapa. Hebu mtumishi tusomee Kumbukumbu la Torati. Kumbukumbu la Torati. sura ya nne mstari wa 20 ili msikilizaji wetu aweze kuelewa jambo hili vizuri, kwamba kwa nini Mungu anasema kwamba sisi tumenyakuliwa kutoka katika moto na sisi Mungu anatuita ni kinga. Kumbukumbu la Torati. Kumbukumbu la Torati nne 20. Biblia inasemaje? Nne 20 inasema hivi. Mm-hmm. Ya kwamba bali Bwana amewatoa ninyi na kuwatoa katika tanuru ya chuma katika Misri mpate kuwa watu wa urithi wake kama mlivyo leo hivi. Mtumishi wa Mungu Renatusi. Hebu sema kitu hapo baba. Kuwa kinga inayotoka motoni inaonyesha kiwango cha, cha nguvu tulio nayo, ndio, dhidi ya adui hmm. Sisi ni kinga unajua he, hii dunia ni ya Shetani mm. Sababu Biblia inasema kwamba Shetani alipotupwa ha, na baada ya vita akasema wale wao walioko kwa duniani mm. Kwa hiyo sisi tuliokoka hapa duniani tunafanyika kuwa ni nguvu na lakini pia ni silaha kwa wale ambao wasiokuwa na Mungu mm -hmm. Laiti leo kanisa lisingekuwepo, dunia tulionayo isingelikuwa hii mm. Light leo kusingelikuwa na waombaji, yamkini kungelikuwa hata katika taifa hili kuna vita na kila aina ya ghasia mm. lakini wokovu wetu tulionao kupitia Bwana wetu Yesu Kristo unatufanya tufanyike kuwa ni sumu mm. ya mabaya mm ambayo yangeipata nchi au dunia mm. kwa hiyo sisi ni kinga iliyotoka motoni. Maanake ni kinga yenye nguvu ambayo shetani hawezi kuigusa, na ndipo maana tunapofika kuwa Mkristo, ukiona jambo haliko sawa katika taifa, ingia katika maombi yes. maana we ni kinga yenye yes. nguvu maana mm. moto unaonesha ni, inaonesha, ni nguvu unaposema mm. kinga inayotoka motoni maanake ni kinga inayotokana na kiwango kikubwa sana mm. cha kwenye majaribu yeah. mengi, tunayo hiyo experience. Mm -hmm. Bwana ye, wetu Yesu Kristo anasema kwamba ukizungumzia habari za kulala njaa alilala yes. ukisema habari za kufunga alifunga mm. ukisema habari za dhoruba alikutana nazo mm. ukisema habari za kukata. kwa hiyo kama yeye alishinda, Biblia inasema hivyo, na sisi ni washindi, ni washindi mm. kwa hiyo niseme tu kwamba ni kweli kwamba sisi ni kinga kubwa na ulimwengu unasimama kwa sababu Amen ya Wakristo waliosimama kwa ajili ya Bwana. Umenigusa Mambo ya Nyakati wa pili ile saba kumi na nne kwamba mm, ikiwa watu wangu mm, walioitwa kwa jina langu yeah, wakinyenyekea mm. mm, basi Bwana yuko tayari kuponya nchi yao. Amen. Kwa hiyo sasa, kwapo watu kumbe, ambao wameandaliwa mm, kwamba hawa hawanaikisimama juu ya jambo fulani kwa hiyo kumbe hata mama yule anayetusikiliza au baba anayetusikiliza au kijana anayetusikiliza ambaye hajaokoka, okoke leo, yafanyike. Anahitaji kuokoka, anahitaji kinga kwenye familia yake, kwa sababu sisi ni malango ndio yako. Wow. malango yaliyo ya wazi hmm. na mengine yamefungwa hmm. Unahangaika kwenye familia, unateseka kwenye familia, jambo la msingi, mpeesi maisha yako ili uwe sumu. <laughs> Mtumishi wa Mungu alija, mimi sina mengi ya kusema mm, ninataka kuwa jabu kuambia wasikilizaji kwamba Mungu anapokufanyia njia ya kukuokoa usizembee wala usisite kuifuata, kwa sababu kuna siku tunakwenda kuangamizwa mm, hata ukiongeza Amos ile nne mstari ule wa kumi na moja Mungu aliwaambia wa wana wa Israeli akisema, baadhi yenu naliwaangamiza kama hapo Mungu alipoiangamiza Sodoma na nini? na Gomora, nanyi mkawa kama kinga kilichonyakuliwa wapi? Motoni, lakini hamkunirudia mimi, asema Bwana, mm. Kwa hiyo Mungu anapokupa wokovu anataka usimame kwa zamu yako Watumishi wa Mungu mnasema wanachelewesha baraka zao. No, no, no, kabisa, no. Wanachelewesha baraka zao. Mungu anataka tu, um, amtumie. Unajua Mungu anaangalia mtu huyu tu mmoja. Kwenye familia anaangalia mtu mmoja. Kwa hiyo Wakristo wengi wapoteza mwelekeo kwa sababu hawajui kama wao wamekuwa kwa niaba ya Mungu. Ya, ni kweli. Kwa hiyo niseme tu kwamba msikilizaji wangu mahali ulipo, chukua hatua sasa. Chukua hatua. Mungu anataka kutumia wewe na Mungu anataka ufanyike kinga. Yeah katika mtaa wako, katika yes, wilaya yako, katika tarafa yako, katika yeah, mkoa wako, pa Tanzania hii, Afrika, hata dunia yote ufanyike kinga. Kwa hiyo katika siku ya leo ni siku ambayo Mungu wetu amependezwa nayo sana, na katika Warumi 8:33 35 utasoma huko mwenyewe kwamba yeah, ni kitu gani ambacho kinaweza kusababisha utengane na upendo wa Mungu? Mm, naomba msikilizaji wangu mahali ulipo, niombe na wewe sasa. Yeah. Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, mwana wa Mungu uliye hai umetangaza siku ya leo, watoto wako unatamani wawe kinga katika familia zao, unatamani wawe kinga katika biashara zao, unatamani wawe kinga katika ndoa zao. Bwana Yesu sasa wasaidie kuelewa jambo hili, Mungu wa miguni na sana, fungua mioyo yao Bwana Yesu, wakuruhusu uingie ndani yao, ili ya kwamba uwatawale, ili kwamba wafanyike kuwa kinga katika maisha yao, katika kila eneo la maisha yao, katika huduma zao, tuone mkono na uweza na nguvu zako sikasimame na kuwasaidia. Wewe ni Mungu uliye mwaminifu mno, pokea sifa na utukufu na heshima katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri