Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo Je, Mungu anapenda watu waende jehanam? Kiongozi wa mjadala huu atakuwa Mchungaji Elias Sizia. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Karibu tena, ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima, tuko tena katika madhabahu hii ili kukuletea ujumbe wa neno la Mungu. Nimeambatana hapa na wachungaji wenzangu kukuletea kipindi hiki kizuri ili kikupe tumaini, na mada yetu uliyoko mezani hapa ambayo ninaileta mimi ninayeitwa mchungaji Eliasizi kutoka kanisa la Baptisti pale Kaliwa, mkoa wa Tabora. Mahali ulipo msikilizaji, naomba uwatambue na tumishi wa Mungu ambao niko nao mahali hapa ili kukusaidia juu ya somo letu, je, Mungu anapenda watu waende jehanamu? Kwa sababu kuna watu wengi wanasema kwamba ah, mimi maisha yangu ndivyo yalivyo hivi hivi, anajua mwenyewe Mungu na atakako niweka. Kwa hiyo haya yote na jua utayapata kutoka katika maisha ya wa wachungaji. Karibu sana mchungaji, ujitambulishe ili wasije wapenda kutambua. Asante mchungaji Sizia, kwa jina langu naitwa mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutoka kanisa la Baptisti pale Tabora mjini. Jamaa, karibu ndugu mchungaji. Naitwa mchungaji Renato Cosmas Kanunu kutoka kanisa la Baptist Nyanende Shinyanga. Karibu mchungaji. Mchungaji, mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist cheo Tabora mjini. Asante sana watumishi. Mada yetu yuko mezani hapa. Najua wasikilizaji sasa wako tayari kusikia kitu gani kuhusu hii mada yetu, nayo sema: je, Mungu anapenda watu waende jehanamu? Sabu wengi wame shindwa kuchukua hatua. Sawa. Wanasema takapekua na, na iwe. Sasa mimi sijui zaidi, lakini najua watumishi wa Mungu mna majibu ili kuwasaidia wasikilizaji waweze kupata tumaini na kuweza kuchukua hatua kuepuka na hii jehanamu. Karibu sana mchungaji Mayunga. Asante sana mtumishi wa Mungu, Mchungaji Elia ah, jibu jibu kwa jambo hili ni muhimu sana, wasikilizaji wetu waelewe. ni Amen. somo zuri ah, kwa, kwa ufupi, unajua Mungu hapendi kabisa hata mtu mmoja apotee. Kwanza, ukisoma katika Ezekieli mm. Mungu anasema kwamba tubali ni yule ambaye ameng'ang'ania mm -hmm. mambo mabaya yeah. atakufa, lakini Mungu hapendezwi na hata roho ipotee. Ipotee. Kwa hiyo Mungu anapendezwa sana kwamba watu wote siku moja wamlaki Bwana hewani, na mara nyingi ukisoma katika Injili ya Yohana 14 mm. Eh, Bwana Yesu aliwaambia tumaini kubwa sana kwamba yeye anaenda kuandaa makao mm -hmm. Unajua, mtu anaposema naandaa makao maana yake kwamba kuna watu anawaandalia. Na maana yake anaandalia watu wote ambao watamwamini ndio mm -hmm. maana kuna mtu mmoja alikuwa na mashaka sana juu ya kula anakokwenda Yakasema kwamba hii njia ni mimi mwenyewe. Kwa hiyo niseme tu kwamba Mungu hapendi kabisa kwamba watu wote wa, waende jehanamu hata siku moja. Anapenda kabisa waingie kwenye furaha. Kwa hiyo hata wasikilizaji wetu waelewe jambo hili kwamba Mungu anawapenda, ndiyo. Mm. Maana kipindi kimefunuliwa kwao. Kwa hiyo wao waandae mioyo yao, wamkubali huyu Yesu, yeye ni njia ya kweli na uzima na kuna njia mbili katika ma, maisha ya hapa duniani hapa mm. Na mara nyingi ndio maana Mungu wetu anasema harazimishi mtu, yeye anatamani kwamba watu wote aishi nao huko mbinguni siku moja mm. Lakini harazimishi kwamba ni lazima mje, aweze akachukua hata fimbo kwamba pika, pika, pika, mpaka mje, hapana, bali yeye anachagua kwa sababu anatoa option mbili, baraka na, na, na, na, na, laana, lakini uzima na mauti ni mtu mwenyewe kuchagua. Kwa hiyo mtu wa Mungu mahali popote alipo aelewe jambo hili, achague uzima kabisa yeah. mm. yeah, ni taungana na mtumishi wa Mungu Danieli, kwa maana ya kwamba Yesu apendi tupote, unajua. mm. Mungu alipoumba viumbe wote mm. Biblia inasema kwamba hakuona kitu cha kushirikiana nacho mm -hmm katika uumbaji wake wote, akasema, sasa wote hawa hayawani niliowaumba hawataweza kushirikiana na mimi. Kwa hiyo mm, ikabidi amfanye mwanadamu kwa mavumbi mm -hmm. ili apate kupata mtu wa kushirikiana naye mm -hmm. Biblia inasema kwamba Adamu na Mungu wakawa wanashirikiana, wanatembeleana, wanazungumza, na hata ukija kuangalia mpaka Adamu anaanguka Mungu alihuzunika sana, ndio maana akafanya mchakato tena mwingine wa kumrejesha huyu mwanadamu mm. Kwa hiyo siku zote Mungu yupo anamfuatilia mwanadamu yeah. Mungu siku zote anamfuatilia mwanadamu na ndani yetu ameweka utashi mm. Ndani yetu ameweka utashi ambao tunapaswa kuamini sasa kwamba uh, kwamba ye atafanya kwa ajili yetu lakini ndio maana akamtuma Yesu Kristo akaja akafa msalabani. Hizi kazi zote, mwanadamu arudi, mwanadamu arudi, mwanadamu arudi. Kwa hiyo ni kweli na ni wazi kwamba Mungu hataki hata mtu mmoja apotee, bali wote tuifikie toba. Asante mchungaji Elias kwa ajili ya wachungaji ambao wamepita, lakini naomba nishikiane ni nao wa wasikilizaji ambao wanatusikia wa katika Ezekieli mm. sura ile ya kumi na nane na mstari ule wa ishirini na tatu. Ezekieli kumi na nane mstari wa ishirini na tatu nasema, je, mimi nafurahia kufa kwake mtu mwovu asema Bwana Mungu? Si afadhali kwamba agaidi na kuiacha njia yake akaishi? Kwa hiyo, kwa hiyo Mungu kabisa unaona kwamba hafurahi na mtu anayekufa katika dhambi mm. Kusudi la Mungu ndio maana asema ile Yohana 3:16 kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu mm. hata akamtoa mwana wake pekee mm. ili kila amwaminiye awe na uzima wa milele. Kusudi la Mungu ni kuona watu wake aliyewaumba mm. wanaishi katika ufalme wa Mungu mm. Kwa hiyo, Ezekieli, hii, kwa hiyo anasema hii kwamba kifo cha mwenye dhambi je, mimi nafurahia kufa kwake mtu mwenye ovu na maana mtu mwovu Mungu afurahii. Kwa hiyo hapendi kuwahukumu watu, ila watu wanapenda kuingia jehanamu, lakini kusudi la Mungu sio hilo. Kwa hiyo Mungu hapendi watu waende jehanamu, hapendi. Kwa ndio maana Ezekiel amekataa, amefanya njia, hey, amefanya njia Mungu ili watu wakatae wa jehanamu wa, waende katika uzima, hata kumkumbuka watu wote wamesema, amekuwekea kuchagua mauti au uzima. mauti au uzima. Asante sana, hebu tuangalie Petro wa pili. Kuna kitu pale kinazungumzia juu ya uvumilivu wa Mungu, kwamba ni kweli anathibitisha hapendi watu waende wapi, jehana. Petro wa pili sura tatu mstari wa 9 na 10, nasema hivi, Bwana hakawii kuitimiza ahadi yake, kama wengine wanavyokuzani kukawia, bali huvumilia kwetu, maana hapendi mtu yoyote apotee, bali wote wafikirie toba, toba. Kumi, lakini siku ya Bwana itakuja kama mwivi katika siku hiyo, mbingu zitatoweka kwa mshindo mkuu, na viumbe vya asili vitaunguzwa na kufumuliwa, na nchi na kazi zote zoko ndani yake zitafanyaje? Zitateketea. Ina maana kuna mangamifu mm -hmm. Kwa hiyo tunathibitisha kwamba hapa watu watakaoingia jehanamu hawatoingia kwa, kwa sababu Mungu ametaka waingie, ila sipokuwa wao wenyewe nah, kwa sababu Mungu amefanyia njia ya kwa kutoka katika jehanamu nah, yeah ma amesema nimewawekea mauti Asimu na uzima, na ndio maana hapa zikia, anasema kwamba sipendi, hakuna anayependa mtoto wake aweze kuharibika, hakuna anayependa mtoto wake aweze kuwa mwizi, hakuna anayependa mtoto wake au uwe ni kahaba. Yani kila moja, kila mzazi anatamani watoto wake awe salama, na Mungu anatamani kutuona na ndio maana anasema, ikiwa nyewe mnawapatia watoto wenu vipawa vyema, je, mimi si zaidi? Ni yupe ambaye mwanae atamuomba nyoka, uh, atamwomba samaki ampe nyoka? Kwa hiyo Mungu anatamani sana kutuona tukilisi ufalme wa mbinguni yaila yeah, sisi hatutaki. Kwa hiyo ndugu msikizaji wa kipindi kicha Neno Uzima, haya yalikuwa ni maoni ya watumishi wa Mungu kuhusu somo letu zuri, na tutarajie Mungu anapenda watu waende jehanamu. Tumeona maandiko hayathibitishi hilo, kwamba Mungu kwa kweli anataka watu wote tuokoke kutoka katika hilo shimo la jehanamu bali wote tuingie mbinguni. Kwa hiyo tunamwona kwamba Mungu ameonyesha upendo wake. Watumishi wamesema kwamba ndio maana akamtoa Yesu. Kwa hiyo jehanamu utakwenda kwa kutokuamini kwako, jehanamu utakwenda kwa, kwa kiburi chako, jehanamu utakwenda kwa kutokukubali kila ambacho Mungu anasema Mungu. Kwa hiyo jehanamu sio mpango wa Mungu kawe jehanamu, bali Mungu kuishi na wewe. Ndio maana tunaona hata katika injili ya Yohana 3:18 19, pale watumishi wa Mungu, ukiangalia nilikuwa naendelea kuangalia wakati naendelea kutoa fasili zenu hapa, kwamba amwaminie yeye, sawa, haukumiwi. Yasema mimi nimekuja kufanyaje? Hukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa nani, wa Mungu. Na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakaipenda giza kuliko nuru, no. kwa maana matendo yao yalikuwa nini? Maovu mm. kwa hiyo Yesu ni nuru, no. naam kwa hiyo watu hawampendi Yesu kwa sababu ni nuru naam, wanapenda giza kwa sababu wana mambo ya ajabu wanayopenda wao. Hujawahi kuona watu ambao wanaiba mchana, wanaenda kuiba usiku, wanaowanga wanaowanga usiku, mbona? mm -hmm. mchana hawezi hatari, wow. Wasikilizaji wa wa tu ambacho tunajaribu kuwatazamisha kwamba Mungu wetu ni mwema na, Amen. Ni mwaminifu na mara nyingi waga na achiria jambo kwa wakati huu mm. Ni wakati kabisa wa kwao waamini, hivyo wachague sasa kungali mapema mm. Giza linakuja giza linakuja mm. Kwa hiyo sasa hilo giza linakuja, itafika wakati watabebwa mm. Watapelekwa hata kule wasikopenda. Yeah. Lakini wakati huu ni wakati mwafaka sana. Wakati wa neema. Yes. Amen. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, hayo ndiyo yalikuwa maelekezo na jinsi ambavyo Mungu anataka ujue siku hii ya leo, kwa sababu Mungu hataki uingie jehanamu. Kwa hiyo tunakuomba mama, mahali ulipo unanisikiliza, baba, kijana, binti, kwamba Mungu anakupenda, ndio maana akamwachilia Yesu na Yohana anasema aliyemwamini mwana nao huwa uzima asiyemwamini amekwisha kuhukumiwa kwa hiyo na Yesu kama ni nuru na ameleta nuru duniani lakini ume ngangania hiyo giza, toka katika giza hilo katika jina la Yesu, kwa sababu Mungu hataki upotee. Toka katika mambo mabaya katika jina la Yesu, kwa sababu Mungu hataki uangamie. Hivyo Mungu ni mwenye upendo, hii anakaribisha katika ufalume wake. Chukua hatua mahali ulipo, omba sala ya toba, Mungu akusamee kwa madhambi yako, kwa mambo ya giza yako ambayo wewe ya ukae ukavshochoroni muda mwingi kwenye madawa kulevia kulevya, kwenye uzinzi na ukahaba na ulevi na uchau na ushirikina, toka huko, kwa sababu hayo yote yatasababisha uende. Mungu anakuhitaji, Yesu leo nami. Sina mengi, nataka nikujuze tu jambo moja ya kwamba Mungu ana mpango na wewe mzuri, hataki upotee bali ufikirie toba. Petro amethibitisha hilo katika mstari ule wa kumi katika waraka wa pili ya sura ya tatu. Naomba sasa uchukue hatua na kwenda kukuombea sasa. Mahali ulipo, Baba, katika jina la Yesu Asante kwa ajili ya watumishi wako ambao Bwana wamejaribu kuzungumza na watu wako walioko majumbani, safarini na hata katika maofisi yao, wakisikiza kipindi cha Neno la Uzima, maana Mungu nakusudia kuokoa ulimwengu. Hutaki wa Tanzania wapotee, hutaki wa Afrika wapotee, hutaki wazungu wapotee, hutaki, kila mtu aliumbwa kwa mfano wa kwa Bwana apotee, bali afikirie toba. Hilo Petro amelithibitisha katika walaka hu, uandika Bwana, ili watu wa Mungu apate kuokolewa. Na sasa ninaomba umwokoe mama yule, umwokoe baba yule, umwokoe kijana yule, umwokoe binti yule, afikirie toba kuanzia sasa. Ninavunja roho ya jiwe, ninaumba roho ya nyama yenye kutafakari, yenye kufikiri, yenye kuwa na maamuzi sahihi katika jina la Yesu. Na wambea wote wapate wokovu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 0, 7, 5, 2, 2, 3, 4, 6, 0, 1. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.