Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo jicho lako lisikome kumlilia Mungu, kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Daniel Mayunga. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Msikilizaji wa neno uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Uh, ni mimi mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Niko hapa kwa ajili ya kukuletea maneno ya Mungu kwa ajili ya roho yako. Hivyo msikilizaji wangu, hebu sasa ujiandae wakati tunapoenda kukuletea neno hili Naelewa Mungu ana makusudi na maisha yako. Mungu ana makusudi na familia yako. Mungu ana makusudi na ndoa yako. Mungu ana makusudi na huduma yako. Mungu ana makusudi na kila eneo la maisha yako, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu hapa sasa. Ningependa wajitambulishe kwako ili kwamba tuweze kuendelea pamoja ukiwa umeshawafahamu. Karibu mtumishi wa Mungu. Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu ninatokea Nyanende Baptist Shinyanga. Amen. Karibu, baba mtumishi wa Mungu. Mchungaji Tumaini Simoni kutoka pale Tabora mjini. Yes. Ni mchungaji Elias Izia kutoka Kaliwa Baptisti Tabora. Amen. Basi mbarikiwe sana watu wa Mungu kwa ajili ya utambulisho mzuri, na naelewa wasikilizaji wetu tayari nao wako tayari na wamefarijika sana kusikia watumishi wa Mungu wako e, mbele yao kwa ajili ya kushirikiana nao kuwaletea maneno ya Mungu. Kwa hiyo ni muda mzuri sasa tukaweza kutafakari maneno ya Mungu na kuna ujumbe unasema leo unasema habari ya jicho lako lisikome kumlilia Mungu. Mboni ya jicho lako lisikome kumlilia Mungu. Unajua, ukisoma Biblia yote sana sana ukianzia tu Agano la Kale ukifika kwenye Agano Jipya unakutana na, na, na, faraja ya, ya Bwana Yesu. Kila wakati aliwaambia wanafunzi wake kwamba imewapasa kumwomba Mungu mm, siku zote, zote, wala wasikate tamaa. Maana yake kwamba Mungu alijua kwamba kumbe kuna mambo ambayo yanaweza kusababisha mtu akate tamaa mm, asiache kumwomba Mungu. Lakini pia katika katika ombo, Maombolezo tumeona maneno haya yanazungumza habari ya watu wa Mungu ambavyo wanapaswa kusimama na kumwanga ya Mungu. Na sana ili kwamba tuweze kwenda pamoja, ningependa mtumishi wa Mungu Elia, naomba tusome kwanza vifungu hivi ili ya kwamba sasa tuweze kuvitafakari vizuri na msikilizaji wetu aweze kuelewa nini Mungu anamaanisha katika kipindi hiki. Kupitia maneno haya, msikilizaji, tunakwenda kusoma maandiko matakatifu kupita, kupita, kutoka katika kitabu cha Maombolezo sura ya pili mstari wa 18 na 19. 18 20 na hadi 20. Neno la Mungu linasema ya kwamba mioyo yao ilimlilia Bwana E, ukuta wa binti Sayuni, machozi nayachuluzike kama mto mchana na usiku, yes. Usijipatie kupumzika, mm. Mboni ya jicho lako isikome. Inuka ulalamike usiku, mwanzo wa makesha yake. Mimina moyo wako kama maji usoni pa Bwana, umwinulie mikono yako kwa uhai wa watoto wako wachanga wazimi yao kwa njaa, mwanzo wa kila njia kuu. Tazama Bwana, uangalie ni nani uliyemtenda hayo. Je, wanawake wale mazao yao na watoto waliowabeba? Je, kuhani na nabii wauawe katika patakatifu pa Bwana? Amen. Amen. Yes. Oh, ni maneno ya kinabii maneno ya kinabii. Kwa hiyo, msikilizaji, mahali popote ulipo, elewa liko tumaini kabisa la Mungu. Amen. Na Mungu anataka afanye kitu kikubwa katika maisha yako. Yes. Wewe unachopaswa tu sasa hivi ni kukubali kile Mungu anasema na wewe. Kwa nini Mungu anasema, mboni ya jicho lako isikome kumlilia Mungu? Amen. Mungu anajua, ndio maana amesema hivyo. Anajua kwa sababu anaijua leo yako, na anataka kesho yako iwe njema na anataka maisha yako yawe mazuri, anataka familia yako iwe njema. Watumishi wa Mungu, hivi tunaelewa nini katika vifungu hivi? Mtumishi wa Mungu mihalalo, tunaelewa nini? Asante mchungaji wow. Daniel Mayunga kwa ajili ya mjadala huu. Unaelewa, sisi hatujafahamu, hmm. Biblia inapozungumza neno hili usikome kumulilia wana hasa unaposoma hata katika Ufunuo ishirini na moja mstari wa nne inasema naye Bwana atafuta kila chozi. mm. Je, atafuta machozi gani ambayo watu hawajalia wa? mm. Kwa anajua wako watu walioumizwa na watu wao. mm. Wako watu ambao waliwatumaini watu wamewaumiza. mm. Wako watu ambao wanataabika, hawajui msaada uko wapi. mm. Wako watu ambao wanafikiri mpaka kujinyonga, wako watu ambao wameona maisha yao yamefika mwisho, lakini mm. hawajui kwamba liko tumaini. Biblia iko wazi sana, sema usikome. mm. Usikome kama vile mtoto anavyokuwa mhitaji kwa mzazi wake, ndivyo hata wewe ulivyo umuhimu kwa mto, kwa baba yako mm. kwa hiyo nina imani ukiendelea kumlia, ukiendelea kuwa pamoja naye, ukamsogelea mm. iko tumaini sana mm. yako mafanikio sana Amen. Kwa hiyo nina imani wasikilizaji, mahali walipo popote, wasinyamaze kimya, ndio, wasinyamaze. Kama una kitu ambacho unahitaji kuomba kwa mtu, hawezi kujua bila kusema. Mtoto kama meiza daftari shuleni, anakuja kwa baba yake mm. kwamba daftari limeisha unanunua mm. Kwa hiyo mahitaji yako hakuna mtu anayeweza kujua kabla hujasema, mm. Kwa hiyo ukisema, Mungu anasema. Ndio maana Yeremia 33 anasema niite nami nitaitikia, na nami mm. nitaitikia, kisha ataonyesha mambo makubwa msioweza kuyajua. mm. Kwa hiyo nina imani ukinapoita mm. una sababu. mm. Unapoita kuna kitu ambacho kiona kimepungua. mm. Unapoita una hakika huyu unayemwita yeye anasema, ukiniita tu nitasikia nami nitafichuka. mm. Kwa hiyo wasikome Mtumishi Elija. Yes. Yes. Yeah. Tumeona hapa kuna nyakati, kuna wakati mmoja umetangazwa, kumbe kuna wakati pia mzuri wa kumlilia Mungu. No, no. Wakati mwafaka. Wakati wa makesha, no. Hivi, yeah. Mungu anamaanisha nini hapa? Mungu anamaanisha ya kwamba maombi yetu anataka yasiwe yamepungua pungua, yawe ya kujaa, kwa sababu anasema muda ambao ungelala na kupumzika lakini, kwa sababu huko katika mateso sio muda wa kulala, ni lazima itakiwa uombe ili utoke kwanza katika shida hiyo ulionayo. Kwa hiyo maombi inaonekana hapa ni ufunguo na, na Mungu aliona kwamba kuonyesha sura hii ya maombi ya, ya maombi ya machozi na kila kwamba kila mtu ajifunze kujua kwamba kuna wakati ambao Mungu inatakiwa pokee maombi hasa usiku wa makesha. Kwa maombi ya usiku wa manane ni maombi ya msingi sana. Kwamba yanaweza kufungua, kwa sababu anga liko safi mm, ndio maana kuna wakati hata Yesu aliwaambia katika ile Luka 18 moja, akawambia kwa mfano ya kwamba imewapasa kumomba Mungu siku zote usikate nini, haijalishwa kwenye magumu gani, mm. Sasa washirika wengi na Wakristo wengi leo hawataki kuomba kwa sababu wanataka wao wanataka wakiomba kitu leo kesho wapokee, na wakati Mungu anataka kuangalia maombi, je, anatoka ndani au nje? mm. au tunaomba kwa tamaa au kwa imani? mm. au ni kweli tunahitaji msaada? mm. kwa tunaona hapa ni maombi ya mtu mwenye kumhitaji. yes. Mungu, mtumishi wa Mungu Lena Tusi yeah. yani, kwa ni... yeah. mm. mm. mm. Anasema inuka, ulalamike wakati wa makesha, kabla ya kabla ya sema. Ukiangalia hata wana wa Israeli walikombolewa usiku ndio maana alisema pakeni kwenye mimo. Kwa hiyo wakati farao wamelala na jeshi lake Yesu, ndipo pale alipofanya kitu. Kwa hiyo ni usiku, ndipo watu wamenyamaza, ndipo kelele zote na vurugu zimetulia. Wewe ni wakati maombi yako yanapasua anga moja kwa moja. Oh, haleluya. Karibu, mtumishi. Unajua, unaposoma kitabu cha Yeremia, Yeremia alikuwa ni nabii wa machozi. yes. mm -hmm. Biblia inasema kwamba alipoinuliwa na Mungu hakuna aliyempokea mm. Watu walimtesa hata wakamtupa kwenye shimo la maji mm. Kwa hiyo na aliinuliwa, Biblia inasema kwamba kipindi cha watawala wanne wabaya sana ambao walikuwa wamesimama katika Yuda mm. Na nchi ilikuwa imefikia hatua ikayaacha makusudi ya Mungu mm. Na hawakujua kama wameyaacha makusudi ya Mungu mm. Maana Mungu aliwaambia, mtakapoingia, hakikisheni mnasafisha na wala msioe watu wao mm. Lakini hawakufanya hivyo. Kwa hiyo sasa, na taifa ya nje yakawa yameingia kuuvamia mji mm. Na sasa Bwana akamwinua Yeremia ili apate kuwashtua, jamani, kuna hili mm. Lakini hakuna aliyepata kumwelewa mm. Kwa hiyo Yeremia kama nabii ikabidi aanze kutumia lugha nzito sana ndio, ambazo wangeweza hata kuzielewa. Ndio maana nasikia nakwambia, e, sasa ni wakati wa kufanyaje? Yeah. Inukeni jamani, lalamikeni usiku, ombeni makesha mm. Fanyeni mwinueni macho yenu kwa Bwana, fanyeni mwinueni mikono yenu, ni ishara ya kusarenda mm, kwa sababu liko jambo linakuja ambalo litawafanya ninyi mtoke hapa mwende Babeli, yes. Lakini hawakuyaona hayo mm na ilikuja ikatimia ikawa hivyo mm. kwa hiyo nini ambacho tunataka na tukajifunza hapa kwamba Mungu anatamani watu wake wasiingie kwenye shida yes. Kabla hajasema nao yes. na anatamani watu wake wanapokuwa mesha, anapokuwa ameshasema nao mm. basi wachukue hatua mm. na hatua moja nayo anaionyesha hapa ya kulia, manake anaonyesha upondefu wa moyo wa kushuka kunyenyekea Nae. kwa kiwango ambacho <muchu> si cha unafiki <muchu> kwa hiyo, Mungu anatamani kusikia mioyo yetu iliyopondeka <muchu> tukijutia juu ya kile tulichokifanya <muchu> ili tuweze kuupata ulinzi e, wake katika jina la Yesu. Oh, bwana tunambariki kwa kweli kwa maneno mazuri sana ambayo tumeyasikia kutoka kwa watumishi wa Mungu. Ndugu yangu msikilizaji mahali ulipo, basi hebu fungua moyo wako. Mkaribishe Yesu aingie katika maisha yako. Yeye atakusababisha kabisa hata usiweze kuangalia shida yako. Hiyo ambayo inakutesa utamwangalia Mungu aliye hai. Yeye atakusaidia kuomboleza, atakusaidia kumwita Mungu muda wote na wakati wote. Ni nafasi ya kwako msikilizaji wangu. Fungua moyo wako, Bwana Yesu aingie katika maisha yako. Mtumishi Miyaralo, naomba uombe kwa ajili ya wasikilizaji wetu kwa siku ya leo. Niombe mahali walipo wasikilizaji wetu, wafunike macho yao tuweze kuomba. Kama kuna shida yoyote ambayo imewasumbua muda mrefu, basi waende pamoja na mimi katika sala hii Mtakatifu. Amani unayostahili kuinuliwa leo, tumeona matendo yako makubwa na majeshi. Tunaomba ukutane na usikilizaji ambayo wanasikia kupitia kipindi hiki Mungu, tunaomba uwezo wako na nguvu katika jina la Yesu ninang'oa na kuharibu kila mapando yaliyopandwa juu ya wa wa maisha yao fikira zao, mahali ambazo zimefika mwisho. Mungu kasimame pamoja nao katika jina la Yesu ninang'oa na kuharibu nguvu za mapepo, nguvu za majini, nguvu za magonjwa zikang'oke kwa jina la Yesu. Ninatabiri upya, na tabiri mafanikio kwao, na tabiri kuinuliwa katika jina la Yesu. Ninaharibu na chafua anga ambazo zimekuwa shida kwao, katika jina la Yesu ninaachilia uwepo wako, naachilia nguvu zako, wewe Bwana wa majeshi, ukawasimame pamoja nao, maana wewe Bwana ni mungu mnayestahili kuinuliwa, kila unayekuwa upokoa upande wetu, tunaona baraka zako. Ninaomba ukawabariki, ukawainue katika jina la Yesu, katika amani yako ikawatawale katika, katika jina la Yesu Kristo. Amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauli, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.