Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, kwa nini Herode aliposikia Yesu kazaliwa alifadhaika? Kiongozi wa mjadala huo atakuwa mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Jina la Bwana libarikiwe. Bwana Yesu asifiwe tena. Amen. Ni siku nyingine ambayo Bwana ametupa kuweza tena kuwepo tena katika kipindi chetu cha neno uzima kwa sababu ya kuwashukuru wasikilizaji mahali mlipo, mko safarini, uko nyumbani, uko kazini, najua na kama una simu nasikia katika kipindi hiki. Ni kipindi ambacho ni cha neno uzima. Ninaye kuletea neno hili neno uzima ni mchungaji Tumaini Simoni kutoka hapa Itabora mjini. Nina wachungaji ambao tunashikia nao katika kipindi hiki, ni wape fursa hii waweze kujitambulisha. Karibu wani wachungaji. Naitwa mchungaji Renatus Kosmas Kanunu kutoka Nyanende Baptist Shinyanga. Barikiwe sana, mtumishi wa Mungu, mihararo. Nami ninaitwa mtumishi wa Mungu, mchungaji Danieli Mayunga kutoka Tabora mjini, kanisa la Baptist. Karibuni sana wachungaji. Nachukua fursa hii sasa, baada ya kuwasikia wachungaji ambao tumeambatana nao, tunashikiana nao juu ya kukuletea neno hili neno uzima. Leo tuna mada hii ambayo nataka na wewe maulipo, kama una daftari na kalamu basi uweze kukaa na kuweza kutulia ili tuweze kuanza kwa pamoja. Wachungaji, hivi ni kwa nini Herode aliposikia Yesu amezaliwa alifadhaika? Kwa nini aliposikia kwamba Yesu amezaliwa alifadhaika? Ni kitu gani kilichomfanya aweze kufadhaika? Ya, unajua ukisoma katika vitabu vya Torati, na. Utakuta kwamba Waisraeli walikuwa wameshajua habari za kuja kwa Masihi. mm -hmm. na wao kulingana na utawala uliokuwepo wa Kirumi ambao ulikuwa umeshakuchosha muda mrefu mm -hmm. walikuwa wamefikiria kwamba Yesu atakuja kama mtawala sawasawa na watawala wengine. mm -hmm. kwa hiyo naifahamika kwamba mfalme anapozaliwa anazaliwa kutoka kwenye ukoo nah. Lakini sasa badala kutoka kwa kina Herode anatoka katika ukoo mwingine na anaitwa ni mfalme mm. kwa hiyo waliposikia kwamba kuna mfalme amezaliwa wakajua haya ni mapinduzi inakwenda kufanywa kuping wanake, sasa tayari, sasa ni kama vile kuna mapinduzi ya kiutawala yanakwenda kufanyika. mm -hmm. kama ilivyo kawaida kwa mtu yeyote ambaye yuko katika madaraka mm -hmm. hakujisikia vizuri. Kwa hiyo yeye akafadhaika, nikabidi aite kabineti yake, akafadhaika mm -hmm. lakini katika ulimwengu wa roho mm -hmm. tunaona kwamba Herode anamwakilisha shetani ambaye tayari analijua kusudi la la, la, la, la Mungu aliloliweka ndani ya mtu, kwa sababu ni roho ya utambuzi. Kwa hiyo alifadhaika kwa sababu alijua kwamba sasa ule umaarufu wake unakwenda kupotea na Yesu anakwenda kuwa ni mfalme wa watu wote, kwa sababu atawakomboa wa watu na kazi zao. Kwa hiyo akupenda kuiona kazi ambayo Yesu angeweza kuifanya. Kwa hiyo akaanza kufadhaika, manake sasa atafute namna gani atakavyoweza kumwangamiza ili yeye aendelee kuiharibu Familia ya Mungu. Lakini mchungaji jirani na tusi. Unaposoma kitabu cha Mathayo sura ya pili mstari wa kwanza mpaka wa kumi na mbili tunasoma pale. Lakini unaposoma mistari ile unakuta baada ya kusikia Herodi kwamba amezaliwa alituma watu kwamba waende wakaulize ni wapi amezaliwa, afu wamletee taarifa na yeye aende. Je, haikuwa ni lengo la kutaka kuja kufanya chochote zaidi ya kuja kumwangamiza? Aha, kumbe yeah. Alipowatuma kwamba waende wakaulize ni wapi amezaliwa, wamletee taarifa, alikuwa haendi kwa nia njema, lakini nia njema. Katika mira na desuni nimeona mama akijifungua, wale majirani wale ndugu wanakuja kuona watoto, kwa hiyo labda na mimi ni niko nafikiri kwamba Herode anataka na yeye kwenda kumuona. Hapana kwa sababu taarifa zilizofika nasema kwamba kuna mfalme amezaliwa. Na nimeona kawaida ya, ya watemi na watu wengine wao wanarithishana. Sasa huyu hakutoka kwenye ufalme wa kina Herode. Huyu chukata anatoka chukata kwa chukua. Wayahudi. Huyu anatoka kwa Wayahudi. Hakutoka kwenye ukoo ule. Hakutoka kwenye ukoo ule. Na kawaida ya watemi na watu wengine wanatoka kwenye ukoo mmoja. Wanarithishana. Wanarithishana. Sasa alishangaa anakuja anazaliwa kutoka sehemu nyingine. Ndio. Mchungaji Mayunga naam baba, unaelewaje kuhusu hili? Ya, ni kweli kama alivyosema mtumishi wa Mungu mchungaji Renatusi, alikuwa naenda kumwona kwa usalama, maana aituma watu alikuwa, kwamba waende. Alikuwa, kwanza ilikuwa ni, ni, ni unafiki tu, si kwamba alikuwa naenda kumwona kwa nia njema. Na mara nyingi unajua, huyu Herode kwanza yeye alitazama sana mambo ya mwili mm, alitazama yeah, katika habari tu ya kidunia hii na aliogopa sana kuachia nafasi yake ya utawala kama mfalme, akijua kwamba huyu Yesu najua Wayahudi walijua kama Yesu alikuja kwa ajili. Ndio maana wao lengo lao lilikuwa tu kwamba apigane na Warumi aweze kupigana nao kabisa, ndio walijua kabisa kwamba wamepata mfalme sasa kidunia hii, lakini haikuwa hivyo kwa Mungu wetu. Yeye kusudi alikuwa na, alikuja kwa, kwa njia ya kiroho zaidi. Kwa hiyo mfalme Herode alikuwa kimwili. Unataka kuniambia hata marafiki unaozungumza nao wanaweza kuwa sio salama kwao? mm, kweli kabisa. Unaweza kuwa unacheka, hey, unacheka nao kabisa, kabisa, kabisa, kabisa. Kumbe hao sio watu wema kwako, kabisa, maneno tu sio ishara ya kusema kwamba ndivyo walivyo mioyoni mwao. Mchungaji Zizi unaelewaje hapa? Maana mimi nimekuwa nikijiuliza kilichomfanya huyu Herode afadhaike. Kwamba je, ndo alikuwa mtu wa kwanza kuzaliwa? Mbona walikuwa wanazaliwa watoto wengine na yeye, mpaka ifikia mahali akasikia, akatuma watu kwa jamaa, nendeni mkaulize ni wapi mezaliwa na mimi niende. Hata najiuliza kama alituma watu, kwa nini alifadhaika na alikuwa anaenda ili wece kwa usalama? Mimi ninachokiona hapa ni kwa sababu wale mamajusi mm, walimwonyesha unabii kwamba kuna nyakati zitafika, kutoka Bethlehemu ya Yuda atatokea mtawala. Sasa unaposikia tu mtu anakwambia maeneo unayotawala wewe ametokea mtawala, lazima wewe kama mtawala upate shida, kwa sababu Herod alikuwa ni mtawala lile eneo. Kwa mfano, umejenga nyumba yako unaishi na familia yako eh, alafu unasikia mtu mwingine anakuja eh, kwamba bwana eh, anahitaji utoke hapa kwenye eh, eh, nyumba hii amezaliwa leo wakati wewe umejenga hapo, umenunua uwanja hapo. Kwa hiyo ni hatari sana, hiyo ndio shida, kwa sababu baba mwenye nyumba amezaliwa. Wakati wewe ulinunua uwanja ukajenga, na miaka yote unaishi hapo, leo usikie kwamba kuna mtu mwingine amezaliwa, mwenye nyumba. Kwa hiyo, mtumishi wa Mungu, hicho ndicho Herode alichokipokea, na hakukipokea kwa moyo mkunjufu, alipokea kwa moyo ambao ulio kinyongo. Na kinyongo na adhima yake kubwa ni kumwangamiza huyu mtoto, kwa sababu ukisoma Nyakati wa Kwanza tule sura ya kumi na moja mstari wa pili ndiko unabii wa majusi waliomwambia Herode kwamba, nawe Bethlehem, katika nchi ya Yuda, hu mdogo kamwe katika majumba ya Yuda, kwa kuwa kwako atatoka mtawala atakayewachunga watu wangu Israeli. Lakini kuna kitu kingine mchungaji, sisi na, na nacho mm-hmm. aliwakusanya watu wale wa majusi, walienda kule, lakini nashangaa aliwaambia kwamba mkienda, mkimuona mje mniambie. Sasa ni kwa nini wale baada ya kumwona hawakuja kumweleza? Oh, vizuri sana Kat. Agano Jipya linasema kwamba walipofika kule mbele malaika wa Bwana. Unaposema malaika wa Bwana ni Bwana mwenyewe mm -hmm. alituma ujumbe waambie hao majusi wasirudi kwa Herode, kwa sababu anania mabaya juu ya nani, ya mtoto huyo aliyezaliwa. Kwa nataka niambie, unaweza kuona cheka na marafiki, unaongea na marafiki, umewekeza kwa watu, ukumbe sio watu wema kwa... yeah, ndivyo ilivyo. Kwamba mwanadamu ni mwanadamu tu lakini Mungu ajue mioyo. Aliona moyo wa Farao, ah, wa Farao Herode, ah. na baada ya kuona moyo wa Herode akajua. Kwamba niombe mchungaji, siri usome sasa Mathayo 2 sura ya, ya pili mstari wa kwanza mpaka ule wa 12, twende tuone wasikiaje wetu walipo, watakuwa wanafuata pamoja. Yesu alipozaliwa katika Bethlehemu ya Uyahudi mm. zamani za mfalme Herode mm -hmm. tazama, majusi wa mashariki walifika Yerusalemu wakisema, yuko wapi yeye aliyezaliwa mfalme wa Wayahudi? Naam kwa maana tuliona nyota yake mashariki nasi tumekuja kumsujudia mm. Basi mfalme Herode aliposikia hayo alifadhaika sana. mm -hmm. na Yerusalemu pia pamoja naye. mm -hmm. akakusanya wakuu wa makuhani wote na waandishi na watu wakatafuta habari ya kwa, kwao Kristo atazaliwa wapi? Nao wakamwambia katika Bethlehemu ya Uyahudi, kwa maana ndivyo ilivyoandikwa na manabii. Na hilo jambo liko katika nyakati wa kwanza kumi na moja mbili mm -hmm. ndio sawa ambao nimekusha kulisoma mm -hmm. Lakini mstari wa saba anasema, kisha Herode akawaita wale majusi faragani akapata kwao hakika ya muda tangu ilipoonekana ile nyota, akawapeleka Bethlehemu akasema, shikeni njia mkaulize sasa mambo ya mtoto, na mkisha ukumona, nileteni habari hii, mimi nami niende Hasa alikuwa naenda kwa nia njema, kwa nia mbaya? Kwa hiyo Biblia inasema kwamba walipoingia nyumbani wakamwona mtoto pamoja mm -hmm. na Mariamu naye wakatoa kila kitu, katika mstari wa kumi na moja na kuendelea na, na walipokosha kuonywa na Mungu katika ndoto wasimrudie Herode, wakaenda zao kwao kwa njia nyingine. Kwa hiyo kwa hiyo hmm. nataka kukuambia wasikilizaji, mahali walipo yeah. unapoishi na watu hmm. hakuna anayependa mafanikio yako Herode kilichomsumbua ni kwamba alifikia kuna mtawala mwingine anakuja kumiliki. Kuna watu ambao umesoma nao shule, kuna watu ambao unaishi kwenye mtaa, kuna watu ambao mnaongea nao, kuna watu ambao mlianza nao biashara, wao biashara yao ikafilisika, ikafilisika wewe ukaenda mbele. Usifikiri kwamba wanakufurahia, usifikiri kwamba wanakufurahia. Kwa mm hiyo -hmm. nataka nikupe tahadhari kwamba unapokuwa unazungumza na watu, unapokuwa unaishi na watu, uwe na mipaka si wote ambao unacheka nao kwamba wanakutakia mema. Hmm. Herode kilichomsumbua ni kwamba utawala ule aliokuwa nao kwamba kuna mtu mwingine anakuja kuchukua na tayari alikuwa ameshatamkwa na nabii Isaya kwamba atazaliwa tu. Kwa hiyo sina maana mbaya, nataka nikutahadharishe kwamba usiongee na watu watuee, na watu cheka nao, lakini uwe na mipaka. Si wote ambao wanakuwazia hiyo mema si wote kwa nini? Unaona Herode anasema kwamba nendeni, mkaulize ni wapi alipozaliwa, hii na mimi niende. Kuna watu ambao mnaongea nao ni marafiki zako, mpaka umewasaidia mm, lakini wanakupeleleza mm, wanataka wana wana kukumaliza mm. Chunga tu kuna yeah, watu ambao wanazungumza nao lakini, hao ni maajenti wa shetani, wanataka kukufuatilia wakumalize. Unaweza kuongeza jambo naam, yani kwamba ndio mikakati ya shetani, kwa sababu inasema kwamba kazi ya shetani ni kuchinja, kuharibu, Yohana na kumi kuiba kumi kui. Hiyo ndio kazi ya shetani. Kwa hiyo naomba nikutie moyo sasa, msikiliaji mambo, kuna watu wanazungumza nao, lakini wanataka kukuangamiza. Kwa hiyo jiweke mikononi mwa Mungu Ujiweke tayari. Nataka niende kuombee endea kufuatia vifungu hivyo ambavyo nimevisoma. Mungu atakubariki. Baba, katika jina la Yesu Kristo, wewe ni Mungu mwenye uwezo. Unasema katika Yeremia kabla hujatumba ulitujua. Ninaomba wasikilizaji hawa ambao wanatusikiliza mahali walipo popote, uende kuwafanyia baraka, uende kuwaonyesha wawe na macho ya kiroho. Shetani naye panga mashambulizi juu ya wao, ninakataa kwa jina la Yesu. Nina ng'oa na kuharibu roho hiyo. Wapo watu ambao wanaonea wivu, watu ambao wanategemea kuangamiza biashara yao, lakini wanaangamiza watoto wao. Wabariki na kuinua katika jina la Yesu, Ee Mungu, na katika jina la Yesu Kristo aliye hai. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo, anza na alama kujumlisha, kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri