Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo roho ya Bwana haishindani na mwanadamu, kiongozi wa mjadala huu atakuwa Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, ndugu wasikilizaji wetu ni nafasi nyingine ambayo tunawakaribisha katika neno uzima. Mimi nayekuletea kipindi hiki ni mchungaji Tumaini Simoni kutoka Tabora mjini. Nina wachungaji ambao nimeshikia nao siku ya leo wako hapa, naomba niwape fursa hiyo waweze kujitambulisha. Karibuni sana wachungaji. Eh, naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa mkoani Tabora. Naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu kutoka kanisa la Baptist Nyanende Shinyanga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheo. Karibuni sana wachungaji. Asante. Asante sana. Nachukua nafasi hii sasa niombe tushikiane, wewe msikiaji ambaye uko nyumbani au uko mahali popote pale. Kama uko nyumbani au uko sehemu nzuri, chukua daftari lako na kalamu, aidha na Biblia, tushikiane katika vitabu hivi ambavyo sikiwa leo tunaenda kuangalia. Wachungaji, hivi kwa nini Mungu anasema "Roho yangu haitashindana na mwanadamu." Mungu aliona nini na kuna kulikuwa na kitu gani, Mchungaji Daniel Mayunga? Kwa kwa nini Mungu anasema roho yangu haitashindana na mwanadamu? Alikuwa na maana gani? Unajua, mtumishi wa Mungu, Mungu akubariki sana kwa somo zuri hili, na hata wasikilizaji wetu wanapaswa walifuatilia vizuri mm. Unajua, kila mtu anapaswa kuelewa kwamba kwa Mungu ndiye bosi wa kila kitu kwa hiyo top uweze ukashindana na top, hata kwenye hali tu ya kidunia kwamba mm, una bosi lazima saluti kwa bosi, kwa sababu so yeye ndiye anayekulipa, yeye ndiye anayekusimamia, yeye ndiye aliyekuhurumia, inawezekana Mungu alimtumia. Kwa hiyo ni lazima sana muogope Mungu mahali popote pale, msikilizaji wangu, usijaribu hata siku moja. Unajua, katika injili ya Yohana sura ya tatu, mm kuna bwana mmoja ambaye alikuwa ni kamanda mkuu sana mm, mm, mwana sheria aliyebobea mm, mm, katika Yohana tatu mm. ule msari wa tano mm. na wa sita mm. Nikodemu, no, akijua kabisa kwamba yeye alikuwa ni mtu mkubwa sana, lakini akasema, hapana, huyu ni top manyota, lazima niende kwake nikajifunze vitu vizuri. Na tunamwona huyu top anamwelekeza mambo mazuri sana, anamwambia, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho, ni roho, kwa tunamwona Mungu ni mkuu sana katika maisha yetu, na ndio tunaona madhara katika mwanzo habari ya garika, watu ambao walijaribu sana kushindana na uweza wa Mungu. Tunaona madhara yaliyotokea pale Babeli, wanajenga mnara. Huwezi kashindana na Mungu, mtumishi wa Mungu. Kwa hiyo Mungu huyu ni mkuu sana na sana. Mungu anataka watu wabadilishe nia zao, wamtazame Mungu huyu aliye hai. Mchungaji kutoka Shinyanga Chungaji Renato. Karibu sana baba kwa ajili ya mada hii. Kwa nini Mungu anasema roho yangu haitashindana na mwanadamu? Unaposikia mwanadamu ni, ni, kazi ya Mungu, mm. Naam. Mungu ndiye aliyemuumba, yeah. Na vitu vyote. Sawa. Kwa lakini na kamwekea busara na ufahamu. Kila kitu. Na lengo la kumuumba mwanadamu Mungu alikuwa analitegemea kutoka kwa mwanadamu, amwabudu na kumtukuza yeye mm. Haya mengine akutaka yaonekane katika maisha ya mwanadamu, lakini kwa bahati mbaya mwanadamu akahama na kuanza kufanya mambo mengine. Ndio maana ukisoma katika Isaya ile tano mstari wa kwanza na wa pili, anasema kwamba nilipanda mzabibu nikitumaini utazaa zabibu, lakini umezaa zabibu mwitu hmm. na kwa maana hiyo kwamba unajua halikuwa lengo la Mungu kwamba ku, mwanadamu ageuke kuwa zabibu mm, mwitu. Kwa hiyo akaona haiko thamani, na mwanadamu akajiona kwamba anafaa. Na ndio maana ukiangalia hapa, anafika sehemu anasema, nitajenga ukuta, nitakwenda mpaka mbinguni. Mm. Mungu akaona kwamba anawezekana, huyu hanifahamu kwamba mimi ni nani kwake, kwa, kwa sababu tufahamu kwamba Mungu ni baba ni Bwana wetu. Hata katika Biblia neno Bwana katika agano la kale limeandikwa kwa herufi kubwa lote ndo mm. Ndio sasa kaona kwamba ni wakati wa mimi sasa kuwaonesha hawa mimi ni nani katika maisha yao mm. Akasema siwezi kushindana na mwanadamu, kwa hiyo maana ninachowaza mimi juu ya maisha yake sio kila anachokiwaza mm. Kwa hiyo akaamua ku, kuchukua hatua ya kuadhibu kama baba mm. Lakini si kwa sababu ya hasira, ni kwa sababu ya upendo yes. Na ndio maana anasema mahali pengine kwamba Mungu alivyomaliza kuumba alitulia. Alipomwaumba mwanadamu, aliumba wanyama, akaumba kila kitu, lakini alivyofika kwa mwanadamu, anasema nitaumba mwanadamu kwa mfano wow, wangu, akiwa na maana kwamba mwanadamu atakayemuumba atamtumainia mm. Sasa nashangaa kwa nini anafikia hatua hii. Anasema, lo, Mungu aliyemuumba akatamka kabisa kwamba nimemuumba mwanadamu kwa mfano wangu. Mm. Kwa nini tena anageuka anasema roho yangu haitoshindana na mwanadamu? Chunga jinsi hizi. Unaposikia neno kushindana kwa lugha nyingine nasema kupishana, si ndio? Kwamba Mungu anataka hivi huyu naye anataka hivi. Kwa mfano Simba na Yanga wapi wanaposhindana kwenye mipira. Ndivyo, kama anataka ashinde lakini, eh, lakini kwa hiyo kuniambia ina maana ni kushindana sasa. Ya yeah, inaonekana hapa mwanadamu hakutaka kufanya kile ambacho Mungu anataka afanye ili atembee pamoja, anataka afanye, anafanya aliyo ya kwake ambayo Mungu hataki kuyatenda. Mbona tunaona hapa kama ni kitu ambacho kinaitwa kushindana? Kwa hiyo Mungu akaona kwamba haliwezi kushindana na mwanadamu kwa sababu tu moja, mwanadamu ni mtu aliyemfinyanga mwenyewe, na na amri juu ya kila maisha ya mwanadamu, kwa hiyo anasema siwezi kushindana na mtu ambaye mimi nimefinyanga kwa mkono wangu, nimemtengeneza kwa sababu. Nimemtengeneza kwa ajili ya utukufu wangu, sasa amekuwa anauchafua moyo wangu au roho yangu. Kwa hiyo Mungu alikuwa amechoka na maisha ya wanadamu ambao yamekuwa ya yakijaa dhambi, yakijaa mambo mabaya, kila mmoja alikuwa amegeukia njia yake, maana maandiko yanasema kwamba wakati huo kila mtu alikuwa ameshakuwa mtu mbaya ambaye hataki kumsikiliza Mungu. Hebu niombe mchungaji Mayungo liufungue Biblia yako, na msikilizaji mahali alipo popote afungue Biblia au kama na daftari na karatasi aangalie uh, kitabu cha Mwanzo sura ya sita yes. Au kama umefika mchungaji sisi, unaweza kusoma Mwanzo sita kuanzia uliwe mstari wa tatu mpaka mstari ule wa nane. Biblia inasema kwamba hivi Bwana akasema, "Roho yangu haitashindana na mwanadamu milele." Ile roho imeandikwa kwa herufi kubwa. Herufi kubwa ina maana Mungu anasema, yani kwa hapa kwa lugha nyepesi Mungu hatoshindana na mtu. Sawa? Bwana akasema mwenyewe huyo. Roho yangu eh, haitoshindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye, yani ni nyama, milele miaka yote. Eh, basi siku zake zitakuwa miaka 120. Lakini leo je, kuna watu ambao wanaifikia miaka hiyo? Hakuna. Kwa hiyo ni kwa sababu ya nini? Dhambi. Uh -huh. Kwa hiyo nao wanefili walikuwako duniani siku zile, tena baada ya hayo wana wa Mungu walipoingia kwa binti za wanadamu wakazaa nao. Wana hao ndio waliokuwa watu hodari zamani, watu wenye sifa. Bwana akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa duniani, na kwamba kila kusudi analoliwaza moyoni mwake ni baya tu siku zote. Basi kwa maisha tu ya kawaida hmm, nimeona watu wengi wakiinuka au akiwa na mtaji au alikuwa anafanya biashara halafu ikapanda halafu watu wanamchukia. Ni kwa nini? Sijajua zaidi katika hili, kwa sababu jamii ni jamii, lakini Mungu anabaki kuwa nani? Kuwa Mungu. Kwa hiyo mtu kuchukia mafanikio ya mtu ni moyo, moyo wa wivu. Tuendelee, anasema mstari wa sita. Bwana akaghairi kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani, akahuzunika moyo mm -hmm. Bwana akasema nitamfutulia mbali mwanadamu niliyemuumba usoni pa nchi, mwanadamu na mnyama na kitambaacho na ndege wa angani, kwa maana na gairi ya kwamba nimemfanya, lakini nuhu akapata neema machoni pa Bwana. Nataka nimwambie msikilizaji mahali alipo Nime? kwamba Mungu huo ana kusudi mm, na kusudi la Mungu alipokuumba aitamani, alitamani sana uweze kumtumikia Kusudi la Mungu alipotuumba, ndio maana alivyomaliza kuumba kila kitu alitulia akasema, nitamuumba mwanadamu kwa mfano wangu mimi mwenyewe, akitarajia atapata faida. Hata wewe unapolima, unapofanya biashara, unataka pia kupata faida. Ikiwa kama utapata faida, huwezi kuendelea na hiyo biashara, wala huwezi kuendelea kuishi. Nimekuwa nikiona watu wengi sana kwa mfano, tunatoa gharama kubwa, tunasomesha watoto, tunatarajia baadaye tuje tupate nini? Tuje tupate faida. Sasa Mungu alipotuumba alitarajia tunapata faida, lakini leo ndipo unaposhangaa, ndugu na ndugu wanaoana, wanaoana kabisa, rafiki na rafiki anamwonea wivu, anamuua. Kwa hiyo mwanadamu amebadilika kwa sasa, ni ya, wanasema ni afadhali utembee kwenye poli la msitu usiku wa manane sasa hivi ukitembea mjini, ukitembea popote pale, ikishafika saa moja tu unaanza kujihadhari. Kama unakutana na mtu unaanza kumwekea hofu kwamba je, huyu ataniwekea salama? Na hata mnapopishana nimekuwa nikiona watu, huyu anageuka na huyo anageuka, kwa sababu hawaaminiani. Leo hii ukimkabidhi mtu kwa Bwana, na naomba uniangaizia hapa basi, huyo mtu umetengeneza kwa adui. Na ni kwa nini mioyo ya wanadamu imebadilika sana? Kwa hiyo basi Mungu anafika mahali anajuta kwamba kwa nini nimemuumba mwanadamu? Nitarajia kupata faida, leo hii nimepata hasara. Kwa hiyo unaona, sehemu nyingine watu wanaamua kutengeneza mnara kwamba wewe kumkuta huko aliko. Kwa hiyo mioyo ya wanadamu imebadilika sasa, na kwa hali kama hiyo, Mungu ndio maana akaweka jehanamu. Kwa hiyo watu wanahitaji waweze kujua Mungu, kama alikuumba mtoto, kama umemzaa hawezi kukuzidi. Na ndio maana hata Waswahili wanasema sikio haliwezi kuzidi kichwa hata siku moja yeah. Kwa hiyo Mungu aliyetuumba anajua. Kwa hiyo kuwa, ninachotaka kuwaeleza, nachotaka kuwapa uh, onyo wasikilizje mahali walipo wajue Mungu ana makusudi na wao, lakini lengo kubwa ni kutaka wamtumikie wao. Kwa hiyo hata hali hiyo ulionayo ni kwa sababu umemwasi Mungu. Hata uzao wako huo kwa kuharibika ni kwa sababu mimwasi Mungu wewe. Naomba uingie katika utalabu wa kumjua Mungu. Ebu achilia njia zako. Amen. Kabiti, Amen. Familia yako juu ya Mungu, achilia kazi yako juu ya Mungu. Mm, Mungu. Amen. Ni mwaminifu sana. Amen. Ataenda kukusimamisha upya, ataenda kutengeneza njia pasipo na njia mm. Leo hii nataka niwaambie kwamba mahali popote ulipo, ebu achilia Mungu atembee pamoja na wewe yes. Ebu achilia mafanikio yako juu ya Mungu, Mungu. Ebu awaza kitu cha Mungu na Mungu ataenda kukubariki mahali po, popote pale. Funika macho yako niende kuomba. Wewe ni Mungu mwenye uwezo, mwenye mamlaka tunasema asante kwa sababu ya siku ya leo Tupenema. mahali walipo, Bwana, wasikilizaji wetu, tunaomba waendelee kuwabariki. Pengine hawatembei bila kujua, pengine wamefikia mahali wamewaza mambo mengi, lakini wewe ni tumaini letu. Wewe unasema utoto acha utadushika kwa mkono wako, naomba wabariki na kuwainua katika jina la Yesu na haribu farume zote zikapate kushindwa. Uwepo wako ewe Bwana uendelee kusimama juu yao, ninaomba na kuamini katika jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 25, 25, Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.