Mpendwa msikilizaji karibu kwenye kipindi cha neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi cha leo chenye kichwa cha somo, kwa nini Biblia inatuonya kuto kuipenda dunia, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mtumishi wa Mungu, Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe wa wasikilizaji wangu mahali mulipo popote, ni siku nyingine ambayo Bwana ametupa. Naomba nichukue fursa hii kukaribisha mahali ulipo popote pale, kwamba kipindi kilichoko mbele yetu sasa ni kipindi cha Neno Uzima. Kwa hiyo nikuletee neno hili siku ya leo ambapo Bwana amekusanyisha tena, ana lengo kubwa sana Mungu kutukusanyisha siku ya leo. Siko peke yangu hapa, ninao wachungaji wa Mungu ambao tumepatana nao siku ya leo. Tunataka twende tushikiane na wewe juu ya neno hili naomba niwape nafasi hii waweze kujitambulisha, wa, wachungaji ambao ninao siku ya leo. Ndugu Na... wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ninaitwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la baptisti kaliwa mkoani Tabora. mm -hmm, ndio. Naitwa Mchungaji Renatus Cosmas Kanunu kutoka Shinyanga. Karibuni sana wachungaji, asante sana, mkubariki mchungaji. Siku ya leo nimewaita wachungaji tuweze kushirikiana nao mekuwa na mambo mengi sana watu wakijiuliza, mm. Lakini hata mimi miongoni mwao nimekuwa kijiuliza. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili, kuna vitu ambavyo Biblia inasema. Wachungaji, ni kwa nini Biblia kila mara nimeona ikituhadharisha, ikitupa tahadhari maana hata kwa maisha ya kawaida nimekuwa nikiona baba au mama akiwatahadharisha watoto kwamba nyie, sitaki mufanye hivi, nyie, sitaki muwe hivi, nyie, sitaki hivi. Neno taadhali na maana, anajua kuna shida ambayo inaweza kutokea. Sasa nataka tushitiane kwa jia ya neno hili, mahali ulipo, unayopotusikiza kama na daftari kama na Bibilia, fungua waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili. Nitakuambia msali, wachungaji, kwa nini Bibilia nasema tusiipende dunia wala mambo yaliyomo, chungaji ndugu yeah, msikizaji wa kipindi hiki cha neno uzima tulikuwa mm, tukitafakari maonyo ya Mungu kuhusu kutokuipenda dunia. Sio kwamba Mungu alifurahi kwamba sisi tusipende dunia, lakini kwa sababu toka mwanzo, ukisoma kile kitabu cha Mwanzo sura ya kwanza, dunia alipoiumba na kila kitu kama duniani Mungu alisema kilikuwa ni chema. Hiyo ni Mwanzo moja thelathini na moja, lakini baada ya mwanadamu kuharibika, kwa hiyo uzao wa mwanadamu na kila kitu kikawa hakifai mbele za Mungu, kama jinsi ambavyo tunaona. Lakini aituumba katuweka hapa duniani, yeah. Hasa kwa nini tena anatudhaisha anasema tusiipende hii dunia wakati tuko kwenye hii dunia? Ndiwana nimesema kwamba Mungu alipoumba mbingu na nchi hapo zamani kale Ilikuwa dunia ni nzuri na kila kitu kilikuwa chema. Baada ya dhambi kuingia duniani, dunia tena haina thamani mbele za macho ya Mungu. Kwa hiyo dunia sio mbaya, ili watu ndio wabaya ya yeah, ndivyo alivyo. Unaposema dunia ni vitu viko ndani yake, kuanzia mtu na mambo ambayo yanatendeka katika maisha ya watu. Kwa hiyo tunapozungumza dunia ni vile vitu ambavyo vinavyomchukiza Mungu, kwa sababu vitapita. Kwa hiyo ndiyo maana Mtume Yohana alipoliambia kanisa And kwa wasikilizaji wetu wa kipindi kieneo zima wajue kwamba hatunaonywa kuto kufanya yale ambayo yamo ndani ya huu ulimwengu yanayomchukiza Mungu tungaji mayupita. unasemaje baba? Mungu ametuumba akasema, ametuweka hapa duniani sasa. Kwa nini tena anatuambia tusiipende hii dunia na wakati tuko hapa duniani? Ya, nafikiri kama alivyosema mtumishi wa Mungu, mimi niseme tu kwamba kitu dunia dunia ni mahali ambapo Mungu alitutengeneza ili tuweze kuishi hmm, kwa muda hmm na kama ni kwa muda, maana yake kwamba kuna mambo ambayo pia ni mabaya baada ya uasi kuingia katika dunia hii. Na unaposema kwa muda, na maana maana kwamba tumepita tu. Kuna maisha yani ene. sisi ni, wa, ni wasafi tunapita tu, wenyeji wetu ni mbinguni. Na hapa duniani, unaposoma habari ya duniani, ndio maana mtu ambaye hajampokea Yesu binafsi anamuita mtu wa dunia, kwa sababu so mambo yote yaliyoko hapa duniani ambayo ni mabaya, maana yake yako hapa, yapo hapa duniani. Mbinguni hakuna jambo baya hata hili maana kule wanasema tu kwamba mwizi hawezi kuingia kwa sababu kule pesa sijui jini na kutamani hakutakuwepo tena. Kwa hiyo sasa, mambo mabaya yote yako hapa duniani. Duniani, na ndio maana anasema dunia inapita, kwa muda tu mfupi sana itakuepo. Maana bini nasema kwamba itakunjwa itakunjwa itakunjwa ita na kukunjwa kunjwa, kama karatasi hii dunia. Kama mtu unaweza kumefuga nywele baadaye ukizinyoa, eh, unabaki kama kama kwenye kiganja hivi. Ya, yeah, ndio hivyo. Yesu akawaambia wanafunzi wake mtu hawezi kutumikia mabwana wawili maana mm. yeah. atampenda huyu na kumchukia huyu ama huyu na kumchukia na kumchukia huyu Mathayo 6:24 kwa hiyo na uangalie jinsi Yesu alivyoanza kipindi amekutana na, na Yohana katika kisiwa cha Patimo mm -hmm. Akasema naye Yohana na, yo, na kumweleza kwamba nimewaandikia haya ili mpate kujua ya kwamba ninyi ni nani, ni watoto wa Mungu. Kwa hiyo alikuwa anatuonesha hakika ya wokovu. Mm-hmm. Na akaeleza mambo mengi sana anapofika sura ya pili. Anajaribu kuionyesha thamani yetu tulionayo katika Mungu mm -hmm. Na majina yetu tulionayo katika Mungu mm -hmm. Na naeleza kila ushindi, watoto mkoje, akina baba mkoje, vijana mmemshinda mwovu, wa vijana ninyi mna nguvu. Kwa hiyo anaeleza vitu vingi sana, anajaribu kutuonesha thamani ambayo imeumbika baada ya kumpokea Yesu Kristo katika maisha yetu kuwa Bwana na mwokozi maisha yetu mm, na anajaribu kutuonesha tena nyuma, tulikokuwa kwamba tulikuwaje. a mm, anasema kwamba sasa kwa kuyajua hayo sasa, mm -hmm, sisi tunalotumaini kubwa kwa ajili ya Bwana mm. Ukisoma Waefeso moja tatu anasema kwamba atukuzwe Mungu, yes, kwa, bwe, kwa baraka zote za rohoni alizotubariki nazo kwa hiyo anajaribu kutueleza na kutuonesha jinsi tulivyo kwao. Anasema kwamba tukilifahamu hili hebu dunia hii, kwanza dunia kama yenyewe, dunia tujue iko siku moja itakusanywa. Maana Biblia inasema kwamba dunia itakunjwa kama karatasi, dunia yenyewe kama sayari, na itatupwa katika moto. Maanake hatutakuwa na sehemu ya kukimbia, lakini anasema kwamba, lakini ndani ya hii dunia bado kuna vitu mbalimbali mbali ambavyo leo vinaweza vikapelekea ninyi kuwahamisha kwenye lile jambo la msingi, lisiwafanye mpende Mungu wenu. Anasema hata na hayo yenyewe yatafanyaje? yatakusanywa na kutupa. Kwa maana hiyo, kwa maana hiyo tutaishia kwenye hamna mwisho wa siku. Ndio, anasema kwamba kwa hiyo sasa kwa kujua nafasi yetu tulio katika Kristo na hakika yetu ya wokovu katika Kristo, tukijiona kwamba tu salama tuyache dunia yende zake mm. yende yes. na mambo yake yende yake, ili tubaki na hiki cha thamani mm. ambacho hakina mwanzo wala mwisho. Amen. Petro anasema kwamba tumedhaliwa kwa mbegu isiyo haribika. Ndiyo. Kuna mahali Biblia mchungaji, inasema msifurahi majina yenu kuandikwa hapa. Mfurahi mm. kama majina yenu taandikwa mbinguni. Mm. Mm. Kuna watu ambao ni maarufu sana hapa duniani. Wana sifa sana hapa. Lakini kila mahali wana, wamevuma na wanasikika. Kwa hiyo majina yao kama yanasikika hapa, kama hayajaandikwa mbinguni ni shida mm -hmm. Nataka ebu mchungaji, soma waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili mstari wa 15 mpaka ule wa 17, nasemaje? Msipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia. mm. Mtu akipenda dunia, kumpenda baba akumo ndani y yake, yake. Maana mm. kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili mm -hmm. na tamaa ya macho mm -hmm. na kiburi cha uzima mm -hmm. havitokani na Baba mm -hmm. bali vitatokana na dunia Naam. na dunia itapita pamoja na tamaa zake, bali yeye afanyie mapenzi ya Mungu adumu hata milele. Jina la Bwana libarikiwe sana. Nimekuwa nikizungumza sana hapa duniani mm. Unajua kuna vitu ambavyo vimesababisha watu wametopea humo, vimewameza kabisa. Watu wanahangaika na dunia hii, watu wanatafuta mali, hawako tayari kulala, wako tayari kuuza ndugu zao, wako tayari kutoa maisha yao wako tayari kupambana siku na mchana ili aweze kuwa maarufu hapa duniani. Nakwambia, hata kama ungepokea ulimwengu mzima, hata kama ungemiliki Tanzania nzima, hata kama ungemiliki mabilioni ya, ya hela, hata kama ungekabidhiwa benki zote za Tanzania kwamba uweze kuzimiliki, kama hauna neno la Mungu, ndugu yangu, jehanamu ni ya kwako. Ndugu mm, yangu naenda kuangamia, maana dunia hii ina vitu ambavyo haviishi. Kuna vitu ambavyo vinakuvutia, lakini mwisho wake ni mauti mm, na ndio maana Biblia inatupasa kutuambia kwa kwamba jamani, tusiipende dunia. Nimeshawahi kuona watu wanasafiri, hata mimi nasafiri. Unapokuwa uko huko katika safari, unapokuwa kwenye basi, inapotua mahali kwamba mnaenda kujisaidia, wanatoa dakika, kwamba baada ya dakika chache kila moja mesharudi kwenye basi, anaondoka. Sijaona mtu ambaye anaenda kwamba nikakate mitaa nikazunguke, maana jua yeye yuko duniani na yuko maha, kwenye safari, safari yes. Kwa hiyo watu wamefika mahali wamesahau kama kwenye safari wamekuwa ni wenyeji. Naomba kwamba msikilizaji, mahali ulipo, kwamba uweze kujua dunia hii ina vitu vingi na kupitia hivyo watu wengi wametopea mm. Watu wengi wameishi katika mazingira hayo. Kwa hiyo naomba nitoe nafasi hii kwamba bado una nafasi, bado una muda mzuri, bado unahitaji kumkimbia Kristo. Ebu achana na mambo ya dunia, maana nimeona watu ambao walikuwa ni maarufu, lakini mwisho wameishia kubaya. Kwenye bibilia tunasoma habari za tajiri. Tajiri alikuwa na kila kitu, alikuwa akila vizuri, alikuwa akiishi maisha mazuri, lakini lazaro alikuwa ni maskini, lakini alivyokufa ndipo pale unapoona majibu yake. Kwa hiyo nataka kuambia hata kama utapata dunia hii lakini jina lako itaendelea kusifia hapa duniani, lakini mbinguni kama haitakuwepo utateseka. Tunaona baada ya Lazaro kukumbana kwenye kifua cha Ibrahimu, anainua tajiri macho yake, anaangalia, anamkuta Lazaro amefutwa machozi, anasema naomba mtume Lazaro achovye ncha ya kidori katika maji aweze kuburudisha ulimi wangu. Kuna watu ambao mna sifa hapa duniani, kuna watu mnauza watu wao, mnataka kupata maarufu, umaarufu hapa duniani hawatakusaidia. Umaarufu hapa duniani hawatakusaidia. Kwa hiyo naomba sasa kupitia neno hili Achana na mambo ya dunia hii. Kubali kumtumikia Mungu. Naomba ma ulipo nikuombee. Mtakatifu wa amani unayostahili kuinuliwa niwaweke wasikilizaji hawa mikononi mwako, maana dunia tuliyomo ina vitu vingi, ina mambo mengi, lakini wakikimbilia kwako kuna uzima. Na ndio maana Zaburi ya arobaini na sita inasema, Mungu kwetu sisi ni kimbilio, msaada waonekana hotele wakati wa shida, wakati wa dhuruba. Lakini wewe Mungu ukidushika kwa mkono, unasema tukiwa katika mkono wako hakuna naweza kudupokonya. Tunaomba tuwe salama mikononi mwako, katika jina la Yesu Kristo hai. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.