Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo Paulo na Sila kwa nini waliachiwa usiku? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mtumishi wa Mungu Tumaini Mihalalo. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, wapendo wasikilizaji, mahali mlipo popote unaposikia sauti hii inapokufikia. Sauti hii unayoisikia ni ya mchungaji Tumaini Saimoni Mihalalo kutokea Tabora mjini kanisa la Baptist. Ninachukua nafasi hii kukaribisha katika kipindi hiki cha neno uzima. Neno uzima maana yake ni uhai. Kama hakuna uzima, basi hakuna uhai. Jina la Bwana libarikiwe. Niko hapa na wachungaji ambao tunashikiana nao kukuletea neno hili neno uzima. Niwape nafasi hii uweze kuwasikia majina yao na mahali wanakotoka. Karibu sana mchungaji Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu kutokea uh, kanisa la Baptisti Nyanhende, Shinyanga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa kwani Tabora. Karibuni sana wachungaji, asante sana kwa habari kama ulivyowasikia ya majina yao, na mchungaji kutokea Kaliwa na mchungaji kutokea Tabora na mchungaji kutokea Shinyanga, hawa wote tuko hapa kwa ajili ya kuletea neno uzima ninapenda kushirikiana nao kwa ajili ya siku ya leo. Najua uko nyumbani, uko kazini, uko safarini, uko mahali popote, lakini umefungua redio yako unatusikiliza. Wachungaji, nataka kuwauliza katika kitabu cha matendo ya Mitume ile kumi na sita kuanzia ule mstari ule wa ishirini na tano utashuka moja kwa moja bila vifungu hivi. Kwa nini Paulo na Sila wakati wamekamatwa? walikamatwa wakiwa wanafanya Injili na walikamatwa asubuhi au mchana wakiwa kwenye kazi ya Mungu, lakini cha ajabu walivyowakamata wakaenda wakawafunga kwamba wanafanya vurugu, wao walikuwa wanahubiri Injili. Walivyowafunga tena, bibi nasema wakawapeleka chumba cha ndani kabisa, wakawafungia humo na walipo wafungia humo wakawaacha humo tena, wamewafunga mikono na miguu, wakaja tena wagafunga waga milango. Na tena chumba ambacho walikuwa wamefungiwa wao kilikuwa chumba ambacho hakina hata dirisha. Lakini baada ya usiku, wale Paulo na Sila wakaanza kuomba Mungu. Walivyoendelea kuomba Mungu, basi milango igafunguka. Yule wale askari walikuwa wanalinda ile gereza baada ya kuona milango imefunguka wakapata hofu hasa, walivyokwenda kuangalia wakawakuta wale watu wako wanaomba Mungu. Sasa baada ya kuwauliza kwamba kwa nini hili jambo limetokea, wakasema tulikuwa tunamwomba Mungu. wale walinzi waliokuwa wamelinda ile gereza, chajabu nacho kutana nacho, kwa nini walitaka kuwatoa usiku kama waliokamata mchana wakawatia gerezani na pingu walizokuwa wamewafunga na wao wafungua, ndiyo waweza kuwa nazo lakini mia yangu ikafunguka. Lakini walihofu nini hawa watu? Baada ya kuwauliza kwamba kwanini nimetokea hivyo kwambia, walikuwa wanamwomba Mungu, ni nafasi ya kutaka kushirikiana. Kwa hiyo tunaona hili ni tendo tu lilikuwa la kimuujiza, kwa sababu tukumbuke kwamba Paulo na Sila wao hawakuwa na makosa ambayo serikali sawa, ingefanya kukamatwa, isipokuwa kosa lao lilikuwa ni kumhubiri Kristo ka kilichotokea usiku ule kupitia ile sifa ya Paulo na Sila sawa, wao Mungu akafanya muujiza kuwatoa gerezani. Na baada ya hapo, tunaona kwamba viongozi walivyopata habari hizi, wakataka kuwaachia kwa siri. Baada ya kutaka kuwaachia kwa siri, kwa sababu hawa ni watumishi wa Mungu nao wapo kwenye kusudi la Mungu, wakasema si halali sitoke kwa siri kama hivyo, tukamata wakatudhalilisha, wakatupiga, waja watutoe vile vile. Ndicho kilichofanyika hapa. Kwa hiyo tunaona sababu kubwa ya kutaka kuwatoa kwa siri ili Mungu asipate utukufu. Amen, amen, amen. Wao wataka kuziwia utukufu wa nani? Na watumishi wa Mungu, wa Mungu tupo kwa ajili ya utukufu wa nani? Wa Mungu. Wa Mungu. Hmm. Kwa hiyo hili ni jambo zuri sana, kwa ndugu wasikilizaji, kwamba unajua kwamba unapokuwa unapotimiza makusudi ya Mungu au unapofanya kitu ambacho kwa ajili ya utukufu wa Mungu usihofu yes. Lazima ujiamini, hmm. Kwa sababu Mungu yupo kutoa katika shida yoyote itakaposababishia matatizo kwa ajili ya kazi ya nani? Mm. Ya Mungu. Ni hicho tu ambacho mimi nacho leo. Asante. Amen. Amen. Ya, ni kweli. Asante yes, sana Mchungaji Elijah umefafanua vizuri. Amen. Niseme tu kwamba maneno ya Mungu yanasema kwamba tunamshinda shetani kwa neno la ushuhuda. Amen. Ndicho ambacho hao watu walitazamia. Na hao waliowatoa, wao walikuwa na nia njema tu. Kwasa, kwa sababu walijua kabisa kwamba hizi nguvu sio za kawaida. Amen. Sio nguvu za kawaida hao watu Aye. Mungu walio naye sio Mungu wa kawaida. Swali langu kwa ni kwa nini sasa watai kuwatoa usiku? Ndiyo ndio, ndio naendelekea huko. Mm. Kusudi la kuwatoa usiku. Mm. Wao nia ya yao ilikuwa tu kwamba kwa kile ambacho Mungu amekifanya kiliwapa shida sana katika mioyo yao. Na wakajua kabisa kwamba huyu Mungu aliyewatoa hao watu, wa watu. tuzilika. Yawezekana waliogopa wali hata wali kadhabu tu. Yeah. Ya Mimi Mungu, nataka sasa kuungana na wewe. Waliogopa nini? Gadhabu ya Mungu juu yao, kwa sababu alijua Mungu aliyewatoa watoa hao watu alikuwa sio Mungu wa kawaida. Na hao watu, tukisoma akina uh, Paulo na mwenzie Sila walikataa kwenda kisirisiri, kwa sababu walitaka kwamba neno la ushuhuda watu washuhudie kabisa na hata wao hadharani, kama ambavyo waliwaibisha. Kwa hiyo Mungu wetu anatukuzwa ana sana pale tunapokuwa na ushuhuda Wamba. Ngoja nigeukie kwa mchungaji kutoka Shinyanga Lena Tusi. Mimi na swali, kwa nini sasa kama wameona hivi hizo ishara? Si wangewaacha mpaka asubuhi wakauliza mwe mmefanyaje na waisha waambia kwamba tulikuwa tulu tunaomba na wao walikuwa wanasikia. Sasa kilichowafanya kwamba wawe watake kuwatoa ule usiku, wasiwatoe mchana. Kilikuwa ni nini hofu yao? Neno la Mungu liko wazi, hakuna amani kwa wabaya. Mm. Ifahamike, Paulo na Sila katika kuhubiri kwao hawakuwa wamefanya hatia yote mbele za Mungu na watu wengi binafsi walikuwa wakiwafuata, lakini kwa hila za Wayahudi. Ndio maana kuna wakati mwingine Paulo alifika sema, akajitambulisha, mimi ni myahudi kama ninyi, ni mrumi kama ninyi, lakini kwa hila zao ambazo wananchi hawakuwa wamezikubali, wakaamua kuwakamata Paulo na Sila na Mungu akajifunua kwao lakini wananchi hawakuwa wamekubaliana na Paulo, anasema walijua kwamba wananchi wameshaielewa Injili iletayo uzima mm. Kwa hiyo wakasema sasa, tukisema kwamba sasa hivi tunawafungulia asubuhi kwa kuwatoa mm. Ifahamie kwamba hakuna mtu aliyekuwa amekubaliana na sisi juu ya maamuzi tuko tumeyafanya jana mm. kwa ajili yao mm -hmm. Kwa hiyo sisi watatupiga mawe mm. sawa Nona, kwa hiyo kwa usalama wao akasema kwamba lakini pia haita haita sio kupigwa tu mawe ita itawapa ita, ita kiki Paulo na Sila juu ya imani yao kwamba sia wapo wamedhalilika, sia wamefanya hivi, kwa sababu huwezi kumwonea mwana wa Mungu hivi hivi na Mungu akakuacha salama. Kwa hiyo wakaona kwamba ili kuwasalimisha, wawashawishi Paulo na Sila wakubali kutoka usiku, ili kukipambazuka asubuhi, hata kama haitaonekana, waweze kutumia maneno yoyote yale ya uongo kuwadanganya wananchi wakubaliana nao, ni kama ilivyokuwa kwa Yesu. Nitakuja huko Kongo, wale walinzi walikuwa ndani ha? ile kaburi la Yesu eh, hey, wakasema bwana huyu mjanja sasa, akifuka habari itakuwa ni nzito kuliko hii ya kwanza kwao <laughs> kwa lengo lilikuwa jaribu kuzibaziba kama yes. isitoke Lakini huwezi kuziba mpango wa Mungu, huwezi yeah, hey, hey. kuziba mpango wa yes. Mungu. Mungu akishasema ndio ni ndio, na wala hakuna watu watachelewesha yani kwe. ikawa hivyo, niongezea hapo kidogo mm kwa mtumishi wa Mungu amesema, amenikumbusha kitu kimoja mm. Unajua, kwa jambo hili hawa watu walioamua kuwatoa usiku, kwa sheria mm. ya Kirumi, kwa sheria ya Kirumi ilikuwa ni marufuku kutoa adhabu ya kupiga mijeredi kwa Warumi mm yeah, eh mm. Kwa hiyo wao ni kama walikuwa wanataka mm. kukwepesha ushahidi mm. wasije mm. wakasema hadharani, kwa sababu hadharani maana yake wangesema. Ndio maana mm. tunamwona Paulo anasema, mlitupiga hadharani hadharani sasa nataka mtutoe hadharani. Mtutoe tena. Na haya tulikana, maandiko yanasemaje? Yes. Ebu, ma Mata, Matendo ya Mitume kumi na sita mstari ule ule anzia 35. Kulipopambauka makadhi wakawatuma wakubwa wa askari wakisema wacheni watu wale waende zao. Mm -hmm. Yule mlinzi wa gereza akamwarifu Paulo maneno hayo, akasema makadhi wametuma watu ili mfunguliwe, basi sasa tokeni nje, nendeni zenu kwa amani. Mm -hmm. Paulo akawaambia, wametupiga mbele ya watu wote bila kutuhukumu, na sisi tu Warumi tena wametutupa gerezani, na sasa wanataka kututoa kwa siri. La sivyo, lakini na waje wenyewe watutoe. Bwana Yesu asifiwe. Unaona sasa maneno haya mm, wao waitaka kwamba ushuhuda wa kiso usiendelee mm, wao waitaka kwamba ma, mambo yaweze kuharibika mm, wasi, wasione kwamba nguvu ya Mungu inatenda kazi yes. Ni kama wale ambao walilinda kabila ya Yesu, baada ya Yesu kukuta wote wako chini, wameshaanguka, baadaye wakasema duseme wamemwiba. Kwa hiyo hawataka kuona kwamba jina la Bwana lina nguvu, na ndio maana waisema hawatuwatowe usiku Tukisha watoa usiku, ndipo watakapoona kwamba hawa watu wangekuja kusema kwamba wametoroka. Jina la Bwana ibarikiwe. Kwa hiyo ninachotaka kuwaambia kwamba maisha yako mkisikizeje, mahali ulipo, unapoendelea kuishi, unapoendelea kutawala katika maisha, kuna watu ambao wawaoni wa kwamba wewe ni mtu wa thamani, wanataka kuharibu. Na ndio maana kuna waimbaji wamesema, wanaokuzarau siku moja watakusalimia kwa heshima. Wale watu ambao wanadhani kwamba wewe huwezi kufanikiwa watakuona ukifanikiwa. Wewe songa mbele Nataka kukutia moyo kwamba wewe songa mbele. Bwana ni mtetezi wako, Bwana anaenda kukuinua lakini wale wanaokuzalao, wale wanaona kwamba wewe hufai, watakuja kuomba msaada kwako, watakuja kukupigania watakuja kwako wakiwa wanapiga magoti. Tunaona hata uh, uh, kwa mtumishi wa Mungu Yusufu, baada ya kuwa wamemtupa wamemfunga, wanasema huyu mtu hadufai. Baadaye walienda kuomba msaada kwa Yusufu na Yusufu akawasaidia. Mchungaji anataka kumalizia kitu kama. Uko mahali popote pale unatusikiliza, ninaomba ufuatane na sisi kwamba usiogope, songa mbele, Bwana uko pamoja na wewe. Funika macho mahali ulipo, nikuombee. amen. Mchungaji wetu tutuongoze, kutoka Shinyanga, kwa maombi Tuombe Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, sante kwa ajili ya neno lako, e Bwana maana Mungu wetu, tunaona ujinsi gani unavyosimama na sisi na kututetea katika hali zote, tunashinda na zaidi ya kushinda. Wasaidie wote ambao Mungu amelisikia neno hili likawe, likamee katika maisha yao, katika mioyo yao, likaumbike, katika jina la Yesu Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauli, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.