Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo kinachosema, je, yatupasa kumshukuru mungu wakati wa shida? Kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. E, ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Penda nikukaribisha tena katika kipindi chetu cha siku ya leo ambacho kinakujia katika masaa haya. Na kabla sijafika mbali ninao watumishi wa Mungu ambao nimekuwa pamoja nao hapa ili kujadili mada ambayo imekuwa tatizo kubwa sana. A, mada yenyewe inasema imetupasa kushukuru kwa kila jambo. Kwa sababu hiyo watu wengi wanaweza kushukuru kwa mazuri tu, lakini mabaya hawawezi kushukuru. Lakini Mungu anasema imetupasa kumshukuru Mungu kwa kila jambo. Uh, kwa hiyo nao watumishi hapa ambao tutakwenda kuzungumza sana jambo hili kwa wakati huu. Karibu mtumishi wa Mungu. Mimi naitwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli natoka kanisa la Baptist Center, Uliankuru. Mimi naitwa Mchungaji Andrea Nangi kutoka kanisa la Baptist Urambo. Asante sana. Mimi naitwa Mchungaji Joseph Silibeti kutoka kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Asante sana. Karibu watumishi wa Mungu kwa ajili ya kazi hii ambayo leo tunataka wasikilizaji wetu waelewe kwamba sisi kama watu wa Mungu, sisi kama watu tuliookoka, sisi kama watu tuliompokea Yesu kwa Bwana na Mwokozi wa maisha yetu, Biblia inatusihi, Biblia inatuhimiza kushukuru kwa kila jambo. Aa, hata kuna mafungu ndani ya Biblia, ukisoma katika nyaraka za Paulo nasema shukuruni kwa kila jambo maana ni mapenzi ya Mungu. Sasa watu wa wanauliza swali hili: Je, hata kama umefiwa, unapaswa kumshukuru Mungu? Umelala na njaa, unapaswa kumshukuru Mungu? Una tatizo kabisa, je, umshukuru Mungu? Nyinyi mnasemaje? Tatizo la wanadamu wengi ni kwa sababu wamezoea tu kuyaona mema, okay. Wanadamu wengi wanapoona mabaya yamekuja, wanafikiri kwamba yatokani na Mungu mm -hmm. Kwa mfano kama mke wake na Ayubu Alipoona mateso yaliyovamia mume wake baada ya kuwa amefiwa na watoto, mali zimeharibika, mke mm -hmm. wake na aibu akasema kwamba huyo sio Mungu mtukane, yeah. bora mtukane tu na ufe, mm -hmm. lakini aibu akasema kwamba we wewe mwanamke wewe hata kwa mwaka wanawake wengine wapumbavu. mm -hmm. Je, tumshukuru Mungu tu kwa mambo mema tu? mm -hmm. Je mabaya je? mm -hmm. Sasa wanadamu mara nyingi wao wanataka tangu walipozaliwa walipoumbwa na Mungu waone mema tu waone mema tu mema tu. Lakini wakiona mabaya hawapendi, wanakasirika. Lakini kabisa maandiko yako wazi kwamba inatupasa kumshukuru Mungu kwa kila jambo iwe mm, mm, katika mazuri iwe mm, katika mabaya mm, mm, tuwe watu wa shukurani. Asante sana mchungaji Nangi. mm. Na mimi niseme ni, tu kwamba nikuambie kwamba, yeah. kwamba unapomshukuru Mungu kitu gani kinatokea? unapomshukuru Mungu mm. ni maana mchungaji Gerald ameeleza vizuri sana eh, kwamba unapomshukuru Mungu kwa kila jambo maana yake ni kwamba uko tayari kupokea kama ni mabaya au mazuri, maana yake ujue kwamba yametoka kwa Mungu, na utakapokuwa unamshukuru Mungu kwa yale anayokupata basi Mungu yuko tayari kukusaidia, kwamba sio mwisho pamoja na kwamba unapata hiyo shida mm-hmm. E, kwa hiyo ndio maana natakiwa kumshukuru Mungu. Na watu sasa wamezoea kumshukuru tu kwa mazuri yeah. Lakini upande wa pili wa mabaya hatuko tayari na sisi tumepewa kwamba ni lazima tunama, tunapokea mabaya na mazuri hmm. Eh, lazima tujiandae kumshukuru Mungu kwa kila kitu. Asante sana Mchungaji Silbert, unasemaje baba? Hata mimi naungana na wenzangu, lakini mm -hmm. Nataka tu kukumbuka kwamba tukitazama safari ya wana wa Israeli mm -hmm. Kwa sababu walikuwa wanatafuta au walikuwa wanatamani tamani raha mm -hmm. Walifika sehemu fulani wakajaa manunguniko mm -hmm. Lazima unapokuwa uliziki au ni moga wa tabu basi, mm. utafika sehemu mm -hmm. amani itakuishia mm -hmm. kwa hiyo ndiyo maana neno linakuja kwamba shukuruni kwa mba, kila jambo, tulizike kwamba Mungu yupo ambaye atakayenipigania kwa lolote linalotaka kuonekana mimi. Mungu wangu namshukuru kwa sababu yuko pamoja na mimi. Asante sana watumishi wa Mungu kama mlivyoeleza na ukisoma katika kitabu cha Ayubu, ningependa kuna historia ndefu kidogo, lakini ngoja tuisome, lakini naweza kurukaruka. Biblia inasema katika Ayubu sura ya kwanza mstari ule wa kumi na tatu ilitokea siku moja wanawe na binti zake walipokuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao, mjumbe akamfikiria Ayubu na kumwambia hao ng'ombe uliokoa kilima na punda walikuwa wakilisha karibu nao mala Waseba wamewashambulia wakawachukua wakaenda nao na wamewaua hao watumishi kwa makali ya upanga. Mimi peke yangu tu nimepona, mimi nimekuletea habari. Mstari wa kumi na sita, huyo alipokuwa akinena akatokea na mwingine akasema, uh, mtoto wa Mungu moto wa Mungu umeshuka kutoka mbinguni na kuwateketeza kondoo na wale watumishi wakauangamiza. Mimi peke yangu nimepona, mimi tu nimekuletea habari. Mstari wa kumi na saba huyo alipokuwa angali akinena, akatokea na mwingine na kusema, wakalidayo walifanya vikosi vitatu, wakaangukia ngamia, wakaenda nao naam, wamewaua wale watumishi kwa, kwa makali ya upanga. Mimi peke yangu nimepona, mimi tu nimekuletea habari. Huyo alipokuwa angali akinena akatokea na mwingine akasema, wanao na binti zako walikuwa wakila na kunywa katika nyumba ya ndugu yao mkubwa. Mara tazama, upepo wenye nguvu ukatoka pande za jangwani, ukaipiga ile nyumba pembe zake nne, nayo ikaanguka. Hao vijana nao wamekufwa, na mimi tu, na mimi peke yangu nimepona mimi tu, nimekuletea habari. Ndipo Ayubu akainuka akararua joho lake kisha akanyoa kichwa chake na kuanguka chini na kusujudia, akasema, mimi nilitoka tumboni mwa mama yangu, aa, nili uchi nami nimerudi tena uchi vilevile. Bwana alitoa, Bwana ametoa, jina la Bwana libarikiwe. Katika mambo hayo yote, Ayubu hakufanya zambi wala hakumwazia Mungu kwa upumbavu. Watumishi wa Mungu, ha, hili ni tukio kubwa sana. Lakini mimi nataka niseme kwa kifupi tu kwamba Ayubu aliletewa habari za maafa makubwa juu ya watoto wake wote, juu ya ng'ombe zake zote, juu ya ngamia zake zote, kila kitu kikawa kimeisha. Na baadaye akarudi akaletewa tukio la watoto wake wote wamekufa. Ukiendelea kusoma katika sura ya pili, hata yeye akaugua. Lakini maneno ambayo yananipaga faraja kwamba amepata makubwa, watoto wote saba wamekufa, makaburi yako pale nyumbani kwake, amezika watoto, ng'ombe zimefia jangwani, kila kitu sasa. Alikuwa tajini, maskini. Lakini hebusikia maneno ya Ayubu, anasema, Bwana alitoa, Bwana ametoa, jina la Bwana libarikiwe, Amen. Yani anamshukuru Mungu. Ni kitu kigumu sana, ni kitu kigumu sana. Nataka kusema mambo machache uh, kabla kwanza ujaendelea, nina mkazo labda. Mchungaji Nangi, unasemaje kuhusu na maandiko haya ya Ayubu? Je, alikuwa amechanganyikiwa kweli au kwa nini al, alichukua jukumu la kumshukuru Mungu katika vifo na katika umaskini uliokuwa umemtokea uh, Ayubu alijua kwanza yeye mwenyewe ametokana na Mungu, yes. Na kwa sababu alijua ametokana na Mungu, inaonyesha pia Ayubu kwamba alitambua mwanadamu lazima apitie sehemu hizo mbili, yes na ndio maana hata hakuteteleka alipopokea, akasema kwamba, sasa nimepokea mazuri kwa Bwana hmm? Lakini huu ni wakati wangu sasa wa kupokea haya. Lakini akajua kwamba Ayubu, Mungu hajaniacha, yuko okay, pamoja na mimi katika shida hii. Kwa hiyo ndio maana hakupata shida sana. Kwa hiyo watu wakijua kwamba wametokana na Mungu mm. Mungu anaweza kufanya kitu chochote mm. Hawapaswi kulalamika mm. Wanapaswa kumshukuru Mungu yes. Nafikiri wasikilizaji wetu wanatuelewa, hem, Chungaji Gerald, kama watu wangekuwa na moyo kama wa Ayubu, yeah. Kwa kweli wangempendeza Mungu, wangempendeza Mungu na shetani angewaogopa, yeah. Mara shetani anapoona kwamba linapotokea baya tu, we, kazi yako sasa ni kulalamika, anajua kwamba huyu nimempata lakini shetani akijua kwamba liwe zuri unamshukuru Mungu, liwe baya unamshukuru Mungu, mpaka nakosa kukamate wapi. Kwa hiyo ina maana kwamba tabia ya kumshukuru Mungu kwa kila jambo ni tabia ya kimungu, ni tabia ya kimungu. ni tabia ya ushindi ya. Hmm. Kwa hiyo tukitaka kushinda hmm. katika majaribu ndio tumshukuru Mungu tukijua jana, ya kwamba sisi tumetokana na Mungu mm, na vitu tu hivyo navyo vimetokana na Mungu mm. Kwa hiyo sio kwamba tunaweza kuishi, sio kwamba tunaishi kwa amani, tunaweza kupata na mabaya pia ndio. Asante. Mchungaji Sibye, tunasemaje? Kwa kweli watumishi wa Mungu maneno wamezungumza ni ya muhimu, na nilikuwa najaribu kuangalia wa Korinto kama kumi na tatu, wa Korinto wa kwanza mm-hmm. ukisoma sura hiyo kumi na tatu inazungumzia mm hasa -hmm, upendo mm -hmm. Nitazungumza tu kwamba upendo huvumilia yote yes, kwa sababu unapompenda Mungu na una, una mtumaini Mungu huwezi uh -huh. uh -huh. uh -huh. kufika sehemu fulani uh -huh, hata ukasema Mungu hanipendi au kwamba Mungu ameniacha kwa sababu utakuwa na matumaini kwamba Mungu tuko pamoja na yeye sanda, upendo sanda wako utaendelea kwa Mungu Nitaje mambo machache. Tukiwa watu wa kushukuru ni sehemu ya kufanya upunguze msongo wa mawazo. Amen, unaposhukuru unapunguza msongo wa mawazo, lakini pia moyo wako unaimarika, lakini pia hilo ni jambo la pili. Na la tatu, unapomshukuru Mungu unaondoa kule kunyong'onyea na kukata tamaa. Amen, na unapokuwa mtu sio wa kukata tamaa, Mungu pale ndio unapojitokeza na kukusaidia. Kwa jambo wasikilizaji wa, wa, wa kipindi cha Neno Uzima, ukikutana na shida Usione kwamba Mungu amekuacha, usione kwamba Mungu amekupungukia, usione kwamba Mungu amekukimbia. Hapana, mshukuru Mungu. Unapomshukuru Mungu unaondoa msongo wa mawazo, unapomshukuru Mungu unaondoa kunyong'onyea kwa moyo na kukata tamaa. Kwa hiyo lazima ujue kwamba na Mungu huwa anafanya kazi na wale wanaoshukuru. Ndio maana akasema Ayubu, Bwana alitoa, Bwana ametwaa, jina la Bwana libarikiwe. Tuombe kwa ajili ya maneno hayo. Baba, katika jina la Yesu, asante Mungu wangu na Baba yangu wa mbingu na nchi, kwa sa uwe ni Bwana kwa wasikilizaji wangu, nawaweka mikononi mwako. Wewe uwe Bwana, wewe uwe Mwokozi, na kila mmoja ajifunze kushukuru, maana katika kushukuru kunapatikana ushindi mkubwa katika maisha ya wale waliokupokea wewe kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yao. Nami naomba wote na, na kuwaweka mikononi mwako katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.