Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi cha leo chenye kichwa cha somo, nini maana ya kuwa mshirika wa Mungu, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Kosmasi Bunzari Kanunu. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nipende kukaribisha tena katika siku ya leo ambao Mungu ametupa nafasi ya kuwa wazima. Tuko katika meza hii ya wachungaji tukijadiliana masomo mbalimbali mbali ya neno la Mungu. Nao wachungaji watatu, mimi nikiwa mchungaji wa nne. Ah, hebu mchungaji ujitambulishe jina lako kwanza. Mimi kwa jina naitwa Joseph Silbeti, mchungaji wa kanisa la Kikwa Baptist Ushindi. Aha, mchungaji wa. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori wa kanisa la Baptist Uliankuru. Asante sana, nami naitwa mchungaji Kosi Masibunzari Kanunu kutoka Tabora mjini, kanisa la Baptist. Mada yetu tutakayojadili hapa uh, ni kwamba nini maana ya kuwa ushirika na Mungu? Uh, unajua mara nyingi wat, nimesikia watu wanasema mimi nina ushirika na Mungu, mimi nina ushirika na Mungu. Nini maana ya kuwa ushirika na Mungu? au nini ya kuwa ushirika na Kristo au nini kuwa mshirika wa, wa, wa Yesu Kristo? Haya ndiyo ma, mazungumzo ambayo tunataka tuyaangalie leo. Ehe, mchungaji Sibeti unasemaje mtu waki, akisema eh, mimi nina ushirika na Kristo, maana yake ni nini? Mtu anaposema kwamba mimi nina ushirika na Kristo, maana yake wana kwa lugha nyingine unaweza kusema umoja au urafiki. Mm -hmm. Ina maana ni wa, ni, wanakuwa pamoja, wanatembea pamoja, wanashauriana pamoja. Mm -hmm. Huo ni ushirika. Mm -hmm. Na hata shida wanashirikishana kwamba okay, mimi nataka unifanyie hiki, na mwingine mm -hmm. nifanyie hiki. Mm -hmm. Ina maana huo ni ushirika, ni umoja sawa so. Sante sana Mchungaji Nangi, unasemaje baba? Uh, mimi nasema kwamba nini maana ya kuwa na ushirika na Kristo ina mm -hmm. maana inazungumzia hasa juu ya mahusiano ya hawa watu wawili, Kristo na mtu mwenyewe, ambaye ni Mkristo, na wanashirikishana kwenye magumu na mepesi, hawafichani. Moja ya ushirika ambao tunauona ni katika kitabu kile cha cha Yohana sura ya kumi na nne kumi na sita utaona ushirika wa Mungu na Kristo mm -hmm. na Kristo na Roho Mtakatifu. okay. kwa hiyo hawa wanatembea pamoja, hakuna mtu anayefanya maamuzi peke yake mm -hmm. Yaani wanapoenda kufanya, kila mmoja anafahamu anachofanya mwenzake. Kwa hiyo hiyo ndio maana ya ni ushirika. neno la ushirika, neno la ndani sana ah, okay ambayo tafasiri yake kubwa, kwa sababu ni tendo la moyoni. Ushirika ni tendo linaloanzia ndani ya moyo wa mtu au kati ya watu wawili waliokubaliana, waliopatana pamoja mm -hmm. na katika Bibilia zetu tuna watu wengi walikuwa na ushirika na Mungu. kwa mfano, Ibrahimu, mm -hmm. alikuwa ni rafiki. Okay. Na Mungu Ibrahimu alikuwa aliweka naye urafiki wa karibu kwa sababu alikuwa ni mtu wa imani, Ibrahimu. Ile imani ya kumwamini Mungu. Mungu alikuwa akimpa maagizo aende sehemu fulani hata kama ni eneo ambalo ni gumu ambalo halijui, mm -hmm. lakini Ibrahimu alimwamini Mungu na na alitekeleza na alikwenda. Tendo la kuwa na imani na Mungu likatengeneza ushirika na Mungu, lakini Biblia inasema pia Musa alikuwa ni rafiki, yeah. alikuwa na ushirika na Mungu. Okay. Unaona, alikuwa na ushirika ushirika Mungu na Mungu, wakati mwingi alikuwa anafanya maombi, alimcha Mungu, Mungu aliweka ukaribu na Mungu sana. Kwa hiyo ina maana kuna vitu vingi sana vya kiroho ambavyo vinatengeneza ushirika kati ya mtu na Mungu. Au kati ya mtu na Kristo Yesu. Asante sana mchungaji, umeeleza vizuri. Biblia inataja kitu kimoja. Katika Warumi uh, ile sura ya sita mstari wa tano kuna maneno haya, kwa maana kama mlivyounganika Amen. mm. Unaona? mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mtaunganika naye kwa mfano wa kufufuka kwake. Amen. Ina maana kuwa ushirika ni kuungana pamoja na tunaunganika na Kristo kwa njia ya ubatizo. Mtu anahitaji kujua. Ndiyo maana mtu akimpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake, tunataka abatizwe ili aufanye kielelezo cha kwamba amekufa na Kristo, amefufuka na Kristo, na ndani yake katika waraka wa, wa, wa, wa, uh -huh, wa kwanza wa Petro sura uh ile ya kwanza anasema na ndani yake, sasa anakuwa na tabia ya kimungu, sio. Ana mchungaji nangi, umefika? Waraka wa kwanza wa Petro. Hapana, ngoja ngoja ni niangalie. Ehe, waraka wa kwanza wa Petro. Au kama mimi labda nisome, kwa sababu nimefika kulingana na muda wetu. Waraka wa kwanza wa Petro sura ile ya kwanza. Uh, ukisoma ule mstari wa tatu unasema, Ahimidiwe Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye rehema zake ni nyingi, alituzaa mara ya pili, ili tupate tumaini lenye uzima wa kufufuka kwake Yesu Kristo, ili tupate urithi usio haribika, usio na uchafu, usio nyauka, uliotukuzwa mbinguni kwa ajili yenu nanyi sasa mnalindwa na nguvu za Mungu na Mungu anakuwa pamoja nanyi. Unaona huu ushirika. Amen. Yani kama alivyosema Mchungaji Nangi, ushirika huu ni wa ndani sana hmm. Yani ni muunganiko, ni kama mume na mke wanavyoweza kukaa. Ndio maana wakati Yesu anasema kanisa ni bibi harusi, tunaunganika naye tunaunganika naye. Unapounganika naye, maana yake umefanya ushirika wa karibu zaidi, kama alivyosema mchungaji Nangi kwamba sasa, waweza kumweleza shida zako na akakusikia, waweza kutamka na yeye akasikiliza, unaweza na yeye anafanya vitu kwetu, hata anatulinda, anatuponya, anatuisha, kwa sababu tuko ushirika naye. Unaona, mm -hmm. Nani mwingine anaweza kuongezea hapo uh, mahali pengine uh -huh. ambapo panatengeneza ushirika wa ndani kabisa kati ya sisi na Kristo Yesu? mm -hmm. Ni pale tunapolitii neno la Mungu. yeah. Anapotuelekeza kwa neno lake, halafu lile neno tukalitii kama linavyosema mm -hmm. na tukatenda vile vile neno linavyosema, ina maana lile neno linajenga mahusiano ya ndani kati ya mwanadamu na Yesu Kristo, lakini mm. bado sehemu nyingine ambayo inatengeneza ushirika kabisa mm -hmm. wa ndani mm -hmm. ni katika kudumu katika kuomba yeah. Mara tunapodumu katika kuomba tunakuwa tunazungumza naye na, na wakati mwingi anakuwa anatupa kujua zile siri za kwake za ndani. Kwa hiyo katika kuomba pia kunatengeneza ushirika kati yetu yeah. na Yesu. Nataka nataka niongeze hapo mchungaji mm -hmm. ulisema kwamba ukaonyesha kati ya ushirika mume na mke mm -hmm. hawa watu wanalala kitanda kimoja yeah. lakini pia wanashirikiana katika mwili yeah. na tunaona kwamba mbegu za mama zinaingia kwa mume mm -hmm. na mbegu za mume zinaingia kwa nani? mm -hmm. ndio maana wanakuwa mwili huu mmoja. Ndio maana nilisema kwamba ushirika wa Mkristo na Kristo ni wa maana sana, kwa sababu Mungu anaachilia vitu, uh -huh. yes. vitu kwa ajili yetu na sisi tunapeleka vitu kwake na natusikiliza yes na ndiyo maana kwa kweli wengi ushirika na Kristo wengi wako juu juu. Yeah. mambo yao hawataki kujifunua kabisa na kuyaweka wazi yeah. Na mume na mke wakiingia chumbani mm -hmm. hakuna mtu anayeweza kulala na nguo mm -hmm. anavua mm -hmm. anajua kwamba huyu ni mshirika wangu mm -hmm. bila hofu, bila mashaka, na naamini kwamba hawezi kutoka nje na kwenda kunieleza kama nina kovu kwenye paja au labda kwenye tumbo au kwenye kifua, maana ni siri yenu nyinyi wawili. Eh, ee. Sante sana. Na ndiyo maana unapounganika na Kristo katika Wafilipi nne mstari wa kumi na tatu inasema anakufanya ushinde dhambi na majaribu yote hmm. Halafu katika Kumbukumbu la kumbu Torati ishirini na nane anaachilia baraka kwako. Hiyo kwa Wakristo wanahitaji kujifunza kuwa ushirika na Kristo, wawe na ushirika wa karibu sana na Mungu wao hmm. Wawe ushirika wa ndani sana na Mungu wao, wawe na ushirika wa karibu, wawe wazi kama ulivyosema hmm. Hakuna shida mchungaji si na kweli. Na ndiyo maana Yesu wakati anataka kuondoka, kwanza alichota maji akaanza kuwaosha miguu, lakini ame, ame, haitoshi. Baadaye alimega mkate akawashirikisha akasema kwamba huu ndio mwili wangu, yes. Ina maana fanyeni hivi kwa kukumbuka mimi, kwa kunikumbuka mimi. Na asiyefanya hivi hata kuwa ushirika na na mimi. Mimi. Kwa hiyo alifanya tendo hili kwa umuhimu, yaani kwa mtazamo wa hali ya juu sana ya kwamba sisi na Kristo ni tuko kitu kimoja, kitu kimoja, tunashirikiana, tunashirikiana. Ndio maana makanisa yote ya Kikristo lazima wanywe damu yake, lazima wale mwili wake, wainaimanisha kwamba tuko moja kwa moja pamoja na yeye. Kwa hiyo ni ushirika na Kristo, ushirika ni wa muhimu sana. Msikilizaji, wa kipindi cha Neno Uzima, unapokuwa umeunganishwa na Kristo, unapokuwa na ushirika na Kristo, kumbuka kwamba Mungu anaachilia baraka kwako unazozihitaji, na pia unamweleza shida yako. Ndio maana katika hata Zaburi, nina vifungu vingi vimo kwenye kichwa Zaburi. 34:19 nasema, anasema wote mateso ya wenye haki ni mengi, lakini Bwana huwaponya nayo yote, kwa sababu tuko ushirika na yeye. Tunahitaji kujifunza ushirika wa karibu na Mungu. Tunahitaji kujifunza kutembea na Mungu wetu, tunahitaji kujifunza kukaa pamoja na Kristo. Mchungaji Gerard amesema kwa maombi, kwa kusoma neno na kwa njia hii tutaonyesha ushirika usiovunjika. hmm. na Mungu lazima afanye kitu katika maisha yako yes. Msikilizaji wangu unahitaji kujua hili, usipokuwa na ushirika na Kristo unaweza kufanya ushirika na dhehebu, huwezi kupata baraka za Mungu. Unaweza kufanya ushirika na dini, huwezi kupata baraka za Mungu. Lakini ukifanya ushirika na Kristo Mungu ataachilia mambo makubwa sana katika maisha yako. Msikilizaji wangu, utaona baraka za Mungu, utaona neema kubwa za Mungu, utaona jinsi Mungu atavyokupigania na kukuinua. Kwa hiyo ni kusihi tu utembee na Kristo katika maisha yako. Yote na tuombe, msikilizaji wangu. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa sababu umekuwa pamoja nasi. Ninalibariki jina lako na kulipa heshima, utukufu ni wa kwako, muumba mbingu na nchi. Wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wafanye kwa ushirika na wewe, wafanye kukusikiliza wewe, wakupokee wewe, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yao, ili hatimaye uweze kuachilia kwa baraka kwao. Nami naomba na kuamini katika jina la Yesu amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.