Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, je, watu wanatambua kazi za Yesu katika maisha yao? Kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, napenda nikukaribishe tena katika kipindi chetu cha neno la Mungu. Mimi ninayekuletea neno la Mungu wa siku ya leo ninaitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, lakini siko peke yangu, ninao wachungaji ambao wamehudhuria mahali hapa kwa ajili ya kukuletea neno la Mungu. Karibu mchungaji, ujitambulishe ujitambulishe. Naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayori nachunga kanisa la Center Baptist Uliankuru. Karibu sana mtumishi wa Mungu. Ehe. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi naitwa mchungaji Joseph Silibeti wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Asante sana, karibuni sana watumishi wa Mungu. Ninataka tujadili kitu kimoja ambacho kimekuwa na shida. Je, hivi watu wanatambua kabisa kazi alizofanya Yesu katika maisha yao? Wanatambua kazi anayoifanya Yesu katika maisha yao? Wanaitambua? Nafikiri nini, unapouangalia watu waliookoka wa Kristo, je, kwa maisha yao yanayoonekana, je, wanatambua kazi alizofanya Yesu katika maisha yao? Eh, labda mimi niseme kwamba Watu wako katika pande mbili kuu, okay. Kuna watu ambao hawatambui kabisa, mm -hmm. Wanaona kazi bule. Wanajiunga tu kanisani, lakini kuna baadhi ya watu wanaotambua kazi ya Yesu kabisa katika maisha yao, yeah. Kwa mfano hao wanaotambua ni wale ambao wamekutana na shida katika maisha yao, okay. Wakakimbia huko na huko, okay. Wakaangaika wakapoteza, yeah. fedha halafu baadaye sasa wakaambiwa kwamba wewe basi umekuwa ni wa hivyo hivyo, na kisha baadaye sasa tunaona tayari huyu mtu anaamua kwamba hebu kimbilia sasa kwa Yesu. Anafika kule, anakutana na nguvu ya Kristo, halafu anafungulwa. Anasema kumbe nilipoteza muda, nilihangaika. Kwa hiyo hawa wanatambua, lakini ya. Kuna watu ambao kwa sababu hawamwamini, wengine wamezaliwa katika nyumba za Kristo, kwa hiyo wanaona kwamba yupo yupo tu hata wakifika kanisa unaona wana watu wanalia na kuomba, anasema kwamba ana matatizo gani huyu. Naye ni kama well, anamshangaza na shanga tu, wamo mle kwa ajili tu ya ku, kuwabeza wengine kudhalau. Ukizungumza kazi ya Mungu hawawezi kuiona, kwa hiyo wako katika pande mbili, katika pande mbili tumesema. Tunasemaje na msikilizaji wangu anakusikiliza hapa, wewe unasemaje? Kwa kweli maneno ameyazungumza mchungaji, amezungumza sawa. Kuna watu ambao hawajui kabisa, wanajiunga labda kuimba kwaya, wengine wanapenda niwe mchungaji, anakuwa mchungaji kabisa, lakini kwa kweli hajui kazi za Yesu. mm -hmm. Atakuwa anazizungumza tu, lakini kuna watu ambao walioguswa kabisa na neno la Mungu. mm -hmm. Mm -hmm. wakatambua kabisa umuhimu kwamba kumbe mpango wa Mungu ni huu, wakaamua kumpokea Yesu kuwa Bwana Mwokozi wa maisha yao na wanamtumaini na wanamatumaini kabisa kwamba atakuja atuchukue, na tutaishi naye milele. Watu wao wapo, lakini sio wote, sio wote mchungaji, kama alivyotangulia kusema Mchungaji Nangi, kweli duniani watu wako katika makundi mawili. Kuna kundi la kwanza linalotambua kazi ya Yesu katika maisha yao mm -hmm. lakini kuna kundi lingine kabisa halijui Yaani wakisikia mambo ya Yesu wanajidhani kwamba ni mambo ya historia au labda ni mambo ya wazungu tu, mm -hmm, au wanafikiri kwamba ni mambo ya falsafa fulani labda, mm -hmm, ni maarifa fulani mm -hmm. Yaani wanaposikia mambo ya Yesu wanaona ni vitu vya kawaida tu, mm -hmm. Lakini kuna makundi mengine, kundi la kwanza ambao nimelisema linajua kabisa, mm -hmm, hasa watu ambao walishahonja ule utamu wa Yesu yeah. Wale ambao walishawahi kupata msaada fulani kwa Yesu edha wakati mwingine alipokuwa katika dhambi, dhambi zinataka kumuua. Baada ya kuwa ameokoka mm -hmm. Yesu akatengeneza uumbaji mpya ndani ya moyo wake mm -hmm. akambadilisha namna mm -hmm. ambavyo alikuwa anapenda dhambi, dhambi ikawa ni chukizo kwake, akawa alewi tena pombe mm -hmm. akawa havuti sigara tena, akawa havuti bangi, akawa hafanyi zinaa, na hata leo anasema kwa kweli, bila Yesu mimi ningekuwa nisha kwa marehemu. Watu kama hao wapo ambao wanajua kazi ya Yesu katika maisha yao, lakini wengine hawajui. Labda kwa kipindi kama hiki, Mungu awafumbue macho, kwa sababu kila mwanadamu tunaishi kwa neema ya Mungu yeah. Bila Mungu hakuna maisha. Sante mtumishi wa Mungu, umeongea mambo mazito sana, na mimi napenda wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima watambue kwamba Yesu amefanya kazi kubwa katika maisha yao Amen. Mwanadamu, bila Yesu, maana yake ni wa kuangamia. Katika Wakorosai sura ile ya kwanza mstari wa kumi na tatu Biblia inasema naye alitukomboa katika nguvu za giza. kiloni jambo la kwanza, kwamba Yesu alipokuja duniani kazi yake ilikuwa ni kumwondoa mwanadamu katika nguvu za giza, maana yake asitumikie miungu tena, asimtumikie Shetani. Ndio maana ukisoma katika Luka 22 mstari wa ule wa 39 mpaka 46 utaona Yesu aliingia maombi mazito mpaka hata sura yake ikabadilika kwa ajili ya kumwondoa mwanadamu katika nguvu za giza. Hiyo ni kazi ambayo wasikilizaji wanahitaji kuijua. Ni kazi ya maana sana. Tunaposema ya kwamba nimeokoka maana yake nimeondoka katika nguvu za giza. Siwezi kutumikia miungu ya mababu, siwezi kutumikia tena sijui washerati, siwezi kutumikia ugomvi, siwezi kutumikia vitu vyovyote ambavyo ni vichafu, kwa sababu Yesu ameniondoa katika kumilikiwa na shetani. Mimi wanasema mtu anayejua kazi ya Yesu hawezi kuwa na mapepo. Kwa sababu gani? Kwa sababu Yesu anapokuondoa katika nguvu za giza, maana yake anakuhamisha hata katika kuamini mapepo kuamini majini kuamini waganga, unahama katika hilo. Hilo ni jambo la kwanza ambalo wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wanahitaji kulijua. Kama hujahama, maana yake hujaokoka, maana yake Yesu hajafanya kazi yoyote katika maisha yao. Chungaji Nangi, unasemaje? mimi nimetaja ku... kazi moja tu. Mimi nakubaliana kabisa kwamba kama mtu anaendelea na maisha mabaya maana yake yule yes. mtu hajahama katika nguvu za giza yes. na ndiyo maana hawezi kutambua nguvu ya Yesu msalabani kwa hiyo tuseme kwamba ni lazima kutambua kazi ya Yesu msalabani yeah. ni ya maana sana yeah. na ukitambua tu basi lazima utajiwekeza kwake kikamilifu katika maisha yako. Asante, asante sana mchungaji. Kazi ya pili ambayo nataka <coughs> niseme, ukisoma kifungu hiki, sio tu kwamba kutuhamisha, anasema na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake. Hmm. unaona maana hmm. yake, unaingizwa, unahamishwa. Ni sawa na sawa na kitu kikitoa kwenye maji ukakiweka kwenye jua ili kikauke. Maana yake uwezi kukiacha kwenye maji ukasema nimekitoa. Maana yake Yesu alituhamisha na akatuingiza katika ufalme wa Mungu, na ndiyo maana ukisoma Isaya 53 inasema kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Kwa wasikilizaji wangu, lazima mwelewe hili kwamba wewe sio mtu wa kawaida tena. Ndio maana Yesu alizadidishwa kiasi cha hali ya juu sana. Ukisoma katika Mathayo 27 mstari wa 27 mpaka 31, unaona anatemewa mate, anapigwa, anazadidishwa, anavuliwa nguo, lakini ni kwa sababu ya kukuingiza katika ufarume wa Mungu. Na ndio maana anasema, na katika yeye sasa tuna ukombozi. Maana yake kwamba hatuwezi kuguswa na kitu chochote kilicho kinyume na mapenzi ya Mungu. Ni kweli kabisa, kazi ya Yesu aliyoifanya katika maisha ya watu ni kubwa. Na nyongeza nyingine niseme tu kwamba dunia bila Yesu, wanadamu wote tungeangamia yeah. Kwa sababu leo kama shetani angekuwa bado ana uwezo wa kufanya mambo yake anavyotaka bila Yesu kumdhibiti, nani mwanadamu mwenye, ange, mwenye, mwenye mwili angestahimili? Kwa, ina maana kwamba hata kwa mtu ambaye anajidai kwamba yeye mambo ya Yesu hayajali, afanye nini hii dunia, kuna mambo mengine yamedhibitiwa kwa sababu ya kazi aliyoifanya Yesu duniani na hasa katika kifo cha msalaba, mm. Maana, mm. Biblia inasema kwamba katika kifo cha msalaba alitangaza ushindi, yeah. Wakati mwingine hata kamkamata shetani akamnyang'anya funguo za mauti na kuzimu, yeah. Kuna vitu vingi sana baada ya Yesu kuja duniani na maana Yesu alivyoshughulikia ambavyo vingeweza kumdhuru wanadamu. Kwayo, kwa hiyo, kwa msikilizaji wetu usikiliza, tuseme tu kwamba kazi ya Yesu aliyoifanya duniani kwa wanadamu ni kubwa. Hata kama yeye hajaona uthamani wa kazi Yesu aliyoifanya ndani ya maisha yake, lakini Yesu amefanya kazi kubwa sana. Asante. Asante sana. Yesu, ukisoma ile Mathayo 27 kwa wasikilizaji wangu, mstari ule wa 45 unasema kwamba Uh, bali tangu saa sita palikuwa na giza juu ya nchi. Yesu akapaza sauti yake akalia, Eroi Eroi, Mungu wangu Mungu wangu, mbona umeniacha? Maana yake ni kwamba kilio cha Yesu ni kwa ajili yako, msikilizaji wangu, kilio cha Yesu ni kwa ajili yangu mimi naye kufundisha, kilio cha Yesu ni kwa ajili ya wote mnaosikiliza kipindi cha Neno la Uzima, na kwa sababu hiyo nataka niwaambie kabisa kwamba unahitaji ujue Yesu alifanya kazi kubwa kuondoa katika nguvu za giza kuingiza katika ufalme wa Mungu, na katika yeye kuna ukombozi. Na katika kufanya hivyo alipigwa, aliteswa, alilia ili wewe uwe na uzima. Kwa msikilizaji wangu, ni kuachie hapo kwamba Mungu akubariki sana, na Mungu akutie nguvu sana. Mungu akuinue muone Yesu ni wa thamani katika maisha yako. Niombe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya neno lako la leo. Hakika umefanya kazi kubwa kwangu na kwa wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, na kwa sababu hiyo, Mungu, ninaomba uwabariki, uwainue, watambue kazi uliyoifanya katika maisha yao, na hatimaye waishi kwa maisha ya kupendeza wewe. Maana naomba na kuamini katika jina la Yesu, amen. <laughs> Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.