Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kwa nini Yesu alikerimiwa jina linalozidi majina yote. Kiongozi wa mjadala huu ni mchungaji Gerald Mayoli. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki, mpendwa msikilizaji wetu, tena kwa kipindi chetu cha neno uzima. Tunakukaribisha tena katika kipindi chetu cha leo. Mimi ambaye nimesimamia kipindi hiki ninaitwa mchungaji Gerald e Jonas Mayori wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Niko na wachungaji wengine wa mchungaji, anaweza kujitambulisha. Ninaitwa mchungaji Cosmas Muzari Kanunu, niko kanisa la Baptist, Efeso Tabora mjini. Asante sana mchua mchungaji. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Asante sana mchungaji. Naitwa mchungaji Joseph Silibeti wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi, asante sana. Baada ya kuwa tumemaliza kujitambulisha, nipende kuileta mada iliyoko mbele yetu ambayo ina kichwa cha habari kinasema kwamba kwa nini Yesu alikirimiwa jina lipitalo majina, majina yote? Kama wengi wetu tunavyofahamu kwa habari ya neno kukirimiwa Tunaposema neno kukirimiwa, maana yake ni kutunukiwa, kutunukiwa. Kwa mfano kama wanafunzi wengi wanapokuwa wamesoma akafaulu, labda akaanza form 1 mpaka form 4 au akaingia form 5 mpaka form 6 au akaenda chuo kikuu akamaliza, anapokuwa amepata matokeo mazuri ya kielimu, huwa kuna kitu na kita kutunukiwa, cheti mtu anatunukiwa cheti, na kile cheti mtu anakitunukiwa ni baada ya ushindi. Kwa hiyo Biblia inasema Yesu akakirimiwa jina, ni kama kutunukiwa. Maana yake kuna ushindi uliokuwa umefanyika. Labda Mchungaji Kanono, wewe unasemaje? Kwa nini Yesu alikirimiwa jina lipetao majina yote? Ah, uh, unajua jina lina uwezo. Asante. Jina lina nguvu. Kama mtu anavyoweza kupewa cheti. Anapopewa cheti maana yake ana uwezo. Watu wanamtambua kwamba huyu ameshamaliza masomo yake. Na kama amesomea injinia maana yake anaweza kufanya mambo yote ya kiinjinia. Ni kama amesomea mahesabu anaweza kufanya mambo yote ya mahesabu. Anapewa cheti. Kwa hiyo jina ni uwezo wa mtu, na ndio maana mitume, ukisoma katika Matendo ya Mitume ile sura ya nne mstari wa kumi na mbili inasema, wala hakuna wokovu katika mwingina weo yote, kwa maana hakuna jina jingine tulilopewa chini ya mbingu litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Na ukisoma katika Matendo tatu pia inasema ya kwamba wale Petro na Yohana walikuwa wakikwea kwenda hekaruni walipokutana yule kiwete wasema, sisi hatuna fedha wala sababu, tulicho nacho tutakupa kwa jina la Yesu. Unaliona jina linavyofanya kazi, jina lilipotamkwa jina la Yesu, maana yake likamwinua yule kiwete. Na mitume wanasema hatuna jina, kwa sababu jina lina uwezo. Kwao alipewa uwezo, kwa maneno mengine, jina Yesu ni uwezo katika maisha ya waliokoka. Haleluya. Labda nangi, Yesu alikilimiwa jina, uh, jina lipitalo majina yote kwa sababu kazi yakekubwa ilikuwa ni kumdhihirisha Mungu katika maisha ya watu Hallelujah. Na alikubali na hapo mwanzo alikuwa kwa Mungu, lakini bibi nimeeleza katika kitabu hicho cha Wafilipi kinasema kwamba aliona kuwa yuna namna ya Mungu hakufwai akakubali kushuka akavua mwili ili Mungu amlete kwetu. Kwa hiyo ndio maana Mungu ilibidi kwamba akubaliane na huyu, akasema basi niko tayari kwenda, akakubali kupita kwenye mateso. Na kuna watu wengi wana majina mashuhuri duniani lakini hawajafikia majina kama la Yesu Kristo. Majina kuna hawa marais, wafalme mbalimbali walikuwa na tisha lakini bado wakifika kwa Yesu, lile jina la Yesu lina maana kubwa, kwa sababu anasema maana yake yeye atawaokoa watu wake na dhambi zao. Kwa hiyo tu hapo tunaona yeah. Kwa hiyo jina la Yesu hey. kwa mchungaji nangi maana hey. yake kwamba ni mwokozi, mwokozi kwa Tiyo watu wote, kwa hicho ni cheti kilichoandikwa hey. Mwokozi, haleluya amen. Labda mchungaji Sibeti, wewe <clears> unasemaje <throat> kwa habari ya kukirimiwa jina? Yani kukirimiwa jina, tukumbuke tu kwamba Yesu ndiyo aliyekuja kuwa topu. Hallelujah. Alikuja kwa kutufanya upya na kuutengeneza ulimwengu. Na ndiyo sababu unaweza ukaona anaitwa Imanueli lakini pia anaitwa Yesu. Jina Yesu lilikuwa na maana ya kwamba kama mlivyomaliza kusema kwamba ni mwokozi maana yake ni silaha. Ni jina la ukombozi ni nyundo ya kuvunja mawe anakopita. Kwa hiyo ni jina la samani kwa maisha ya ulimwengu huu wanaoliamini. Ni usalama, ni uwezo, ni uwezo kabisa. Labda mpenzi msikaji wetu, itakuwa ni vizuri tulipanue hili neno kukirimiwa jina. Unaweza kuona jina la Yesu linatumika duniani kote, kila waliomwamini Yesu akitumia neno jina la Yesu linafanya maajabu mengi. Watu wameponywa magonjwa, watu wameokoka linapotajwa jina. Labda mchungaji kanunu unaweza ukawafundisha wafu, nini wasikilizaji wetu kwa habari ya neno jina eh? Uthamani wa hili jina, jina ni roho, na ndiyo maana kwa mila na desturi kuna watu wengine wakiitwa jina labda la, la shida anakuwa na shida. Akiitwa mateso anakuwa na mateso, kwa sababu jina ni roho, ni uwezo wa kutawala. Kwa hiyo tunapofika kwenye jina la Yesu, maana yake jina la Yesu ni uwezo wa kuondoa shida. Kwa maneno mengine ningesema hivyo, maana jina la Yesu ni kuondoa shida. Ndio maana watu waliotumia jina la Yesu waliondokana na magonjwa, walifunguliwa, walitoka wa mapepo, walipokea uzima, walipokea baraka kupitia jina na ndio maana hutaona mtu anaitwa jina Yesu. Akiitwa jina Yesu anaweza kufa. Alikuwepo mtu mmoja kwenye Bibilia alikuwa anaitwa Bari Yesu, waliongeza bari Yesu ina maana sio Yesu, lakini jina Yesu ni uwezo wa kutenda. Sante sana, labda tuweze kuingia kwenye maandiko kwe ya Bibilia maana mm, Bibilia inaweka wazi si kwamba hili jina lilipewa tu hivi hivi, kuna vitu ambavyo Yesu alivishinda, yeah, kuna mambo aliyatenda katika hili jina hmm. kitabu kile cha Wafilipi na napenda kusomea kwamba akapewa uwezo okay. <laughs> ile Wafilipi sura ya pili na mstari wa tano na kuendelea mpaka pale chini, bibi nasema kwamba, iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu, ambayo ilikuwamo pia ndani ya Kristo Yesu, ambaye yeye mwanzo alikuwa yu namna ya Mungu. Unaweza hmm. kuona sifa yake ya kwanza mwanzoni kabisa, hata kabla yaja duniani alikuwa yu namna ya mungu namna ya mungu lakini bibi nasema kwamba naye hakuona kule kuwa sawasawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho maanake kama angeendelea kubeba ule utukufu wa kimungu sisi wanadamu tungekufa tusingeokoka lakini bibi nasema kwamba mstari wa saba bali alijifanya kuwa hana utukufu akawa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijinyenyekesha, akawa mtii hata mauti namu, mauti ya msalaba. Kwa hiyo tena Mungu alimwadimisha mno, akamkirimia jina lile lipitalo kila jina, ili kwa jina la Yesu kila goti lipigwe, la vitu vya mbinguni mm -hmm. na vya duniani na vitu vya chini ya nchi, na kila ulimi ukiri ya kuwa Yesu Kristo ni Bwana kwa utukufu wa Mungu Baba. Unaweza kuona kuna vitu kadhaa ambavyo Bibilia hapa inavitaja ambavyo vinaonyesha Yesu mpaka kukirimiwa na kuadhimishwa. Cha kwanza alikuwa ni mtii, lakini cha tatu alikuwa ni mnyenyekevu, alijishusha na unyenyekevu wake ulikuwa ni wa kumwokoa mwanadamu. Akakubali kuwacha utukufu aliokuwa anao mbinguni, akatoka kule akapitia kwenye tumbo la Mariamu, akazaliwa kama mwanadamu akajishusha, akawa mtii. Biblia nasema kwamba akawa mtii mpaka mauti ya msalaba. Baada ya kuwa amekufa msalabani, akazikwa aka kaburini, siku ya tatu akafufuka, akashinda kifo na mauti, ile tendo la kufa msalabani na akazikwa, na siku ya tatu akafufuka, yeye ndio ushindi. Ndio ushindi. <laughs> Na ndio maana Biblia nasema kwamba Mungu akamwadhimisha mno akamkilimia jina lipitalo majina yote. Ndio maana jina la Yesu leo linatawala dunia. Jina la Yesu leo linatawala kila eneo, kuanzia mbinguni, duniani, hadi kuzimu. Jina la Yesu halizuliki kokote, na Shetani analijua. Wewe kama unadanganywa, muulize, Shetani analijua jina la Yesu lina mamlaka, labda mshuka jina langu unaweza kaongeza tukao kwa, kwa hiyo mpendwa msikilizaji Usicheze na jina la Yesu. Kama nilivyosema jina hili ni muhimu, kwa sababu linaleta wokovu, jina hili linasafisha dhambi mm. jina hili linatakasa mm. jina hili linamweka mtu huru mm. kwa hiyo kama nilivyotangulia kusema pale mwanzo, kwamba watu wana majina mengi, lakini majina yao hayawezi kulifikia jina la Yesu. Asante yeah, sana sante sana msikilizaji wetu. Tunakushauri kwamba ulitii jina la Yesu na Yesu anawapenda watu wote, uwe umeokoka, hujaokoka, wewe ni mari ya Yesu. Na ndio maana alipokuwa msalabani alisema, njoni kwangu nyinyi nyote mnaosumbuka na kulemewa na mizigo, nami tawapumzisha. Maanaake aliwaita watu wote, akasema, jitieni nira yangu, maana mimi ni mpore na mnyenyekevu wa moyo. Na akasema jambo lingine kwamba mimi ndimi njia na kweli na uzima, hakuna mtu awezaye kuja kwa Baba isipokuwa ni kwa njia yangu. Acha kudanganyika. Ni kweli, sasa hivi kuna njia nyingi, kuna dini nyingi, lakini hizo zote haziwezi kupeleka mbinguni. Hayo yote ni mikakati, ni mipango ya wanadamu. Yesu ndio njia na kweli na uzima. Kama unataka kwenda mbinguni, mwamini Yesu atakuokoa. Nataka niombe kwa ajili yako. Baba katika jina la Yesu, Mungu wa mbinguni ninamleta mpenzi msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha Neno Uzima mikononi mwako, Mungu apate kujua na kutambua kwamba hili ndio jina ambalo limeadhimishwa lime, na kukirimiwa ni jina ambalo tumekirimiwa jina ambalo limetangazwa na kuadhimishwa, ambayo ni sehemu ya kumwokoa mwanadamu. Bwana apate kulitii na kuliamini ili kwamba limwokoe katika jina la Yesu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauli, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo, anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.