Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala. Na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi. Na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo "Je, wokovu ni sasa au paka mtu atakapokufa?" Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mchungaji Gerard Mayoli. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Mpenzi msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, tunapenda kukukaribisha tena katika kipindi chetu cha leo Inayesimama mbele kusimamia kipindi hiki ninaitwa mchungaji Gerardi Jonas Mayori wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Niko na mchungaji, anaweza kujitambulisha. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini. Mchungaji anaweza kujitambulisha. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Mchungaji anaweza kujitambulisha. Naitwa mchungaji Joseph Silibeti wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante sana. Baada ya kumaliza kujitambulisha, mada iliyoko mbele yetu inakuwa na kichwa cha habari kinachosema je, wokovu ni sasa au ni baada ya mwanadamu kuwa amekufa? Wokovu ni sasa au ni baada ya kuwa mwanadamu amekufa? Hili limekuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni swali sana ambalo limeleta utata katika jamii na katika maisha ya watu wengi sana watu wengi wamekuwa kifikiri na kusema kwamba kuokoka ni baada ya mtu amekufa, na wengi wamekuwa kipinga kwamba mwanadamu ni dhaifu, hawezi kujijua kwamba ameokoka, hawezi kuokoka kingali hai. Wengi wamekuwa na upinzani wa namna hiyo, lakini Biblia iko wazi tu inaeleza mambo mengi jinsi ambavyo mwanadamu anatakiwa kuokoka. Tafuta Mchungaji Kanunu, unasemaje? Ya ni kweli, unajua wana, mimi nasema kwamba kuokoka ni sasa ila kuna watu wamechanganya kama unavyosema, wamechanganya dini na, na, na neno la Mungu. Watu naita dini, yaani kulichanganya neno la Mungu na mila na desturi, kwa sababu wale wanaosema Biblia haijasema hivyo. Biblia inasema baada ya kufa ni kifo, ni hukumu. Na Biblia katika Warumi inasema ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na ukaamini moyoni mwako kwamba Yesu alikufa na akafufuka, umeokoka. Sasa maiti inaweza kukiri? Maiti inaweza kuzungumza? Ni kitu ambacho hakiwezekani. Hizi ni dini ambazo zimechanganya neno la Mungu na bila na desturi, na ndio maana wanawapotosha watu na kuwafundisha kitu ambacho sio sahihi. Biblia iko wazi, inasema mtu baada ya kufa ni hukumu. Na ukisoma katika Mhubiri tatu inasema kam, kila jambo lina wakati wake chini ya mbingu, kama kuna wakati wa kuzaliwa, kuna wakati wa kufa. Kwa hiyo kama kufa, mtu anapoondokewa uhai, maana yake ni roho imetengana na mwili, hawezi kurudi tena kuyakumbuka mambo ya Mungu na kukiri. Kwa hiyo mimi nasema kwamba ule ni uongo. Kuokoka au uokovu ni sasa, sio kesho, sio kesho kutwa. Hata kwa msikilizaji anayetusikiliza ana, kama hajampokea Yesu anahitaji aokoke sasa, sio baadaye. Haleluya, karibu Chungaji Nangi. Asante sana wasikilizaji, bado tuna mada nzuri kweli, kwa sababu mada hii ya kuokoka sasa au baadaye ni mada muhimu sana. Ndio maana watu kama wanafikiri kuokoka ni baadaye, ndio maana wanaishi maisha mabaya, wanafanya matendo mabaya, wakijua kabisa kwamba basi watasubiri neema na rehema za Mungu baadaye. Lakini ukweli ni kwamba Wakati wa kuokoka ni sasa, tunapoishi duniani, tunapotembea, tunachofanya ni lazima tutambue kwamba kuokoka ni sasa. Kwa hiyo mtu asikudanganye, kwa sababu baada ya maisha haya ni hukumu tu. Kwa hiyo ni kusihi sana kwamba kuokoka ni sasa, hiyo naomba itambue, na kama mtu anakuambia kwamba kuokoka ni baadaye, yule anataka kupoteza kwa hiyo uelewe hivyo na Mungu amepanga hivyo na Mungu ndiye anayekuokoa. Asante sana, msikilizaji. Labda Mchungaji Sibeti, karibu wewe. Unasema mimi nitaongezea tu kaneno kamoja kwamba okovu hatutumii hakili sana, lakini okovu ni neema ambayo tumepewa na Mungu kwa ajili ya Yesu Kristo kufa msalabani. Tukifahamu ya kwamba Yesu alijitoa mahanga ili sisi tupate kuwa na uzima hatuwezi kusubiri baadaye. Tunamsubiri nani? Kufa kwake Yesu Kristo msalabani, ukimwamini na kumpokea tayari umekuwa na uzima wa milele. Hakuna sehemu nyingine. Kwa hiyo, msikilizaji wetu, tungekusihi sana, ni wakati wa kumtazama Yesu na kumpokea katika maisha yako, na utakuwa na uzima na wala hutapotea. Sante sana mchungaji. Labda mchungaji kanunu kuna um, watu wengi wanakutana pamoja, wanasema kwamba mtu anaweza kawa amekufa katika dhambi, akafa ni mwenye dhambi, lakini ndugu zake wakajitokeza wakakusanya sadaka, na zile sadaka wakapeleka kwa watu maalumu ambao wanakuwa wametengwa kama watakatifu, kwamba na watu wanaweza wakaomba kwa niaba yule mtu ndugu yao aliyekufa, wakiomba wametoa sadaka, kwamba Mungu anaweza akafanya badiliko kama alikuwa amekwenda jehanamu, Mungu anambadilishia hukumu, anamleta paradiso. Ni kweli? Biblia haisemi hivyo. Hii ndiyo maana anasema hizo ni dini ambazo watu wamejitungia, ili waweze labda kukusanya mapato ya watu na kufanya kile ambacho wanakusudia. Biblia inasema mtu akimpokea Yesu, sio watu wakimpokea mtu ndio maana inasema kwa jizi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila mtu, sio watu, kila mtu amwaminie. Hii ni, ni, ni, ni, ni, ni nani? Ni nafsi moja amwaminie, asipotee bali awe na uzima. Hapo inazungumzia nafsi moja. Sasa wanaoomba wanahusikaje katika wokovu wa mtu? kama sio uongo, kama sio kuwatapeli watu, kama sio kuwadanganya, wanahusikaje katika wokovu? Wanaomba, Biblia inasema kila amwaminie, asipotee bali awe na uzima wa milele. Na Biblia inasema maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ahukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Aliye naye mwana sio walio nayo mwana wengi, no. Biblia inatumia mtu mmoja haijumulishi au wanaoomba wanahusika nini na awomba maisha ya mtu? Kwa hiyo ni uongo, wokovu ni kwa mtu na ni sasa. Sana sana mchungaji, mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, sisi kama wachungaji huwa tunapenda kusema kweli yeah, na nia yetu, hatutaki tuwe tuhukumiwe kwa sababu ya damu ya mtu, ndio mm, maana huwa tunaweka mambo yote wazi na Biblia huwa ndio jibu letu. Biblia iko wazi kabisa kwa habari ya maisha ya mtu na katika kitabu cha Waebrania ile sura ya tisa kuanzia mstari wa ishirini na saba Biblia inasema kwamba na kama vile mtu na kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja, kufa mara moja, na baada ya kuwa wamekufa ni hukumu. Unaweza kuona mwanadamu anakufa mara moja, mwanadamu anakufa mara moja, na kisha kufa maana yake ni hukumu. Kwa hivyo huwezi kumbadilishia mtu ambaye ameshakufa, maana Biblia inasema akifa tu maana yake anahukumiwa. Kwa hivyo ina maana huwezi kuibadilisha hukumu kwamba umtafutie wokovu tena wakati mwingine. Kwa hiyo kama tulivyoweka mada yetu, kwamba kuokoka, je, ni sasa au ni baada ya kuwa amekufa. Kuokoka ni sasa, mtu akingali katika uhai, bado anaishi, bado anapumua, ndipo anatakiwa afanye maamuzi ya kumkiri Yesu na kumpokea Yesu kama Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Lakini akisubiri kwamba afe, akimaliza kufa ni hukumu. Ndio maana hata mba, katika ule mstari wa 28 unasema kwamba kadhalika, Kristo naye akisha ku, kutolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi, atatokea mara ya pili pasipo dhambi kwa hao wamtazamiao kwa wokovu. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba hata Yesu alikufa mara moja, na lengo lake atuokoe sisi wanadamu. Alikufa mara moja, unaweza kuona, na alitolewa kama sadaka, kama zawadi, kama sadaka, akafa msarabani kwa ajili yetu. Na anasema kwamba aje kuwaokoa wale wanaomtazamia kwa njia ya wokovu. Kwa hiyo ina maana kwamba mwanadamu akifa wa ni hukumu. Labda mchungaji Nangi, unaweza kukana uh, na neno la kuongezea neno ambalo naweza nikaliongeza hapa ni kwamba watu wa hawataki kucheza na swala la wokovu, kwa sababu ni zawadi, ni zawadi kabisa kwa wanadamu wote, ambayo ni zawadi ya bule wala wasianze kufikiri kwa akili yao wala kwa kuwaza kwao, wanatakiwa kuipokea. Kwa nini tunasema kwamba kuokoka ni sasa? Kwa sababu anasema ya kwamba kazi ya Yesu Kristo, kama alivyotangulia kusema mchungaji Kanunu, kwamba kazi ya Yesu Kristo ni kumpatia kila mmoja zawadi ya wokovu. Kwa hiyo sasa ni jukumu lako kukubaliana kwamba niko tayari kuupokea wokovu sasa. Na kama unafikiri kwamba ni baadaye, Biblia haiko hivyo, wala kazi ya Mungu haiko hivyo. Asante na udha nyongeza tu, nitaongeza kwamba tutambue wazi kabisa kwamba kanisa ni bibi harusi na bwana harusi anakuja kuchukua kanisa, kwa hiyo mtu lazima ahakikishe kwamba Aliyeokolewa amefanyika kuwa mwili wa Kristo. Mwili hauwezi kugawanyika. Ikiwa alifanyika kuwa mwili wa Kristo, umilele anao moja kwa moja bila shida. Asante sana mchungaji. Labda kwa, kwa kumalizia, mimi niseme hivi: wewe kama mwanadamu, sidanganyike. Mungu alikupa akili na ufahamu wa kupambanua kujua mema na mabaya. Tunachokushauri sisi kama watumishi wa Mungu, kuokoka ni sasa kama hujamkiri Yesu, tunakushauri kwa upendo na kwa rehema za Mungu, mpokee Yesu. Hata katika ujumbe huu unaweza kumpokea Mungu Yesu hapa hapa, maana kuokoka si kwamba ni jambo kubwa sana linahitaji maombi marefu. Ni maombi mafupi tu ambayo unaweza kumkiri Yesu na tukakuombea. Kama uko tayari kuokoka, ninataka niombe kwa ajili yako. Baba, katika jina la Yesu, Mungu wa mbinguni, asante kwa neno lako ambalo tumelifundisha katika somo letu ambalo tumelifundisha hapa kwamba kuokoka ni sasa na tunamwombea mpenzi msikilizaji wetu anayesikiliza kipindi cha neno la uzima, ikiwa hajaokoka Bwana kamwokoe, tunaomba ka ukaiachire neema yako juu yake. E Mungu, kamfungue katika vifungo vya dhambi, katika jina la Yesu mwana wa Mungu hai. Baba, tunamdai kumtoa katika mikono ya doi. Mungu wangu, kambadilishe ya roho yake. E Bwana, mwandike katika kitabu cha uzima. Mwokozi, kamfute katika kitabu cha hukumu, katika jina la Yesu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe Juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.