Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo umuhimu wa Roho Mtakatifu, kiongozi wa mjadala huo atakuwa mchungaji Joseph Silibeti. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Nawakaribisha wasikilizaji wangu tena kwenye kipindi cha Neno Uzima. Mimi ninayezungumza na nyinyi ni mchungaji Josefu Silibeti ambayo ni mchungaji wa kanisa la Kigwa, nikiwa na watumishi wa Bwana kutoka Urambo, kutoka Uliankuru na kutoka Tabora. Mimi naitwa Mchungaji wa Andrea Nangi kutoka kanisa la Baptist Urambo. Napenda msikilizaji wangu kuzungumzia habari hii, mada hii ni ngumu na ni nzito sana kuhusu umuhimu wa Roho Mtakatifu kwa Wakristo, lakini jambo hili ni watu wengi huwapa shida. Kuna wengine wanatumia Roho Mtakatifu kwa njia nyingine, wengine hawana, lakini wengine huwaza kwamba mimi nina Roho Mtakatifu. Lakini nataka nizungumuze habari ambayo tutajadili habari ambayo kwamba mtu aliye na Roho Mtakatifu. Nini ambacho kinachoweza kumfanya atambulike kwamba ana Roho Mtakatifu? Tutasoma kwenye Matendo ya Mitume sura ile ya kwanza mstari ule wa nane. Maandiko matakatifu yanasema, lakini mtapokea nguvu, akisha kuwaijilia juu yenu, Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu, na katika Uyahudi ote na Samaria na hata mwisho wa nchi. Wasikilizaji wangu, napenda tu nizungumuze kwamba a, Matendo ya Mitume ile sura ya kwanza mstari ule wa nane unatuonyesha umuhimu wa Roho Mtakatifu. Hapa panazungumuzwa umuhimu wa kwanza, ni kufanya kazi ya kuwaeleza watu habari njema, ambaye ni kupeleka habari ya neno la Mungu lakini pia inaonyesha kwamba mtu yoyote ambaye hana Roho Mtakatifu kwanza hana nguvu, na ndiyo maana kuna Wakristo wengi hawezi kutangaza neno la Mungu, hawezi kumweleza mtu mwingine, hawezi kwenda mahali popote ili aweze kuzungumuza neno hili la Mungu. Kwa hiyo, wasikilizaji wangu, napenda tu kusema kwamba swala hili kwa Mkristo Roho Mtakatifu ni wa muhimu na asipokuwepo mtu na Roho Mtakatifu hawezi kufanya kazi kama agizo lilivyoagizwa, enendeni ulimwenguni mkafanye mataifa kwa wanafunzi. Lakini kwa sababu nina wachungaji, nitawashirikisha uh, watachangia mawazo kulingana na neno hili. Karibu mtumishi wa Mungu Cosmas. Unajua, Roho Mtakatifu ana thamani kubwa kwa mtu aliyempokea Yesu kwa Bwana mwokozi wa maisha yake. Ukisoma Wagalatia sura ile ya tano, ukianza na mstari wa 16, nasema basi, nasema enendeni kwa Roho, wala amda zitimiza kamwe tamaa za mwili, kwa sababu mwili hushindana na roho na roho ikishindana mwili, kwa maana hizi zinapingana, hata hamwezi sasa kufanya mnayotaka, lakini mkiongozwa na, na Roho, hampo chini ya sheria. Basi matendo ya mwili yameelekezwa pale, lakini ukifika uh, mstari ule wa 22 na kumaliza mpaka 25 inasema tukiishi kwa roho na tuenende kwa roho tusijisifu bure tukichokozana na kukusudiana. Kazi moja wapo ya Roho Mtakatifu ni kuushinda mwili. Mtu aliye na Roho Mtakatifu anashinda fitina, anashinda uzushi, anashinda ulevi, anashinda ulafi, anashinda kuhukumiana, anashinda chuki, anashinda faraka anashinda ugomvi. Kwa sababu gani? Kwa sababu Roho wa Mungu ambaye ndio mtakatifu ni roho ambaye analeta mambo mema, ni faida kubwa sana kwa Mkristo. Na ndio maana utaona mtu ambaye hana Roho Mtakatifu, chuki ni kugusa tu, ugomvi kwake ni kawaida, uzinzi kwake ni kawaida, ulevi kwake ni kawaida. Lakini akiwemo Roho atashituka, kwa sababu kinachomuongoza ni Roho. Na watu wengi wanaongozwa na mwili, hawaongozwi na Roho. Kwa hiyo Roho Mtakatifu kazi yake ni kumuongoza mtu kutenda yaliyo mema. Mimi ningekomea pale kidogo. Amen. Karibu sana mtumishi wa Mungu. Kweli kabisa, tuna mada nzuri sana, najua wengi huwa wanachanganyikiwa ile wanapojiuliza Roho Mtakatifu ni nani. Na mara nyingi watu wengine waweza kufikiri kwamba labda Roho Mtakatifu labda ni kitu fulani, au labda ni upepo, au labda ni hewa Ndiyo maana watu wengi wanachanganyikiwa hivyo, ndiyo maana wanaweza kalinganisha kwa Roho Mtakatifu labda ni kunena kwa lugha. Wanachanganya ni vitu ambavyo wanakuwa wajui. Biblia inaposema kwamba mtapokea nguvu. Hiyo nguvu ina maana. Ya kwanza, maana yake ni nguvu ya kushinda dhambi kama mchungaji alivyosema. Huwezi kusema mtu kama amejaa Roho Mtakatifu lakini mtenda dhambi. Wakati mwingine hasira ni kugusa kusema uongo ni kwake. Manake huyo mtu hajajaa Roho Mtakatifu, hana nguvu ya kushinda dhambi yeah. Na neno la Mungu linapokuwa limekaa ndani ya mtu, manake ndio linakusanya ile nguvu ya Mungu. Roho Mtakatifu anapokuwa ndani, manake utendaji wake unatenda kupitia neno la Mungu, yeah. Ndani ya maisha ya mtu, neno la Mungu linakuwa linamtawala, linakuwa linammiliki na kumwelekeza na kumwongoza, pita hapa, pita pale, ndipo mm. anapata uwezo wa kushinda tamaa za mwili, Ta mwili. Karibu, karibu sana, sana. Mimi niseme tu kwamba umuhimu wa Roho Mtakatifu kwa Mkristo hapa tunaona kabisa kwamba ngoja nilejee katika kitabu cha Mwanzo. Mungu alipomuumba mwanadamu, Biblia inasema kwamba alimfanya kwa udongo, na mwanadamu aliposimamishwa akawa ni sanamu tu. Kwa hiyo, lakini baadaye tunaona katika sura ya pili Biblia inasema ya kwamba Mungu eh, Mwanzo mbili mstari wa saba unasema kwamba Mungu akapulizia pumuzi ndani ya mwanadamu na mwanadamu akawa nafsi hai. Kwa hiyo inatuonyesha kabisa kwamba hata katika Agano Jipya utaona kwamba Yesu Kristo alipomaliza kuwaokoa watu na kuwaweka kama kanisa, alijua hawawezi kuendelea bila Roho Mtakatifu. Alijua hawezi kufanya chochote kwa sababu hawana uwezo, ndio maana Mungu akaamua sasa kumwachilia Roho Mtakatifu ili aliwezeshe kanisa kumwamini Mungu, kumtumikia Mungu, kushinda dhambi, kama mlivyosema watumishi wa Mungu, na mambo mengine mengi kwamba hata umesema katika, nadhani ulikuwa unasoma Wagalatia yeah, inasema kabisa kwamba kuna vit, kuna sehemu mbili zinatajwa pale kwamba huyu mtu ambaye hana Roho Mtakatifu anaongozwa na na mwili lakini mtu ambaye ana Roho Mtakatifu anaongozwa na Roho Mtakatifu. E, kwa hiyo lazima kuna matokeo ya kuwa na Roho Mtakatifu na kuna matokeo ya kumkataa nani, Roho Mtakatifu mkati. Maisha yako atakuwa mabaya, kufanya uovu utaona ni kitu cha kawaida. Asante sana msikilizaji wangu, umewasikiliza watumishi wa Bwana jinsi wanavyoweza kuzungumza, lakini pia nataka kukutia moyo kulingana na umuhimu wa Roho Mtakatifu kwa Mkristo. Ikiwa Mkristo upo ambaye ulikuwa huna Roho Mtakatifu au ulikuwa unadhania Roho Mtakatifu kwa jinsi tofauti, nafikiri leo unaweza ukajifunza na utaelewa vizuri kwamba Roho Mtakatifu anafanya nini. Ukiangalia kitabu cha Yohana kama nilivyotangulia kusema aa, ile sura ya nne mstari ule wa ishirini na nne utaona Yesu anamhimiza Msamaria mwanamke, anamwambia kwamba waabuduo halisi wakati o itabidi kuabudu katika roho, Roho Mtakatifu na kweli, watamwabudu katika roho na kweli, kwa sababu Mungu anawatafuta watu wanaoabudu kwa njia ya roho na kweli. Kwa hiyo roho anaambatana na kweli. Mtu yote aliye na roho wa Mungu haikosekani kweli ndani yake, lakini bado nataka tu kukuthibitishia kwamba ukiangalia Matendo ya Mtume sura ile ya pili, utaona tena, ile sura ya pili, ukiangalia kama mstari wa ishirini wa kumi na saba, utaona neno hili kuanzia kumi na sita, utaona kuna nabii Yoeli. Alizungumza kabla mambo hayajaanza kutokea. Alisema siku za mwisho Mungu atawamwagia roho wake, ambaye wanawake, wanaume, maono yatafunuliwa yata, ina maana watu wataona mambo mazito, kwa sababu Mungu alikuwa amekusudia kuwapa roho wake. Kwa hiyo napenda tu kuzungumza kwamba, msikilizaji wangu Suala la kuwa na Roho Mtakatifu ni ukamilisho wa kwamba wewe ni Mkristo, lakini kuna mambo ambayo muhimu nataka nikuhakikishie. Ukiwa na Roho Mtakatifu, jambo la kwanza ni muhimu kusikia uchungu wa kuihubiri Injili, lakini pia ni muhimu sana kuona nguvu katika maisha yako ya kiroho, yaani hutakuwa dhaifu, dzaifu. Ina maana haya mambo ni ya muhimu sana, lakini pamoja na hayo itakuwa faraja pia hata kwa watu wengine. Nakutia moyo kwamba ni muhimu ikiwa ulikuwa bado hujawa na roho Mtakatifu, ulikuwa bado hujayaona hayo, hujapata nguvu, hujawa na uwezo wa kulinena neno la Mungu, hujawa na nguvu ya kuweza kufariji watu wengine, omba Mungu akupe, au mpokee Yesu akupe roho Mtakatifu ambaye ukamilike utende kazi sawasawa na mapenzi ya Mungu. Kwa jinsi hiyo napenda tu msikilizaji wangu basi kukuombea ili Mungu akubariki. Asante Mungu, namweka msikilizaji wangu mikononi mwako, mbariki na kumpa nguvu ya kupokea Roho Mtakatifu afanye kazi sawasawa na mapenzi yako. Naomba katika Yesu Kristo Bwana wetu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 sita sufuri moja. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri