Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, sadaka inayogusa moyo wa Mungu ni ipi? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mchungaji Jerad Mayoli. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki, mpenzi msikilizaji wetu, tena wa kipindi chetu cha neno uzima tunapenda kukukaribisha tena katika siku nzuri ya leo. Mimi ninayesimama kusimamia hiki kipindi ninaitwa mchungaji Gerald Jonas Mayori wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Lakini pia niko na wachungaji wengine, niombe mchungaji unaweza kujitambulisha ni nani? Mi naitwa mchungaji Cosmas Muzari Kanunu, niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Asante sana mchungaji. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist mchungaji. Mchungaji wa kanisa la Urambo. Asante sana mchungaji. Naitwa mchungaji Joseph silivet wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante sana. Baada ya kuwa tumemaliza kujitambulisha, nipende kuileta mada iliyoko mbele yetu ambayo ina kichwa cha habari kinachosema, sadaka inayogusa moyo wa Mungu ni ipi? Sadaka inayogusa moyo wa Mungu ni ipi? Tunapokuwa tunasema neno kugusa moyo, sio jambo dogo gusa moyo wa Mungu au mtu kutoa kitu halafu yule ulimpa kikagusa, sio jambo dogo. Wako watu wengi ambao wametoa sadaka, kwa mfano kama Kaini, aliishia kunungunika na kulalamika, maana yake sadaka yake haikugusa moyo wa Mungu. Labda mchungaji Kanunu, wewe unao, ni sadaka gani unayoiona inaweza ikitolewa inagusa, inagusa moyo wa Mungu? Kwanza ni kitu neno sadaka ni ukitafasiri tu neno sadaka unaelewa ni kitu ambacho kinatolewa kwa kusudi fulani, ndio neno sadaka. Kuna sadaka zinatolewa kwa ajili ya watoto yatima, kuna sadaka zinatolewa kwa maskini, kuna sadaka zinatolewa kwa ajili ya watu kujipatanisha na Mungu na kuna sadaka za aina mbalimbali, lakini sadaka inayomgusa Mungu ni aina gani? Hili ndiyo swali. Mimi ni jibu kwa kifupi kabisa, sadaka ambayo inamgusa Mungu ni ile inayotolewa kutoka moyoni. Maana wengine wanatoa mamilioni ya pesa, lakini maisha yako pale pale. Wengine wametoa hata nyumba zao kuwa sadaka, lakini mateso ndiyo yakaongezeka. Lakini je, unatoa kutoka moyoni? Kwamba hiki ninachokitoa, moyo wako unaguswa vipi na ile sadaka? U, unaguswa vipi? kwa maana ukiguswa moyo wako lazima na Mungu umguse. Amen. Lakini wewe unayetoa, usipoguswa, usipoguswa ule moyo wako, kuona kwamba hiki ninachokitoa kikagusa moyo wako hiyo sadaka Mungu haiwezi kumgusa pia. Kwa hiyo ni kile kinachotolewa kutoka moyoni. Asante sana, nikomea hapo kwanza. Ni labda Mchungaji Nangi, hebu tufafanulie msikilizaji wetu kwa anatusikiliza, tuione hii sadaka inayogusa moyo wa Mungu ni sadaka ya namna gani au ni sadaka ipi? Uh, mimi niseme tu kwamba watu wengi kwanza hawajui maana ya neno sadaka kama alivyotangulia kuzungumza Mchungaji Kanunu hapo, nilikuwa najaribu kufikiria hivi watu wanaelewa maana ya sadaka. Ndio maana watu wengine wanashindwa kutoa, wanaona kama vile wanapoteza. Lakini hata Biblia inavyozungumza na Paulo akatambua jambo hili, anaonyesha kabisa kwamba sadaka inayomgusa Mungu ni ile inayotoka kwenye moyo wa mtu kwamba hata ule moyo wako unatakiwa kwanza utoe sadaka kwa Mungu. mm. kwa hiyo sadaka ni shukurani kwa ile kazi ya Mungu kukuumba wewe mm. Halafu baadaye ndio inafuata sadaka ya vitu, na utakapotambua kwamba sadaka ni shukurani ya Mungu alivyoniumba mimi, ya Mungu alivyonipatia vitu nilivyo navyo, kwa hiyo sina sababu yoyote na Mungu mwenyewe unajua hapa kuna siri kubwa, kwa sababu huyu Mungu ndiye aliyetaka hiyo sadaka. Na ndio maana akawaambia watu watoe nini sadaka. Hebu ngoja, tu tuione tu sadaka moja hapa. Mchungaji endelea. Hmm, karibu sana. Katika kitabu cha Mwanzo sura ile ya ishirini na mbili. hmm. Biblia inasema hivi: Ikawa baada ya hayo Mungu akamjaribu Ibrahimu, akamwambia, e, Ibrahimu, naye akasema, mimi hapa akasema "Umchukue mwanao mm. mwana wako wa pekee okay. Hiyo ni sifa ya kwanza, umpendaye mm. sifa ya pili, Isaka, uende zako mpaka nchi ya Moria ukamtoe sadaka mm. mtoto mmoja um. mtoto ambaye ni mmoja anaombwa akatolewe sadaka, mtoto mmoja ampendaye, je? kile tunachotoa ni tunacho, kile tunachokipenda au ni kile tulichokichukia? Watu wanatoa kwa sababu, ili umguse Mungu lazima utoe kile unachokipenda mm, lazima utoe kile ambacho unakipenda wewe, ukitoe sadaka kile unachokipenda mm, ambacho kinagusa moyo wako ukikitoa hicho lazima umguse na Mungu. Ndio maana ukisoma kifungu kinachofuata akasema, nimekusikia Ibrahimu, nimeona kwa kuwa hukunizuilia mwanao mpendwa, tazama nyuma, akapewa kondoo. ni kweli na ndio maana ulichosema kwamba Ibrahimu akaambiwa amtoe mwanaye ampendae. yes. yes. kwa hiyo hata Mungu anatuambia kwamba e, Mungu aliupenda ulimwengu na ndiye akamtoa mwanao sadaka, ampendae. Yesu Kristo. Eh, mpendae. Sasa watu, wan, watu wengi wanatoa sadaka ambayo ni makombo ambayo hawaipendi, na ndio maana haiwezi kumgusa Mungu, kama mtumishi wa Mungu alivyosema labda mchungaji Sibet. Wao nasemaje kwa kweli, kama walivyosema watumishi wa Bwana wamezungumza maneno mazuri, lakini nataka niongezee kwamba kwanza tutambue kwamba sadaka ni ibada, ni sehemu mojawapo ya ibada kwa hiyo unapomtolea Mungu ibada kwa sehemu nyingine, nasema kwamba moyo wako mahali sadaka itakapokuwepo na moyo wako utakuwa pale pale. Maana yake ni kwamba mtu yoyote anayeweza kupenda ibada hata sadaka yake iko pale pale. Kwa hiyo tunapenda nizungumze kwamba <clears throat> ni muhimu sana kumtolea Mungu katika roho na kweli kama alivyozungumza kwenye kitabu cha Yohana kwamba waabudu halisi wataabudu katika roho na kweli, maana Mungu anawatafuta watu kama hao. Na ndio maana wamesema waliontangulia kusema kwamba inatakiwa sadaki itoke ndani ya moyo, haijalishi iwe maelfu au shilingi moja au mia moja au elfu tano, lakini itoke moyoni. Yani itoke kwenye nia ya kwamba ninatenda kitu cha samani, na mimi naongezea tu hapo kwamba sadaka ni mm, sehemu ya ibada. Asante sana wachungaji, kwa kweli nashukuru sana. Labda nitangulie kusema mpenzi, au tuseme mpendo wa msikilizaji wetu wa neno wa kipindi chetu cha neno uzima, kwamba hii mada ni mada muhimu sana. Leo tuna Wakristo wengi na watu wengi wametoa sadaka zao lakini hawajapata matokeo kwa sababu sadaka zao zimekuwa si chukizo kwa Mungu. Na si kama Mungu alipenda kuwachukia, ni kwa sababu walikosea kutoa. Kila kitu cha kimungu, kitu cha kiroho kinatolewa kwa kanuni. Unapokuwa umekosea kanuni ya kimungu, unaweza kufika mbali kwa kulaumu Mungu, kumbe makosa ni ya kwako kwa mwenyewe. Maandiko yako wazi namna ambavyo Mungu anaelekeza sadaka inayoweza kumgusa moyo wa Mungu. Wachungaji wameshasema mambo mengi. Nataka niongezee tu maandiko ile waraka wa Korinto, ile wa Korinto wa pili, wa Korinto wa pili sura ile ya tisa kuanzia mstari wa sita na kuendelea nitasoma vipengele kwa kipengele. Biblia inasema kwamba, lakini nasema neno hili. Apandaye haba atavuna haba. Apandaye kwa ukarimu atavuna kwa ukarimu. Apandaye kwa ukarimu. Unaweza kuona hapa anazungumza neno haba. Haba maana yake ni kitu kidogo. Kwafuri mtu ambaye unakuta na vitu vingi, ana kitu kizuri lakini anamshukuru Mungu kwa vitu ambavyo hata havina thamani. Wakati una kila kitu, kwa unapanda haba, hilo ni tatizo. Lakini jambo lingine ukarimu. Ukarimu ni msukumo unaotokea ndani ya mtu ambao unaanzia ndani ya upendo katika moyo, ukarimu. Lakini pia kila, mstari wa saba, kila mtu na atende kama alivyokusudia moyoni. Hili tumeanza nalo kulisema kwamba utowaji mzuri unaanzia ndani ya moyo wa mtu, lakini kwamba na moyo wa mtu, moyo wake si kwa huzuni Watu wengi wanatoa kwa huzuni, anamaliza kutoa lakini anahuzunika, lakini na bibi nakataa huzuni, wala si kwa lazima. Kuna Wakristo wengi mpaka walazimishwe, mpaka ee masharti, mpaka watishwe kutengwa hasa, mpaka unatishiwa kutengwa ndio unatoa sadaka. Hiyo sadaka kuna itoa, lakini Mungu haiwezi kugusa moyo wa Mungu. Bibi nasema kwamba wala si kwa lazima, maana Mungu humpenda yeye atowaye kwa moyo, moyo wa ukunjufu, na Mungu aweza kuwajaza kila neema wa wingi sana katika kila tendo jema, kama vile ilivyoandikwa kwamba ametapanya, amewapa maskini haki yake, yakaa milele. Unacho taka niseme hapa, kuna mambo kama matatu nimeyaorodhesha hapa, mambo kama matatu. Kuna mambo matatu ambayo ni muhimu sana. Jambo la kwanza Achana na kunungunika baada ya kuwa umemtolea Bwana. Lakini jambo lingine ambalo nataka niliseme hili, ambalo wali natokea sana kwa wakristo wengi, kumsimanga mchungaji baada ya kuwa umemaliza kuitoa sadaka, unaenda kukaa vikao kwamba atakoma, kama isingekuwa ni sadaka zetu atakuja kukoma. Na nataka nitoe ushauri kwamba, lakini kitu kingine, wala usitoe kwa lazima. Nataka nikuombee, inawezekana ni, ni kweli umekuwa ukitoa sadaka nyingi wakati mwingine hujaona matokeo, wakati mwingine haijamgusa Mungu na wakati mwingine umenung'unika sana umetenda dhambi. Mungu akusamee na akuhurumie. Lakini kwa somo hili na jinsi ambavyo wachungaji wamechangia mada kuanzia leo utubu na uanze kumtolea Mungu vizuri na sadaka yako itamgusa Mungu. Baba nakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wetu, kumbariki na kumtunza na kumlinda katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.