Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika kipindi chetu cha leo chenye somo: Je, watu wanajua umuhimu wa kumtia moyo mchungaji? Mjadala wetu utaongozwa na Mchungaji Gerald Jonas Mayoli. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki, mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima Tunapenda kukaribisha tena katika siku nzuri ya leo. Niko na wachungaji wenzangu, lakini mimi nayekwenda kusimamia kipindi hiki inaitwa Mchungaji Gerad Jonas Mayoli wa kanisa la Baptist Senta Uliankuru. Niko na mchungaji karibu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Muzari Kanunu, niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi naitwa mchungaji Joseph Silibet wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Asante sana, sana. Baada ya kuwa tumemaliza kujitambulisha nipende kuileta mada yetu ambayo ina kichwa cha habari kinachosema: Je, je, watu wanafahamu uthamani wa kumtia moyo mchungaji? Je, watu wanafahamu uthamani wa kumtia moyo mchungaji? Leo ukiangalia katika makanisa mengi ambayo kwa kweli inafika mahali hata wanapokuwa wanafanya huduma wanamuona Mungu ni watu ambao wamefahamu thamani wa kumtia moyo mchungaji. Makanisa mengi leo ambayo watu wengi wanaokoka, watu wengi wanamjua Mungu, watu wengi wanaponywa magonjwa, watu wengi wakati mwingine wanapata miujiza mbalimbali mbali, ni watu ambao wameshapata kujua uthamani wa kumtia moyo mchungaji lakini karibia watu wengi ni kama vile hawajui kwa habari ya kumtia moyo mchungaji. Wengi hawajui labda mchungaji kanuni wa unasemaje katika hili? Ah, ni kweli kabisa. Mungu ni wa huruma sana, tungejifunza kwa Mungu tungejua namna ya kuwatia moyo watu. Lakini sasa hivi nimeona washiriki wengi hawajui kuwatia moyo wachungaji wakati wachungaji wana baraka zao. Unajua, mchungaji amebeba baraka za mshiriki, ila wengi hawajui. Ibrahimu anaambiwa na Mungu, kila atakaye kubariki nitambariki, kila atakaye kulani nitamlani. Unaona, kwa maana hiyo ndio maana tunaitwa tunamwita baba wa imani. Kwa sababu gani? Kwa sababu Mungu alitamka, kila atakaye mbariki Ibrahimu atabarikiwa na kila atakaye mnenea mambo mabaya Mungu atamnenea mambo mabaya. Kwa maana nyingine, baraka za watu ziko katika watumishi wa Mungu, ziko katika wale ambao Mungu amewaita kwa huduma. Kwa hiyo tukijua kwamba ni vizuri kumtia moyo mchungaji, maana yake ni sawa sawa na kujua kwamba tunajitekea baraka. Lakini sasa hivi e, Mungu kwa mfano alimtokea Ibrahimu, ukisoma ile Mwanzo kumi na nane katika miaro ya Mamre pale e, mchana kabisa, wakati wa hadi akaenua macho yake, akaona natazama watu watatu wamesimama mbele yake. Ukisoma baada ya Ibrahimu akaenda hima hemani kwa sala, akasema himiza, wakamchinjia ndama, wakamwambia yu wapi mkeo, wamemaliza hapo, akasema yumo hemani. Mstari wa kumi unasema, akamwambia hakika nitakurudia wakati huu huu mwakani, natazama sala mkeo atapata mwana wa kiume. Unaona. Maana yake walipo wakilimu vizuri, walipowatunza hao watumishi wa Mungu waliokuwa wakienda Sodoma na Gomora, Ibrahimu alijichotea baraka, amen, akapokea baraka ya kuzaa mtoto. Ina maana wamemtia moyo, aliwatia moyo, kwa sababu alikuwa anapita. Ukisoma, akawashurutisha, wakapita, wakakaa, akawachinjia ndama, akawatia moyo, akamwambia pumzikeni, wakala. Baada ya Ibrahimu kutokea, watumishi wale wale wanakwenda Sodoma na Gomora, kumbe ni malaika wakambariki akapokea ahadi ya kupata mtoto katika uzee wake. Kwa hiyo kumtia moyo mtumishi wa Mungu, kuna baraka zinazotoka kwa Mungu. Asante sana mchungaji. Labda mchungaji Nangi, ukiangalia kizazi chetu cha Wakristo wa leo, watu wa leo kwa hivi wanafahamu uthamani wa kumtia moyo mchungaji? Uh, hawajui uthamani wa huduma ya mchungaji, kwa sababu kwanza hawajui kwamba uwepo wa mchungaji ni uwepo wa Mungu kama wangejua hivyo, ndio maana kama ulivyotangulia kusema, wasinge kuwa wanaropoka maneno, wasinge kuwa wanamsema ovyo. Lakini kwa sababu hawajui, wanafikiri kwamba yupo yupo tu, ili mradi wanaona kwamba yuko labda hapa kwa bahati mbaya tu mm. na ndio maana hawawezi kuona uthamani, na kama ulivyotangulia kusema, mtumishi wa Mungu hapo akasema kwamba Mungu ameachilia baraka nyingi tena kubwa kwa ajili ya mchungaji. Kwa hiyo washiriki au Wakristo wanatakiwa waende kujibariki pale, lakini matokeo yake hawako tayari. Sisi sote ni wachungaji tunafahamu yale tunayoyapokea kwa watu wetu ni tofauti kabisa, lakini kama watu watu wangejua kwa kweli ndio maana unaweza ukamkuta mchungaji anatumia muda mwingi sana kujililia yeye badala ya kualilia watu. Mungu ni sina mavazi, Mungu sina chakula, watoto wangu wamekosa ada ya shule. Umeona, hawa kama kanisa au Wakristo walitakiwa mchungaji asiwaze hayo, yeye mchungaji aliye kwa ajili yao, badala ya kujililia yeye, kwa sababu ametelekezwa na kwa sababu wajui muhimu, hata wakipeleka, wanapeleka shilingi mia tano na bado yule mia tano uh, wanamsema wanamponda. Kwa hiyo wanatakiwa wajue kwamba mchungaji ni mtu wa muhimu sana, kwa sababu Mungu amemweka pale na Mungu anazungumza na watu kupitia yule mchungaji. Asante, asante sana, labda mchungaji Sibeti wao anasemaje? hata mimi naungana na na watumishi wa Bwana. Na kweli kuna asilimia kubwa watu hawajatambua sana wachungaji, bado wanajaribu kuwaza mawazo yao kwamba lauda mchungaji tu, hakuna tofauti, hakuna sababu yeye ya kufanya hata kuhudumiwa au kuweza kutiwa moyo. Lakini kusema ule ukweli ni muhimu sana, kwa sababu Paulo alizungumza neno ile akasema kwamba anayekulisha anaku, anakupa cha kiroho, ni muhimu sana na wewe kumtazama hata cha kimwili, kwa sababu wewe anashughulika na maisha ya ndani, ni muhimu wewe kushughulika na maisha ya mwili kwa sababu ana mwili. Kwa hiyo ili ni jambo ambalo bado inawezekana labda hatujafundisha vizuri au hawajafundishwa vizuri, Wakristo bado hawajatambua umuhimu. Ni kweli mapungufu hayo bado yanasumbua kanisa. Labda mchungaji Kanunu, kuna watu wengi wana mawazo finyu, wanasema kwamba labda wanadamu wanajiita wenyewe hawajaitwa na Mungu, na wengine wanajaribu kufikiri kwamba labda watu wameingia kwenye kazi ya kichungaji wa kutafuta masirahi ya fedha kwa hiyo wakati mwingine wanatumia hii mianya kuwakandamiza wachungaji, hata kuwanyima sadaka, wakati mwingine hata kuwanyima ushirikiano, kama vile kuwakomoa, kwa sababu wanasema kwamba hawajaitwa hivi. Hmm, unasemaje katika hili? Ni mawazo ya kibinadamu kwa sababu tunasoma katika neno la Mungu. Siku moja nani, Harun na Miriam walimnenea mabaya Musa. Naona wakasema kwanza ameoa Mkushi Mechoka kwa nini yeye tu anayesemaga na Mungu? Na sisi tunaweza kusema naye. Ndipo Mungu aliposhuka akamwambia Haruni, Miriam na Musa tokeni nje, muende katika hema ya kukutania. Wamefika katika hema ya kukutania, anamwambia Miriam na Haruni, tokeni nje. Biblia inasema ya kwamba a Mungu akawaambia, "Kwa nini mmemnenea mtumishi wangu Musa mabaya?" Mungu akanyamaza kimya. Lakini tunasoma lilipoondoka wingu, Miriamu alipata ukoma. Maana yake ni kwamba hakuna anayejiita katika huduma ya Mungu. Kama watu wangekuwa wamesumbuliwa maisha au kujiita, aukita, kuna watumishi wengine wamehangaika sana na maisha yamekuwa magumu, wamelala chini, wamelala na njaa, lakini bado wamesimama na mungu wao. Kwa hawa watu wanaoongozwa au wakristo wanahitaji kujua kwamba Mungu amewaita watumishi wake. Safi sana, labda nitoe ni ushauri kwa mpendwa wetu msikilizaji wa kipindi chetu cha neno uzima, nitoe ushauri kabisa wa ndani sana, kujua kwamba mchungaji anasimama kwa niaba ya Mungu na makanisa, makanisa yote unayoyaona leo yaliyopo duniani yapo kwa sababu wachungaji wapo. Kama wachungaji hawapo, huduma za kiroho zisingekuwepo wala makanisa yasingekuwepo kuwepo. Kwa hiyo ina maana wachungaji wameitwa na Mungu, na tunaposema neno uchungaji ni huduma kutoka mbinguni, wala ikutokana na mwanadamu. Na ndio maana katika kitabu cha matendo wa mitume kuna mtu mmoja kwa, kwa Yusufu ambaye mitume walifika mara wakamwita jina wakamwita Barinaba. Huyu mtu ni namna ambavyo aligusa moyo wa wachungaji wale mitume wa nyakati za kwanza za Biblia, iko sadaka ambayo aliitoa ya kuwagusa mioyo yao na Biblia inasema kwamba yule mtu akawafariji sana wachungaji, na maandiko yanasema katika kitabu cha matendo ya mitume ile sura ya nne kuanzia mstari wa 36 Biblia inasema kwamba, na Yusufu aliyeitwa na mitume Barnaba, maana yake mwana wa faraja. Unaona, huyu mtu alikuwa ni mwana wa faraja. Kumbe hili jina Barnaba, maana yake mwana wa faraja. Si kwamba alimuita tu mwana wa faraja, maana yake kuna jambo lilifanya tena, alikuwa ni mtu alikuwa ni asili ni, alikuwa ni Mlawi, asili yake alikuwa ni mtu wa Kipro. Alikuwa na shamba akaliuza, akaleta fedha, akaiweka miguni pa mitume. Kwa hiyo unaweza kuona huyu mtu alijua uthamani wa wachungaji, alijua uthamani wa kuwatia moyo wachungaji, na ndio maana wachungaji walifurahi kuendelea kusoma kule chini. Kazi ya Mungu ikapanuka, kazi ya Mungu ikawa kubwa, watu wengi wakaokolewa, Injili kahubiriwa. Kwa mimi nitoa ushauri, kuna sababu kubwa Wakristo wa leo na watu wa leo tuwathamini wachungaji, tuwatie moyo wachungaji, tujue kabisa kwamba wamewekwa na Mungu, ni watu wa thamani mno. Huyu mtu unaweza kuona huyu mtu anapewa jina lingine, wanamwita wa Barnaba, ambaye tafasiri yake ni mwana wa faraja. Niombe Mungu atusaidie, tuwe na moyo huo. Twende tuombe. Baba, katika jina la Yesu, Mungu wa mbinguni, Asante kwa neno hili ambalo tumejifunza kuhusiana na namna ambavyo watu wengi hawajajua uthamani wa kuwatia moyo wachungaji wao na wachungaji leo wamebaki katika hali fulani ya kusikitika na wakati mwingine kuhuzunika, kwa sababu hawana watu wa karibu wakuatia moyo. Tunaomba Bwana ufanye badiliko katika maisha ya watu wengi ili kwamba wapate kutambua uthamani wa kuwatia moyo wachungaji wao ili kazi ya Mungu endelee kuenea na kuongezeka tena na tena, na watu wengi waokolewe katika jina la Yesu. Tumeomba. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo. Anza na alama ya kujumlisha kisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sufuri, moja. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.