Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo Kichwa cha somo kinasema, je, watu wanajua kuwa Yesu ndiyo njia ya kweli na uzima? Kiongozi wa mjadala huu atakuwa Mchungaji Andrea Nangi. Karibu tuwe wote mpaka tamati ya kipindi hiki si. Mpendwa msikilizaji wa kipindi hiki cha neno na uzima, napenda nikukaribishe tena kwa mara nyingine katika wakati huu, nikuombe ukaribie katika redio yako, fungua Alafu tega sikio vizuri tuleo, tuna somo zuri sana, somo ambalo watu wote wanatakiwa wajue kwamba Yesu ndiye njia ya kwenda kwa Baba. E, katika kipindi chetu ninao watumishi wa Mungu hapa, na mimi ninayekuletea kipindi hiki naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisi Ulambo. Hebu ni wakaribishi waweze kujitambulisha. karibu mtumishi wa Mungu. Mimi kwa jina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Mimi naitwa Mchungaji Cosmas Muzari Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Mimi naitwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Sante. Mpendwa msikilizaji, kama ulivyowasikia watumishi wa Mungu tumejitambulisha kwako na naamini kwamba uko tayari umekaribia redio yako. Naomba tukuletee mada inayoitwa au somo linaloitwa je, watu wanajua kwamba Yesu Kristo ndio njia ya kwenda kwa Baba? Na tunaona kabisa hapa kwamba Yesu mwenyewe alijieleza, lakini bahati mbaya watu hawajui. Kwa sababu ndio maana wanaweza kukuambia kwamba ah, imani ni imani tu, njia ni njia tu. Ah, wanajaribu kuweka vitu mbalimbali, wanalahisisha, lakini Mungu mwenyewe anatuambia kabisa kwamba Yesu Kristo ndiyo njia pekee ya mtu kufika kwa Mungu baba. Maana yake ni kwamba liko andiko ambalo Yesu mwenyewe alilisema kwa watu wazi, akatangaza kwa sababu alikuta watu wanatengeneza dini mbalimbali mbali, wanajitengenezea njia mbalimbali mbali, lakini naonyesha kwamba Yesu alikataa. Tunalo andiko la msingi sana katika Injili ya Yohana sura ile ya 14 na msali ule wa sita anasema kwa nini? Anasema yeye ndiye njia na kweli ya kwenda kwa baba. Anasema Yesu akamwambia, mimi ndimi njia na kweli na uzima, mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi. Watumishi wa Mungu mlioko hapa mnasemaje? Je, watu wanajua au hawajui? Hebu naomba tutoe mchango wetu, mtazamo wa watu mnavyowaona na ndio maana unawasikia leo watu wana dini mbalimbali wanasema hiyo ni njia tu ya kufika kwa Baba. Tukianza na mchungaji Joseph Silbert, unasemaje wewe? Na kweli, hakuna njia nyingine, njia ya kutufikisha huko kwa Mungu ni Yesu Kristo tu, kwa sababu tunaangalia kwamba kifo cha Yesu pale msalabani aliondoa ule ufa ambao ulikuwa umetutenga na Mungu. Kwa hiyo bila kumwamini Yesu Kristo hakuna nafasi tena mahali pa kupita, na ni kweli, njia haipo nyingine ya kutufikisha kwa Mungu. Asante, karibu mchungaji Kana. Katika maswali muhimu kwenye Biblia aliyoyauliza Yesu ni hilo Mathayo, hmm. Mathayo 16, mstari wa 13, Yesu, Biblia inasema basi Yesu akaenda pande za aka Kaisaria Filipi, akawauliza wanafunzi wake akasema, watu ninena mimi kuwa ni nani? Hebu tazama majibu ya hawa watu. Wakasema wengine unena Yohana Mbatizaji, wengine Elia, wengine Yeremia, wengine moja wapo wa manabii. Akawambia, na ninyi mwaninena mimi kuwa ni nani? Unaona maswali haya mm-hmm. Maana yake ukisoma unaelewa watu ambavyo walimtafasiri Yesu tangu mwanzo, hmm. hawakumjua Yesu kuwa ni njia na kweli na uzima, hamna, walikuwa wanamlinganisha tu na manabii wengine na mitume. Hata mpaka leo kuna dini zimeanza kutokea ambazo zinasema wakati wa Yesu ulipita, ina hmm. maana wakati wa Yesu umefanya nini? Umepita. Umepita, wengine wanajaribu kusema ni wakati wa mitume, sasa ambao wanainuka sasa na manabii waliopo sasa, kwa sababu hawamjui nani Yesu. Lakini kama wangemjua Yesu kulingana na andiko lililosema, hakuna ambaye angekuwa hajaokoka. Lakini kwa sababu wamtafasiri kibinadamu, kama hawa wengine, wanemuona Elia, wengine wakamuona nabii, wengine wakamwona Yeremia, wengine walimona Yohana Mbatizaji. Kwa watu walimtafasiri Yesu kwa njia mbalimbali mbali, ndipo Petro kwa Roho Mtakatifu akasema Simoni Petero akajibu akasema, wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu liye hai. Hmm. Aliposema hivyo, Yesu anasema heli wewe Simoni Bariona, maana mwili na damu havikufunulia haviku hapa havikukufunulia haya, bali baba yangu wa mbinguni. Hmm. Kwa hiyo ili kumjua Yesu kwamba ni njia, kumbe kwa hitajika ufunuo kamili. Hmm. Na ufunuo kamili ndio huu tunaoleta leo. Maandiko matakatifu ni ufunuo kwamba Yesu ndiye njia na kweli na uzima. Asante sana. Unasemaje, pasta Gerard? Unajua, watu wengi kwa sababu ya ufinyu wa mawazo na ufinyu wa uelewa katika Mungu hawa wamejui Yesu kwamba ndiyo njia. Wengine wamekalia misimamo yao ya dini walivyofundishwa, mila za kidini, na wanashindwa kuelewa Yesu ni nani, lakini maandiko yako wazi kwamba Yesu ndiyo njia na kweli na uzima. Hakuna mtu yeyote awezaye kwenda kwa Baba isipokuwa kwa njia hiyo. Kwa hiyo mtu yeyote anayeng'ang'ania njia zingine nje na Yesu, huyo mtu anapotea, na mwisho wake atalia kilio na kusaga meno, mwisho wake atajuta. Tunamshauri kabisa mapema kwamba njia ya kweli ni Yesu. Hakuna njia nyingine ambayo tumepewa ya kuingia mbinguni isipokuwa ni Yesu peke yake. Asante sana. Nafikiri mpendwa wa msikilizaji umawasikia watumishi wa Mungu akitoa wa wa mchango wao kwamba wote wanakubaliana kutokana na Yesu alichokisema kwamba hakuna njia nyingine na hatuna namna. Na hapa hatuzungumzi habari ya dini. Kwa sababu watu wengine wanaweka e, matumaini yao kwenye dini zao. Lakini ukweli ni kwamba tunapozungumza habari ya Yesu kwamba ndiye njia ya kufika kwa Baba, maana yake ni kwamba E, ni Mungu mwenyewe aliamua kushuka kumtafuta mwanadamu. Lakini unapozungumza habari ya dini, ni mwanadamu kumtafuta nani? Mungu. Lakini tunapozungumza hapa e, habari ya kwamba Yesu ndiye njia na kweli, maana yake kwamba alishuka kutoka kwa Mungu Baba akaleta makusudi ya Mungu akamkomboa mwanadamu na kisha anatazamia tena akaondoka duniani akaenda kuanda mahali ukienda, katika ule msari wa pili, aliwaambia wale wanafunzi wake wakati ule akiwa nao, akawaambia, msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu, niaminini na mimi mna hofu gani? Kwa sababu mimi ndiye njia na kweli ya mtu kufika kwa Baba. Ndio maana kifungu cha pili akaeleza akasema, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi. Kwa hiyo kama mtu atakosa atakosa kumwamini Yesu, maana yake ni kwamba hata atakosa maskani yake kule mbinguni. mm. okay. eh, kwa hiyo Yesu amekwenda kutuandalia mahali, kwa sababu yeye ni njia sahihi, ni njia na kweli na uzima ya mtu kufika kwa nani? Kwa Mungu, kwa Mungu Baba. Asante, labda kama mtu anaweza kuongeza, na una jambo lolote ambalo unataka ku, ku, ku, kuongeza katika sehemu hii, labda nijaribu ni kuwauliza mchungaji Kanuni, unasemaje? ah, mimi sina zaidi lakini shida ni zile elimu potovu mm. ambazo zinafundishwa na watu kwamba, uh, Yesu ni nabii mm. wengine wanasema Yesu ni Isa mm. wengine wanasema Yesu ni, ni, ni mtume mm. kama wengine, hizo elimu potovu ndio zimeafanya watu wasimjue Yesu Kristo. Lakini Biblia kwa sababu ipo, tutaendelea kuwaeleza kwamba Yesu ndiyo ukweli, ndiyo njia. Unajua, watu hawajui kwamba kuna neno limeandikwa kwenye Biblia kwamba alifanyika mwili. Neno kufanyika siyo kuumbwa, hmm. sio kuzaliwa, ni kitu kujibadilisha katika njia nyingine na kuwa katika njia nyingine, yaani alivaa. Ndio maana alivaa mwili akaja kwetu akakaa kwetu, ili tuone utukufu wa Mungu. Ndio maana hakuna nabii yeyote duniani wala hakuna mtume yeyote duniani. Aliyesema yeye ni njia ya kwenda kwa Mungu. Ni Yesu peke yake. Haleluya. Amen. Sijui kama una wazo hapo. Ah, mimi um, na kuongezea hapo ni moja kwamba watu wajiepushe na mafundisho ya uongo, kwa sababu kuna watu wengi wanajaribu kutengeneza falsafa za uongo kwamba njia ni njia, kwamba mtu anaweza ukaamua kwenda Dar es Salaam <laughs> ukaamua kupitia Arusha ukafika, unaweza <laughs> ukaamua ukapitia labda labda Bariadi wajikuti umefika wapi? Umefika Dar es Salaam. Kwa hiyo dare, njia ni njia. Unaweza ukaiacha ya Singida ukapitia ya Babati. Hayo ni mambo ya kidunia, ni tofauti na mambo ya mbinguni. Swala la mbinguni ni njia moja peke yake yes. na hiyo njia ni Yesu peke, bila Yesu hakuna mbingu. Ukienda nje ya hapo, ukidanganyika, utaikosa mbingu utajiramu gule tunanawa mbele yako Asante sana. Kwa hiyo, mpendwa msikilizaji, kama ulivyosikia, tunasisitiza sana kwamba watu wamefungwa na dini wamefungwa na mawazo potofu, lakini ukweli utabaki pale pale. Hata Yesu alimuuliza swali hilo, wakajadiliana sana wakasema, kwa sababu shauku ya mtu ni kufika kwa Mungu Baba na ndio maana wanahangaika huko na huko. Lakini Mungu akasema kwamba, kwa nini watu wanahangaika? Hebu ngoja nimpeleke Yesu, ili sasa wote watakaomwamini Yesu watakuwa wamepata njia sahihi. Mpendwa msikilizaji, nataka nikutie moyo kwa sababu umetusikiliza katika e, kipindi chetu hiki. Naomba Mungu akubariki sana. Basi funika macho yako nikuombee. Inawezekana umepotoshwa katika njia, wamekwambia kuna njia nyingi, lakini Biblia nazungumza habari ya njia moja, nayo ni Yesu Kristo. Mpe maisha yako Yesu, utakuwa umepata njia sahihi. Baba, funika macho yako tuombe sasa. Ninakushukuru Mungu kwa ajili ya neema yako, lakini Bwana, umetupatia neema ya kulileta neno lako na kumthibitisha kwamba Yesu ndiye njia pekee, na watu wawe tayari kumpa maisha yao, kwa jina la Yesu Amina. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe Juma Lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.