Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, viumbe vyote vimeamuliwa kumsifu Mungu, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Andrea Nangi. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Hey, kwa mara nyingine tena, mpendo wa msikilizaji, nataka nikukaribishe katika kipindi chetu cha neno uzima. Uh, mimi ninayezungumza na wewe naitwa Mchungaji Andrea Nange kutoka kanisa la Baptisti Ulambo, lakini pia katika kipindi chetu tuna watumishi wa Mungu hapa, naomba niwapatie nafasi pia kujitambulisha tukianza na Mchungaji Joseph Silibeti, karibu sana. mimi kwa jina naitwa Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Sante. Kwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Senta Baptisti Uliankuru Mi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso Tabola mjini. Asante sana. Mungu awabariki. Wa Mungu akubariki sana. Mungu awabariki watumishi wa Mungu na wewe ambao unatusikiliza. Okay. Kwa hiyo tunaomba sasa tuendelee na kipindi chetu. Mada yetu, kama ulivyosikia, kwamba viumbe vyote vimeamliwa kumsifu Bwana. Vimeamliwa kumsifu Mungu. Katika Zaburi okay, ya 148 e, eh, ukianza na mstari wa kwanza unaonyesha Unasema haleluya, msifuni Bwana kutoka mbinguni. Kwa hiyo ina maana kwamba viumbe vya mbinguni vinatakiwa kumsifu nani? Mungu. Na moja hata ya shetani, kutupwa kule mbinguni, alikataa kumsifu Mungu kwa sababu yeye ni kiumbe. Alipotupwa, viumbe vya mbinguni vyote hata sasa vina msifu Mungu. Na msifuni katika mahali palipo juu bado anazungumza habari ya vitu vya mbinguni huko na habari ya mbingu yenyewe, na msifu Bwana. Hata tunapoiangalia tu anga, utaliona kwamba lina msifu nani? Lina msifu Mungu. Msali wa pili anasema msifuni, enyi malaika zake wote, msifuni majeshi yake yote. Umeona, malaika wanamtakiwa kumsifu Mungu. Anasema msifuni majeshi yote, msifuni jua na mwezi. Kwa hiyo hata tunapouona mwezi na jua linamsifu nani? Lina msifu Bwana. Na usiji ukafikiri kwamba labda tu ni sisi binadamu ndio tumeamuliwa kumsifu Mungu. Hapana, kila kiumbe. Na utaona pia kwamba msifuni enyi mbingu za mbingu, maana yake kwamba kuna mbingu za mbingu. Kuna mbingu ambayo tunaiona sawa, lakini ziko zingine na zingine na zingine, zinatakiwa kumsifu Mungu. Nanyi maji mlioko juu ya mbingu. Kwa hiyo yale maji hata kwa, hata hapa turi, tulianza kusikia radi, sawa? Kwa hiyo tuna yale maji mvua inaponyesha, maana yake ni Mungu yanamsifu. Hata maji ya baharini, utaona vifungu vinaeleza hivyo. Na visifuni, vilisifu jina la Bwana. Kwa maana aliamuru vikaumbwa. Amevithibitisha hata milele na milele. Ametoa amri wala haitapita. Kwa hiyo hata hizi amri tunazozisoma hapa, japo watu wanaweza kufikiri kwamba lakini Mungu anasema kwamba ametoa hakuna itakayopita. Kama mnakumbuka Yesu alisema kwamba dunia itapita lakini neno langu hata yodi moja, yani nukta moja haitapita, litadumu milele. Na msifuni Bwana kutoka nchi. Yaani hii nchi tunaoikalia ina msifu Mungu. Enyi nyangumi, unaona? na vilindi vyote. Nyangumi tunafahamu ni mnyama mkubwa sana ambaye anaishi majini. Kwa hiyo hata tunapomwona anainuka ndani ya bahari, mnyama mkubwa, kumbe kazi yake anatakiwa msifu nani? Amsifu Mungu, sio tu binadamu. Anasema moto na mvua ya mawe eh? Tunaposikia tunaona moto, tunaona zile radi E, anasema na mawe pia, mvua ikinyesha ya mawe, si tunaona wakati mwingine inaweza kama ikasababisha hasara, lakini Mungu anapoachilia mawe kumbe yanamsifu nani? Yanamsifu Mungu. Theruji yani zile balafu, na mvuke. Hata sasa hivi nilikuwa naangalia wakati tumekaa hapa e, kabla ile mvua haijaanza kunguruma, nilikuwa naona wingu limefunikwa na mvuke, kwa hiyo pale zilikuwa zinamsifu Mungu na nisiendelee kutaja. Utakapoendelea kusoma, nikusii tu, mtu wa Mungu, utafika mpaka msoro wa 14, unaeleza habari ya kumsifu Mungu, na utafika mpaka Zaburi ya 149. Utaona bado Mungu anasema haleluya, mwimbieni Bwana wimbo mpya, lakini anasema kwamba sifa zote zinatakiwa zitoke katika kinywa cha watu wa Mungu. Tunakumbuka hata wana wa Israeli walipovuka bahari ya Shamu, tunaona ghafla Miriam akaanza kumsifu nani? Kumsifu Mungu. Kwa hiyo Mungu anasema hakuna aliyemfundisha Miriam kutunga zile nyimbo, akaanza kumsifu Mungu, msifuni Bwana kwa matendo yake makuu yaani. Ndio maana anasema sifa zitoke katika vinywa, sifa zinatakiwa zitoke kwa mtu mwenyewe binafsi. Sante sana. Kwa hiyo nafikiri umeona, nilikuwa najaribu kutoa picha kwamba vitu vya mbinguni, maana yake kuna vitu vya chini ya nchi na kuna vitu vinavyoonekana na visivyoonekana, ndio maana kichwa chetu cha somo kwamba viumbe vyote vimeamuliwa kumsifu Bwana. Karibu watumishi wa Mungu, sijui mtazamo wenu. Na je, watu wanafahamu jambo hili? Mimi nakubaliana na maelezo ambayo umeyasema, na, na kulingana na kichwa chetu cha somo kwamba viumbe vyote kabisa vimeamuliwa vimsifu Mungu na vimtukuze Mungu, nakubaliana kabisa, sema masikitiko yangu ni kwa wanadamu waliopewa akili na Mungu lakini hawako tayari kumtukuza Mungu. Hivi viumbe wengine tunawaona wapo wameumbwa na kweli wanamtukuza Mungu, lakini mwanadamu kama mwanadamu aliyepewa macho ya kuona amepewa masikio, anafika mahali anatengeneza kitu kingine, anatengeneza sanamu, anatengeneza dudu jingine, ndio analigeukia kuliabudu kama Mungu. Ule utukufu ambao angeupeleka kwa Mungu, unakuta haupeleki. Ndio maana nimesema, ni masikitiko makubwa ikiwa leo usamaki wanaokaa baharini wanamtukuza Mungu, nyangume wanamtukuza Mungu, upepo unamtukuza Mungu, ndege waangalia amtukuza Mungu, lakini mwenye mwanadamu aliyepewa akili aliyepewa macho ya kuona masikio ya kusikia, lakini hawezi alete utukufu kwa Mungu, hamtukuzi Mungu. Hiyo ni masikitiko makubwa. Tuna wanadamu wengi tunawafahamu leo wanaabudu vitu vingine tofauti na Mungu. Wanaabudu uchawi, wanaabudu mizimu, wanaabudu ushirikina, lakini Mungu wa kweli hawamwabudu. Unajua ni sehemu tumekosa. Kwa nini watu wengi hawajui kumsifu Mungu na wala hawana shauku ya kumsifu Mungu? Ni kwa sababu tumekosea msingi. Tunahitaji Biblia katika Zaburi nane Mstari hmm. wa kwanza na wa pili inasema hivi: wewe Mungu Bwana wetu, jinsi lilivyo tukufu jina lako duniani mote. Wewe umeweka utukufu wako mbinguni, na vinywani mwa watoto wachanga na wanyonyao umeweka misingi ya ajabu. hmm. maana yake ni kwamba tumeshindwa kuwafundisha watoto wakiwa wadogo kumjua Mungu na kumsifu Mungu hmm. Kwa sababu tukijua kwamba Mungu ameweka misingi kwa watoto, akaweka maajabu kwa, ndio maana mtoto mdogo anaimba lakini, anaweza kuanza kuimba, mkaanza kumkemea sheze. Unaona, tuharibia hapo, naimba nini hapa? Anapigwa mtoto, anaanza kuogopa. Kumbe alihitaji hata kama anakosea nyimbo, alihitaji mtoto afundishe, unaimba vizuri sana mtoto, lakini unaanza kuimba naye nyimbo za kumsifu Mungu, baadaye unageuza ile akili yake, akaanza kumtukuza Mungu, mtoto mdogo, kwa sababu Mungu ameweka misingi ya ajabu kwa watoto. Basi ingeonekana mtoto angekuwa anajua kwamba aha, kumbe mtu mwenye kusifiwa, mtu mwenye kuabudiwa, mtu mwenye kupewa sifa, mtu wa kuimbiwa ni Mungu pekee yake tungefaulu, na watu wangekuwa wanajua kwamba Mungu anasifiwa. Lakini sasa unakuja kum, kujaribu kumwambia mtu mzima ambaye ameshabadilika amesha kengeuka ameshakuwa mlevi amesha asi. Sasa unapojaribu kuweka neno la Mungu ndani, moyo ule umekuwa mgumu, hata akiingia kanisani kusifu ni shida sana, mpaka umlazimishe. Lakini tungejifunza kuweka misingi ya kusifu kuanzia watoto wadogo, wakiwa ndio wanaanza kujitambua, wakaanza kuimba, kama wanavyoendelea kuimba, tungepata watu wa kumsifu Mungu waliokuwa, maana bibini amesema ameweka vinywani wow. mwao mm, karibu Watumishi wa Mungu. Asante sana watumishi wa Bwana wameongea maneno mengi mazuri, lakini nataka niongezee tu kwamba Yesu alikutana na, na Nikodemo mm. Nikodemo alikuwa anaulizia habari nzuri za kwamba angeweza kupata msaada wa aina gani, maana alikuwa anajaribu kujiamini, lakini Yesu alimwambia neno moja kwamba usipozaliwa mara ya pili huwezi kufanikiwa kuona ufalme wa Mungu Yeah. Yeah. Wapendwa, nataka niwambie kwamba mwanadamu kwa wakati tulio nao bila kuzaliwa mara ya pili hawezi mm, kusifu, hawezi hata kumwamini Yesu. Mpaka atambue, atubu, azaliwe mara ya ya pili, awe kiumbe kipya, atasifu na atamtukuza Mungu. Mimi nilitaka tu kukumbushia hapo. Asante. Kwa hiyo Mungu anatoa mwito kwamba waje wa sasa wamwamini Yesu ili wapeleke sifa kwa nani? kwa Mungu. Hata hao ndege tunowaona, kwa kweli, siku moja, miaka mitatu iliyopita, wakati na umwa, kaka yangu mmoja alinitembelea akafika. Kumbe pale karibu kwenye nyumba ambayo naishi kulikuwa na mwembe. Usiku kuna bundi alikuja akakaa pale. Asubuhi yake akaniambia kwamba, bwana mdogo, umesikia hicho kilikuwa kinalia hapa? Nikaambia mimi sikusikia maana nilala fofo, wala sikusikia. Akaniambia hapa kwako kuna wachawi sana, kuna bundi amelia sana hapa usiku. Nikamwambia kwamba hapana, bundi alikuwa namsifu Mungu. Kwa hiyo tukaachana naye bila kukubaliana, kwa maana yeye anaweka katika vitu vingine. Kwa hiyo mpendwa msikilizaji, nataka ujue tunapoenda kukamilisha somo hili, napenda nikushukuru kwa kutusikiliza, lakini pia ujue kabisa kwamba kila kitu unachokiona katika uso wa nchi, miti, mimea, maji na kila kitu unachokiona kinatakiwa kumsifu Mungu. Sante sana kwa kutusikiliza. Naomba Mungu, tukuombe. Fumba macho yako. Bwana, sante kwa ajili ya neno lako. Sante pia kwa somo zuri, ambalo limetuonyesha kwamba kama kuna mtu alikuwa anahangaika na hakuelewa kwamba yeye ni kiumbe aliyeumbwa na Mungu, na lengo lake ni kumsifu Mungu, msaidie leo, katika jina la Yesu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauli, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.