Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika somo letu la leo linalohusu uaminifu, kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Joseph Silibeti. Nikukaribishe tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Nakukaribisha tena msikilizaji wangu, ni mimi Josefu Silibeti ambayo kwa Neno Uzima nakukaribisha kwa ajili ya majadiliano. Kwa nini umuhimu wa uaminifu, kuwa mwaminifu? Kwa hiyo nawakaribisha wachungaji, nitamkaribisha mchungaji Nangi atasoma kitabu cha Matendo ya Mitume, halafu tutajadili. Neno linasema hivi: lakini mtu mmoja jina lake Anania pamoja na Safira mkewe aliuza mali akazuia kwa siri sehemu ya thamani yake, mkewe naye akijua haya, akaleta fungu moja akaliweka miguuni pa mitume. Petelo akasema, Anania, kwa nini shetani amekujaza moyo wako kumwambia uongo Roho Mtakatifu na kuzuia kwa asiri sehemu ya samani ya kiwanja. Kilipokuwa kwako, haikuwa mali yako, na kulipokuwa kimekwisha kuuzwa, samani yake haikuwa katika uwezo wako. Ilikuwaje hata ukaweka neno hili moyoni mwako? Hukumwambia uongo mwanadamu, bali Mungu. Anania aliposikia maneno haya akaanguka, akafwa. Hofu nyingi ikawapata watu wote. Watumishi wa Bwana, napenda kuwakaribisha kwa jambo hili la waaminifu. Karibuni sana, karibu sana Mchungaji Geradi. Kwanza ni vizuri tukajua neno uaminifu maana yake ni nini. Uaminifu ni tunda la Roho. Uaminifu ni tabia ya kiungu inayoumbika ndani ya mtu, na ndio maana Biblia inasema ni tunda, maana yake ni tunda la Roho. Na mtu anapokuwa mwaminifu huwa anapata heshima kwa watu, lakini pia anapokuwa mwaminifu anapata kibali kwa Mungu. Unaweza kuona kwamba ni muhimu sana kuwa mwaminifu huyu. Anania kukosa uaminifu ilimletea kifo. Kwa hiyo ina maana, mi nakubaliana kabisa kwamba ni vizuri kila mwanadamu awe mwaminifu, awe mwaminifu, na uaminifu wa kweli ni lazima kwanza umpokee Yesu ili Yesu abadilishe roho yako iwe ni roho eneo mtii Mungu. Karibu sana mtumishi wa Bwana Cosmas Kanunu. Ah, uaminifu ni kinyume cha kutokuti. Kwa hiyo tunapozungumza neno uaminifu ni kinyume cha kutokutii. Ukisoma Yeremia moja mstari wa kumi na tatu kumi na nne mpaka kumi na saba na Yeremia ishirini na tano mstari wa saba mpaka kumi na moja unaona wana wa Israeli walikosa wali, wali uaminifu wakakataa kumtii Mungu na Bibilia inasema kwamba wana wa Israeli kwa kutokumtii Mungu kwa kutokuwa uaminifu kwa Mungu, basi ilibidi Mungu awaweke mikononi mwa taifa la la, nani, la Babeli. Hmm, mwaka mia sita na tano wakawa wametekwa, wamepelekwa, wame utumwani, waliteseka sana miaka arobaini na tatu, yani kutoka mwaka mia sita na tano mpaka mia sita sitini na mbili walikuwa na mateso makali sana karibu miaka arobaini na tatu yote. Lakini tunasoma kwamba walipomrudia Bwana na kumtii Mungu na kuwa uaminifu kwa Mungu ndipo alipowainulia nabii Isaya na kutabiri habari za kurudi tena katika nchi yao. Unaona? Lakini alianza pia kutabiri habari za kuzaliwa kwa Yesu kwamba watapata mkombozi. Lakini kilicho wapeleka waende Babeli ni nini? Yaani kutokutii ni kutokuwa waaminifu. Hivyo hivyo na Anania, kilichomfanya afe ni kutokuwa mwaminifu. Maana aliahidi ali kutoa, atauza shamba alete kanisani aweke miguni pa mitume. Baadaye alipouza akazikata zile pesa, na matokeo yake anakufa pamoja na mke wake. Kwa hiyo ni lazima kuwa uaminifu kwa sababu Mungu anapenda tuwe waaminifu. Unapokosa kuwa mwaminifu matokeo yake ni mabaya sana katika maisha ya mtu. Karibu nangi eh, naomba pia niweke ni, ni kitu muhimu pia ambacho kama walivyosema watumishi wa Mungu katika bibilia yetu, pia Yesu alitoa mfano wa bwana mmoja ambaye aliwachukua watu watatu, mmoja mm. anasema akampa talanta tano, mwingine mm -hmm. akampa talanta mbili, mwingine mm -hmm. akampa talanta moja, alafu akamwambia zalisheni Akataka uaminifu, akaenda. Kweli aliporudi, akataka taarifa kwao, kwamba naomba taarifa. Mwenye tano akazalisha tano, akawa na kumi, na yule mwenye mbili akazalisha mbili zingine, akawa na nne. Lakini tunaona kuna mtu yule, mtu wa tatu aliyepewa moja. Kwa hiyo yule wa kwanza mwenye tano akazalisha tano, anampokea anasema kwamba tazama, ulinipa tano, nimezalisha zingine tano akapokea akasema kwamba vyema, mtumwa mwema na mwaminifu. Mm. ulikuwa mwaminifu kwa matano, nitakuweka juu ya makubwa kumi. mm. na wapili hivyo hivyo. Lakini walipofika kwake akasema mimi bwana, nilijua wewe e, yani akatoa aka maneno ambayo yanaonyesha kwamba kwa, kwa sababu yeye sio mwaminifu, kwa hiyo aliona kwamba hata bwana wake aliyemwamini na kumkabidhi kitu akamwona kwamba hana maana yeah. Kwa hiyo nini kilifuata? Ni yeah, adhabu akamtupa anasema kwamba hata alichokuwa nacho akamnyang'anya. Kwa hiyo uaminifu ni jambo la msingi sana. Kwa hiyo Mungu wetu wewe kama mtu wa Mungu ambaye unasikiliza ujumbe huu tunajiangalia hapa. Kuna vitu ambavyo Mungu amewekeza kwako. Unatakiwa uvitumie kwa uaminifu. Hmm. Kwa sababu siku moja Mungu atataka taarifa kwetu. Ya. Yeah. Uaminifu ni muhimu. Msikilizaji, we wetu umewasikia wachungaji wanavyojadili, lakini tunajaribu kuangalia kwa kwamba Anania alikuwa ni Mkristo na lakini alikuwa sio mwaminifu, lakini pia waaminifu hatuwezi tu kwamba tutamchukua peke yake, tutaangalia hata baba yetu Adamu na Eva walifanyika kuwa sio waaminifu, wakala matunda kinyume walivyoagizwa na Mungu. Ukisoma ile Mwanzo sura ile ya tatu, ukianza tuna mstari wa kwanza uendelee sura nzima, inawasumulia mateso waliyoyapata kwa sababu ya kukoswa uaminifu. Kwa hiyo uaminifu ni jambo la muhimu sana. Msikilizaji wetu, tuna tutamkaribisha mchungaji Jeradi, aongeze hata neno moja. Karibu. kama nilivyotangulia kusema kwamba uaminifu ni tunda la Roho, tunda la Roho, na ndio maana Biblia inataja kabisa kwamba wanaoishi katika tunda la roho hawatamwona Mungu Kwayo ina maana mtu yeyote ambaye anakosa uaminifu, kwa lugha nyingine ni kujitenganisha na Mungu. hmm. Kwa hiyo kinachotakiwa, inatakiwa kila mwanadamu kama anahitaji kuwa na maisha bora, amwone Mungu, ni lazima awe mwaminifu. Na uaminifu ni, ni, ni, ni tabia ambayo mtu si mpaka chungwe chungwe sana, ni yeye mwenyewe anajitiuni namna ya kumheshimu Mungu yeah kwa hiyo msikilizaji wangu, napenda tu kukupa mkazo kwamba ukisoma kitabu cha Mwanzo sura ile ya nne, alikwepo mtu ambaye utaona, mstari wa kwanza mpaka wa sita, utaona anazungumuzwa mtu mmoja, watu wawili, anazungumuzwa. Habili alikuwa ni mtu ambaye hasumuliwi maneno mabaya, lakini Kaini mpaka anaulizwa kukunjamana kwa, u, kwa uso kwa sababu alikuwa sio mwaminifu pia usipokuwa mwaminifu, naweza ukajizolea au ukajivika kwa ukali uhasira, ili uwe mtu wa vitisho kwa sababu sio mwaminifu. Kwa hiyo msikilizaji wangu, napenda tu kukushauri kwamba ni muhimu kumuomba Mungu akupe roho ya mwaminifu na kutubu, ubadilishwe uwe mtu ambaye unaweza kuishi na Yesu akatawala maisha yako, Roho Mtakatifu akakufanya kuwa mpya ukatokana na hali ya zamani ambayo inaweza kukupeleka mahali pabaya. Napenda nikuombe mtumishi wa Bwana ili Mungu ajibike juu ya maisha yako, upate kuwa mwaminifu. Asante Mungu wetu na Baba yetu, namweka mikononi mwako msikilizaji wetu ambaye Mungu kambadilishe, mfanye kuwa mwaminifu hata kwa madogo madogo, ili aweze kukuletea utukufu. Naomba haya Baba, nikikutukuza wewe katika Yesu Kristo bwana wetu, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.