Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio Yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo mateso yetu tunayopitia hayafikii mateso ya Yesu. Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa Mchungaji Andrea Nangi. Karibu tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima ni siku nyingine tena, ni kualike kwamba kaa karibu na redio yako ili tuweze kukushirikisha kile ambacho Mungu amekusudia katika siku ya leo kwa ajili yako. Somo hili ni somo la muhimu sana. E, somo letu linaitwa mateso yetu tunayoyapitia hayawezi kufikia mateso ya Yesu, na watu wanatakiwa wajue kwamba sisi mateso yetu yako chini sana ya kiwango lakini yale aliyopitia Yesu ni makubwa mno. Eh, kabla tujaendelea na mada hii, ninao watumishi wa Mungu hapa, naomba niwapatie nafasi ya kujitambulisha. Mimi mwenyewe naitwa mchungaji Andrea Nangi kutoka Urambo, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti. Karibu uweze kujitambulisha. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonasi na chunga kanisa la Senta mimi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu niko Tabora mjini kanisa la Baptist, Efeso. Mimi naitwa mchungaji Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante sana watumishi wa Mungu. Kwa hiyo sasa, naomba tuingie moja kwa moja kwenye somo letu au mada yetu eh. Ukiangalia katika sura hii ya 53 katika kitabu cha Isaya, inaonyesha kwamba eh, mateso ya Yesu yalifunuliwa hata kabla yake, yakaonyeshwa namna atakavyokuja kupitia mateso na e, utaona hata yeye mwenyewe kwamba alikuwa tayari. Na ndiyo maana ukiangalia e, katika kifungu kile cha pili anasema, maana alikuwa mbele zake kama mche mololo na kama mzizi katika nchi kavu. Kwa hiyo alionekana kwamba, yani, sio kitu chochote alikuwa mlaini sana, na ule mstari wa pili bado unaeleza, unasema yeye hana, yaani kwamba tulimuona yeye hana umbo wala uzuri, yaani hakuonekana umbo lake kama ni zuri kwa watu, japo alikuwa amebeba uzuri kwa ajili ya kila mmoja, na watu walipomwona wakaona hana uzuri wala watu hawakumtamani maana katika yale aliyoyapitia kwa mfano, ule mstari wa tatu unasema kabisa kwamba alichubuliwa, yani hali yake ya mwili ikaharibiwa na akakataliwa. Alifika mahali watu wake wakamsukumia mbali, lakini akajikuta ni mtu mwenye huzuni, kwa sababu yeye alikuwa kila siku akitulilia sisi. Maisha yake yalikuwa yenye huzuni, kwa sababu aliandikiwa kupita kwenye mateso tu. Yesu hakuona hata siku moja raha. Afadhali hata sisi kuna wakati tunaweza tukafurahi sana, lakini aliwaza sana kwamba mbona nimekuja kwa ajili ya watu hawa, lakini wamenikataa. Na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao, yani watu huwa wanamficha, wanamkwepa, wanafikiri kwamba ni kama hajaja kwa ajili yao, na mateso anayoyapitia mateso anayoyapata wanaona kwamba ah, ya kwake tu mwenyewe mm, na ndio maana ninasema kwamba wakati mwingine sisi pia tunaweza tukapita katika mateso. Huwa naona tu mtu hata akitukanwa tu, akadharauliwa, lakini nani aliyewahi kupitia mateso akavuliwa nguo mbele ya hadhara ya watu akapigwa mijeredi ambayo mpaka inamiba nyama za mwili wake zinafanya nini zinanyofoka Eh? lakini wewe kutukanwa tu. Lakini utaona kwamba kila alipopitia yale mateso, Yesu alichokuwa natendewa, ukisoma Biblia inasema kwamba hakufunua kichwa chake kuyajibu walivyombeza, hakusema kitu, kwa hiyo alikaa kimya akaacha akakubaliana na Biblia inasema kwamba na Mungu aliridhia ali ayapate mateso yale ili kusudi sisi tusije tukapata mateso kama yale, kwa sababu sisi tutakiwa ndio tungepata mateso yale, lakini Yesu akaamua kutufunika, akatutangulia pale. Ndiyo maana katika kitabu hiki kinaeleza hayo. Kwa hiyo ndio maana ni nipende kusema tu, kwa sababu ni watumishi wa Mungu hapa basi wanaweza kutoa mchango e, wakaona kabisa kwamba kama nilivyosema kwamba ni kweli kabisa kwamba mateso naopitia Yesu hayawezi kulingana na mateso tunayopitia sisi. Kwa hiyo niombe niwapatie nafasi mchungaji nangi, ulivyosema ni hivyo. Ukisoma ule mstari wa kumi na mbili katika Isaya unasema kwa hiyo alimwa ali kwa hiyo nitamgawia nitamgawia sehemu pamoja na wakuu, naye atagawanya nyara pamoja, kwa sababu alimwaga nafsi yake hata kufa mm. Akahesabiwa ha pamoja na hao wakosao, walakini alichukua dhambi za watu wengi. Mateso tulio nayo au shida au misukosuko tulio nayo ni ya kibinadamu hmm, haina sehemu yoyote na mwanadamu mwingine hmm. Kila mtu ana matatizo ya kwake, labda na familia yake, labda ya kwake na biashara yake, labda ya kwake na mwili wake, labda ya kwake na magonjwa yake. Lakini Yesu matatizo aliyopitia, shida, kupigwa, kunyanyaswa, hmm, kutemewa mate, ni kwa sababu ya kuchukua zambi za watu, neno ambalo ni kubwa sana. Hakuna mwanadamu anayepata mateso kwa ajili ya mwanadamu mwenzake. Ni wachache sana, wapo. Tunawaona kama waliopigania uhuru, kina Nyerere, kina Mandela, eh, wapo wengi tu, kina Johnsoni, kina, eh, wapo wengi, lakini waliyachukua ya muda, sio kwa ajili ya dhambi za watu, walikuwa wanatetea kupata uhuru ili watu waishi kwa amani, lakini Yesu akachukua kwa ajili ya kuwasamehe watu madeni yao dhambi za watu akabebeshwa, akakubali kuzibeba ili sisi tuwe salama. Kwa hiyo mateso ya Yesu ni tofauti kabisa na mateso ya wanadamu, kwa sababu haya ilikuwa ni kulipa deni, alikuwa ni makali. Mimi nakubaliana kabisa na mchungaji aliyemaliza kusema kwamba mateso ya wanadamu hayawezi kamwe kukaribia mateso ya Yesu yeah. Mateso ya Yesu yako juu sana, na kila jambo lilompata Yesu lilikuwa na sababu. Mateso ya Yesu aliyapata ili yawe kama fundisho kwetu, ili kwamba hata kama sisi wanadamu tutakapokuwa tunapitia katika mateso fulani, tujue kwamba yupo aliyeteseka kuliko sisi yeah. O, wakati mwingine unaweza kukuta watu wanakata tamaa, inafika mahali wanasema kwamba o, mimi na mateso ya kufa kabisa, niko vibaya mno lakini Yesu anasema jifunditieni nila yangu mjifunze kwangu. Yeah. Maana mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo. Yeah. Yeah. Manake anataka tujifunze kwake. Manake mateso aliyopitia Yesu, hakuna mwanadamu anaweza kayapitia akaishi. Mateso ya Yesu yako juu sana. Na ndio maana inatakiwa wanadamu hata kama tungepitia mateso ya kawaida, tunge ya kawaida tungeyapitia ya kawaida tusifike mbali na kukata tamaa kufika mahali tukajinyonga tukajiua. Inatakiwa tumwamini Yesu na yeye ndiyo kielelezo chetu. Amen. Karibu mtumishi wa Mungu. Watumishi wa Mungu kama mlivyoweza kuzungumuza, hakuna mtu wa kufikia mateso yake Yesu. Kwa sababu mateso ya Yesu yalitengeneza kitu kikubwa ambao kilitengenezwa agano chipya, likawa limezaliwa agano lingine na ndani yake ikalazimika kuwapa umuhimu wa kwamba wazidi kukumbuka kifo hicho na kukitangaza kwa kila mwanadamu anayezaliwa, kwa sababu kifo cha Yesu kilikuwa cha samani na mateso yake yalikuwa ni ya samani, kwa sababu yalibeba uzito wa ulimwengu. Ni kweli, watumishi wa Mungu, maneno mnayo yazungumuza ni ya muhimu. Hata wasikilizaji, wasikilizaji wetu lazima watambue kwamba uzito wote wa dhambi zilibebwa msalabani na kwa jinsi hiyo tunaweza tukamwona Mungu bila shida. Hebu sikia huruma ya Yesu katika kitabu cha Luka 23 na tatu mstari ule wa 32 na mbili mpaka 33, wanasema wakampeleka kwa maliwali wengi, na mstari wa tatu na walipofika mahali paitapo Galikota Galikota, wakamsulubisha 34. Yesu akasema Baba, uwasamehe kwa kwakua juu walitenda. Amina, asante sana. Aa, niseme tu kwa kutaka kumaliza kipindi chetu, nionyeshe kwamba mateso aliyoyapitia Yesu hayawezi kulingana mateso tunayoyapitia sisi, kwa sababu mateso aliyoyapitia Yesu hakufanya dhambi yeah, bali yeye alikuwa anashughulika kuiondoa dhambi juu ya mwanadamu lakini sisi wanadamu tunateseka kwa sababu ya dhambi hmm, na ndio maana Biblia nazungumza kwamba alikuja ili aliyachukua yale mateso, masikitiko yetu, masikitiko yetu. Kwa hiyo ndio maana alikubali na Mungu aliridhia, Biblia imezungumza hiyo kwamba aliridhia kwamba Yesu ateseke kwa ajili ya Nangi, kwa kwa ajili ya Cosmas, kwa ajili ya Joseph Silbeti, kwa kwa ajili ya Gerardina na kila mtu aliyemwamini Yesu, kwa sababu tulitakiwa sisi ndio tungelikufa kwa ajili ya dhambi, kwa kwa hiyo lakini Mungu anasema aliridhia apitie katika mateso. Kwa hiyo niseme kwamba sijui kama watu wanatambua, ndio maana nataka nirudie, niseme kwamba mtu anaweza tu kusengenywa, yaani ukamkuta amewaka vibaya, wana nisema sana eh. ukipungukiwa kidogo unasema Mungu ameruhusu mateso kama haya, mimi kwa nini alale njaa? Yani hiyo haitoshi, kwa sababu ni sehemu ndogo sana. Lakini Yesu, Yesu akavuliwa nguo, Yesu akatemewa mate. Nani katikati yetu aliyewahi kutendewa hivyo? Yani, hujafanya kosa, hujatenda dhambi, lakini unapitishwa kwenye mateso na watu wanakuona hauna maana. Ndivyo watu walivyomwona, lakini Mungu aliridhia apite hapo, ili sisi tuweze kupokea usalama katika maisha yetu. Amen. Mpendwa, nataka ni ombe kwa ajili yako sasa. Kwa ajili ya kusikiliza kipindi hiki, Mungu akubariki sana. Na utambue kwamba mateso yako siyo makubwa ndiyo maana yapeleke kwa Yesu kwa sababu yeye alichukua mateso yako. Baba asante na kushukuru kwa neno lako. Mbariki kila mmoja aliyesikiza kipindi hiki katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri. nm ni usiku tena, usiniache gizani Bwana, msaada wako haukomi Yesu nilipeke yangu kanam