Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo mtumishi wa Mungu kuwa na maono. Kiongozi wa mjadala huu atakuwa mtumishi wa Mungu Joseph Silibet. Karibu tuwe pamoja mpaka mwisho wa kipindi hiki. Nakukaribisha msikilizaji wangu, mimi ninaye unayenisikiliza, naitwa mchungaji Joseph Silibet ambaye nakuletea mada ya kusema kwamba ni muhimu sana mtumishi wa Mungu kuwa na maono kwa kazi ya Bwana. Lakini tutakuwa na watumishi wa Bwana, wako hapa, utawasikiliza wakijitambulisha. Karibu sana mtumishi wa Bwana Mchungaji Nangi. Mimi naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi naitwa Mchungaji Gerard e Jonas Mayoli wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Mimi naitwa Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Msikilizaji wangu na, napenda sana kukujulisha ya kwamba mtu yoyote anayefanya kazi ya Mungu ni muhimu sana kuwa na maono. Kwa sababu bila maono haiwezekani hebu tutasikiliza akisoma mtumishi wa Bwana Cosmas Kanunu kwenye kitabu cha Luka 14:31 na 32, karibu baba. Asante nitasoma kama neno la Mungu lilivyoandikwa katika kitabu cha Luka sura ile ya 14 mstari ule wa 31 hadi 32. Au kuna mfalme gani akitaka kwenda kupigana na mfalme mwingine asiyeketi kwanza na kufanya shauri kwamba yeye pamoja na watu elfu kumi anaweza kukutana na yule anayekuja juu yake na watu elfu ishirini mbili? Na kama akiona hawezi, hutuma wajumbe kutaka shauri la amani, mtu yule akali mbali. Basi kadhalika kila mmoja wetu asiyeacha vyote alivyo navyo hawezi kuwa mwanafunzi wangu. Amina. Kwa hiyo napenda kuwakaribisha watumishi wa Bwana ili tulichunguze jambo hili. Nitaanza na mchungaji Nangi, karibu. Asante, mimi naona kwamba mtu yeyote anayetakiwa kumtumikia Mungu lazima awe na maono, kwa sababu kama huna maono, unafananishwa ni soswa na mtu ambaye ni kipofu haoni. Kwa hiyo utakuwa unaenda, tunajibamiza bamiza, na hutofahamu mahali ulikotoka, mahali ulipo na unakoelekea. Na ndiyo maana andiko alilolisoma hapo mchungaji anasema kwamba hivi mtu anawezaje kwenda kupigana vita? Lazima kwanza aone silaha zake, wapiganaji wake, na ajue upande wa pili kwamba huyo mtu anaenda kupigana naye ana wanajeshi wangapi? Kwa hiyo ni lazima uhesabu galama. Kwa hiyo ile ni, ni, ni, ni picha ya kukuonyesha kwamba e, unakoelekea kuna mwanga au kuna giza. Kama kuna mwanga basi unapita moja kwa moja, na kama kuna giza ufanye nini ili ile giza lipate kuondoka? Kwa hiyo ni muhimu sana kwa mtumishi wa Mungu kupata maono, na anayeweza kukupatia maono ni Mungu mwenyewe, ukimuuliza ukashirikiana naye. Asante sana, labda karibu sana mtumishi wa Bwana Jeradi uchangie. Kwanza kabla sijachangia, ni vizuri tufafanue maana ya maono ni nini. Maono ni mpango ambao mtu anaupanga kulingana na kazi anataka kuifanya, na tunapokuwa tunasema mpango, kuna mpango wa muda mfupi, kuna mpango wa wakati na kuna mpango wa muda mrefu na tunakubaliana kabisa kwamba huwezi kufanya kazi ya Mungu kufaulu kama una mpango kama una maono, maana yake huwezi kufaulu. Andiko ambao tumelisoma tunamuona huyu mtu Yesu anatoa kwa mtu anayekwenda kupigana vita kwamba lazima ahesabu kwanza gharama, ili kwamba asija kaenda vitani wakati hajakagua silaha zake. Lakini pia ametoa kielelezo kwa nani jenga mnara kwamba kabla hajaanza kujenga mnara lazima apige mahesabu, aone kwamba je, ana gharama, ana vifaa vya kutosheleza kujenga ule mnara, asija akaanza kujenga, mwishoni akafika katikati akashindwa, watu waliomuona wakamcheka. Kwa kwa lugha nyingine, nakubaliana kabisa kwamba maono ni ya muhimu sana katika kuifanya kazi ya Mungu. Bila maono, bila mpango, maana yake huwezi kufaulu chochote kile. Mtumishi wa Bwana Mchungaji kanunu hivchangia e jambo, mimi niseme kwa kifupi sana, kile unachokiona ndicho unachokitenda. Mwandishi mmoja wa salisafa anasema hivi, kile mtu anachokiona ndicho kilicho kwenye moyo wake na ndicho kinachotokea nje. Kwa mfano, mtu kama hajaona ushindi hawezi kushinda kama akiona kushindwa lazima ashindwe. Kama akiona hawezi lazima asiweze. Kwa sababu hiyo sisi kama wakristo na watumishi wa Mungu tunaona nini? kwa sababu ni lazima Yesu. Siku, siku moja akamwambia mtu mmoja, akakutana kipofu mmoja, akasema anataka kuona, akachukua topa akampaka macho Akamwambia unaona? Akasema naona watu kama miti. Kwa maana nyingine kuona kwake hakuona sawa sawa. Ilibidi Yesu amrudie tena akampaka mara ya pili. Yesu akamuuliza tena, unaona? Akasema sasa naona wazi wazi. Nifuate. Unaona? Ina maana bila ma kuona huwezi kufanya kitu chochote. Kwa hiyo mimi, ninachotaka kusema kwa wasikilizaji wangu na kwa watumishi wenzangu wa Mungu lazima kuwa na maono. Ukiwa na maono makubwa utafanya mambo makubwa. Kwa jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana pekee ili kila mtu amwamini. Mungu aliuona ulimwengu mzima, lakini akaanza Yerusalemu na Yesu, baadaye mitume kumi na wawili, baadaye sasa ulimwengu mzima umechampokea Yesu lakini alianza huko, alikuwa ameona mapema kabisa ulimwengu mzima, na mpaka sasa Ukristo umenea katika ulimwengu, kwa sababu Mungu aliona. Amen ha, msikilizaji wangu nafikiri unasikiliza vizuri sana ha. kwa jambo hili Yesu alikuwa anawaelezea hapa kwa Luka, aliangalia vita, lakini kuna jambo alizungumza kwamba asiye keti kuna kuketi kwanza ukae chini yeah, ili utafakari kwa jambo unalotaka kulianzisha kwamba je, inawezekana, lakini pia akazungumuza jambo lingine ambalo ni jambo la muhimu alilozungumuza hapa ule mstari wa wa, wa, wa. Akasema kwamba shauri alizungumuzia ile bi yake shauri, unatumia kujishauri, ukitafakari, unaangalia jeshu lionalo akazungumuza, ndio unaingia kuangalia sasa na uzito wa jambo nalotaka kulifanya kwamba je, uwezekano upo. Kwa hiyo mtumishi wa Bwana, tunataka tu kukujulisha kwamba ni muhimu sana. Kuna watu wengi wameacha wokovu kwa sababu hawakukaa chini wakatafakari kwamba, lakini kuna wachawi, itakuwaje? Kuna jambo hili nitalifanyaje? Kwa hiyo Yesu jambo hili alikuwa analizungumzia, alikuwa na sababu maalum laudo na nyongeza. Mchungaji Nangi, Aa, wakati unajaribu kueleza nime pata neno hapa katika Hosea sura ya nne nadhani mstari huu wengi wanaufahamu. Nilikuwa na wakati pastor Gerard anaeleza kwamba maono ni nini, nikaangalia kifungu kile cha sita kinasema, watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa. Kwa hiyo unapo tunapozungumza habari ya maono, maana yake ni kupata ufunuo, kupata ujuzi ule wa Kimungu. Mungu, Mungu anazungumza na wewe hata kama mfano tunaozungumza habari ya vita, yani unazungumza na Mungu anakuonyesha kabisa kwamba hii vita ni ya kwangu, wewe songa mbele. Tunamuona kama akina Yoshua mara nyingi sana, hata wakati anataka kuteka mji wa Yeriko. Bibi nasema kwamba Mungu alimf, alijifunua kwake yeah. Akamwambia na kila kitu, akasema go ahead. Kwa hiyo akaingia kupiga vita. Kwa hiyo, mara saba, e, mara saba. Kwa hiyo ina maana biblia inavyosema hapa, ukiingia bila maono, bila mafunuo ya Mungu, lazima kuna shida, utapata shida kwa sababu utaenda bila maarifa ya Mungu. Asante sana. Basi nataka tu nikazie kwamba, msikilizaji wangu, yaani ni muhimu sana ili uweze kufaulu kazi ya Mungu, hata ufaulu kuulisi ule uzima wa milele ni muhimu sana kuwa mtu wa maono. Kumbua mtu anayeketi, unakaa unaanza kutafakari kwamba ninaelekea wapi. Unajua mwelekeo, unajua unachokifanya. Kwa hiyo, utafanikiwa, utakuwa pamoja na Kristo milele na milele. Hakuna kitakachokutoa katika maisha ya kiroho. Nataka nikuombe, msikilizaji wangu, ili Bwana kubariki upokee muujiza wa maono zaidi. Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, namweka msikilizaji wangu mikononi mwako, husika wewe kumwongoza, mshike mkono, mpe maono ya safari ya kuja huko mbinguni. Naomba Mungu utukuzwe na msikilizaji huyu, katika Yesu Kristo Bwana wetu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.