Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi cha leo chenye kichwa cha somo, sababu zinazofanya watu washindwe kupokea miujiza yao, mchungaji Andrea Nangi atakuwa mwongozaji wa mjadala huu. Mpendwa msikilizaji, kwa mara nyingine tena, naomba nikukaribishe katika kipindi chetu cha Neno Uzima. Mimi ninayekuletea somo hili linaitwa Mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Ulambo, lakini pia na watumishi wa Mungu hapa ni wapate nafasi waweze kujitambulisha. Karibu sana, tukianza na mchungaji Mchungaji Gerard Jonas Mayori kutoka kanisa la Baptist Uliankuru, Mchungaji Kosma Mbunzari Kanunu kutoka kanisa la Baptist Efeso, karibu wasikilizaji wa vipindi vyetu, Mchungaji Joseph Silibeti kutoka kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Asante sana kama ulivyosikia watumishi wa Mungu wanajitambulisha hapa. Naomba sasa tukuletee somo letu zuri ambalo inawezekana wewe pia e, unahitaji muhimu katika maisha yako, lakini hujapokea majibu. Umekuwa umekuwa ukimtafuta Mungu, umekuwa ukimlilia Mungu, lakini bado hujapokea mahitaji yako, au hujapata majibu ya kile. Wengine pengine wapo wanataka watoto, wengine wanataka biashara zao ziweze kuboreka lakini matokeo yake badala ya kuboreka vizuri zinaendelea kusinyaa. Kwa nini? Kwa hiyo tuna somo hili zuri sana kama wewe uko karibu na kipindi hiki na umetega sikio lako, tunataka tuangalie moja ya sababu mo, au sababu chache ambazo watu wengi wanashindwa kupokea miujiza yao, na tunaona hapa katika kitabu cha Yeremia sura ya 17 kinaeleza wazi kwamba iko moja ya sababu ya msingi ambapo watu wengi wameshindwa kupokea miujiza yao. Tunaona kuanzia kifungu cha tano, anasema Bwana asema hivi: amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu, amfanyaye mwanadamu kuwa kinga yake, na moyoni mwake amemwacha Bwana, maana atakuwa kama fukara nyikani, hata ona yatakapotokea mema, bali yatakaja jangwani palipo ukame, katika nchi ya, ya chumvi isiyokaliwa na watu. Msara wa saba, amebarikiwa mtu yule amtegemeaye Bwana, ambaye Bwana ni tumaini lake. Kifungu cha nane kinasema maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji wenezao mizizi yake karibu na mto, hautaona hofu wakati wa hali ujapo, bali jani lake litakuwa bichi, wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua, wala hautaacha kuzaa matunda. Sante sana. Umeona hapa vifungu hivi vimetenganishwa, vinazungumza mstari wa tano mpaka wa wa, wa, wa saba unaeleza kabisa kwamba moja ya sababu ya watu wengi kushindwa kupokea miujiza yao ni kwa sababu wanawategemea wanadamu, wanaweka matumaini kwa wanadamu na ndio maana wanashindwa. Lakini mstari ule wa nane umeeleza vizuri na wa saba unasema kwamba lakini mtu ambaye anamtegemea mwanadamu, Mungu anafananishwa kabisa kabisa kwamba atafananishwa na mti uliopandwa kando kando ya mto ambao unapokea maji. Sasa inategemea maisha yako, sasa umewekeza wapi? Kwa Mungu au kwa wanadamu? Hapa watumishi wa Mungu wapo, ni wakaribishe waweze kutoa mchango wao kwamba je, wanakusaidiaje wewe mtu wa Mungu ambaye e, pengine umesubiri muujiza wako lakini hujapokea. Karibu watumishi wa Mungu, tukianza na Mchungaji Jerati. Ni kweli kabisa. Sababu zinazofanya watu wengi wasipokee miujiza ziko nyingi sana, na kama maandiko ambayo tumeshayasoma mwanzoni, ambayo tumeshatangulia kuyasoma mchungaji Nangi, tumeiona sababu ya kwanza kubwa kabisa ni wanadamu kuwategemea wanadamu wenzao. Hmm. Kwa sababu mwanadamu kama wewe hawezi kufanya muujiza. Miujiza inafanywa na Mungu. Miujiza ndio maana inaitwa ni miujiza, ni maajabu ambayo akili ya kibinadamu haitumiki ila ni Mungu mwenyewe kwa uwezo wake anatenda yeye. Kwa maana yake mwanadamu yeyote anapomtegemea mwanadamu mwenzie, maana yake miujiza hawezi kuiona. hawezi kuiona, hawezi kuona maajabu mm, ya Mungu yakitokea, na zipo sababu nyingi sana. Labda nimpe mchungaji Kanuna anaweza kaendelea pia. Karibu. Asante sana mchungaji Nangi kwa fundisho hili. Ah, mara nyingi ninapenda kusema hivi, mtu Mungu atabaki kuwa ni Mungu. Hmm. Anaposema amelaaniwa mtu yule amtegemee mwanadamu, maana yake ni yule aliyehamisha mawazo kwa Mungu na kuyaweka kwa wanadamu. Na nimeona watu wengi tu ambao wamehamisha mawazo yao wakayapelekwa kwa wanadamu, hawajafanikiwa kupokea mambo yao makubwa. Matokeo yake wamedanganywa na wamekuwa maskini na wamefilisiwa, na matokeo yake hawana kitu chochote. Hilo ni jambo la kwanza ambalo ni kuweka mawazo yako kwa mwanadamu mwenzako, ambao mawazo ya mwanadamu yana kikomo. Lakini jambo lingine la pili linapatikana katika Waebrania, Waebrania kumi na moja, inasema kwamba lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza, maana mtu amwendee Mungu ni lazima aamini ya kwamba yeye yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamtegemeao mm. unaona Thawabu ni baraka, thawabu ni miujiza mm. ambayo unaitegemea kwa Mungu. Kwa hiyo sababu ya pili kwa nini watu wameshindwa kupokea baraka zao ni kwa sababu ya upungufu wa imani zao katika Mungu. Ina maana inasema kwamba uh, pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, maana mtu anayemwendea Mungu lazima aamini bila kuona kwamba yeye yupo na kwamba huwabariki watu na kwamba huwapa mahitaji yao, na kwamba Mungu huwalisha, kwamba Mungu huwalinda, Mungu huwatunza, Mungu huwainua, Mungu huwakirimia uzima, Mungu huwapa watoto. Ukiwa na imani hiyo lazima upokee miujiza yako. Amen. Pasipo imani hiyo umefeli. Kwa kifupi, kwa msikilizaji wangu, tunahitaji kujua kabisa kwamba imani inapokuwa haipo usitegemee muujiza. Kumtegemea mwanadamu usitegemee muujiza, hmm. Eh, kweli, kwenye kitabu cha Ufunuo nakumbuka kama ile sura ya ishirini na moja au ishirini kuna neno linasema oga, yeah. yeah. waoga. Nataka niseme kwamba <laughs> oga hata umeamini ume, ume, ume, ume, ume lakini una, una hofu ya oga, kwa kweli oga ni, ni, ni, ni jaribu baya <laughs> yaani mtu aliye muoga hawezi mafanikio yake, maana Biblia inasema kwamba huyo mtu atakuwa atakuwa mmoja wapo wa wanaokwenda jihanamu yeah, sababu ya ule oga mm. Oga ni muhimu sana, lazima ugundue mtu au katae oga, huleta mm, hofu, hufanya usiwe mkamilifu. Ngoja nisome kifungu hicho. Haya, soma. Kiko katika Ufunuo 21 ule mstari wa 8 unasema bali waoga na wasioamini wa na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na waabudu sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika ziwa la moto. Kwa hiyo hii inayo woga ni kwenye mlolongo wa wasioamini na kila kitu. Kwa hiyo hiyo ni mchango mkubwa sana kwa mtu kushindwa kupokea miujiza yake. Asante. Kwa hiyo mtu anakuwa na hofu mm. anakuwa na mashaka kama alivyosema mchungaji hapo kanunu maana yake ni kwamba kwanza, matatizo aliyo nayo haamini kwamba yupo anayeweza kuyashughulikia, wanafikiri kwamba ni kama hayupo, na ndio maana inapozungumza Bibilia kwamba kumtegemea wanadamu, ndio maana ona nakimbia kwa waganga kienyeji. Mm, akiweka kwamba labda kule niende nitaweza kutibiwa, tapokea muujiza. Mm, kumbe kule ni changa la macho, lakini kweli maisha yetu, miujiza yetu yanamtegemea Mungu. Mm kwamba ni vizuri Ma, hapa ametumia maneno kwamba maana ule wakati wa uchache wa mvua ndio haya matatizo tunaokutana nayo mm. kwamba umeugua, sasa unafanyaje? Mungu yupo. Umeona, una njaa, Mungu yupo eh? na shida zingine. Kwa hiyo wala hautaangaika kwa sababu uko pamoja na Mungu nauamini kwamba yeye ndiye anaweza kutatua matatizo yako mm. kwa hiyo mpendwa msikilizaji, ni kushukuru sana kwa kutusikiliza siku ya leo. Katika kipindi hiki najua, inawezekana pengine kwamba umekuwa na mahitaji, umemsubiri Bwana wakati mwingine, labda umedanganywa, umeshawishiwa, ukahama, na unatakiwa ujue kwamba wewe umetoka kwa Mungu na maisha yako yako mikononi mwa Mungu. Kwa hiyo, hebu naomba umtumaini Bwana na Mungu atakwenda kukusaidia. matatizo yako ulio nayo na shida yako, Mungu anakwenda kukusaidia ili uweze kumtukuza na uweze kuona amani. Baba, ninakushukuru sana kwa kuwa leo umetuwezesha kukaa mahali hapa, niombe kwa neema yako kwamba wabariki wasikilizaji wote, na jua hawa wote waliosikia wako tayari sasa kukupelekea maisha yako na kukuamini. Naomba ukutane nao katika jina la Yesu Kristo, amen, amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.