Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linasema, Mungu ni baba na hawezi kutuacha. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayosema, Mungu ni baba na hawezi kutuacha. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Chob. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki, msikilizaji neno uzima. Ninakusalimia katika jina la Yesu mahali popote ulipo. Ni mimi mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheo, B Tabora mjini. Niko hapa kwa ajili ya kukushirikisha maneno ya Mungu tena kwa muda huu wa leo na siku ya leo. Niko hapa na watumishi wa Mungu ambao tuko tayari kwa ajili ya kushirikiana hili neno ambalo liko mbele yetu kwamba Mungu ni baba yetu hawezi kutuacha. Ni wakaribishe tu watumishi wa Mungu ili kwamba muweze kujitambulisha wasikilizaji wewe wetu waweze kuwafahamu. Karibu. Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu, kanisa la Baptist Nyanende, Shinyanga. Naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliwa mkoa wa Tabora. Mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutoka kanisa la Baptist Tabora mjini. Asante sana wachungaji watumishi wa Mungu. Maneno ya Mungu yanatupeleka sasa tukaweze kutafakari habari ya Mungu kwamba ni baba yetu, aweze kutuacha hivi. Kwa nini Mungu wetu tunasema hawezi kutuacha? Ina maana baba zetu au mama zetu wanaweza kutuacha, wazazi wetu au rafiki zetu au ndugu zetu? Kinasema ya kwamba kama vile kuku akumbatiavyo vifaranga vyake mm. vivyo ilivyo kwa Mungu wetu mm. kwa hiyo sijawahi kuona unajua, unaposema neno baba mm. maana yake ni yule anaelea mm. Sio kila mtu anaweza akawa baba mm. Ni sawa na neno mama, manake ni mtu ambaye anayenyonyesha mm. Si kila mtu anaweza akanyonyesha maana mm. Kuna wengine wamezaa watoto wakawatupa mm. kwenye madampo kweli na kwa hiyo hata baba, kuna wengine wamezaa watoto wamewatelekeza. kwa hiyo mm. huwezi kusema ni baba yule, ni mwanaume tu mm. anayeweza kuzalisha mm. Lakini unaposikia neno baba, manake ni mtu anayetulea mm. na kama anatulea, maanake yuko tayari kukutana na changamoto mm. zetu zote kama watoto wake mm. Ndio maana tunasema Mungu wetu ni baba. Kwa hiyo wasikilizaji wetu hapo waelewe kabisa kwamba Mungu kwamba anaweza kuwalinda siku oh, zote za maisha yeah, yao. Thamani yetu iko ndani ya baba yetu uzima wetu uko ndani ya baba yetu, maana ndiye anayejua tabu yetu, kula kwetu, kuoga kwetu, furaha yetu, huzuni yetu. Kwa hiyo nawaambiaje, wasikilizaji wetu, mtumishi wa Mungu, Mungu ni baba yetu. Yeah. Amen mtumishi wa Mungu Elija, siko mbali sana na mtumishi wa Mungu hapa, kwa kuendelea kusema, nikakumbuka Daudi akasema, tangu nizaliwe sijiona mwenye haki, akamefanyaje, ameachwa wala watoto wake wapi, barabarani, yani mwenye haki toka Daudi anasema toka amezaliwa je, kuona mtu wa Mungu au mtoto wa Mungu familia ya Mungu imefanyaje? Imetelekezwa na watoto wakawa machokora. mm. ujue huyo sio Mungu ambaye ndio baba yetu tunamsema katika maandiko ya matakatifu. Kwa hiyo Mungu ni baba safi sana, ndio vizuri, anaweza kutulinda kutuponya. mm. kila kitu kikawa kizuri. Kwa hiyo anastahili sifa na utukufu. Amen. Amen. Amen. kwa wasikilizaji wa juu wa jua, kipindi kicha neno uzima ya kwamba tunawaletea somo hili la Mungu ni baba waamini, kabisa kwamba wana uhakika na kila anachofanya. Kwa hiyo wanachopaswa wao kufanya ni nini wasikilizaji wetu? Kama Mungu ni baba yetu, Kukubali kumwamini huyu Mungu kupitia Kristo Yesu, wakae katika Mungu, wategemee kila kitu na mahitaji yao kwamba Mungu atafanya, wao waweke imani kwake, kwa sababu ahadi zake ni za kweli si za uongo. Amen. Amen. Amen. Amen. Mtumishi wa Mungu mihalalo na Mungu ni baba yetu, hmm. na hawezi kutuacha hmm. Wasikilizaji wetu nawaambia nini? na ni kweli. Mungu ni baba yetu na tena anaweza kwa sababu gani? Nimeona mara nyingi kwenye matukio sehemu nyingi sana, wameokota watoto wamefungwa kwenye malambo, wametupa kwenye majalala. Wengine pengine wanaenda wanatupa kwenye vyoo, wengine wanaenda wanatupa kwenye mitaro wengine wanatupa sehemu mbalimbali, bahati mbaya bahati nzuri, wengine mbwa zinaokota zile lambo, zinazai kuna chakula, zinapoenda mitaani wanasikia katoto kanalia. Huyu mama amebeba mimba miezi tisa, amejifungua kwa uchungu, amehangaika miezi yote, lakini tunaona anatupa. Kwayo, kwa hiyo ninachoamini kwamba Mungu peke yake, ndio maana anasema hayupo mwingine aliyeweza kutoa uhai wake kwa ajili yetu hawa wazazi, umtu unakaa tumboni miezi tisa, wengine wanaweza mpaka mwaka, lakini anasubudu kukutupa chooni, kukutupa jalalani. Ni Mungu peke yake ambaye hauwezi kukuacha. Kwa hiyo ninakiri kwa sababu naungana na watumishi kwamba hakika Mungu huyu ni Baba, amen. Tusome basi Zaburi ya ishirini na saba mstari wa kumi. Maneno ya Mungu yanasema, maneno ya Mungu yanasema, baba yangu na mama yangu wameniacha, huyu anasema Daudi. Mm, bali Bwana atanikaribisha kwake. Amen. Baba yako wa kukuzaa maana yake kwamba Daudi anazungumza kwamba baba anaweza kukuacha. Mm, mama anaweza kukuacha kama watumishi mlivyosema. Mm, kwamba ni wamama wangapi wanatelekeza watoto wao. Mm, lakini kuna swali moja Mungu akalizungumza akad, akad, kupitia Isaya. Mm, anauliza katika Isaya 49:15 na 16. Maneno yanasema, Je, mwanamke aweza kumsahau mtoto wake a anyonyaye hata asimhurumie asimu asimhurumie mwana wa tumbo lake? Mungu akakubali akasema, na hawa waweza kusahau, <laughs> lakini mimi sitakusahau wewe. Kwa hiyo msikilizaji wangu mahali popote ulipo, Mungu wako huyu ninayemhubiri katika siku ya leo, ebu sasa fungua moyo wako maana huyu Mungu alimtuma mwanaye Yesu Kristo awe kipatanisho chako wewe na Mungu wako. Ulikuwa na ufwa kati yako wewe na Mungu wako, lakini Mungu akaona hapana, ngoja nikaweke tumaini kwa hawa watu wanaoteseka. Rafiki yako anaweza kukukataa, rafiki yako anaweza kukusaidia, rafiki yako anaweza kukubeba, lakini kafika mahali akasema nimechoka lakini huyu Mungu yeye, ukitembea katika maagizo ya kwake hawezi kukuacha hata siku moja. Huyu ni Mungu ali mwaminifu sana. Huyu ni Mungu mwenye enzi sana. Huyu ni Mungu mwenye mamlaka sana. Yeye anasema hawezi kukuacha msikilizaji wangu mahali ulipo, unachopaswa tu ni kunyenyekea na kumwangalia Yesu Kristo, kile ambacho alikuja kukifanya hapa duniani, maana Biblia inasema kwamba yeye alikuja kutafuta kile ambacho kilikuwa kimepotea na kilichopotea ni wewe mahali ulipo msikilizaji wangu, kwa sababu najijua kabisa. Na huyu Mungu anataka ufungue moyo wako kabisa, umtazame huyu Mungu anayeweza kukusaidia hata marafiki zako akikutenga, hata ndugu zako akikutenga, hata baba yako akikukataa, hata mama yako akikuacha, wa wako. Watu wengi walitupwa kwenye rambo kama mtumishi wa Mungu alivyosema, lakini sasa inawezekana ni mawaziri wakuu, kwa sababu Mungu hakuwaacha kabisa. Haijalishi walitupwa katika mazingira gani, Mungu waga anaachilia yatokee, ili kwamba siku moja Mungu atakaposimama ili watu wajue kwamba huyu ni Mungu anayetunza watu wake. Hebu fikiria mtu alitupwa kwenye hali ambayo ni hatarishi sana, lakini Mungu hakumwacha. Ndiyo maana Mungu anasema anawajua watoto wake hata tangia hawajazaliwa katika tumbo la mama zao. Kwa hiyo msikilizaji wangu ni lazima uelewe jambo hili, na katika siku ya leo tuko hapa na watumishi wa Mungu wamejaribu sana kukuasa kabisa kwamba Mungu ni Baba yako, hawezi kukuacha hata siku moja yeah. Mtumishi wa Mungu Renatusi hivi yeah, ni nini kinasababisha kinasababisha hata mama wanatupa watoto kabisa, amemzaa anatupa mtoto, ni kwa sababu si mama si mama, si mama. kabisa Amemlea lakini amemlea ame amebeba ame, ame mimba miezi tisa au mwaka kwa sababu sifa ya mama ni yule anaelea na kunyonyesha kabisa hmm. sio yule anayetupa sio yule anayetupa kwa hiyo Mungu anasema kabisa kwamba hao wanaweza kufanya hivyo si ndio yeah. lakini Mungu amesemaje hapo ya hawezi kufanya hivyo. Ya yeah, hawezi kufanya maana anajiita ni baba. Hata siku moja. Hata siku moja. Kwa hiyo wako salama wasikilizaji wetu. Tuko salama. Wanachopaswa wafanye nini? ni kama alivyosema mtumishi wa Mungu, ni kumwamini, ni kumwamini Bwana Yesu kwamba katika yeye wako salama, wako salama, wako salama. Amen. Mtumishi wa Mungu, nacha kuongezea, yani nachojebu kuwambia wasikilizaji wa kipindi kicha nene uzima, hakuna mzazi yoyote aliye mvumilivu na mwaminifu na wakweli isipokuwa ni Mungu pekee yake. Usihofu kuokoka, usihofu kumwamini Yesu, usihofu kumfata huyu Mungu tunayemhubiri hapa, eti kwa sababu ya wazazi wako. Kuna siku watakuacha, lakini yep, Mungu anaishi. Amen, jina niseme tu Mchungaji Daniel Mayunga kwamba, yani, hayupo ambaye anaweza kukulea Hebu tafuta kwa maisha ya kawaida ya kibinadamu, unaweza kwenda kwa ndugu yako au kwa mama yako au kwa rafiki yako akakusaidia, siku ya kwanza, siku ya pili, siku ya tatu anasema nimechoka. Hata mimi ndio nimekuwa msaada kila siku anakuja kwangu, huyo ni mwanadamu, anachoka. Lakini Mungu hawezi kuchoka, amina, amina. Mungu hachoki, hata atakubeba miaka yote. Una miaka mingapi? Una siku ngapi? Umenenewa mangapi? Umesoma mangapi? Lakini hajawahi kuchoka kwa hiyo wanadamu wanaweza kuchoka lakini sio Mungu peke yake. Amen. Mungu hawezi kuchoka, huyu ndiyo tunayetakiwa kumwishia. Niombe wasikilizaji wetu kwamba ushauri wangu, hata Rose Muhando aliimba, ni bebe Yesu mikononi mwako, niwe Salam. salama waende kwa Yesu awa bebe, huyo hatachoka kama aliweza kumwaga damu yake pale msalabani, aliweza kupigwa akachubuliwa, akatoa damu yake, akaomba pale msalabani, akavuliwa nguo, akatemewa mate, akubali kubeba msalaba. Haipo mwanadamu wa hivyo. Tumeona umeenda kwa watu wengi kuazima hata pesa ulipokuwa na shida, ulipokuwa umelazwa, lakini wakasema hawana, lakini wana maisha mazuri. Lakini Yesu alikubali kutoa mwili wake. Nenda kwake huyu utakuwa salama. Amen. Basi msikilizaji wangu mahali popote ulipo, na nimalizie tu kusema kwamba Mungu pekee ndiye baba yetu wa kweli kabisa, na kama ni baba yetu wa kweli, hebu sasa mrudie Mungu huyu ambaye atakuwa ni baba yako siku zote. Na wakati huu sasa, tunapoendelea, unapoendelea kutafakari neno hili, ninaomba nikaombe na wewe msikilizaji wangu mahali ulipo. Basi tuombe. Mtakatifu wa Israeli Mungu mwenyezi na mamlaka, ni wakati mzuri tena kwa ajili ya wasikilizaji wetu kwa kipindi hiki. Neno uzima, Bwana Yesu kawasaidie watoto wako, Mungu wa mbinguni, wakinge na walinde usiku na mchana katika maisha yao. Ninaelewa mfarume wa farume ni wewe pekee uliye baba yetu katika maisha yetu, wasimamia hata watoto wako waweze kujua hili na sana. Mungu wa mbinguni, gusa mioyo yao ili ya kwamba waweze kukuamini wewe, mwokozi wetu, ya kwamba waweze kubaki kuwa katika mkono salama, mkono wakwako. Mfarume wa farme. Pokea sifa na heshima na utukufu kwa sababu naweza katika jina la Yesu uliye bwana na mwokozi wetu Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri