Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linasema, unaposikia neno uwepo wa Mungu unaelewa nini? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo inayosema, unaposikia uwepo wa Mungu unaelewa nini? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Renatus Kanunu kutoka kanisa la Baptisti Nyenende. Karibu uambatane pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. Amen basi, ninayo furaha tena siku ya leo, Mungu ametupa neema katika wakati huu kama ilivyo ada yetu kukutana kuyazungumza maneno ya Mungu. Mungu wangu nawabariki sana. Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu wa kanisa la Baptist Nyanende. Nimeambatana na watumishi wa Mungu. Kwa jina letu mchungaji Elias Sizya kutoka kanisa la Baptist Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Ah, asante sana kwa jina naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kutoka kanisa la Baptist Tabora mjini. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Cheyobi Tabora mjini. Amen. Mungu awabariki sana watumishi wa Mungu, watumishi wa Mungu. Mungu anatamani sana tutembee katika uwepo wa Mungu Amen. Tama, uneno uwepo, manake ni pale Mungu alipo, kwa sababu unajua unapokaa sehemu Mungu alipo kuna kuna faida nyingi. Labda naweza nikasema kwamba hivi, kuna unaposikia mfano kwamba tuko kwenye uwepo wa Mungu unaelewa nini? Yeah, yani kibiblia maana hili neno wezi kulipata mahali pengine ndani ya Bibilia. Amen. Uwepo wa Mungu yaani ni mahali ambapo Mungu ameweka makao yake kwa ajili ya kuhudumia watu wake, yeah. Na tunapokuwa ameweka makao, tunapata nini? Mahali alipo Mungu pamejaa sifa. Amen. Kuabudu mm -hmm, kutukuza mm -hmm, amani mm -hmm, furaha, uvumilivu. Kwa hiyo kuna kila aina ya matunda yenye mafanikio yenye kuleta furaha kaio kwa ni jambo jema kwenye, na vipi, kuna hasara yoyote mtu anaweza akaipata anaposhindwa kuwepo katika uwepo wa Mungu? Na maana ukiondoka kwenye uwepo wa Mungu unaonekana ni mwasi, kwa sababu hata Adamu alifanya jambo hilo, akaonekana ameasi na akafukuzwa kwenye eneo, sasa awe mbali kabisa na Mungu, akaiona mtu mwasi. Amen. Mtumishi wa Mungu Daniel Mayunga, wewe unalionaje hili neno, kukaa katika uwepo wa Mungu, kuna, kuna, kuna faida yoyote? Ndio, kuna faida, kuna yeah. faida kabisa, kuna faida. Kwanza tu neno uwepo ni utimirifu wa Mungu Amina. Amen. usio na mapungufu yoyote Hallelujah, na tunashuhudia watu wengi ambao walikuwa nje na uwepo wa Mungu, mfano Sauli, mm. alipohama tu kwenye uwepo wa Mungu yeah. yes. mambo mabaya yalimsonga. Hata wasikilizaji wetu wanapaswa waelewe. yeah. Amen. Kwa hiyo kuna hasara kubwa. Kuna hasara kubwa kubwa. Mtumishi Tumaini, kukaa kwenye uwepo wa Mungu, nini kinakuja kwenye akili yako? Unajua mchungaji, ulipoleta neno hili nimeona kama kuna kitu fulani ambacho kimeleta kimeleta kitu fulani katika moyo wangu, maana ninajua kwa mfano unapokaa ndani ya nyumba kwa maisha ya kawaida, uko ndani ya nyumba, halafu mvua inanyesha, na mtu ambaye yuko nje mvua inanyesha, ni yupi ambaye anaroana? Yule ambaye yuko nje lazima roana, lakini wamba uko ndani uweze kuroana? mm. Kwa hiyo unapokaa katika uwepo wa kimungu, pale kuna hazina zote. Amen, kweli, pale kuna hazina zote mm na unapotoka nje ya uwepo wa Mungu, na ndio maana unaweza kushambuliwa na kila aina mm. ya majaribu mbaya, wanakunyanyua yani kila mdudu, kila adha, kila zuruba zinakusonga wewe, maana hauna ulinzi. Kwa mfano melea kwenye kitanda haujawekewa neti, mdudu mm. wanakushambulia wadudu inashambulia chini, kama umejifunika net unakoroma vizuri sana maana uko mahali ambapo ni salama. hebu Amen. Amen. Amen. Amen, naomba tuangalie vitu kadhaa hapa kwenye hii Luka kumi na tano mstari wa kumi na moja tuone madhara ya kutoka kwenye uwepo wa Mungu. Mungu anajifunua kupitia mfano wa huyu baba na mtoto Akasema mtu mmoja alikuwa na wana wawili, yule mdogo akamwambia babaye, nipe sehemu ya mali inayoniangukia akawagawia vitu vyake. Hata baada ya siku si nyingi, yule mdogo akakusanya vyote, akasafiri kwenda nchi ya mbali, akatapanya mali zake huko kwa maisha ya uasherati. Umeona ule mstari anasema mm. akatapanya nini? Kwa, kwa, ni, kuna vitu gani tunaweza tukaviona hapa? Huyu mtoto alipotoka kwenye uwepo wa baba yake kuna vitu tuna tunaanza kuviona hapa, mtumishi wa Mungu. mm. nini unakiona pale Mchungaji Mayunga mm? <laughs> Yaani alipotoka kwa... kwenye alikuwa na kana wazazi, lakini sasa ametoka kwenye ule uwepo wa wazazi mm. nini Biblia inazungumza hapa kwenye mstari wa 13, ya yaani, kwa mtu huyu tu moja kwa moja tunaona vitu vingi vinaharibika. Ndio kitu cha kwanza ile tabia tu, amen, ile tabia kwanza wakati akiwa kwa baba yake hakuwahi hata siku moja kufikiria hata mambo ya washarati. Lakini tunaona hapa anafikiria mambo mabaya. Yaani mtu anapoondoka tu katika yani uwepo wa wazazi wake kama huyu mtu ambaye ni, ni, ni, ni mfano ambao tunazungumza kwenye habari ya uwepo wa Mungu. Mtu akiondoka tu kwenye uwepo kuna mambo mengi mabaya atakayowaza. Kwa mtu akitoka kwenye uwepo wa wazazi mm. tayari huyo mtu amekuwa ni hatari, ni hatari sana. Kwanza niungani na nye, ni unapokana wazazi, huwezi kuwaza ule nini, huwezi kuwaza sabuni, huwezi kuwaza mafuta, huwezi kuwaza nini, maana hivyo vyote baba navyo, baba vipo. Yani we ni kufika, unatumia tu, lakini unapoondoka kujitegemea kuanza maisha na. Maana kama hakuna mafuta hata utadaiwa wewe, kama ni kila kitu unadaiwa wewe, kama ni ungu meishi unadaiwa wewe. Kwa hiyo unaona sasa, kumbe aha, kumbe kulikuwa na muziki fulani, na watu wengi hawajui hilo. Kwa hiyo nikurudie, mchungaji <coughs> mchungaji wangu pale <coughs> kwa hiyo kijana anaanza kutafakari washerati, hmm. Kwa hiyo washerati ni matokeo kuwa nje ya wazazi kabisa, uwepo wa wazazi wake. Maana ilikuwa kila wakati tu, yawezekana huyu mzee alikuwa akimwonya kwamba haya sio vizuri, hii njia sio nzuri, fuata hii njia iliyo njema. Kwa hiyo mchungaji Tumaini Na. unaniambia kwamba huyu kijana alipotoka tayari anaanza kuingia kwenye majukumu kabla ya wakati wake Na. Na. Na. anaanza kuingia kwenye majukumu ya kwake sasa ule uwepo wa wazazi ulimfunika, ulimfunika. Kwa hiyo nataka kuniambia kwamba thamani yake inapotea, inapotea no. Inapotea, ndio tayari. Kwa hiyo wewe tayari kupewa jina lolote, lolote no. lile. Mwizi kama ni mhuni, jambazi, eh, kahaba eh, malaya, mshirikina, kwa lolote hey, kwa sababu <laughs> ameasi, ameasi ababu <laughs> <laughs> <Bwana Yesu asifiwa laughs> wow Anasema katika mstari wa 10 alipokuwa amekwisha tumia vyote, njaa kuu iliingia nchi ile, yeye naye akaanza kuhitaji. Naona neno hilo, naye akaanza kuhitaji. Mchungaji sisi, hebu, huyu mtu tunaona, huyu kijana tunaona anakuwa muhitaji lakini hakuwa muhitaji inavyoonekana, akaanza kuhitaji. Maanake mwanzoni hakuhitaji. Tunaona uhitaji wake ulikuja kupatikana kwamba afanyike kuwa muhitaji baada ya kutoka kwenye uwepo wenye kila kitu, kwa hiyo akajitenga. Kwa hiyo baada ya hapo, inaonekana akaingia katikati ya uhitaji, na uhitaji ulimsababisha akutane na watu wabaya zaidi, kumpeleka mahali pabaya. Anaendelea nasema kusaga, kusaga okay hivi akaenda akashikamana na mwenyeji mmoja yeah, wa nchi ile naye alimpeleka shambani kwake kwa kulisha nguruwe yeah. <laughs> Unajua <laughs> <laughs> ukishatoka tu kwenye uwepo, <laughs> eh, watakupeleka watu watu popote wanapotaka yeah. Hata kama upendi kama ni kuzibua choo utazibua tu <laughs> kwa sababu <laughs> wewe unachofuata pale ni kwa sababu unajua huyu mtu kwanza, alitumia mali hizo, hakuwa anaingiza chochote mm. Alikuwa akitumia tu, alikuwa akitumia na hakuzoea hivyo. Baba yake kila anapotoa matumizi, inaingia wow. Inaingia lakini huyu alikuwa, alikuwa anatoa tu. Na wapo wengi ambao Mungu amewabariki, baada ya kuwabariki wakasahau kuwa ni Mungu amewabariki. Ndio. Wakaenda huko, anasema, akawa akitamani kujishibisha kwa maganda waliokula nguruwe, wala hapana mtu aliyempa kitu. ha. mm. yeah. Hata, Ndiyo. Yesu. Ndiyo. Hata Yesu, hata Yesu, hata Yesu amesema hivi, mwana hukaa nyumbani siku zote lakini mtumwa akae nyumbani kwa lazima mm. akafanye tu vya ajabu, ndio matokeo haya. Kwa hiyo nini ushauri wako ushauri? Unajua, hili lilikuwa kwamba huyu mtu ajifunze, na ndio maana ukiendelea mbele zaidi utaona sasa anaanza kukumbuka. ah, yale yalikuwa ni mambo ambayo Mungu aliyaruhusu kwake. Kwa hiyo unataka kuniambia, labda nikukatisha tu haraka kwamba kuna watu leo hii wanaishi maisha fulani kwa sababu wametoka kwenye uwepo wa Mungu? Ni kweli, ni kweli, yeah. ni kweli. Kwa, kwa hiyo, warudi, warudi, warudi alipozingatia moyoni mwake. Kwa hiyo wazingatie moyoni, msikilizaji wangu yeah. Hayo ni madhara ya kutoka, yeah. kwenye uwepo wa Mungu. Amen. Unapotoka katika uwepo wa Mungu unakosa thamani. Unapotoka katika uwepo wa Mungu huwezi kuona tena ile sura ya baba yako ndani yako. mm. Sura ya familia. Kwa hiyo mtu yeyote ana uwezo wa kukupachiku na vyoweza navyoweza. Kwa hiyo ni bora ukarudi. mm. Nami uh -huh. ni jioni ya leo na ni usiku mzuri kabisa wa leo na ni wakati mwema kabisa. mbona nataka ni kushauri rudi kwenye uwepo wa nani, wa Mungu. Rudi nje na uwepo wa Mungu, uwepo wa Mungu. Uh, tegemea mapepo uh, nje na uwepo wa Mungu tegemea ukimwi. Yeah, ni kweli, nje uwepo wa Mungu. Tegemea ulevi. yeah, ndio, Wei, wizi mm. na mambo yote yanayofanana nayo mm. na mtumishi wa Mungu katika somo lililopita alitwambia na wote wayatendayo hayo mwisho wao ni jehanamu. Nafikiri umeniona, na Mungu akubariki. mm. Tuombe. mm. Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, tunatamani kukaa katika uwepo wako, tunatamani kukula katika uwepo wako, tunatamani kulala katika uwepo wako. mm. maana katika uwepo wako tunakuwa na thamani, katika uwepo wako tunakuwa na sura yako baba namweka mikononi mwako wa msikilizaji wangu anayenisikiliza jioni ya leo. Yesu Kristo mlejeshi katika uwepo wako, muoneshe thamani ya uwepo wako ndani ya maisha yake. Asante Mfalme wa amani, kwa sababu atatafakari maneno haya na atarudi kwa baba yake tena katika jina la Yesu Kristo, amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.