Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahoji: je, jehanamu ipo? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kutazama mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliua. Karibu, huambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Karibuni tena katika kipindi hiki cha neno uzima, wasikilizaji wote mahali mlipo. Tunakwenda kuanza sasa neno letu la Mungu kupitia mafundisho haya ambayo Mungu ametupa neema leo kukuletea masikioni mwako ili ujue kinachoendelea katika maisha haya tulionayo siku za mwisho. Leo tutakuwa na kipindi maalum ambacho kinasema ya kwamba je, kuna mahali panapoitwa ziwa la moto au jehanamu? Kwa sababu ni wengi hawana hofu na hili jambo, wanajua kwamba maisha ndiyo haya hakuna kitaweza kufanyika tena baada ya maisha haya, lakini katika agano jipya na agano la kale utaona hii sehemu ipo, kwa sababu Mungu ana mpango wake wa kuweza kufanya mambo ya kutisha na maangamivu kupitia ile ziwa la moto au jehanamu. Kwa hiyo niko pamoja na wachungaji kutoka sehemu mbalimbali ambao tumekutana leo katika kukuhudumia msikilizaji wetu mahali ulipo, kipindi hiki cha neno uzima. Kulia kwangu hapa na mchungaji, naomba ajitambulishe naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo niko katika saa la Baptisti Tabora mjini na hapa. Naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu, niko, Shinyanga. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu. Hao ndio watumishi wa Mungu ambao tutaungana nao ili kuweza kukupa shahabari na mchango juu ya kukusaidia juu ya tamko la Biblia juu ya ziwa la moto au jehanamu. Kwa hiyo, ningependa kuwapa nafasi watumishi wa Mungu hawa ambao nimeungana nao muda huu, ili waweze kuchangia na kujulisha, je, ni kweli ni mahali halisi kabisa papo au hapapo? Asante ndugu mchungaji Elias Sizia kwa ajili ya kutukaribisha siku ya leo kwa ajili ya mada hii. Na ni kweli juu ya mada hii, kweli jehanamu ipo. Wengi wamejiuliza kwamba jehanamu ipo au haipo. Niwahakikishie tu wasikilizaji mahali walipo kwamba jehanamu ipo. Jehanamu ipo. Kama haipo jehanamu, wakumbuke kipindi cha garika, kipindi cha garika. Je, ilikuwaje? Hakuna kitu ambacho Mungu anasema kisitimie. Mungu akisema, amesema lazima litimie tu. Kwa hiyo, uwasifanye maovu, uwasifanye vyovyote vile; kwa hiyo wasifanye maovu, wasifanye vyovyote vile, wakifikiri kwamba jehanamu haipo Ukianzia Mwanzo mpaka Ufunuo, mahali popote Biblia inasema jehanamu ipo. mm. jehanamu haiwezi kuacha kuwepo, ipo. Kwa hiyo niwaambie tu kwamba ni afadhali wafanye mapenzi yale ya Mungu, lakini wasifikiri kwamba, wasijidanganye kwamba ufalme, uh, jehanamu haipo na ufalme wa Mungu haipo. Kipindi hata Noa, anawaambia kwamba jamani, tutengeneze maisha yetu, kuna gariki inakuja, watu walimdharau Mchungaji, anataka nikwambie mchungaji, sisi kwa ya kwamba watu hata sasa hivi tunapohubiri na tunapowaeleza hivi, kuna watu wanatuona kwamba tumechanganyikiwa na tunasema vitu ambavyo havipo, lakini hata nu walimdharau, lakini badala yake walikuja kuona. asante sana, karibu, mchungaji Daniel. Asante sana mtumishi wa Mungu, nafikiri jambo hili msikilizaji anapaswa kuelewa, jehanamu tena ni sio mahali pa kuzoea <laughs> Yaani <laughs> ili jina tu ningekuwa mimi sasa hivi tu ningekata shauri pale yeah. Kwa sababu so neno jehanamu ni nzito sana nizito. Tofauti na jinsi anavyofikiri, mm. Jehanamu, yani ukifuatilia historia ya jehanamu kuna mateso ambayo hajawahi kupitia msikilizaji wangu. Jehanamu kwanza, bibi nasema huko jehanamu hata kifo kinakimbia kifo, mm. Kinakimbia mauti ile inakimbia unatamani, ufe haufi. Na pili, kunafunza kule, kunafunza jehanamu special kwa ajili ya watu ambao hawasikisikii. Kuna unabii unasema hapa, unabii unatolewa katika Luka, hii sura ya sita, ule msari wa ishirini na tano Biblia nasema, ole wenu ninyi ambao mmeshiba sasa, kwa kuwa mtaona njaa. Ole wenu ninyi mnaocheka sasa, kwa kuwa mtaomboleza na kulia. Jehanamu ipo, mtu wa Mungu, nami niungane, tuna watumishi wa Mungu wa kusema kwamba ipo. Najua watu ni wabishi mno <laughs> watu wanasumbua mno mm. Kwa kweli, sidhani kwamba kama tu mimi mwenyewe mwanadamu, nafikiri asehemu nachoka kushughulika na mwanadamu mm. <laughs> <laughs> Mungu nafikiri ni zaidi na hiyo, na, na lazima kuwepo na adhabu na maana tukisoma katika kitabu cha Ufunuo anasema kwamba aliwaona watu wakubwa kwa wadogo, na bahari zimewakataa watu mm, wakaja kwenye hicho kiti cha enzi cheupe, ili kila mmoja ahukumiwe kulingana na alivyoishi. Biblia inasema kwamba wale ambao hawakuonekana kwenye kitabu cha uzima mm, walitupwa katika ziwa lani? la nini? la moto, la moto. Kwa hiyo ziwa la moto lipo, jehanamu na ukisoma enzi za Biblia kulikuwa na katika Rumi kulikuwa na shimo linaitwa Gehena ambalo mm -hmm. lilikuwa linawaka moto masaa yote ishirini na manne kwa sababu alikuwa natupia watu takataka. Kulikuwa na kila aina ya wadudu. Kwa hiyo hata kule, kama alivyosema mtumishi wa Mungu <laughs> Daniel pale kwamba kuna kila aina ya, ya, ya, ya, ya dhoruba mm -hmm na hatuna maneno mazuri ya kuelezea, lakini tu kama ilivyosema kwamba ukisikia tu neno jehanamu, hata kama umelewa lazima pombe ikate, kwa sababu hata funza walioko kule hawatakufa kwa sababu ya moto, isipokuwa <mulisimu> <mulisimu> muhusika wa lile swala la kule <mulisimu> ni ile mtenda dhambi <mulisimu> <mulisimu> kwa hiyo Biblia inasema kwamba wakati mwingine mtu ataungua kidole kidogo, hii kucha tu itachukua miaka elfu moja ndio inaisha <mulisimu> <mulisimu> <laughs> lakini maumivu yake yatakuwa ni mwili mzima, lakini kucha tu kidogo kuisha ni mwaka ni miaka siyo chini ya elfu moja. Sasa mm, kidole kinaisha lini? Sasa unaweza ukaona ni kwa jinsi gani haya mambo siyo ya kuchezea. Na namshukuru Mungu kuiweka jehanamu kwa sababu Yangala wengine tatufuta machozi kwa kazi tuliyoifanya <laughs> maana haki itakuwa imetendeka. Amen. Amen. Eh, kwa hiyo jehanamu ipo, na bwana, niongeze tu, hebu chukua kwa hali ya kawaida hmm. mtu hata kama amelewa, kwa mfano, tuna gereza hizi jela tu za hapa duniani kwamba mtu akifanya uhalifu au mtu kama amelewa, ukimpeleka kule sero, wanavyogongwa mpaka pombe na kata na watu wengi waga wanalia huku kwamba ah, kule nje wao wanapiga na hata kama mtu alienda kule alikuwa ni mharifu, akirudi huku ni raia mwema, maana mm. anajua. Lakini sasa jehanamu ni zaidi, ni zaidi ya mia moja. Asante, yeah, sana. Hayo ndiyo maoni ya utumishi wa Mungu, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Radio Uzima. Lengo ni kukujenga ukae katika imani. Lengo ni kukukumbusha kwamba kama kuna mahali huko kinyume na jehanamu iko mbele yako, ni lazima ujele kuiandaa. Tunaona mfano mzuri katika Luka 16:19 hadi 31. Hatutasoma zote lakini nataka nikujue ya kwamba Yesu alionyesha picha ya jehanamu baada ya Lazaro kufa na yule tajiri ambaye alikuwa na kuishi kwa nasa, akafa. Kwa hiyo wakatofautiana jinsi ya kutenganishwa maisha yao. Kwa hiyo kwamba tajiri aliingia katika mateso ya jehanamu, lakini Lazaro akawa katika anga au mbingu ambayo tunajua kwamba ni ya mapumziko. Kwa hiyo jehanamu ni nani, watakaoenda jehanamu? Sasa hapa ndio lazima tuangalie kwamba jehanamu kama ipo sasa, ni ni, watu gani watakao ingia jehanamu? Inaonekana katika Mathayo ile ame? Katika Mathayo ile 25 mstari wa 46 Yesu mwenyewe alisema na hao watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele, bali wenye haki watakwenda katika uzima wa nini? Wa milele. Waovu na wenye dhambi ambao hawataki kumwamini Yesu, ambao maisha yao yanayumbayumba yumba, hayana msimamo, hmm. Ka, hata kama hapo kanisani, Biblia inasema kwamba Yesu atawakataa, atawaambia waende zao katika mateso ya nini? Ya milele. Ni wapi hapo? Hapo ni jehanamu, kwa kadri ambavyo Biblia inaita ziwa la nini? La moto. La moto. Hata katika Ufunuo 20:15 utakuta kitu kile kile Yesu anasema ya kwamba na iwapo mtu yoyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupa katika ile ziwa la nini? La moto. Kwa hiyo kuna sababu kubwa ya kutafuta ukweli na kufuata ya kwamba kama hujamamini Yesu jina lako lazima kuandikwa katika kitabu cha nini? Kama ukimkataa Yesu jina lako halitoonekana katika kitabu cha nini? Cha uzima. Cha uzima. Kwa hiyo utakwenda zako katika ziwa la nini? La moto. Na hata katika Ufunuo ishirini na moja mstari ule wa nane Yesu aliendelea kumwonyesha Yohana kitakachokuwa ya kwamba bali waoga na wasioamini na wachukizao na wauaji na wazinzi na wachawi na hao wabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika ile ziwa liwakalo moto, na kibe hiyo ndio mauti ya pili. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima, mahali ulipo, tunaomba Mungu akuse maisha yako, usiende na dunia hii, usiende na maisha haya usiende na wakati huu, maana unaenda kupita. Yanakuja maisha mengine ambayo yatakuwa ni mbinguni milele kwenye uzima au jehanam, ambapo kutakuwa na mateso. Kwa hiyo kukuletea kipindi hiki, kukuletea maneno haya ni mpango wa Mungu, ili apate kugusa maisha yako. Ukiwa nyumbani kwako unasema kipindi hiki, tubu wewe na nyumba yako upate kuokoka, kwa sababu siku zinakuja. Hivyo basi chukua hatua mahali ulipompendwa, kama unapendelea dhambi, kama unapendelea nasa mbalimbali Biblia inasema kwamba sehemu hiyo ya jehanamu wataingia waongo, waabuduo masanamu, yani wale wanategemea nguvu za giza na kuendesha maisha yao kwa nguvu za shetani, hao wote wataingia katika ziwa la moto, na wale walogao watu, yani wachawi. Ukisoma Ufunuo ile 21, mstari wa 8 Mungu Yesu anasema kwamba wataingia katika ile ziwa la moto ambayo ni jehanamu. Kwa hiyo kama wewe ni mshirikina, kama ni mchawi, kama ni muuaji, kama una machukizo aina yoyote, rudi Kweli, jehanamu ipo hakika, na hili ndo neno la Mungu ambalo linaweza kukusaidia wewe uweze kutembea na Mungu, maana sehemu hiyo sio ya watu wale walio na haki. Ni sehemu ya watu wasiokuwa na nini? Na haki. Na haki nimepata wapi? Ni kukumwamini Yesu kama Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Wote tuseme amina? Amina. Nataka nikuombe mpendwa, wewe ambaye unatamani kumpa maisha Yesu, mahali ulipo, muombe Mungu kwa imani. Wakati naendeza maombi aya ya kuomba ili wewe uweze kupokea msamaha. Baba ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima. Tumejaribu kuangalia na watumishi wako ambao Bwana wanatoa sehemu mbalimbali, ili kuwaleta katika studio hizi Bwana za Neno Uzima ili tupate kuwasaidia watu ambao Bwana wanafanya machukizo. Watu ambao wanafanya uchawi, watu ambao ni waongo, wasioamini, wasiokupokea Yesu, wapate kuchukua hatua hiyo, wapate kutumikia Mungu wetu. Asante kwa kuwa Bwana wamesikia, nami ni mahali walipo Bwana, kila mmoja atachukua hatua kwa wakati wake, ili kwamba Bwana upate kumsaidia na kumsamehe, apate kuingia katika uzima wa milele. Ninaomba haya nikimwombea kila ndugu, mama, baba, kijana, Mwafrika, Mzungu, Muhindi, Mwarabu, mahali ulipo, mpokee Yesu katika jina la Yesu na kushukuru. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama y kujumlisha kisha 255752234 sita. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. kwa heri.