Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu waambie wana wa Israeli wasonge mbele. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Tumaini Mihalalo kutoka kanisa la Efeso Baptisti Tabora. Karibu ambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, ndugu wasikilizaji, mahali mlipo, unaponisikiliza mimi ambao nasema na wewe siku ya leo ni mchungaji Tumaini Simoni Mialalo kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Niko hapa ninakuletea neno la uzima, siko peke yangu, nina wachungaji ambao wako hapa karibu. Mchungaji ambao mkono wangu kushoto, ujitambulishe. Eh, kwa jina naitwa mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu Nyanende Baptist Church Shinyanga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist CHOB Tabora mjini. Asante sana, kama ulivyosikia wachungaji hawa ni nao mahali hapa. Lakini nina jambo hili ambalo nataka tushikiane siku ya leo. Kwa nini Mungu alimwambia Musa waambie wambie wana wa Israeli wasonge mbele? Mchungaji Eli. Nafikiri sababu kubwa ya kuambia wana wa Israeli wasonge mbele mm -hmm. Mungu aliona mioyo ya wana wa Israeli walipokuwa wamefika katika mwambao wa bahari ya Sham mm -hmm. Tunakumbuka kwamba hapa tayari sasa ilikuwa ni safari ya uko mbos, wametoka katika nchi yao ya utumwa. Kwa hiyo tunaona kwamba ili wasikilizaji wajaribu kujua nini ambacho tunamaanisha juu ya kuisikiza sauti ya Mungu kwa watu wengine kwamba kuna wengi sana katika maisha yao wanasikiliza watu kuliko Mungu. Wanaenda katika maisha ya imani, wanafikia kiwango fulani, wanaanza kurudi nyuma, alafu Mungu anawaambia watu, watu wake siku zote katika maandiko kupitia injili ni wakati wa kuchukua hatua kusonga mbele. Kwa hiyo, wana waambia, wana kwa hiyo Mungu alipokuwa alipokuwa anawaambia wana wa Israeli kupitia kinywa cha Musa kwamba wasonge mbele, maana walijua kwamba kabisa hapa ndio mwisho wa maisha yetu, kwa sababu hatuwezi kuingiza nyayo zetu ndani ya maji haya ya bahari, maana tutugarikisha sisi na tukirudi nyuma pia tutauawa kwao, alianza kuwa wakilia wakina nini. Lakini kwa sababu Mungu ni mwaminifu katika kuokoa watu wake, tunaona kwamba Mungu akamwambia asonge mbele, maana alijua na alifanya Mungu. Mchungaji Renate, unasemaje juu ya neno hili? Nafikiri Mungu aliona nini alipomwambia Musa kwamba waambie tu anaweza yeye asonge mbele. Mimi nadhani Mungu alitaka wamuone Mungu tena kwa namna nyingine, kwa sababu walikuwa wametembea naye muda mrefu kutoka Misri, lakini bado mioyo yao ilikuwa na mashaka, na pamoja na kuwatetea katika maeneo mengi, walimefika bahari ya Sham. Pale wao waliona Sham, hawakumuona Mungu wao. Kwahiyo walimuelewa Mungu katika eneo moja, lakini hakuwa hawakumuona Mungu katika eneo jingine. Kwahiyo Mungu akataka kujifunua kwa jinsi gani? hata vitu vya dunia hivi viko chini ya mamlaka yake. mm -hmm. Akawaambia kwamba ninyi mnaona bahari lakini, mimi naona njia hiyo yes. mm. Akawaambia nini kwamba katika hicho hayo mawazo yenu nawafanya kwamba msiingie humu. Mimi leo nataka niwaoneshe kwamba inawezekana mm. mm. Kwa hiyo Msa akawambia kwamba waambie waingie Chungaji Daniel, unasemaje babu? Asante sana babu, namfikiri wachungaji walivyochangia naungana nao tu kabisa kabisa kabisa kabisa, kabisa kwa asilimia zote, na chakuongezea tu mimi nachoelewa katika hili, mbele ndiko kuna baraka Amen. Mbele ndiko kuna uzima yes. Mbele ndiko ambako kuna mlango wa kubarikiwa watu wa Mungu Amen. Kwa hiyo hata sisi ni lazima waelewe wasikilizaji wetu mm. waendelee mbele wasirudi nyuma, tunaelewa kabisa kwamba hasari ya kurudi nyuma ndio maana ukisoma habari za Yesu Kristo, habari za Petro, anasema mambo yasiyofaa aliambiwa, iliambiwa ile roho iliyokuwa nyuma ya Petro, rudi nyuma Shetani. Maana yake nyuma kuna matatizo mabaya, wasirudi huko mm. nyuma, maana nyuma ni mahali pa makazi pa Shetani, mbele kuna uwepo wa Mungu. Amen. Akakumbuka mke wa Lutu, aliwaambia msigeuke mm. nyuma, akageuka. Eh, akichotokea ni bara wa uh, yeah, wanajua wasikilizaji ambao wa wanasikiliza, ndugu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> msikilizaji ambao nasikia hao ndio wachungaji ambao, tunaendelea na mada hii, lakini tufungua kitabu cha Kutoka sura ya 14, tuanzie mstari ule wa 13. Chungaji Elia <laughs> utasoma <laughs> kuanzia mstari wa 13 mpaka mstari ule wa 15. Neno la Mungu linasema, Musa akawaambia watu, msiogope, mm simameni tu mkaone mm -hmm, wokovu wa Bwana mm -hmm atakawafanyia leo mm, kwa maana hao wa Misri mlio waona leo mm -hmm, hamtawaona tena milele. Naam. Bwana atawapigania nanyi mtanyamaza kimya. Naam. Bwana akamwambia Musa, mbona unanililia mimi? mm -hmm. Waambie wana wa Israeli waendelee mbele. Mstari wa 16 anasema, nawe inua fimbo yako ukanyooshe mkono wako juu ya bahari na kuigawanya na wana wa Israeli watapita kati ya bahari katika nchi kavu. Bwana Yesu asifiwe! Nataka na nikwambie siku ya leo msikilizaji, ambao unatusikia mahali popote, ninajua uko katika dhoruba. Amen. ninajua uko katika, Amen. Ninajua, katika mateso Amen. Ninajua unaona bahari mm. naojua uko katika hali ambayo sio salama mm. lakini sikia kifungu hiki Musa akawambia watu msiogope Simameni tu mkaone, mm. wokovu wa Bwana yeah, utakaowafanyia leo, kwa maana hawa Misri mnaowaona leo hamtawaona tena. Bwana, ata Bwana atapiga atawapigania, atapiga, mm. nataka nikwambie tu, ninajua umefika mahali umelia, umeteseka mm. ukigeuka upande wa ushoto, upande wa kulia, nyuma, mbele, haone msaada, lakini nataka nikwambie siku ya leo Unayenisikia mahali popote pale, oh, jiko jina la Yesu Kristo, simama tuone, Mungu yuko kwa ajili ya kupigania wewe, hayupo mtu mwingine. Wana wa Israeli wakati wametoka katika nchi ya utumwa, wanakuja katika nchi ambayo ya ahadi ambayo waliahidiwa ugafura, wanafika katika bahari, wanaangalia mkono wa kushoto kuna mlima, mkono wa kushoto kuna kuna mlima katikati kati yao mbele yao kuna bahari, nyuma jeshi la farao linakuja. Wakaona matumaini yao yote yakaisha lakini wakamgeukia Musa akamwambia, sasa Musa, umefanya nini? Mbona tulikuwa tunakula vya kutosha? Mbona tulikuwa tunaishi vizuri? Kwa nini umekuja kutusababishia tuweze kuishi hapa? Lakini unasoma ule mstari wa 15 Musa anafikia mahali sasa, anamlilia Mungu, anamwambia, sasa mbona watu ambao nimewatoa safari ya mbali wanakuja kuishia hapa? Lakini anamwambia, waambie wana wazee wasonge mbele. Na wewe unataka nikwambie, mauliko shida ulionayo, usiogope, songa mbele. Amen. Kwa yuko pamoja tu, songa mbele katika shida ulionayo. Mbele, kuna mlango wa kutokea. Yes. Biblia inasema jaribu alikuwapata nyinyi ili muweze kufika mahali mferi, lakini mlango wa kutokea. Hakuna jaribu ambalo halina mlango wa kutokea mm. Jaribu ulionalo mlango wa kutokea huko mbele, yes. Songa mbele, usigeuke nyuma, maana unashangaa Rutu wakati anaambiwa na malaika kwamba wasigeuke nyuma mm. Yule mama akageuka nyuma, unashangaa kichompata. Na wewe usisikize ushauri wote ule, usiangalie nyuma, mtazame Yesu Kristo aliye Yes. hai. Huyo ndio tumaini yako, huyo ndio msaada wako, huyo ndio atakayeenda kukuinua. Hayupo mwingine atakaye kusaidia, ni bwana wa mabwana pekee yake. Huyo ndio atakaye kusaidia mahali ulipo, ni kuombe. Unayoponisikiliza, ninajua yapo matatizo mengi, lakini ni kuombe, usonge mbele. Unajua pale mtumishi wa Mungu pia Now. Uh, ulipokuwa nazungumza kuna kitu Bwana amenipa pale, no, no, no, no, kwamba wakati mwingine Mungu anatengeneza pressure. Mm. Yes, yes, anatengeneza changamoto mm, no, ili tuweze kuvuka no. Unajua si kila tatizo linafika ili kwamba kutuangusha hapana, kama alivyosema mm, mtumishi wa Mungu no. Najaribu kuona wana wa Israeli wanafika pale mm, unajua Ukiangalia, uki mazingira ya pale huko, kulikuwa na mlima walisingeliweza kupanda na huko mm, palikuwa na mlima na wasingeliweza kupanda mm. Kwa hiyo Mungu aliona hapa ndipo pa kuwakamatia, mm. Kwa sababu so Biblia inasema kwamba walipokuwa wakienda walifika moja nmoja, ndipo Pihahirothi, kitu kama hicho, yes. Biblia inasema ya kwamba Mungu, walitaka kuhamia njia nyingine. Mm. Eh, eh, eh. Wasipite pale, Mungu akamwambia msawambie wa, wana wa Israeli wageuke wa kwa hiyo wa inavyoonesha kuna sehemu walitaka kuelekea wakarudishwa pale <laughs> waliporudishwa pale Biblia nasema ya kwamba wa, kukawa hakuna namna ya wao kutoka mm -hmm. Sasa kwa sababu Mungu anataka kujitukuza kwao, huku kuna mlima, huku kuna mlima, katikati bonde, mbele kuna bahari alafu nyuma akaachilia mm -hmm. jeshi yeah. la Misri. Kwa hiyo <laughs> ilikuwa ni ngumu watu kwenda popote, na ndio maana sasa Musa, tunafia hapa hapa. Mungu akawambia kwamba hapa ndipo sasa nataka wanielewe. Kwa hiyo yes. ilikuwa ni rahisi tu kuambia waambie waingie kwenye maji yeah, maana tayari unajua, wangewaambia wapite bila kuwa na jeshi nyuma, wasingeingia wasinge ah, ah, lakini <laughs> baada ya kuliona jeshi nimebeba kila ah kitu ah, sasa ilikuwa kama nikumsukuma mlevi, yeah. Hey, Waswahili wanasema. Kwa hiyo kuna changamoto zingine zipo kwa ajili ya kutufanya kama nilivyosema, tukazipate baraka yes, zetu za mbele yes. Ndio maana Mungu anasema waambie wasonge mbele yeah. haijalishi umelala njaa songa mbele, mm, mbele. haijalishi ah, una nini songa mbele Amen. maana yote ni kwa ajili ya Bwana right, right. yeah, yes. Ninadhani wasikilizaji mahali walipo wanatusikia. Ninataka niwaletee neno hili kwamba popote pale unaposikia shida ulionayo usigeuke, mm. songa mbele, maana mm. mbele ndio kuna baraka yako yes. mbele ndio kuna msaada wako mm. hayupo mwingine. Wengine watakatisha tamaa, oh. lakini Mungu akamwambia Musa, waambie wana wa Israeli wasonge mbele, maana mm. mahali ulipo Bwana anajua Mm. Kuna kitu kinaenda kufanyika, kuna baka inaenda kufunguka ni ni, kwa hiyo nilitaka ni nikutie moyo kwamba siku ya leo kwa ajili ya neno hili la uzima, na wewe ulikufanya kwa mzima katika jina la Yesu, amen. Na wewe ulikufanya kuinuliwa, haleluya! Fanya uinuke mauliko sikamu, ulikuwa kata tamaa, simama tena, Mungu anaenda kukupigania. Simama tena, Mungu yuko upande wako. Simama tena, hmm. anasema ulumi, Bwana akiwa upande wetu, hayupo mtu mwingine atakayesimama, yeah. Maana yeye huyo kwake una uzima Amen, nataka niende kukuombea sasa Amen. Kama ulikuwa na shida yoyote ile, kama ulikuwa na shitabu yoyote ile, kama ulikuwa umekata tamaa, ni wakati wako sasa wa kusimama tena, ni wakati wako sasa wa kusonga mbele, ni wakati wako sasa wa kumtazama Bwana. Yeye ana makusudi na wewe hapo ulipo, shida ulionayo, Bwana ana mpango na wewe, yes, Bwana anaenda kuinua. Hebu funika macho sasa niende kuomba. Mtakatifu, mm. Amani, wewe ni Mungu unayetawala. Ninasema asante kwa sababu ya siku leo. Wasikilizaji ambao umeenda kusikia, ninajua kuna wengi ambao wamekulaga na dhuruba, lakini wewe unasema tusonge mbele, tusikate tamaa, maana hata nyuma tukirudi kuna, uh, kuna watu ambao ni maadui, upande wa kushoto, upande wa kulia kuna maadui, lakini unasema tusonge mbele, haidhalishi tuna shida ipi, haidhalishi tunasonga namna gani, vipi, lakini Mungu bado upo. Unasema wewe ni msaada, wewe ni kimbilio, tunakuja kwako. Kwa Bwana tushike mkono, unasema kuna jaribu hizo kwa mlango kutokea, tunaamini tunashinda katika Bwana utia nguvu, katika jina la Yesu msaidie msikilizaji wangu, Bwana nasikia katika siku ya leo, ukamwinue tena, ukamfanya upya katika jina la Yesu Kristo, Bwana mkutume. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 7, 5, 2, 3, 4, 6, 0. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.