Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linasema kufa ni faida na kuishi ni Kristo. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo. Kiongozi wa mjadala atakuwa Mchungaji Tumaini Mihalalo kutoka kanisa la Efeso Baptisti. Karibu, wambatani nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe ndugu wasikilizaji mahali mlipo, ni kipindi kingine cha neno uzima. "Neno uzima" maana yake ni uhai ndani ya mtu yoyote yule. Niko hapa mchungaji Tumaini Simon Mihalali kutoka kanisa la Baptist Tabora Manispaa, mjini, nina wachungaji ambao tuko mahali hapa kwa ajili ya kuletea neno uzima, nao niwape nafasi waweze kujitambulisha. Karibuni sana watumishi wa Mungu. Asante yeah, sana. Naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka Tabora, kanisa la Baptist. Naitwa mchungaji Renatus kutoka Shinyanga kanisa la Baptisti. Naitwa mchungaji Elias Sizi kutoka kanisa la Baptisti Kaliua. Sawa, ndugu msikilizaji, kama ulivyowasikia wachungaji hawa, nimewaalika kuja kukuletea neno la uzima. Kuna swali ambao watu wamekuwa wakijiuliza. Liko katika kitabu cha Warumi sura ile ya 14 na mstari ule wa saba. Hivi ndugu wasikilizaji, mahali mlipo, ndugu ambao wachungaji mko mahali hapa, Paulo kwa nini anasema kufa ni faida na kuishi ni kiso? Paulo alikuwa ameona mambo gani? Alikuwa ameona nini mpaka akaandika ukurasa huu? Asante ya, ya, asante ya, mchungaji Miharalo, maneno haya ni, ni mazuri ya na yanahitaji mtu utulie ili uweze kuyatafakari vizuri. Mimi kwa ufahamu wangu, ukisoma katika wa Efeso sura ya pili Biblia inasema ule mstari wa kwanza kwamba nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na zambi zenu. Kuna watu wanaishi waka, wakifikiri ni wazima lakini kumbe ni wafu. Na Paulo anaposema kwamba kufa, yeye anaona ni faida sana kupitia Kristo. Unajua wasikilizaji wetu wanapaswa kuelewa kabisa kwamba unapomwamini Bwana Yesu kuna uzima mwingine tofauti na jinsi wanavyoishi hivyo, na katika kumwamini Bwana Yesu maana yake kuna furaha ya ajabu ambayo hata kama mtu ukapitia kwenye ziki, unaelewa kabisa kwamba huyu Mungu atanitetea kama jinsi Mtume Paulo alielewa. Maana ukisoma habari za Mtume Paulo anazungumza kwamba hata huu utu wa nje ukichakachakaa, lakini utu wa ndani ukiwa hai, maana yake ni furaha sana. Kwa hiyo tu mtumishi wa Mungu niseme hivyo kwamba wasikilizaji wetu wanapaswa kuelewa kabisa kwamba kuwa na Yesu Kristo ni uzima kabisa ambao una furaha katika maisha yetu Amen. Asante sana mchungaji Daniel Mayunga, lakini nataka niliweke sawa. Kuna vifo vya aina mbili, kuna kifo cha kiroho kabisa, lakini kuna kifo cha kimwili kabisa mm. Paulo anazungumza juu ya kifo kwamba kuishi katika maisha haya unaweza kuishi, lakini unapoishi, unaishi katika nani? Unaishi katika nani? Na maisha yako yako kwa nani? Na unategemea nini? Chungaji Renatus, unasemaje juu ya Paulo? Paulo alikuwa sahihi, kwa sababu kulikuwa na mgongano mkubwa sana, uh, juu ya masuala ya kiimani mm hasa kwenye masuala ya vyakula na nini, na watu wengine wako na wengine kuwa hawafai. Ndiyo, Paulo akataka kuonyesha thamani ya mwanadamu, chanzo chake kwamba mwanadamu nafsi yake si ya kwake, haijalisha ameokoka au hajaokoka, imetoka kwa Mungu. Kwa hiyo akasema na tuko hapa kwa sababu ya Mungu, kwa ndio akasema kwamba katika mstari wa sawa, kwa sababu hakuna mtu miongoni mwetu aishie kwa nafsi yake, wala mm. Anasema katika mstari wa saba wala hakuna afanyaye kwa nafsi yake. Kwa hata hili tunalolifanya sasa katika kipindi hiki mm. sio kwa sababu ya matakwa yetu uh-uh. lakini kwa sababu ya Bwana, ameweka vipawa hivi ndani yetu Ndiyo. na kila siku tunajisikia kuwiwa kusema, mm. na wasikilizaji. mm. kwa hiyo tunafanya kwa ajili ya Bwana. mm. kwa hiyo kama wakati wetu umefika tukafa, haijalishi kwamba tumekufaje hiyo ni kwa ajili ya Bwana, yaonekana mm. tumemaliza safari yetu mm. Ishu nafikiri ambayo tunatakiwa kujiuliza, tunaimalizaje safari mm. lakini yes. sio swala la kufa a sababi imeandikwa mm. katika kitabu cha Waebrania. katika vipindi vingine tulisema huko nyuma ya kwamba baada tu ya kifo yeah, ni hukumu. Kwa hiyo kufa ni jambo ambalo tayari lipo mm. lakini kanuni na kuja unakufaje unakufa katika Bwana au unakufa kwa ajili ya Shetani. Lakini kufa hakupo kwa rangi ya Shetani wala ya, wala ya Mungu. Kufa ni kwa ajili ya Bwana. Sasa unakufaje, hiyo ndio ni swala jingine. Kwa hiyo tunaishi, Paulo anatushauri kwamba bora tuishi kwa ajili ya Bwana, lakini tufe kwa ajili ya Bwana. Unaojua, unaweza kuwa pia Paulo anapozungumzia, tunaweza kuchukulia hiki kifo katika namna mbili, kuna kifo cha kimwili, lakini pia kifo cha kiroho ndio. Kwa hiyo unaweza kukuta Paulo hapa chakula kizungumzia ni kwamba kuna tayari watu walishakufa katika maisha yao ya kiroho, nafsi zao haziishi tena ndio. mm. Maana kuna wakati hapa Paulo anasemaje? kuna mwingine katika siku zake anaishi hivi. mm. Kuna mwingine katika siku zake anaishi vile, kwa hiyo anasema kwamba utamjua. kwa mfano, kusoma mstari wa tatu kwamba mtu mmoja afanya tofauti kati ya siku na siku, mwingine aona siku zake kuwa sawasawa. kila mtu na athibitike katika akili zake mwenyewe. mm kuna mwingine anaishi kwa ajili ya ulevi mm. na utayaona matunda yake kutokana na Nene maisha yake anayoishi mm. kuna mwingine anaishi kwa kuvuta bangi, utayaona maisha yake kutokana. Lakini kuna mwingine anaishi kwa ajili ya kulihubiri neno la Mungu mm. kwa ajili, kwa hiyo matokeo ya ya maisha ya mtu yanatokana na nini kimeujaza moyo wake, mchungaji mm -hmm. asante sana, mtumishi wa Mungu, kunipa nafasi na mimi kuchangia. Kwa nini Paulo alisema hivyo? Paulo alikuwa na mtazamo wa kiroho Mm. Hakuwa na mtazamo wa kuangalia mwili huu ambao ukifa unaoza na unarudi katika hali ya mavumbi. Kwa hiyo alikuwa analithibitishia kanisa ya kwamba sisi zamani ndio tulikuwa wafu tulipokuwa nje ya nani, mm. ya Yesu mm. Kwa hiyo wasikilizaji, hasa jamii ya Wakristo, wajue ya wa kwamba kama ameshamwamini Kristo, hata wakifa kifo hakina wa nguvu juu yao, maana mm. anamwamini Bwana mwenye Ndiyo. Na Paulo anatuonyesha kabisa katika Kolosai mbili na ule mstari wa kumi na tatu anasema, na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu. mm. ni kwamba tulipokuwa tu wenye dhambi, tulikuwa ni wafu, lakini tulipokuwa ndani ya Kristo, sisi tu hai. Kwa hata tukifa, sisi ni faida, maana tutakuwa hai maana ha. Kristo mwenyewe alikufa na kawa hai. Kwa hiyo wasikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima wajua ya kwamba ukiwa katika Kristo Yesu usiogope kufa mm, kwa sababu mm, Mungu anajua safari yako na maisha yako. Mm. Nataka niseme Waebrania ile tatu nasema kila jambo na wakati wake. Amen. Na mwanadamu yeah, katika kitabu cha Ayubu 14 anasema mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke, siku anazoweza kuishi si nyingi. Mm. Lakini pamoja na hivyo, wachungaji, nimekuwa nikiona watu wanaenda kuchanja dawa au kunywa dawa kwamba wasife na kuna watu kabisa ambao naona walikuwa wanakunywa dawa ili wasife au wasidhuriwe na kitu chochote kile. Lakini kufa ni mpango wa Mungu. Wewe ujiulize, ulitoka wapi? Lakini katika kufa, unakufaje? Kuna watu wanafia kwenye ugoni, wamekamatwa. Kuna watu wanakufa kwa ajili ya wizi, kuna watu wanakufa kwa ajili ya kuiba, kuna watu wanafia vilabuni, kuna watu wanafia mahali popote pale lakini imekuwa watu wengi nikiona wana panapotokea msiba au ndugu yao amekufa, wanaenda kwa waganga kuuliza, kwa nini huyu mtu amekufa? Sio makusudi ya Mungu kwamba wewe utaishi moja kwa moja. Waibrani amesema lazima ufe tu, lakini tunapokufa tunakufaje? Ndio swali langu. Kifo huwezi kuzuia, lazima tutakufa tu, hata kama tutakufa sasa. Ndio Paulo anasema unakufaje? Mm. Unakufaji katika maisha yako kadi unavyoishi. Ninaomba ndugu unayetusikiliza ukubali kwamba Biblia inasema hata tunapokufa, lakini tungali bado tunaishi katika mm. kiso mm. lakini unapokufa haujampokea Yesu Kristo, baada ya kifo Waibrani nasema ni nini? Ni hukumu. Hakuna sehemu nyingine ambayo utaenda kutubu wakati ambao uko hai, wakati ambao bado una, unaishi ni wakati wa kuweka maisha yako kwa usalama mm. si sehemu nyingine yote ile. Nimekuwa, nikiona watu wengi wako kwenye drip, wamelazwa, wako katika hali mbaya, ndipo wanahangaika kuita wachungaji kwamba njoni mniombee, njoni mfanye hivi, njoni mfanye hivi. Nafasi hiyo haipo. Niwaombe kumtumainia Bwana, niwaombe kutoa maisha yao kwa Yesu Kabla nina ili ya mambo mengine, kabla sijaende, hebu niombe. kama kuna cha kuongeza, Mchungaji? Ninafikiri, nafikiri niseme tu kwamba kama Bwana amefika wakati wa kutuchukua, hebu tufe katika Bwana. Mchungaji sisi mimi nitaongeza tu katika ile Rumi tuliokuwa tumeangalia habari za Paulo. Anasema, maana Kristo alikufa akawa hai tena, kwa sababu hiyo awamiliki waliokufa na walio hai pia, kwamba tukiwa katika Kristo sisi hata tukifa tutakuwa hai. Niombe kwa wachungaji ambao wamesema maneno haya, na mimi sasa nimalize kwa kusema kwamba kitabu cha wa, wa kwanza wa Tesalonike sura ya nne na mstari ule wa kumi na tatu, utasoma huko nyumbani, kuna maneno ambayo yanazungumzwa pale. Hata kama vyovyote vile unavyoishi hebu mpe Yesu maisha yako. Kubali kumpa Yesu maisha yako ili hata maisha yako utakapokufa uishi katika mikono ya Bwana. Maana Lazaro baada ya kufa tuliona alienda kifuani mwa Ibrahimu. Mm. Kwa hiyo na wewe hata utakapokufa najua utaenda katika kifua cha Ibrahimu. Mm. Mungu atakufuta machozi. Amen. Na mahali ulipo kubali kumpa Yesu maisha yako ili Mungu aweze kukutengeneza, uweze kuishi salama na Mungu akubariki katika neno hili. Twende mbele za Mungu tuombe takatifu wa amani unayostahili sifa, unayeinuliwa kena yakwitwa. Leo tunayo sababu juu ya watu hawa. Mungu tunasema asante kwa sababu ya heshima ambayo umetupa kuwepo katika kipindi hiki na wachungaji hawa. Mungu tunaomba asante kwa sababu ya wasikilizaji ambao wanatusikia. Waendelee kusimama na waendelee kujua, Walitoka wapi na wataenda wapi? Lakini katika Biblia nasema kila jambo na wakati wake. Kuna wakati wa kuzaliwa, kuna wakati wa kufa. Mungu tunaomba kibariki ukapate kusimama kwa kila mmoja. Maana nimeona watu wengi wakiteseka wakienda kwa waganga. Lakini Mungu tunaomba ufanye tumaini katika maisha yao katika jina la Yesu aliye hai. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.