Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha muungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu je, Mungu hakumwona Adamu wakati akimwita katika bustani ya Edeni? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Tumaini Mihalalo kutoka kanisa la Efeso Baptist. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Ya Bwana Yesu asifiwe, wapendwa wasikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima, ninayo nafasi nzuri ambao iko mbele yako sasa, popote unaponisikia, uko nyumbani, uko kazini, uko safarini, niko mali hapa, lengo kuni kukuletea neno la uzima kupitia kipindi chetu hiki. Ni siku nyingine ya pekee ambayo Mungu ametupatia tena kuweza kukuletea neno la uzima siku ya leo. Siko peke yangu katika neno hili la siku ya leo, niko na watumishi wa Mungu hapa, watajitambulisha. Karibu sana. Asante sana mtumishi wa Mungu, mimi kwa majina yangu naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka Tabora. Ni mchungaji kutoka kanisa la Baptist hapo Tabora. Ninaitwa mchungaji Renato Kosmas Kanunu natokea Nyanhende Baptist Church Shinyanga. Na mimi naitwa mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliwa kwani Tabora. Mm. Pero, msikilizaji, nadhani umesikia watumishi wa Mungu ambao ninao siku ya leo mahali hapa, nina jambo ambalo liko mbele yako, nataka tujifunze pamoja na wewe pamoja na watumishi wa Mungu ambayo nimewalikasikiwa leo. Neno hili nataka wow, kukuuliza pengine na wewe kuliko hivi, kweli Mungu katika kitabu cha Mwanzo alipoingia katika bustani ya Edeni, akamwita Adamu kwamba uko wapi? Ni kweli kabisa alikuwa hamoni? Mchungaji Mayunga, asante uh, sana kwa swali zuri. Mungu alikuwa namwona, lakini Ah, ili somo unajua, wasikilizaji wetu inabidi walifuatilie kwa makini, ni somo zuri sana, ndio <coughs> linaweza kuwasaidia. Mm. Mimi ninachojifunza katika somo hili mm, kwanza tunaelewa Mungu anajua kila kitu. Na na yuko kila mahali. Mm. Na jicho lake linatazama kila mtu. Na, Mahali alipo msikilizaji wetu Mungu yupo. Mm. Kwa hiyo hilo ni lazima aelewe. Ila sasa kanuni ya Mungu, Mungu anataka mtu mwenyewe aseme yeye mwenyewe mahali alipo, kama yuko mahali pazuri aone kabisa, kwa sababu ni lazima, unajua kuna kutafakari mtu kabisa kwamba je, hapa nipo mahali salama? Hapa ni lazima mtu mwenyewe anajua. Ndio maana ukifuatilia habari ya Adamu wakati anaitwa, yeye mwenyewe alianza kujieleza, kwa sababu hakuna mtu yoyote anaweza kujua moyo wa mtu, ni mtu mwenyewe na Mungu. Na Mungu anataka aone mtu akifungua kutoka ndani ya moyo wake akieleza kabisa. Ndio maana Biblia inasema habari ya kutubu. Inasema kwamba mtu uki, ukifunguka moyo wako na kinywa chako kikazungumza yale yaliyoko ndani ambayo ni mapaya, Mungu anaingia. Kwa hiyo Mungu anataka asikie tukisema sisi wenyewe kwamba Baba hapa tu, ha, tulipo sio salama. Asante sana mchungaji. Amen. Nina mtumishi wa Mungu hapa leo natuse. Hivi kwa nini Mungu anashuka bustani na yeye ndiye aliyemweka katika bustani ile? Maneno yote na yeye anasema hata ukiwa baharini ukiwa chumbani ukiwa wapi, yeye jicho lake linaona kila mahali. Lakini ni kwa nini swali hili? Labda wakati huko anasikiza anasikia, ni kitabu kile cha Mwanzo, sura ile ya tatu na mstari ule wa tisa Ni kwa nini Mungu anasema, Bwana Mungu akamwita Adamu akamwambia uko wapi? Mtumishi wa Mungu munguatus, je, ni kweli alikuwa amuone mpaka anamuuliza uko wapi? Mungu ana madhabahu, yes Sawa. Mungu siku zote hashuki kienyeji kama mizimu. Mungu huwa na madhabahu. Kabla hajakutana na mtoto wake anataka andaliwe madhabahu. Halafu akishashuka kwenye madhabahu ndio sasa ana uwezo wa kuanza kutembea nawe katika mambo yako. Na ndio maana Biblia inasema kwamba kila wakati Mungu wakati wa kupunga jua alikuja, ina maana walikuwa na sehemu wanapokutania. Ilikuwa ni madhabahu yao. Kwaona nataka kuniambia katika buseni ile Edeni kuna mahali ambapo walipaswa waya yes, walikuwa wanakutania. Ya, hawakuwa tu wanakutana tu kienyejienyeji. Kulikuwa na shangaa nasi... anaenda pale. Hakumkuta. Hakumkuta. Maana Adamu anasema kwamba nalisikia sauti. Ina maana alikuwa kwenye ile madhabahu. Alipoisikia sauti akahama kwenye ile madhabahu. Kwa nini alihama? Anasema kwamba aliogopa. Kwa, ali kwa nini aogope? Sawa, alitenda dhambi. Alivunja maagizo, alivunja misingi aliyokuwa ameambiwa na Mungu kwamba usifanye. Kwa hiyo kwa, na ndio maana hata katika makanisa tunasema siku zote kwamba uwezi kumwona Mungu bila kukutana na madhabahu ya kimungu. Madhabahu ya Mungu inaweza ikawa ndani ya mtumishi. Mungu anaposhuka kwa mtumishi, mtumishi anapokwenda mjini, anatembea na yule Mungu. Kwa hiyo kikutana na wewe, anasema na wewe. Kwa hiyo, hata ukiwa kanisani kuna madhabahu tayari Mungu anaposhuka na wahudumia ninyi kupitia mtumishi wake. Kwa hiyo, kitendo cha kutoka nje ya kanisa, nje ya sehemu ambapo Bwana amezoea kukutana na ninyi, lazima ukutane na vitu vingine. Ndio maana Yesu anasema kwamba kule nje kuna mbwa mwitu na kila aina watawa, watawa, watawa, watawala huko kwani kwa, kwa sababu kuna Mungu ameweka mazingira yake kukutana naye. Madhabahu ya Mungu ni chumbani. Kwa hiyo huwezi kutoka chumbani na Mungu leo ukaenda ba. Lazima Mungu atakaposhuka, atauliza leo uko wapi? Si kwamba Mungu hakumuona. Kwa Mungu, Mungu uko safari yetu hapa. Akasema, niko hapa kwa sababu nimeisikia sauti yako. Kwa nini ukaenda hapo? Haisemi kwamba Mungu hakumwona. Kwa hiyo unapotoka kwenye uwepo wa Mungu, lazima Mungu ashangae na kuulize. Si kwamba hakuoni, lakini anataka kujua ni kitu gani kilichopelekea uwe nje. Anataka ukiri, ukubaliana au uone moyo wako. Mm. Kwa watu wetu, wanaotusikiliza mchungaji, tunataka kutuambia kwamba kwa nini wengi wameendelea kusumbuka, kwa sababu wametoka kwenye sehemu ambapo walikuwa nakutana na Mungu. Kwa hiyo wakirejea wanaweza kukutana na Mungu. Ninaungana hoja za watumishi wa Mungu hapa ili ndugu yetu msikilizaji ambaye anatusikiliza kwa kipindi hiki cha Neno Uzima ajue ya kwamba sauti ya Mungu kumuita Adamu kamwambia kwamba uko wapi, sio kwamba alikuwa hamuoni. Kumbuka, Mungu ni baba, anajua familia yake yes. Mahali ilipo ni baba anajua kama familia yangu inakaa mahali fulani, mahali fulani, mahali salama. Kwa hiyo anapokuta mahali pale haupo, ambapo ni salama, lazima aulize kwa nini hauko hapa. Kwa hiyo tunaona kwamba hata Wakristo wa leo wameshindwa kukutana na baraka zao, wameshindwa kukutana na miujiza yao, wameshindwa kumwona Mungu akiwahudumia katika maisha yao, kwa sababu wamehama kwenye kusudi la nani? La Mungu. Kwa wasikizaji wajue kwamba sababu kubwa ya Mungu kumuuliza mtu wake wiko wapi ni kwamba amehama kwenye kusudi. Kwa watu wakae katika kwa Mungu. Mm. Kama sema mchungaji Natusi kwamba wanapotoka kwenye madhabahu Mungu hawezi kuwahudumia watu. Yes. Asante sana ndugu mchungaji Sizia na mchungaji Daniel na mchungaji Natusi. Mimi nakubaliana nao kwa 100%. Mimi mm. Mi nakubaliana nao. Kitabu cha Mwanzo sura ya tatu na mstari ule wa tisa Bwana Mungu akamwita Adamu akamwambia uko wapi? Akasema, nalisikia sauti yako bustanini nikaogopa, kwa kuwa mimi ni uchi nikajificha. We, watu wengi unapowaona wanaendelea kuteseka, sio kwamba Mungu hawaona Mungu anawaona kabisa, na watu wengi wanapoendelea kulia, kuna watu wengine wamefikia mahali wamesema, mimi kwa kweli nimeteseka sana, mimi nimesumbuka sana, hivi Mungu hanioni? Watu wengi wamejipa majina kwamba mimi sasa nimeshakuwa wa hivi hivi, mimi ni mtu wa shida tu, mimi ni mtu wa hivi hivi, lakini Mungu ana makusudi. Mungu hawezi kukuacha uende kuteseka, lakini kuna mahali umeenda, umeenda kinyume na na mapenzi, kuna mahali umeenda tofauti na mpango wa Mungu yeah. Kama ungekubali kwamba nataka nikae niuone mkono wa Mungu, hiyo hali uliyonayo siyo ya kwako, hiyo hali uliyonayo siyo ya kwako. Hiyo nataka nikwambie siku ya leo, ndugu zangu hali ulionayo nayo ni wakati ambao mwenyewe umeutaka, na ndio maana nasema wa Ebrania, nimeuwekea baraka na lana. Kwa hiyo ufungu ambao umechagua, umechagua na mateso hmm. lakini siku ya leo ukikubali, Mungu aliposhuka kwa sababu alijua ni mahali ambapo kila mara anakuja anamkuta yes. lakini yeye alivyotambua kwamba ametenda dhambi ameenda, na ndio maana hata kama maisha ya kawaida ya familia, mtoto kama amekosa siku hiyo, anakaa na wasiwasi. Yeah. Anakaa na wasiwasi nyumbani, hana amani kwa sababu anajua amekosea. Mama yake amemwambia kwamba akachote maji, hajachota kwa hiyo, ndio maana unakaa wako kwenye kona ya nyumba. Kwa hiyo wengi wamebaki katika shida kwa sababu hawataki kufata katika mpango wa Mungu. Mpango wa Mungu ni una kanuni, ni kweli. Unapokaa katika mpango wa Mungu, anasema yeye atakubariki Amen. yeye atakuinua Amen. Lakini shida ulionayo ni kwa sababu umeenda tofauti na mpango wa Mungu unapoenda tofauti na mpango wa Mungu, Mungu lazima nyamaze kimya. Mm. Akuoneje? unaweza kutenda, unaweza kutembea. Lakini ukijua kwamba je, hapa nilipo siko sehemu sahihi. Mungu anasema yeye ni mwaminifu. Mm. Anasema katika Isaya 59, sikio lake sio zito. Yes. Wala mkono wako sio mfupi. Mm. Ukikubali kwamba nataka nitembee katika uwepo wa Mungu, utamuona. Mchungaji, unataka kuongezea kitu? Mimi ninachotaka kusema tu ni kwamba tuepuke sana kutoka nje hmm, ya mahali ambapo Mungu amezoea kutukuta yes. Ni vivyo hivyo kwamba Wakristo wasikubali kabisa kwenda kinyume na sheria ya Mungu sababu Mungu hata wafurahia wala kuwahudumia wa so, Mungu Mungu naungana sana sana, ana wa, na, na watumishi wa Mungu sana mtumishi wa Mungu renatusi amesema habari ya, ya mazabahu wasihame wamsubirie Mungu hapo hapo. Ndugu Yes, yangu unayesikia kipindi hiki, ni kipindi kizuri sana na mimi aa, nimekuletea hapa. Ni mchungaji tumaini Simon, kutoka Tabora. Ninataka kuwambia kwamba mahali ulipo uko sehemu sahihi Amen. mahali ulipo uko sehemu sahihi. Mungu yuko mahali hapo Yes. Lakini angalia njia zako Amen. angalia njia yako. Je, kama uko sahihi Mungu hawezi kuwacha kutenda Amen. Mungu atatenda kwako Yes. Lakini maisha ulionayo ni kwa sababu hujamjua kwamba mimi nifanyeje mm. mbele za Mungu. Lakini siku ya leo kwa ajili ya somo hili nadhani limekubariki limekutoa mahali ulipo umeenda sehemu nyingine Yes. Kubali kukutana na Mungu katika mazabau mm. yake kubali kuishi katika mazingira ya kujua Mungu na Mungu atakuinua mm. na Mungu wetu ni wa baraka. Naomba ufunike macho mahali ulipo nikuombe. Mtakatifu mm. amani. Unayeishi, unayotawala. Wewe ambao niko ambao niko. Ninasema asante kwa sababu ya jioni ya leo au siku ya leo au mchana wa leo au siku ya leo, mahali walipo washirika hawa, ndugu zangu hawa walipo, naomba uwepo wako wafunike, wakubali kuachia maisha yao, kwamba uyatawale wewe ni Mungu ambaye unaweza na unatosha. Katika jina la Yesu ninafunja madhabahu zote, ninafunga roho ambazo zinaweza kusimama juu yao, makano yote yakapata kushindwa. Waachilie sasa, katika jina la Yesu wakutai na mkono wako, maana wasema mkono wako sio mfupi, wasikio lako sio zito isiweze kusikia. Wasikie watoto wako, wako tayari kutii, wako tayari kukubali, katika jina la Yesu Kristo Bwana mkuzi wa maisha yetu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life World kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.