Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu usifurahi adui yangu, niangukapo, nitasimama tena. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala atakuwa ni mchungaji Tumaini Mihalalo kutoka Efeso Baptist Tabora. Karibu na uambatane pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Uh, ndugu msikilizaji, unayenisikia mahali popote pale, unaponisikia sauti hii, ni sauti ya mtumishi wa Mungu, Mchungaji Tumaini Simon ni halalo kutoka kanisa Baptist Tabora. Leo nina mada hapa inayosema usifurahi adui ya yangu, niangukapo, maana itasimama tena, lakini kabla sija kuletea mada hii na wakati tunaendelea, nimeona watu wengi sana wakiendelea katika shida si hii lakini, ninawatumishi watumishi wa Mungu ambao ninataka niwaleta nina kwako wajitambulishe, halafu tutaingia katika mada hii. Karibu sana watumishi wa Mungu, kuna wachungaji hapa ambao nimewaalika tuweze kushikia nao juu ya somo hili. Nikianza mkono wangu wa kulia kuna mchungaji yuko hapa karibu baba, ujitambulisha wa jina lako. Asante, asante sana mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Danieli Mayunga kutoka Tabora, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti hapo Tabora. Naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu, ni mchungaji wa Nyanende Baptist Shinyanga. Naitwa mchungaji Elia Sizia, ni mchungaji ni wa kanisa la Baptist Kaliwa mkoani Tabora. Ndugu msikilizaji, nadhani umewasikia wachungaji ambao nimewalika wa siku ya leo kwa ajili ya mada hii au kwa ajili ya neno la siku ya leo. Ndugu msikilizaji, unayedusikia mahali popote pale, unapofungua redio hii, najua uko nyumbani, uko kazini, uko safarini, uko mahali popote pale Naomba niingie katika mada hii. Wachungaji, unafikiri nini juu ya hii maana, nimekuwa nikisikia watu wengi wakizungumza, hasa watu wanapoingia katika shida, wamekuwa wakipatia sehemu ya kuzungumza, kwamba umemwona fulani, kwa kweli ameandamwa na matatizo, ameandamwa na shida, amefukuzwa kazini, amefanya hivi na hivi, na saa hasa pale ulipokuwa na mtaji, aya ulipokuwa ni mzima afu umeugua, ulipokuwa uko mahali popote ambani pazuri, lakini baadaye shida ikaingia. Nimeona watu wengi wakawa wanakufa moyo, na hasa wanaokufa moyo ni wale ambao wanasikia maneno ya watu wengine. Kwa nini Biblia inasema usifurahi ee adui yangu, niangukapo maana nitasimama tena? Asante sana baba, mimi nafikiri ni, ni, ni, ni, ni mada nzuri sana, mtumishi wa Mungu umeileta mezani hapa, ili tujaribu kujadili. Na mara nyingi unaposikia neno kuanguka lina sababu nyingi hmm. Mtu unaposikia ameanguka lina hmm. sababu nyingi sana hmm. na Mungu anasema usifurahi kumwona mtu ameanguka hmm. kwa, kwa, kwa, kwa sababu najua, watu wanafurahi ni kwa sababu nafikiri ya kutoelewa mapenzi ya Mungu, unajua. hmm. Mungu anasema hivi hmm. Wakati wanafunzi wameenda kumuuliza tufundishe kuomba, mm. kuna maneno pale alisema akasema kwamba kuna habari ya mapenzi yako yatimie. mm. na niseme tu kwa ufupi, mtumishi wa Mungu, kila mtu, kila binadamu waga na historia ya kwake. mm. kwa historia ya mtu haiwezi kabadilishwa na mtu mm. mwingine. wewe hapo na historia ya kwako, mimi hapa na historia ya kwangu, kwa hiyo kila ambacho amekiachilia Mungu juu ya historia ya kwangu, kwa sababu historia ina mambo mengi, kuna kufanikiwa, kuna kutokufanikiwa kuna wakati wa magonjwa, kuna wakati wa huzuni. Kwa hiyo hatu yanapofurahi kwa juu ya hayo, ni kwa sababu hajui mm. mpango halisi wa Mungu. Amen. Amen. Yes. Karibu mchungaji hata. well, mimi nafikiri nitaungana na mtumishi wa Mungu mahali pale kwamba ni watu kutokuelewa tu asili ya mwanadamu mm. najua Biblia nasema kwamba ndani yetu kuna asili ya dhambi mm na ni Mungu pekee tu ndiye anayetusaidia sisi, kwa nguvu zetu sisi hatuwezi mm. Kwa hiyo mtu anapoanguka, mara zote inakufundisha au inakuonyesha wewe kwamba kumbe huyu mtu hawezi kusimama yeye kama yeye. Kwa hiyo kama umeokoka, unahitaji kumbeba. Ndio maana kuna wakati mwingine poa anawaambia kwamba ombeaneni ninyi kwa ombea nini, mm, yes. kwa sababu unajua ni kawaida, inaweza ikatokea, lakini unapofurahi, manake unakubaliana na kile kilichotokea mm. Ni kwamba hicho ndicho nilikitaka kwa huyo mtu mm. Kwa hiyo ni kutokuelewa, ni uchanga, ni uchanga kama ni Mkristo, ni uchanga. Na kama umjii Mungu kafurahi yule mtu, pia napo ni uchanga. Lakini mchungaji, ni wengi watu hawakubali wewe uweze kufanikiwa weni mm. afa mwanadamu kwa sababu ukimsoma Balak, kipindi wana wa Israeli walipokuwa wakija, unajua aliwaona kwa mbali, akataka kuanza kuwalani, ataka kwanza kuwalani maana aliziona baraka zao, aliona Mungu wao aliyewatetea. mm. hakutaka waingie na hiyo nguvu katika maeneo yake, ndio kwa hiyo wakaweka mkakati, hata wakatoa na, na kafara ya mtoto ili wawalani. Kwa hiyo inatuonyesha hiyo ni asili ya mwanadamu mm, mm, mm lakini anapokuwa Mungu amesema, ndio watakuchelewesha, yani kweli, katika jina la Yesu. Lakini amen, amen. Lazima utoboe <laughs> amen, amen. Lazima uingie katika nchi yes, ya Kanaani, na ndio maana pamoja na kulani, sio kwamba yale maneno ya Bala yaligeuzwa baadaye yakuwa lana yakawa baraka. Yes, kwa nini? Kwa sababu Mungu alikuwa pamoja nao. Kwa hiyo unaweza ukawa unamcheka mtu kwa maana ya kwamba ameshindwa, kumbe kile kicheko kinageuzwa kuwa laana katika maisha yako mm. Lakini laana unazotaka uzitoe kwa yule mtu zikageuzwa kuwa ni baraka. Kwa hiyo ukashtukia umemaliza kumcheka leo kwa sababu alidondoka na gari yake, ukasema kwamba hata uipata tena. Unamaliza kucheka leo wewe, kesho gari yako inawaka moto, halafu adui yako unamwona anaendesha hii, unajua Mungu anapeka mtazamo wa adui. Lazima tujue kwamba adui ni nani, mm. anatokea wapi, lakini maana sana ukisoma okay, katika maandiko matakatifu Biblia mm. inasema kwamba adui za mtu ni watu wa nyumbani mwake mwenyewe, na hiyo iko katika Mika, hiyo ambao hiyo, tunaiangalia ule mstari wa sita. I. kwamba adui mm. wa mtu ni wanyumbani wake mwenyewe. Kwa hiyo hakuna mtu anayetaka sawa mwenzake aweze kufikia hatua fulani. Maana sana madui huwa wanapenda tuone, kesho atamka na shangaa, kesho unafanya unamka, au unapoingia shida yote, kesho utakufa, unamka huko hai. Kwa hiyo Mungu anawatazamisha watu hivyo, akawa wanajua kwamba si vyema kumwombea mtu jambo baya, na wakati wewe hujamuomba hujui thamani yake, hujui Mungu ana mpango gani juu yake. Kwa hiyo Biblia inasema kwamba adui huyo ambaye anafurahi anasema atakuliona jambo jingine tofauti na lile ambalo kwa anatazamia kwako kisha aibu itamfunika. Sawa, huo ni mstari wa kumi katika hiyo Mika saba. Sawa, nisome kitabu cha Mika sura ya saba na anze mstari wa saba. Mm. Biblia inasema, lakini mimi nitatamdhamia Bwana nitamngojea Mungu wa wokovu wangu Mungu wangu atanisikia. mstari hmm, wa nayo unasema usifurahi juu yangu, ee adui yangu, niangukapo, nitasimama tena, nikaapo gizani, Bwana atakuwa nuru kwangu. mstari hmm, wa tisa unasema nitaivumilia ghadhabu ya Bwana kwa kuwa nimemwasi, hata atakaponitetea. nikiishia hapo, we utaendelea ndugu yangu, nataka nikwambie, lakini ukiingia ule mstari wa juu wa sita unasema adua mtu. Kuna watu ambao mmekuwa nao, kuna watu ambao ni marafiki zako, kuna watu ambao mlifanya nao biashara ukafanikiwa, mtaji wako ukapanda, ukawa na maita, maisha mazuri. Lakini kumbuka, hayupo mtu ambao mwingine anayekuwazia mabaya. Ni wale wale ambao unakaa nao, ni wale ambao unaongea nao ni wale ambao uliwasaidia, ni wale wale ambao ulitoa maisha yako kwa ajili ya kwao, ni wale watu ambao ulifikia mahali ukaacha kazi zako kaenda kuwasaidia. Lakini siku ya leo nataka nikutie moyo kwamba adui wa mtu ni wa nyumbani kwake. Adui yoyote yule anakuadhia yaliyo mabaya, lakini Mungu ashukuliwe kwa sababu anasema usifurahi, hmm. E adui yangu, maana yangu kapo, nitasimama tena yes. ukimtegemea Mungu hata unapopita katika shida yoyote ile, unapoingia katika shida yoyote ile ambayo imesababisha wewe watu waweze kucheka. Hmm. Biblia inasema mwenye haki wangu anapoanguka hata mara saba, hmm, atasimama tena katika jina la Yesu. Yes, ni hai. Hmm. Kinachotakiwa je, umeangukaje? Umeangukaje? Na ndiga katika kuanguka kwako kwa unamtegemea nani? Asimame nani? Na kama umemtegemea mwanadamu hutaweza kufaulu, lakini mtu yeyote yule aliyesimama akasema kwamba nitamngoja Bwana. Mstari wa saba anasema Bwana alimuonekania kwake. Yes, Bwana alimuonekania nikia ni kwake. mm. Kwa sababu nasema hivyo, watu wengi nimewaona sana, waliposikia maneno wakafa moyo. Lakini Mungu hawezi kukuacha bado. Mungu ataendelea kukupigania bado. Mungu ataendelea kukufunika bado. Mungu atatenda njia pasipo na njia yes. Lakini nataka nikuambie kwamba siku ya leo, siku ya leo, Biblia ina maneno mazuri mno, ndio, Biblia ina maneno mazuri sana. Katika kitabu cha Yeremia sura ya 31 mstari ule wa 10 unasema, Bwana asema, asema hivi: zuia sauti yako usilie, na macho yako yasitoe machozi tena, maana kazi yako itapata thawabu. yes. Wakati unapolia, wakati unapenya katika huzuni Japo kuna wakati ambao watu wamefurahi lakini Mungu anaenda kufuta machozi. Amen. Lakini Mungu yuko pamoja na wewe. Ndio. Wanataka kufurahi lakini mafuraha yao haitaweza kukupeleka pali popote, mm. Watafurahi kwa sababu umefilisika mm. Lakini Mungu Ataende kusoma pamoja nao. Kuna jambo la kuongeza. Ya yeah, mimi ningependa kusema hivi, ubarikiwe mbariki sana mtumishi wa Mungu na wachungaji ambao wametuchangia mada hii. Mimi niseme tu hivi. Uh, wale ambao wanaofurahi maadui zao wanapoanguka niwambie kitu kimoja tu kwamba maneno ya Mungu katika Mhubiri tatu inasema, kwa kila jambo kuna majira yake na wakati kwa kila kusudi chini ya mbingu, wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa, wakati wa kupanda na wakati wakatiwakuna kuna mambo mengi tu mazuri hapa yeah. Inasema kulia na nini. Kwa hiyo ni lazima wata, watambue katika hilo kwamba Mungu ni kwa ukisoma sana. Sana. Okay, katika kitabu kile chaubuutakutamambo hao bualikwa ntta aki kwa kwako kwa, kwa, moyo Mungu yuko pamoja na niende nikakuombe Mtakatifu yes, wa amani, simama pamoja na washirika hawa ambao wanaendelea kusikia redio hii. Tunaamini wewe ni Mungu ambao hata mtu akianguka unaenda kumwinua katika jina la Yesu, fanyika baraka kwake, katika jina la Baba na Mwana Mtakatifu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601 25, 25. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri. nm ni usiku tena, usiniache gizani Bwana, sahala wako haukomi, Yesu nilipeke yangu kanam