Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu Mungu anataka akutoe katika gereza lako. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika somo letu la leo, kiongozi wa mjadala ni mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Cheyobii. Karibu wambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wa Neno Uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Ni mimi mchungaji Daniel Mayunga ambaye tena ninakuletea maneno ya Mungu ili tukaweze kuyatafakari. Na hapa sipo peke yangu, nipo na watumishi wa Mungu kabisa, na ningependa tu wajitambulishe kwenu ili ya kwamba sasa, kabla hatujaendelea mbali zaidi, ili uweze kuwatambua. Karibuni watumishi wa Mungu. Nianze na baba hapa, mtumishi wa Mungu ya kwa jina naitwa mchungaji Renatus Cosmas, Kanunu natokea Nyanende Baptist. Okay, asante. Na mimi naitwa kwa jina langu kabisa linaojulikana ni Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist kaliwa mkoani Tabora. Mi mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutoka kanisa la Baptist pale Tabora mjini. Asante sana watumishi wa Mungu, mimi nimeshajitambulisha kwamba naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka Tabora kanisa la Baptist hapo Tabora mjini na sasa tuko hapa tuko ajili ya kutafakari maneno ya Mungu tuone, kwa sababu maneno ya Mungu ndiyo msingi katika maisha yetu. Mungu wetu anasema tusijisumbue kwa jambo lolote, bali kwa neno la Mungu pekee. Neno la Mungu ni mwongozo wa maisha yetu. Kwa hiyo, msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ni lazima uelewe kabisa kwamba maneno ya Mungu ndiyo mwongozo wa maisha yako, na nina somo linalosema kwamba Mungu leo anataka kutoe katika gereza lako. Mungu anataka akutoe katika gereza lako. Amen. Na elewa, unalo gereza, hata kama haujui, elewa unalo gereza mm -hmm. Na Mungu amekutazama, ameona na alimeliona gereza la kwako. Hebu tusome katika katika katika wa Fs, katika Matendo ya Mitume 16:25 na 26. Neno la Mungu linasema kama lilivyoandikwa: lakini panapo usiku wa manane, Paulo na Sila walikuwa wakimwomba Mungu na kumwimbia nyimbo za kumsifu na wafungwa wengine walikuwa wakiwasikiliza. Ghafla pakawa na tetemeko kuu la nchi, hata misingi ya gereza ikatikisika, na mara hiyo milango ikafunguka, vifungo vya wote vikaregezwa vifungo vya wote vikaregezwa. Hata mimi nimekuwa nikimwomba Mungu sana na nimekuwa nikiona tumaini la Mungu kwa ajili ya wasikilizaji wetu Niki. nimekuwa nikiona misingi ya magereza yao kama yanatikisika kabisa, na mimi ndio maana niko hapa na watumishi wa Mungu. Mtumishi wa Mungu Renatusi, no. unaona nini hapo katika hii mistari? Kwa sababu hii mistari ni kama ni mistari ya kinabii kinabii. Kuna watu wamefungwa, ndio tunaona ulimwengu huko katika tabu, naona watu wanaishi maisha si yao. Naona watu wana kopi maisha ambayo si yao, si yale ambayo Mungu aliwakusudia. Naona watu wakiteseka na kuangalia kwenye magonjwa ambayo si ya wa kwao, si kwa hiyo mm. Hiyo yote ni magereza, kwa sababu maana ya gereza ni, ni sehemu ambapo anahifadhiwa mtuhumiwa mm -mm. Either kwa sababu ya hukumu au kwa kusubiri hukumu yake. Kwa hiyo kuna watu tayari shetani ameshawapata na kuwaweka katika himaya yake, ndiyo ili kwamba waendelee kuteseka kwenye hivyo vifungo, waendelee kuhangaika kwenye hivyo vifungo lakini ashukuriwe Mungu wetu wa mbingu na nchi kwamba mm, nafasi imepatikana mm, tena ya watu kufunguliwa. Maana kwa kupigwa Yesu Kristo sisi tumepona. Yes, kwa kupigwa Yesu Kristo sisi tumeshatumewekwa huru. Imeandikwa remove order ya yes, kwamba huyo anatakiwa atoke huko aje nulunya atoka, atoke huko aje ulaiani katika yes, jina la Yesu ili apate kuwa huru. Kwa hicho ndicho nakiona watu wanaishi maisha ambayo si yao. Yes, wanakuwa controlled na nguvu nyingine ndio. Barikiwe sana mtumishi wa Mungu, mchungaji Elija. Amen. Tuna, tunasoma gereza. Amen. Magereza tunaona kama Mungu anasema watu wao kwenye magereza, unasemaje juu ya jambo hilo? Alipokuwa akiendelea kuzungumza juu ya habari ya kufunguliwa watu, au oda ya watu watolewe mahali ambapo si pao. Nasikia kitu kinazungumza kina, kina na mimi, najua ni Roho Mtakatifu, najua mm. kwamba kuna wengine wanateseka katika familia fulani mm. kwa sababu ya mama zao na baba zao, ndio, si makosa yao. Yes. Wala sio kesi zao, ila isipokuwa ni muonezi shetani, amepitia kupitia familia hiyo wapate kuteseka. Ndiyo. Na wanajua kabisa wakati mwingine Yesu yupo, mm. na wanaambiwa na kusikia kwamba Yesu anaweza kuwatoa katika vile vifungo, mm. wengine wanateseka na mapepo, mm. wengine majini, mm. wengine mizimu, mm. kila aina ya matatizo, hata wengine ufukara na umaskini wanaoishi weka magano ya kishetani, mm. kwa mwingine hayawahusu, wengine pia wameingia, yes. katika magano ambao haikuwa hayahusu kwa sababu ya tamaa fulani fulani, wakaenda mm. kujiunganisha wenyewe kwa ujinga wao mm. kumwamini Mungu mm. lakini tunaona hapa Mungu wa Paulo na Sila, ambaye yeye kupitia kumwamini na kumwabudu na kumtukuza na kumwimbia mm. tunaona kwamba misingi ya gereza ilitikisika, yes. milango ikafanyaje? Ikafunguka. tunaona watu wakawa huru tunajua yes. Kwa kwamba hata Watanzania watakwenda kuwa huru yes. Afrika watakwenda kuwa huru, yes. watakwenda kuwa huru mateso na shida zote ambazo si zao mm. kwa sababu Mungu ametangaza kwamba iko tayari kuwatoa katika jina la Yesu. Nami nawatakia wasikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima wajue kwamba kuna Mungu mwenye mamlaka anaweza kuwafanya kuwa huru bali na matatizo ya ulimwengu na vifungo ambavyo si vyao. Mtumishi wa Mungu ni Halalo Tumaini. Hebu ungana naye kuna vifungo vya aina mbili, kuna vifungo vya aina mbili katika dunia hii. Katika ulimwengu wa kawaida, tumeona watu wakifanya uhalifu mm, wanapewa katika magereza ya kawaida mm, anaenda anasomewa kesi, anahukumiwa miaka kadhaa mm, lakini huyu mtu anaweza kuhukumiwa miaka kadhaa, baada ya kumaliza ile miaka akatoka kurudi ulayani mm, lakini kuna vifungo ambavyo vimewafunga watu mm, hivi vifungo ambaye amewafunga, amewaingiza katika mashtaka, amewaingiza katika magereza bila wao kujua mm. Lakini ukijua katika dunia kwamba ndugu yako amefungwa gereza fulani, unaweza kwenda kumwona. Ndiyo. Lakini kuna watu ambao wamefungwa hawajui kwamba wamefungwa kwa, mm. kwa hiyo hivyo wanaenda tu bila kujua wao katika gereza mm. bila kujua kwamba wataenda wapi, bila kujua, na wanaishi na ndugu zao mm. na wake zao na wamezao, lakini hawajui magereza yao kwamba wamefungwa katika magereza mm. lakini siku ya leo kupitia mada hii nasema, katika magereza unaenda kufunguliwa maana. Mm, yes. Pengine umekuwa umefanya vitu bila kujua yes. Umekuwa ukitumikishwa umekuwa ukiharibikiwa mm, vitu mm. bila kujua kumbe ni nguvu ambayo imesimama juu yako, mm. Lakini siku ya leo, ashukuriwe Mungu aliye mbinguni kwamba yeye anaenda kutoa sasa katika gereza mm. hilo gereza bali limekufunga bila kujua, lakini Mungu anaenda kukutoa. Amen, amen, amen. Ubarikiwe sana mtumishi wa Mungu ah, ah. Unajua maneno ya Mungu yanasema kwamba furahini katika Bwana siku zote yes. Maana yake Mungu anaposema kufurahi ni kufurahi kwa sababu yuko Yesu Kristo yes. Ambaye aliuona ulimwengu wakati ambapo ulikuwa umefungwa katika mm. mnyororo na magereza mm. ya kila aina mm. huyu Mungu alipochungulia akaona wanadamu, mateso yao mm. akasema, hapana, ninashuka huko huko. Yeye Mungu akaacha utajiri wake huko mm. mbinguni akashuka, na huyu Mungu anataka mtu wa Mungu mahali popote unaponisikiliza, uwe na nia hiyo hiyo ambayo ilikuwemo na, ya Yesu Kristo akaacha kiti chake cha enzi akashuka katika ulimwengu huu Na. Kukukomboa wewe mama, kukukomboa wewe baba Na wewe mtoto ah, ni lazima ukubaliane kumwamini Bwana Yesu, yeye aliyejishusha kwa ajili yako. Hivyo ndugu yangu, nakutangazia kabisa kwamba gereza lako linaenda kufunguka kabisa katika maisha, mwaka, katika maisha yako ninakutangazia, ah, huu mwaka utakuwa ni mwaka wa amani katika maisha yako. Hata kama ulikosa karo, nakutangazia, ukisimama katika Mungu, yeye atafungua milango, maana yeye anasema ni Bwana wa vyote, pesa na dhahabu zote zilizo katika ulimwengu huu ni vya kwake. Maana yake kwake yeye ndiye anahifadhi maskini, ndiye anayewatajirisha kwa hiyo ninakutangazia, mahali popote ulipo, gereza lako lenda kufunguka na. gereza la magonjwa ni lazima lifunguke mm, kwa mamlaka ya jina la Yesu. ndoa yako ilikuwa nasukwasukwa sukwasukwa sana mm. Nakutangazia, yuko Mungu wa mbinguni anataka asimame akutoe katika gereza lako. Kwako mtumishi wa Mungu lenatusi, unasema nini tena hapo? Naongezea nini hapo? Ninachokiona ni kwamba Paulo na Sila baada ya kulitambua hili Mungu anafanya jambo kwa ajili yao. Mungu anafanya kwa ajili yao. Wanaamua kumpa nafasi kwa njia ya sifa. Mm. Wanaamua kumpa nafasi kwa njia ya kumuinua. Maana Zaburi, mimi nasema kwamba lazima Mungu anapenda sifa. Mm. Mungu anapenda kutukuzwa. Walipompa tu ile nafasi, tunaona minyororo yao inawachilia. Kwa kumbe <laughs> kuna mtu anayetusikiliza sasa, mm. kama atakubali kuachilia maisha yake, mm. ili Mungu achukue sifa kupitia maisha yake, mm. naona magonjwa yake kwenda, magonjwa yake yanaenda kumwachilia. Naona amen. Wale waliokuwa katika madeni sasa wanakwenda, amen, wana amen, wana amen. Wana, amen. Ninaona sasa wale wanakwenda kwenda kufukuzwa kwenye nyumba zao tayari sasa, wanarudi katika miji yao, wanamiliki katika jina la Yesu. Naona madhabahu za Mungu zinakwenda ku Tika watu katika jina la Yesu. Maana ni wakati wa Bwana kuweka Hallelujah. Amen. Mtumishi wa Mungu Elija. Kwa kweli sema kidogo hapo. Kwa kweli kuna vitu vingi ambavyo tungesema ila muda ututoshi. Ndio. Ni kwamba Mungu anaketi mahali pasifa. Kwa nah. ukimpa Mungu nafasi katika maisha yako ya kumuinua yeye, mm. Kwamba anaweza kila kitu Yes. Hakuna kishindikana. Amen. Watu wote wanaotusikiliza wakumbuke kwamba Mungu anahitaji nafasi katika maisha yao. Amen, kwa maisha yao wamtukuze katika maisha yao. Amen. Mtumishi wa Mungu Miharado. No, Hata no. no. Hebu sema kidogo hapo. Mimi nalotaka kusema juu ya wasikilizaji ambao wanatusikia. Wakubali Mungu aingilie kati. Yes. Chache. Hallelujah. Wakubali Mungu afanyike msaada kwao wa. Wakubali Mungu awashike mkono mm. Ukikubali katika hiyo basi, anasema katika Ufunuo, tazama anasimama mlangoni yes. Mtu akisikia sauti yangu akafungua mlango nitakaa pamoja na Amen. anasema akiwa upande wetu ni nani mwingine, katika Warumi mm. anayeweza kusimama. yes. kwa hiyo niwatie moyo kwamba Mungu anaenda kuwatoa katika magereza, anaenda kuwainua, Mungu anaenda kuwamilikisha, Mungu anaenda kuwafuta machozi waliolia katika siku ya leo, na Bwana awabariki. Amen. msikilizaji wangu, Mungu akubariki wa sana kwa kushiriki maneno ya Mungu. Naelewa kwamba umepokea. Basi mahali ulipo, hebu kimbia kwa Yesu, usibaki huko, chomoka, kimbia kwa Yesu aliye Mungu, ambaye anaweza kukusaidia katika maisha yako. Tuombe. Baba mtakatifu wa Israeli, Mungu mwenyezi na mamlaka, tunalibariki jina lako kwa ajili ya wasikilizaji wetu. Unajua mizigo yao, Bwana Yesu, tunaileta kwako sasa, nao wamekubali kabisa kwamba wewe pekee ndiye uliye Mungu wao. Kasimame uwasaidie, Mungu, katika maisha yao yote. Wewe ni Mungu mkuu sana. Simama Baba yetu, kwa ajili ya mama yule na baba yule na kijana yule. Wewe ni Mwokozi. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 7, 5, 2, 3, 4, 6, 0, 1. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.