Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu zijue kanuni za kufanikiwa kiroho na kimwili. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Cheobii. Karibu uambatane pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Msikilizaji wa neno uzima, mahali popote ulipo, ninakusalimia katika jina la Yesu. Ni mimi mchungaji Danieli Mayunga natokea kanisa la Baptisti Tabora mjini, lakini pia ninao wachungaji wenzangu hapa kwa ajili ya kushiriki maneno ya Mungu kwa ajili ya siku ya leo. Hivi basi niwakaribishe waweze kujitambulisha. Karibu mtumishi wa Mungu. Naitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu wa Nyanende Baptist, Shinyanga. Eh, mimi naitwa mchungaji Elia, Sizia, kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa mkoa mkoani Tabora. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalaro kanisa la Baptisti Tabora mjini. Asante sana watumishi wa Mungu. Basi twende moja kwa moja kwenye kwenye kisa chetu cha somo la leo. Hivi, mafanikio tunaposema mafanikio, mafanikio ili mtu afanikiwe iwe kimwili au kiroho. Hivi kuna kuna kanuni. Mtu, ili aweze kufanikiwa. Yeah. Kuna mambo ambayo yanayo kasababisha mtu akafanikiwa? Ipo kanuni. Mungu anasema Kumcha Bwana, kumcha Bwana ndiyo ni chanzo cha maarifa cha maarifa. Kwa hiyo katika maarifa ndio kuna ni kama ni kifurushi ambacho kimebeba mafanikio, uzima, afya na kila kitu. Kwa hiyo mafanikio chanzo chake ni kumcha Bwana ni kudumu katika kitu fulani. Haleluya, ni kumcha Bwana ndio chanzo cha mafanikio kabisa. Hii ni kanuni ya, ina ina maana kwamba msikilizaji wetu anapaswa kuelewa e, e, yani, kwa sababu mimi naposema chanzo cha, unajua unaposikia maarifa ni busara e, maarifa ni busara. Ni busara ni namna ya ku, kwa sababu uwezo ukawa na biashara kubwa ikafaru kama akili yako haiko sawa. Ili uweze kuwa na akili sawa ni lazima kuwe na chanzo cha kuifanya akili ikae sawa, na hiyo, hicho chanzo Biblia inasema kwamba kumcha Bwana ndicho chanzo, chanzo cha maarifa <laughs> cha kufanikiwa cha kufanikiwa <laughs> na umeamsha kitu fulani kwenye kwenye akili yangu kwamba kumbe katika kumcha Bwana mm, ndio chanzo kabisa cha cha kufanikiwa kwa mtu Amen. Lakini pia kuna kunaweza kuk... mtu anaweza kufanikiwa kwa njia nyingine pia isilete furaha katika maisha yake. Ndiyo kweli, naam Mtumishi Tumaini, unasema ajabu. Mchungaji, nashukuru sana kwa kuniarika juu ya mada hii e, ndio mafanikio yapo aina mbili e. kuna mafanikio ya duniani e. Kuna mafanikio ya kimbingu ndio. Na unapozungumza neno hilo juu ya mafanikio kwamba kuna mafanikio ambayo yanaweza kusababisha kwamba mtu awewe na furaha au sio na furaha. Waangalie watu ambao wameenda kwa waganga wa kienyeji yes. Unaenda kwa mganga wa kienyeji kutafuta ndugu, kutafuta ndugu. Wengine wanatoa watoto zao mm. Wengine wanatoa wa mama zao mm. Wengine wanatoa kafara vitu mbalimbali, na unapoenda kwa mganga anakupa masharti kwamba, bwana, kama umetoa mtoto kwamba inatakiwa afungiwe kwenye chumba asiwepo akumwona, ila sisi ambao tuko nje tunajua yule mtoto alikufa, kumbe unamuona <laughs> haya, unapotoa mama yako wewe unakuwa unamuona. Aidha, wengine wanakuwa kabisa kwenye biashara yao, au kama ni duka anakaa kwenye maduka, au anapewa shiti kwamba wewe haitakiwi kuwa kwenye kitanda miaka yako yote. Wengine wanatembea peku kabisa, usione hao matajiri wana <laughs> shida. Unaweza kushangaa mtu um, ni tajiri ana milioni lakini hana amani kabisa mm. ndani ya moyo wake, lakini wewe ambao unamtazama unamshangaa sema, mbona huyu yuko hivi? ana pesa lakini, hawezi kunenepa, hawezi kula kichakula kizuri mm, kwa sababu ana maagano. Lakini unapoamini Yesu Kristo, unapo Yesu anapo amua kukubariki, mm, ukakubali kabisa kwamba baraka zile zitoke kwa Mungu, oh, unapata furaha. Siku zote hutakuwa na mipaka, utakuwa mtu mwenye furaha na utafanya kile unachokitaka. Ubarikiwe sana, ubarikiwe sana mtumishi wa Mungu. Mchungaji Elija unasemaje? Nami pia siko mbali sana, utumishi wa Mungu atangulia kuchangia mada hii ya mm. uh, chanzo cha mafanikio mm, sisi kama watu wa Mungu na wasikilizaji wote wa kipindi hiki cha Neno Uzima, wajue ya kwamba kuna vyanzo vingi vya mafanikio mm, mm, sawa mm. ila wengi sana wamepoteza furaha na amani wanapokuwa wakitafuta mafanikio yao kwa njia iliyo kinyume na mapenzi ya nani? mm. ya Mungu. Kwa hiyo mm. mafanikio yanaleta shida katika maisha yao. Kwa hiyo mafanikio mazuri na chanzo kizuri cha mafanikio, kutokana na neno la Mungu tunaona kwamba Mungu kama akiwa mbele, yani ukiamini kwanza katika Mungu mm. kila kitu unakifanya katika Mungu maisha, kila unachotafuta kio katika Mungu. Kwa hiyo chanzo chako kinatokana na kile unachokiamini mm. Kwa kama iko katika Mungu unaiona furaha, haleluya, hapa duniani na hata wapi? Mbinguni, mbinguni mbinguni. Pia kwa mtumishi wa Mungu nasema kwamba wengi sana wanafanya njia ambazo sio nzuri, kwa hiyo hata mafanikio yao au vyanzo vyao vinakuwa ni vibaya na mafanikio yao yanawaleta mm, huzuni. Ndiyo, badala ya furaha. Okay, sawa. Wanakuja wanajuta, yeah. mm. kwa hiyo hicho ya, ni kweli watumishi wa Mungu, mmesema vyema kabisa. Ameanza me, me, mtumishi wa Mungu mchungaji Renatus akasema kwamba chanzo cha mafanikio kilicho kizuri kabisa kimejengwa katika kumtumainia Bwana. yes, yes. Kwa hiyo katika haya hata mimi naunga mkono kabisa, naungana na ninyi kabisa kwamba kila yule ambaye anamcha Mungu yake ni lazima atarajie mafanikio yake yatakuwa ni furaha na amani katika maisha yake. Tusome katika, katika, katika Joshua moja nane, Joshua moja nane. Biblia inasema kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, bali yatafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo, maana ndipo utakapofanikisha njia yako, kisha ndipo utakapostawi sana, sana. Amina. Tunakubaliana kabisa kwamba wale wanaomcha Mungu, hmm, mafanikio ya kwao ni lazima yanakuwa na furaha katika maisha yao, hmm, lakini tumeona hapa ili mtu wa Mungu uweze kufanikiwa mahali popote unaponisikiliza, tafakari maneno ya Mungu mchana na usiku, mtafakari Mungu usiku na mchana. Lakini jambo la pili, tukisoma katika Isaya moja 19. Maneno ya Mungu yanasema utii, utii yanapelekea mafanikio. Hii ni kanuni <coughs> hii ni kanuni kabisa. Kanuni ya kwanza tumeona ile, kutafakari kumtafakari Mungu, kumweka awe wa kwanza. Kanuni ya pili ni utii. Biblia inasema uwe mtii kwa Mungu wako katika e, Isaya moja kumi na tisa inasema kama mkikubali na kutii, mtakula mema, mema ya nchi. Kwa hiyo mtu wa Mungu, mahali popote unapotusikiriza kupitia Neno Uzima, ishi kwa kumtii Mungu. Amen. Wakati wowote ule katika kazi yako, mtii Mungu katika familia yako mtii Mungu. Katika maongozi yoyote yale msikilize Mungu. Mungu akisema hapana, usiende, usiende. Mungu akisema nitolee, mtolee. Mungu akisema nenda kafanye ibada, nenda tena, kimbia wala usisite. Roho Mtakatifu akikuamsha, omba, omba, utii. Bwana Yesu asifiwe, watu wa Mungu. Lakini jambo la tatu, ishi kwa imani. Hii ni kanuni, ishi kwa imani. Wakorinto wa pili tano saba. Sisi tunaenenda kwa imani si kwa kuona. Ndio maana maneno ya Mungu yanasema imani ni kuwa na hakika, maana yake kwamba muwe na hakika kabisa kwamba Mungu anaweza kutenda. Haijalishi mama yangu na umwa, haijalishi baba yangu na umwa, haijalishi familia yako inasukwasukwa, haijalishi ya kwamba mziki nyingi, haijalishi una majaribu mengi, haijalishi una maneno mengi yanakuumiza moyo wako. Mtazame Mungu wa mbinguni, litafakari neno la Mungu, mtii Mungu wako, ishi kwa imani, utamwona Bwana lakini jambo lingine fata maongozi ya Mungu kama watumishi wa Mungu alivyosema ile misali tatu tano sita. Maneno ya Mungu yanasema, mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, wala usizitegemee akili zako mwenyewe, katika njia zako zote mkiri yeye, naye atanyosha mapito yako. Kwa msikilizaji wangu Hebu sasa wakati huu na disikiliza neno hili, ni tafakari vizuri sana, tafakari neno la Mungu. Nitoe nafasi mtumishi wa Mungu Renatus Hivi, ni, ni, unaweza, una, unaweza Mungu hivi ukamtii vipi mpaka kabisa akanyosha mapito yako? Mtii kwa njia gani? Yawezekana msikilizaji wangu hajui namna ya kutii, hajui namna ya kumtafakari Mungu, hajui namna ya kufata njia ile ambayo Mungu anataka katika maisha yetu. Kuna namna nyingi, kwanza ni kuishi kama anavyotaka yeye. Ni kuishi kama anavyotaka yeye. Yeah. Ni, ku, ni kusema kama anavyotaka yeye wao, inanikumbusha katika kitabu cha Waefeso ndio ile sura ya nne ile kwanzia mstari wa ishirini na tano pale Paulo anawaambia jinsi gani familia ndivyotakiwa kuishi. Nasema so kwamba kwa sasa mmemjua Mungu mm. kwa kuwa sasa hamuishi katika mambo yenu mambo, mm. yafuatayo yanatakiwa kuachwa kwenu mm. Msiseme uongo. Msiseme uongo? Eh, kila, acheni kusema uongo, kila mtu na jirani yake mm. manake mnahitaji kusema vitu vya ukweli mpate kujengana kama familia mm. anasema mwizi naache kuiba eh, sasa afanye kazi eh, ndio hayo eh. <laughs> eh, ni maelekezo ya Mungu kupitia Paulo. Kwa hiyo kuna vitu vingi sana ambavyo Mungu ameviweka kama uh, msingi wa sisi kusema kwamba tunamtii Mungu eh, sawa sawa mtumishi wa Mungu mihalalo unasemaje hapo? Asante sana mchungaji Daniel Mayunga kwa ajili ya hili kila. Kitu kina hatua yake, kila kitu kina hatua yake. Unapotaka mafanikio, lazima ufanye juhudi mm. unapotaka Mungu aweza kukubariki, kuna vitu ambavyo vinatakiwa. Kwa hiyo ninachotaka kuwaambia wasikilizaji wetu ambao tusikia kwamba wawe na juhudi, kila kitu kinafaa, kila kitu Mungu anaweza kubariki, lakini ni vile watakavyotaka kama bibi inavyosema ukikubali okay, kutii utakuwa mema ya nchi. Na hata Waswahili tu wanasema kwamba mtoto mkaidi hafaidi mpaka siku ya Idi. Mbarikiwe sana watumishi wa Mungu. Nafikiri hata msikilizaji wetu amefaidika sana kupitia na hiki ambacho tumejaribu kukijadili hapa. Basi ninaomba tunimshukuru Mungu kwa ajili ya neno hili. Bwana Yesu, ninakushukuru kwa ajili ya nafasi nzuri kwa wasikilizaji wetu. Tunaelewa Mungu wetu na makusudi juu ya maisha yao. Naelewa kila mmoja, unamjua mahali alipo, na wewe Mungu hupo na ninajua, kila mmoja unamjua hitaji la kwake Bwana deea kugusa maisha yao, tuone wema wako na uweza wako na nguvu zako katika maisha yao. Pokea sifa na heshima, kaguse familia yao, kagushe kaguse kila mahitaji yao katika maisha yao, una seri sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo. Muda na wakati kama huu, kwa heri.