Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu je, kuna faida katika kumtegemea Mungu? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo inayosema, je, kuna faida katika kumtegemea Mungu? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Cheyo Tabora. Karibu wambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Ndugu msikilizaji wangu, nikukaribisha tena katika kipindi hiki kizuri cha Neno Uzima. Ni mimi mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Cheyo Tabora mjini. Hivyo, ndugu yangu msikilizaji, ni wakati mzuri. Ninao wachungaji hapa, watumishi wa Bwana, wana mafuta ya kutosha kabisa kwa ajili ya kukushirikisha habari njema kwa ajili ya kumjua Mungu wetu aliye hai. Na kuna nina kisa hapa kinasema kwamba, je, kuna faida katika kumtegemea Mungu? Kuna faida katika kumtegemea Mungu? Ninao watumishi wa Mungu hapa, na ningetamani wajitambulishe kwanza kabla hatujaendelea mbali zaidi, ili kwamba uweze mweze kuwafahamu. Nianze na mtumishi wa Mungu hapa. Ninaitwa mchungaji Renatus Kanunu kutoka Shinyanga Nyanende Baptist. Oh, ninaitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliwa mkoani Tabora. Naitwa mchungaji Tumaini Saimoni Milalo, niko kanisa la Baptisti pale Tabora mjini. Asante sana watumishi wa Mungu, mimi nimekwisha kujitambulisha, kwa hiyo sasa tuende tu moja kwa moja na kisa hiki. Nasema kwamba je, kuna faida kweli katika kumtegemea Mungu? kuna faida? Ndiyo. watumishi wa Mungu, kuna faida kweli Zipo, yeah. zipo basi <laughs> <laughs> zipo tena ni nyingi eti yeah. nyingi sana, mtumishi wa Mungu Renatus, hebu nikukaribishe sasa katika uh, kisa hiki. Unajua, unapokuwa huna Mungu mm. hata ulinzi wako uko mashakani sana. Kwa hiyo moja ya faida ambayo unaipata una, unapompokea una Yesu Kristo kuwa Bwana mwokozi wa maisha yako unapata ulinzi, unapata ulinzi eh, nasema kwamba unakuwa katika mikono ya Mungu salama kabisa, unakuwa salama <laughs> Hayuko shetani yeyote wala mchawi yoyote wala mganga yote wa kuchezea maisha yako, mapepo majini, si vinyamkela. Unakuwa na ulinzi. Mungu anatuma malaika wanakulinda pande zote, pande zote. Pande zote oh, haleluya yeah. Karibu mtumishi wa Mungu, barikiwa sana mtumishi wa Mungu Renatusi. Asante yeah, sana mchungaji Daniel kwa ajili ya muda huu, kunipa nafasi tena mi kuchangia tena ili ndugu wasikilizaji wapate kusikia kipindi chetu hiki cha Redio Uzima, ambacho tunaona ya kwamba Mungu anaposema kwamba kumtegemea yeye kuna faida. Lakini mimi nataka nirudi nyuma, unaposema kwamba je, kuna faida ya kumtegemea Mungu? mm. lakini mimi pia naweza kuuliza tena, je, kuna hasara katika kumtegemea Mungu? ina maana mm. penye faida, ukikosa faida mimi napata nini kwa hiyo tunaona kwamba kwa, kwa maandiko kwa jinsi ambavyo yalivyosimama kama ilivyoandikwa katika Yeremia hii sura kumi na saba mm -hmm, kwamba mtu yeyote ambaye hamtegemei Mungu ana hasara. Ana hasara. Ambaye hamtegemei nani? Mungu. Mungu anayo hasara. Hebu tupe hasara moja tu. Moja tu. hasara moja mm -hmm, ambayo inatisha sana anasema kwamba atakuwa kama fukara gani? <laughs> Yani, ambako hakuna hata mmea mbichi, chemichemi <laughs> yeah. ya maji yeah. Yani chochote kile hakipo cha kuweza kumsaidia. Maana fukara yani nyikani, ni kwamba mahali ambapo hakuna chochote ambacho kinaweza kumfaa katika maisha. Yes, yes, barikiwe sana, barikiwe sana mtumishi wa Mungu. Mialalo, unasemaje juu ya jambo hili? Sante, kuna faida kweli katika kumtegemea Mungu. Asante Mchungaji Daniel Mayunga kwa ajili ya kutuletea mjadala huu na kutualika siku ya leo. Juu ya kichwa kinachosema kumtegemea Mungu. Je, kuna faida au kuna hasara? Mm. Kuna vitu viwili labda niende katika hali ya kawaida ya kibinadamu, mfanya biashara. Mtu yote anayefanya biashara anategemea kupata faida. Ndio. Hayupo anayefanya biashara ambaye anategemea hasara. Mm. Mm. Kila anachokifanya ategemea azalishe apate nini? Faida. Faida, mm. Haya, tukija kwenye wakulima, mtu anapolima anatadhamia apate nini? Faida. Faida, mm. hivyo hivyo na kwa Mungu kuna mambo mawili, na ndio maana katika kumkumbuka tunasema niwawekea hivi hivi leo, baraka na nini na laana. Kwa hiyo, mm. ni uchaguzi wa mtu mm, mm. na unapochagua kwamba mimi nataka niishi maisha haya kuna faida yake, unapoamua kwamba mimi nataka niishi maisha haya kuna faida yake. Kwa hiyo, mtu yote anayemtegemea Mungu kuna faida faida, mtu yote anayemtegemea shetani kuna faida yake, faida yake ni katika jehanamu mm. anayemtegemea mungu faida yake ni uzima wa milele kwa hiyo mwanadamu amepewa kuchagua mm. kwa hiyo mchungaji Daniel Mayunga kwa hili ambayo umeleta ninaamini kabisa anayemtegemea mungu ana faida yes. kwa mfano imeandikwa kwamba mshahara wa dhambi ni mauti mm. watu wanaenda kuiba unapoenda kuiba kuna matokeo mawili mm. kuna kupona au kuna kutokupona mm. Lakini wengi wamekuwa wakikamatwa, wakipigwa, wanasema ni ajali kazini mm. Kesha anaendelea. Lakini kwa Mungu, unapomtumaini Mungu kuna vitu viwili. Kwanza unakuwa salama, huwezi mm. kuchaiezewa na wachawi huwezi kuchezewa na mtu yoyote yule, lakini unapokaa kwa shetani, we angalia ndugu zako, angalia rafiki zako, angalia watu wengine wanaokunywa pombe, wanaofanyaje faida yao mm. kuna watu bado wafanya kazi, lakini hata nyumba yoyote hawana mm. au kazi yoyote wanafanya, lakini mshahara hawajui wanakwenda kwa hiyo mm. wanaishia hivyo. Kwa hiyo ni kuombe, unapokuwa kwa Mungu kuna faida za kutosha. Amen, amen, amen, amen. Amen. Barikiwe sana, barikiwe sana wachungaji, barikiwe sana kwa kwa kufafanua vizuri eh, kisa hiki. Ni sema tebu tusome katika Yeremia 17 mstari wa saba. Tusome Yeremia 17 mstari wa saba. mm. Na ningependa tusome mistari mingi lakini nimechagua tu mstari mmoja lakini msikilizaji jaribu sana kusoma eh, mistari mingi hata iliyotangulia hapo. Unaweza ukapata kitu. Yeremia 17 msari wa saba. Maneno ya Mungu yanasema hivi: amebarikiwa mtu yule anayemtegemea Bwana mm, ambaye Bwana ni tumaini lake mm. Ule msari wa nane, maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto, hautaona hofu wakati wa hari ujapo, bali jani lake litakuwa bichi, wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda. Yeah. Kwa hiyo tumeona maneno haya yanazungumza habari ya faida ya kumtegemea Mungu. Na ningependa tu niseme faida chache ambazo zinatokana zina, zina, zina, zina na kumtegemea Mungu. Faida moja wapo kama mtumishi wa Mungu Renatus alivyosema, kwamba ulinzi. Ulinzi. Ulinzi. Unakuwa salama kabisa huko ni kwenye, kwenye mikono salama kabisa. Maana yake tunaposema ulinzi maana yake unakuwa na ushindi katika maisha yako. Na bahati nzuri, msikilizaji wangu, naomba uandike, utasoma kutoka sura ya 14 na kuanzia mstari wa ishirini na nne hadi ishirini na nane. Utaona jinsi Mungu ambavyo alikuwa akiwapigania wana wa wa Israeli Israeli, ingalau wana wa Israeli hawakutambua kabisa kama Mungu alikuwa ni mlinzi wao, Musa ambaye alikuwa ni mlinzi wao bali tu Musa ambaye alikuwa akielewa kabisa kwamba Mungu alikuwa pamoja na wao Amen. Na kila wakati tunaona jinsi ambavyo Mungu aliwasimamia wana wa Israeli mbele yao bahari, wanatoka katika nchi ya Misri. Nyuma yao maadui wanakuja, kushoto kwao milima, kulia kwao milima, wakimbilie wapi? Mbele yao kuna bahari, lakini tunaona faida ya kumtegemea Mungu. Na ilifika mahali walilalamika sana, walizerea kwa sababu walijua kabisa kwamba maisha yao yamefika mwisho. Ni watangazie wasikilizaji wetu kabisa, popote pale wanapotusikiliza, wasiangalie juu ya ugumu wa maisha yao wanayopitia, changamoto wanazopitia. Wasitazame shida ambazo zimezinga katika maisha yao. Ni magonjwa, haijalishi ni magonjwa, ni ziki, haijalishi ni juu ya mahitaji mbalimbali bali wasitazame hayo. Wamtazame Mungu ni mkuu sana. Wamtazame Mungu ni mkuu sana, anaweza kuwasaidia. Na mimi msikilizaji wangu mahali popote unaponisikiliza. Tunaona wana wa Israeli. Musa akaelekezwa na Mungu faida ya kumtegemea Mungu akaelekezwa kwamba piga hayo maji, mai gawanye hiyo bahari na mimi nakutangazia msikilizaji wangu mahali popote unaponisikiliza. Una bahari mbele yako itagawika kwa jina la Yesu, yes, yeah. hata kama ni magonjwa alikuwa amekusumbua miaka mm, mingapi yataondoka kwa jina la Yesu, maana huyu Mungu ni mkuu sana mm, na ntakutangazia kabisa mahali popote ulipo mm. Ebu hamisha mawazo yako kwa waganga, hao ni waongo sana, watakufirisi siku moja. watakuambia upeleke mtoto, siku ya pili watakuambia upeleke mali zako, mm, siku nyingine ukiona umefirisika, watakueleza peleka nywele, sijui nywele zikiisha utapeleka nini? Ndugu yangu msikilizaji Hebu sikia maneno haya, ni faida kubwa sana kumtegemea Mungu. Lakini nikueleze faida ya pili, ni kuwa na mafanikio katika maisha yako Me, kuwa na faida na mafanikio katika maisha yako mm, tunaposema mafanikio yamegawika katika sehemu mbili kuu, kuna mafanikio ya kimwili na kuna mafanikio ya kiroho mm, kumtegemea Mungu ni lazima utarajie haya yote mawili, na jambo la kwanza kabisa fanikiwe kiroho ndio mafanikio ambayo yanaweza kusababisha hata mafanikio ya kimwili maana utasoma katika waraka, utasoma katika waraka wa kwanza wa Yohana sura ya kwanza mstari wa pili neno la Mungu linasema uzima wa milele, ndugu yangu hata kama ungepata ulimwengu huu bila kuwa na Yesu ndugu yangu, ni kazi bule. Hata kama ungepewa benki zote, akaunti zote za dunia nzima, bila kuwa na Yesu ndugu yangu, hizo pesa, kwani hujawahi kusikia mabilionea, eti watumishi wa Mungu, hujawahi kusikia? Uh, nah, bilionea nah, amejipiga nah, risasi au yeah, amekunywa sumu mm, ni kwa sababu gani? Maana yake kwamba hana tumaini ndani yake mm. Ndugu yangu msikilizaji, mahali popote pale ulipo, ebu sasa ukubali kabisa kwamba Mungu wako anataka kusaidie, ili ya kwamba upate faida katika maisha yako Mtumishi wa rena tusi, tunaposema faida katika maisha yetu na mafanikio katika maisha yetu ya kiroho, unatazama una vipi mafanikio mafani ya kiroho? Na unajua uh, uh, neno sema kama uh, sekunde chache hiyo uh, ni tunasema ni, no, ni, ni baraka ni baraka uh, ni, ni, ni kuitwa heri, dunia, heri duniani ni kuitwa heri. Oh, haleluya! <laughs> mtumishi wa Mungu Elijah <laughs> Wakati mtumishi wa Mungu anaendelea kuchambua na kuweza kuelekea sekunde chache sana, eh, yeah kwamba kumtegemea Mungu kwamba, ni, yani kuna kila kitu ambacho ni cha maana juu ya kumtegemea. Tuombe, msikilizaji wangu, naomba tu kwamba Mungu akuguse mali ulipo na uyaelewe maneno haya katika Roho Mtakatifu, umwombe Mungu akusaidie kuyaelewa haya. Tuombe. Baba yetu na Mungu wetu, mfarume wa farme, unaishi na unatawala kabisa katika maisha yetu na hata kwa wasikilizaji wetu mali walipo, wasaidie, Mungu wa mbinguni, kukuona wewe kwamba ni mkuu kuliko matatizo yao na shida zao, huzuni zao na magonjwa yao. Mungu wa mbinguni, ni wewe pekee uliye tumaini lao, katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita sifuri moja. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.