Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu usiogope. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo inayosema usiogope. Kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Lenatus Kanunu kutoka kanisa la Baptist Nyanende. Karibu uwe pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe! Basi ndugu msikilizaji wangu, ninakusalimu katika jina la Yesu. Uh, ni kama ilivyo kawaida yetu kwa wakati na saa kama hii tena, Mungu wetu huwa anapenda kusema nasi kupitia kipindi chetu cha neno uzima. Hapa nilipo niko na watumishi wa Mungu, niwape fursa wajitambulishe. Ninaitwa ni mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Amen. Yes. Lakini pia niko na mtumishi wa Mungu. Ah, na ito kwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kutoka kanisa la Baptist pale Tabora mjini. Amina, niko na mtumishi wa Mungu tena oh, hapa pembeni. Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist Kaliwa mkoa wa Tabora. Amen. Mungu awabariki sana, ndugu msikilizaji wangu, ni baadhi ya watumishi tulionao. Nafikiri kama unatufuatilia kila wakati unasikia watumishi mbalimbali mbali, wakiwa wanahudumu katika kipindi chetu cha neno uzima Mada yetu ya leo inasema ya kwamba usiogope, usiogope, kwa sababu watu wamekuwa wakiishi katika hofu, watumishi wa Mungu. Amen. Watu wamekuwa wakiishi katika wasiwasi. Amen. Hata kuna wengine utakuta katika maombi yao yote yamejaa ya hofu, wanalia mbele za Mungu, si kwa sababu Bwana ameshuka kwa ajili yao, lakini kwa sababu ndani yao kuna hofu, wana mashaka. Na kuna wengine wameshindwa hata kuthubutu kwa sababu ya roho ya uoga ndani yeah, yao lakini kuna wengine wanashindwa hata kuokoka kwa sababu wanaogopa kutengwa na jamii. Kwa hiyo wanaamua hmm, kuendelea kupiga matunguli yao, lakini hmm, si kwa sababu wanapenda, lakini kwa sababu ya kuogopa. Labda niseme katika huli mstari wa ile Samuel wa kwanza ule mstari wa ishirini na tatu hivi, unafikiri kwa nini kwa Mkristo sio vizuri kuogopa, mtumishi wa Mungu? Ya yeah. kwa nini ukiangalia katika hii Samuel wa Kwanza ishirini na tatu kunaona kuna, kuna ujasiri fulani. Inatupa picha gani kama Wakristo katika hili swala kuogopa katika maisha ya safari ya imani? Mungu anapomwambia mtumishi wake asiogope ni kwamba anamjengea uwezo wa kustahimili yale ambayo yanatokea wakati wa mapito yake kwa hiyo tunamwona hapa Daudi ni kweli, alikuwa katika hali ya hofu, anajua mtoto atauawa na atakufa. Lakini nilikuwa nikiangalia ule mstari wa kumi na sita katika kitabu hicho ambacho umetuongoza, tukiangalia katika Samweli la kwanza sura ya ishirini na tatu na ule mstari wa kumi na sita, tunaona Mungu alimtumia Jonathan, mtoto wa adui yake. Mm, sawa ili amtie nguvu mkono wake, lakini sio kwa nguvu za Yonathani, inasema katika Mungu. Amen. Kwayo, kwa hiyo ninajua kabisa kwamba katika maisha ya imani kuna mambo mengi za kuinuka, vita vikainuka, lakini Mungu anaweza kumtumia mtu sawa, ili aweze kusimama na wewe ili uvuke ile hitaji. Kwa hiyo huyo ndiye Mungu wa Ibrania. Amen. Katika Yesu. Amen. Mungu akubariki sana mtumishi, Amen. wa Mungu, mtumishi wa Mungu Tumaini Simon. Naam. wewe unaoga katika imani yako? Mimi sinaoga kwa sababu ninatumaini. Amen. Na kwa nini mchungaji, lenatusi watu wengi wanaoga au wana hofu? Wengi sana, nimejaribu kufanya research, wengi hawaamini, na hata kwa maisha ya kawaida tu mioga. Napenda kutoa mifano katika dunia hii, zunguka nyumba nyingi, utakuta wana maketi wameweka mbwa, hiyo yote ni hofu, kwamba wanaweza kuingiliwa na majambazi, wanaweza kuingiliwa na chochote kile. Kwa hiyo nimeona watu wengine wanaenda hata kwa uganga wa kienyeji, wakijizindika mili yao kwamba wasidhuriwe na mtu yoyote yule, wasifanywe lolote lile. Wengine mpaka wanajizindika kwamba hata wakipigwa lisasi lisasi siweze kuingia mpaka mm. Ukiangalia katika dunia hii kuna vitu ambavyo watu wanavaa kwamba ni ngao za kuwalinda kwamba hata ukipigwa risasi lisiweze kuingia, lakini katika sababu anasema Bwana asipoulinda mji au Bwana kama hajakulinda hata ukilinda au unafanya kazi ya bure. Kwa hiyo yeah. bado inatakiwa ujue, msikilizaji unadusikia, kwa mada ya mchungaji, ni tatizo ambayo umeleta watu wengi wana hofu na wana hofu kwa sababu hawajui kwamba walienaye ni mkuu Walie naye ni nguvu tosha, walie naye anaweza kuwafanyia vitu vya ajabu. Kwa hiyo wengi wanaishi katika hali hiyo. Nimekupeleka tu katika huko ili uweze kupata katika akili ya kibinadamu kwamba wengi wanatembea katika hofu, kwa sababu walaiti wangejua kwamba Mungu ndiye tumaini lao na Mungu ndio mlinzi wao mkuu, mm. wasingeogopa mm. wasingea wasingeogopa, yeah. Kwa hiyo nataka niwatie moyo wasikilizaji wetu wanaotusikiliza kwamba acha Bwana awalinde Acha Bwana awapiganie, acha. Ndio maana Zaburi ya inasema Mungu ni mchungaji wetu, hatutupungukiwa hata unapopita vyovyote vile. Mungu yeye ni fundi, anaweza kufanya vyote, na ndio maana anasema atafanya njia pasipo na njia. Kwa hiyo asante sana kwa ajili ya mada hii, mchungaji mchunajiusi, ambayo umetuletea leo. Ni banda nzuri, lakini tuwatie moyo kwamba wasiogope, amen. Mchungaji Daniel Mayunga dio, dio. Usiogope yeah, inaleta nini kwenye maisha yako ya Kikristo? Uh, neno usiogope, kwanza unajua imerudiwa, rudiwa sana katika bibilia, usiogope yeah. Na mara nyingi wasikilizaji wetu ni lazima waelewe, wanaposikia kitu kinasemwa, ni lazima kuna kitu, kuna maana yeah. Na mara nyingi wasikilizaji wetu wanapaswa kutambua kabisa kwamba silaha kubwa ya adui ni hofu, ni hofu. Na mara nyingi ukisoma habari hii, habari ya Goriati. Habari ya habari Goriati Biblia inasema kwamba alitoa vitisho ndani ya siku 40. Lengo tu kwamba ajenge hofu, lakini tunaona Mungu anajaribu sana kuwatazamisha kwamba wana wa Israeli wasiogope kwa sababu Mungu wao ni mkuu kuliko adui. Unajua, Yesu ni mkuu kuliko kitu chochote kile. Waliogopa sana pale pale pale pale Kalivari, Bwana Yesu alipokata roho, walielewa kazi imekwisha mm. Lakini hawakutambua kwamba Mungu ni mkuu. Mungu wetu anasema tusiogope, na mimi hili neno nisiogope nalipenda sana, Hallelujah! kila wakati nikisikia tu neno usiogope hata kama kulikuwa na vishindo nje vinatembea, hata kama bati juu wanatembea wachawi na mapepo na majini, nikisikia neno tu linasema nisiogope, nasema tawanyikeni huko juu, na kweli kwa jina la Yesu watatawanyika. Asante. Amen. Amen. Amen. Amen. <laughs> anyway, sana mtumishi wa Mungu, labda hebu tufungue kitabu cha Samuel samulo wa kwanza, tuone ile ishirini na tatu kumi na tano pale. Kuna maneno pale yanasema kwamba Daudi akaona ya kwamba Sauli ametoka nje ili kutafuta roho yake, naye Daudi akawako katika nyika za Zifu huko Horeshi Ndipo Yonathani mwana wa Sauli akainuka akamwendea Daudi huko Horeshi, akamtia nguvu mkono wake katika Mungu, akamwambia usifanyaje, usiogope, usiogope. Kwa maana mkono wa Sauli baba yangu hautakupata, nawe utakuwa mfalme wa Israeli na mimi nitakuwa wa pili wako, ndivyo ajuavyo hata Sauli baba yangu. Na hao wawili wakafanya agano mbele ya Bwana, Daudi naye akakaa huko Horeshi na Jonathan akaenda nyumbani kwake okay. Bwana Yesu asifiwe. Amen. Kuna mambo matatu nataka tuyaone hapa pamoja na wasikilizaji wetu ambayo, mm -hmm, ni ya msingi sana katika hili kitu kinachoitwa kutokuogopa. Ndiyo. Kuna kitu kinaitwa kwamba usiogope, ule mstari wa 17 anasema usiogope, kwa maana mkono wa Sauli baba yangu hautakupata. Una maana gani hili neno kwamba usiogope, usiogope? kwa nini siogope, mkono wa Sauli babangu hautakupata. Jonathan anamwambia Daudi nini alichokuwa akisema alichokuwa na maanisha? Uh, Jonathan kwa Daudi, Jonathan alikuwa na maanisha kwamba baba yake Daudi han, baba yake Sauli hana nia nzuri kwa Daudi. Amen, kwamba muda wowote na saa yoyote atamtia mikononi mwake na kumwangamiza na jina lake liondoka kabisa katika uso wa dunia, lakini Mungu yeye ambaye mwenye kuwajenga na kuwapa nguvu wa watumishi wake, akamtumia mtoto wa adui huyo, huyo huyo kumtia nguvu asiogope, ili awe na uhakika na usalama wake Amen. Huy, huyo ndiye Mungu. Okay, asante uh, mtumishi wa Mungu uh, uh, uh, uh, Tumaini Simon naam na, na. Anamwambia kwamba usiogope kwa maana mkono wa baba yangu Sauli hautakupata. Alikuwa anamaanisha nini kwa kwa, kwa Daudi? Sikia, kitabu cha Yoshua sura ya kwanza mstari wa sita unasema, mm -hmm. uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana mm -hmm. ni wewe utakayewarithisha watu hawa nchi hii niliyowaapia baba zao, ya kwamba nitawapa. Lakini mstari wa saba unasema, uwe hodari tu na moyo wa ushujaa. Uwe hodari Udari tu na moyo wa nini? Ushujaa. Alijua kwamba pamoja kuwa baba yake anamwazia yeye mabaya na lengo la baba yake anataka kumuua, lakini anasema usiogope. Mungu anaweza kutumia watu ambao huwezi kuwajua. Amen. Mungu anaweza kukuinulia watu ambao huwezi kuwajua mm. Mungu anaweza kupitisha sehemu ambao watu wanasema ngoja atakoma huyu mm. Ngoja ataangamia huyu, lakini wasijue Mungu lienaye ni mkuu, anatengeneza njia pasipo na njia Hallelujah. Amen. Asante sana. Mungu akubariki sana. Pastor Daniel Mayunga. Yes. Anamwambia mkono wa baba yangu Sauli hautakupata, usiogope. Asante sana mtumishi wa Mungu Renatusi. Nafikiri kwenye habari hii mnajifunza kwamba hata msikilizaji wetu anapaswa kufahamu kwamba ibilisi au shetani haangalii mtu wa kumtumia, anatumia mtu yoyote yule, hata kama akiwa baba yako. Shetani akiangalia upenyo, anaweza akamtumia huyo huyo, hata kama akiwa mama yako hata, hata kama akiwa kaka yako. Yeah. hata kama akiwa mdogo wako kwa tunaona hapa huyu, na, huyu, huyu na, na Nathan. Yeah, Nathan. Anaelewa kabisa kwamba Sauli alikuwa na makusudi mabaya, na aliruhusu upenyo, adui akaingia ndani mwake na akajaribu kumuinda Daudi. Amen. Amen. Basi, labda naomba nimalize kwa kusema hili, nawashukuruni sana kwa michango yenu, lakini kuna vitu hapa nataka nimalizie kwa kusema kwamba Nathan anamwambia Daudi baada ya kuwa Sauli amemtafuta sana, amemtafuta sana, anamwambia usiogope, kwa maana mkono wa Sauli hautakupata. Maanake ni tunapokuwa ndani ya Kristo, shetani hana cha kukufanya, yes. Kristo yes, yes. Anasema kwamba wote walio katika mkono wangu, mm. hakuna atakayewapokonya, yeah, katika di. jina la Yesu, yes. Lakini anasema kwamba wewe ndiye mfalme wewe ndiye hmm. mwana wa Mungu hmm. na kama mwana wa Mungu anakesha ana na kutabika kwa ajili yako katika jina la Yesu. Amen. Tunaelewana vizuri? Amen. Kwa hiyo nini anachokisema Mungu, tusiogope. Yes. Lakini jambo la mwisho kwa sababu ya agano liloko ndani yetu, usiogope. Baba, katika jina la Yesu Kristo naondoa roho ya woga ndani ya watoto wako, naondoa roho ya wasiwasi ndani ya watoto wako, naondoa roho za kusita ndani ya watoto wako, kwa sababu wao ni watoto wa mfalme. Kwa sababu wao, mkono wa dua utawapata, uwafunike. e Bwana, uwatetee katika changamoto zao, katika jina la Yesu Kristo naomba na kuamini. Amen, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255752234 Sita. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.