Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu haijalishi hali yako ikoje, liko tumaini. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika somo letu la leo, kiongozi wa mjadala atakuwa mchungaji Renatus Kanunu kutoka kanisa la Baptisti Nyanende, Shinyanga, Tanzania. Bwana Yesu asifiwe. Amina. Basi msikilizaji wangu wa neno wa kipindi cha neno uzima, ninakusalimu katika jina la Yesu ninapokwenda kuanza kipindi hiki nataka nikukaribishe ili ya kwamba tukapate kuwa pamoja tena katika siku hii ya leo, niko na watumishi wa Mungu tena kama ilivyo kawaida yetu. Katika meza hii niko na mchungaji naitwa kwa jina mchungaji Elia Sizia, kutoka kanisa la Belo ya Baptisti, kali wa mkoa wa Tabora. Pia niko na mtumishi wa Mungu mchungaji Tumaini Simon Mihalaro kutoka kanisa la Baptisti, Tabora manispaa lakini pia niko na mtumishi wa Mungu mchungaji ndio naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Of course ni neema kubwa sana ya Mungu ametupa tena kuweko hewani uh, siku ya leo. Kama ilivyo ada yetu, basi nikukaribisha na kukwambia Mungu anakupenda na nakujali, na usipende kuvikosa vipindi vitakwenda kukusaidia sana. Mada yetu ya leo inasema ya kwamba haijalishi ulianzaje au haijalishi hali yako ikoje bado liko tumaini la kuinuka tena. Ninasema hivyo kwa sababu wako watu wamekata tamaa. Inasema kuna watu hata wanatamani kujinyonga leo kwa sababu kila wanachokigusa kiende Ninasema hivyo kwa sababu kuna watu hata leo wanatamani waachike, kwa sababu walivyokuwa wamepanga katika ndoa zao mambo yamekuwa ni tofauti. Ninasema hivyo kwa sababu namwona mtu mmoja akitembea, anatamani afe kabisa, agongwe hata na gari, kwa sababu aliona mambo yake ya endi. Lakini neno la leo, nataka nikueleze ya kwamba Yesu anasema kwamba haijalishi hali yako ikoje, haijalishi unapita katika jambo gani, bado liko tumaini la kuinuka tena katika jina la Yesu. Labda mm -hmm. tu nitasoma ni kifungu alafu nitawakaribisha watumishi wa Mungu, watajaribu kutupa maneno mawili matatu ya kutuongoza katika somo hili. Maneno ya Mungu yanatoka katika kitabu cha Waamuzi ile sura ya kumi na moja na ule mstari wa kwanza mpaka ule wa kumi na moja. Maneno ya Mungu yanasema, basi huyo Yefta Mgileadi alikuwa mtu shujaa sana, naye alikuwa ni mwana wa mwanamke kahaba. Gileadi akamzaa Yefta mkewe huyo Gileadi akamzalia wana, na hao wana wa mkewe hapo walipokuwa wamekuwa wakubwa wakamtoa Yefti na kumwambia, wewe hutarithi katika nyumba ya baba yetu. Labda nikiishia katika hiyo mistari kwanza, labda ni wakaribisha watumishi wa Mungu. Unaelewa nini tunaposema kwamba Mchungaji uh, Tumaini Simon, tunaposema kwamba haijalishi ulianzaje bado liko tumaini la kuinuka tena. Una, nini, nini unachokielewa kupitia maneno ya Mungu hayo tuliyosoma? Nini unachokielewa asante mchungaji? Inawezekana kuinuka tena, maana kuna watu wengine wazazi wao wako hawapeleka shule, kuna watu wengine wamezaliwa hata wajui mama wala baba. Je, na mpaka sasa wako mitaani, vipi wanaweza kuinuka tena watu kama hawa? yeah, Ukoje? Na ni wengi ambao wamefikia mahali wameshindwa kusonga mbele, maana wakiangalia ndugu zao, wakiangalia kaka zao, wakiangalia watu wengine wana maisha mazuri, kile wanachokifanya wanafanikiwa, wao wamebakia kuwa hivyo walivyo. Kwa hali kama hiyo, imewapelekea watu au wa kukata tamaa kabisa na kusema kwamba mimi nimekuwa wa hivi hivi. Lakini nikupe tumaini siku ya leo kwamba Mungu aliyekuweka katika kitabu cha Yeremia kinasema kabla sijakuumba katika tumbo la mama yako, mm, ninalikujua. Nalikujua. Kwa nini Biblia inasema hivyo? kabla sijakuumba wewe, maisha yako yako mikononi mwa Mungu. Mungu kukuweka hapo ulipo, ana sababu na wewe kama angekuwa na sababu na wewe, sasa hivi tungekuwa tumesha kusawa, aidha ni marehemu yeah. au ni mtu yoyote yule. Lakini kwa nini Mungu amekuacha hapo? Anakusudi na we, kipo kitu Mungu anaenda kutenda kwako, na ndio maana katika ile Zaburi ishirini na tatu anasema Mungu ni mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu, nijapopita katika milima na mabonde, lakini Bwana ataendea kunichunga. Kwa hiyo usikate tamaa. Wewe ambao unafika mahali umekata tamaa, umeona haona msaada, bado Mungu ni tumaini lako, bado Mungu anakupenda Amen. Naam, Ame Mchungaji Danieli, unini unachokielewa hiki? Inawezekana kuinuka tena. Kuna watu wanaishi familia zote ziko duni sana. Ya ni kweli. Je, wanapokuwa wanaweza kuinuka tena? Ya ni kweli kabisa. Ni kweli kabisa. Na mara nyingi wasikilizaji wetu wanapaswa kutambua jambo hili. Mara nyingi watu wengi waliofanikiwa walianzia kwanza kushindwa. Amen. Ni lazima mtu aliyefaulu alianzia kushindwa. Yes. Na mara nyingi katika misari Biblia inasema kwamba mwenye haki huanguka mara saba mm, na kisha huinuka tena. Kwa hiyo, yes. Ukisoma watu wengi sana ukisoma uchambua tu Agano la Kale, na bahati nzuri tuna ushahidi wa kutosha kabisa mm, katika maandiko mm, mm. Tunaona watu wengi ambao walianzia kushindwa. Ukimsoma Yusufu alianzia kushindwa yes. Ukimsoma Danieli alianzia kushindwa. Ukisoma kina Bedneko na wenzao walianzia kushindwa mm. Lakini matokeo yake yalionekana ni mazuri sana. Bwana wetu alianzia kuonyesha kama alishindwa. Kwa hiyo kushindwa kunatupa kuona zaidi kujifunza kabisa na mfano mzuri tunamwona Bwana wetu Yesu Kristo alianzia kama kushindwa vile yeah. maana tunaona hata walishangilia sana. Unajua, Bwana wetu hata Laki... alizaliwa horini mwa ng'ombe, eh, alizaliwa horini mwa ng'ombe, hakuwa sehemu ya kuzaliwa <laughs> alikuwa chini kabisa <laughs> mm. mahali ambapo amesalaulika kabisa, yeah. akazaliwa humo, lakini tunaona utukufu ambao uliendelea kupanda katika maisha yake kwa mm. hiyo Mungu wetu anatuhamisha kutoka utukufu kwenda utukufu. Amen. Amen. Pa Pasta Elia. Amen. Hii mada nayo nimekaa vizuri. <laughs> Nafurahi na sana. N Nini una inaweza inawezekana inawezekana inawezekana kuinuka tena yeah, kwa sababu maandiko yanathibitisha kuna, yeah. Kuna watu hawana wazazi, kuna watu hawana mitaji, kuna watu wanasema tu Yesu ni Bwana. Hawa watu inawezekana kuinuka tena, ndio kwa sababu ukiangalia maisha ya Yefta katika kitabu hiki cha Waamuzi sura kumi na moja ambacho umesoma mistari ya kwanza, mm. unaona kwamba Yefta japo alikuwa ni shujaa lakini alikuwa hana lolote, yes. katika familia yake kwa sababu mm. alitengwa ili akadhalilike Mm -hmm. Lakini Mungu akaenda kutokea mbele yake. Yes. Akampa jukumu mm. la kuwakomboa wana wa Israeli. Kwa hiyo heshima kubwa zaidi ya zile mali za baba yake. Amen. Kwa sababu Mungu amemilikisha sasa Amen. mamlaka na nguvu ili kufanya vitu vikubwa. Kwa hiyo hajalishi Ulianzaje au ukoje? Mungu anaweza kufanya vitu vikubwa. ya, kwa hiyo unataka kuniambia asiweko mtu akutamka hatima ap, yako ap, katika ap, jina la Yesu? Mungu pekee ni Mungu pekee ndiye anajua, hatima ya mtu iko mikononi mwa Mungu na Bwana wetu Yesu Kristo. Pastor Tumaini, kuna watu wanapenda kusema kwamba tutamuona atakakoishia kwa yeah. tutamuona atakakoishia nini. Neno lako kwa watu kama hawa? Oh, mchungaji le natuse <laughs> Kumbuka katika dunia hii. Mm. Hayupo anayetamani kuona we umesonga mbele. Jesus. Hayupo anayetamani wewe biashara yako ikiendelea. Hayupo anayetamani wewe kukuona unaendesha gari. Hayupo mm. anayetamani wewe familia yako ikiwa iko salama. Kila yeah, ina, ina kwetu kwa leo wanataka kuona ukiendelea kuzahirika, mm. ukiendelea kuomba omba. Hawajui kwamba yuko Mungu anayesema katika Yeremia, mm. nalikujua tangia tumboni mama yako. Mm. Maneno ya kutamkiwa haya yasiwe sababu wewe kukata. Katika jina la Yesu. Yes. Yes, maneno ya kuambiwa mm -hmm. yasio sababu wewe ukubali. Yupo Bwana wa Mabwana, huyo kwake kuna tumaini. Amen, amen. Sasa hebu labda tu turudi kwenye huu mstari wetu tumone Yefta, yeah. Biblia inasema kwamba Yefta alikuwa ni, ni mtoto shujaa yeah. Manake kumbe kuna wakati mwingine hao watu japokuwa na mazingira magumu, mm. lakini ndani yao kuna uwezo mkubwa, yes. yes. ila mazingira bado yamewabana yeah, okay. mm. lakini ukishuka pato nasema kwamba kuna alikuwa ni mama wa alizaliwa na kahaba hey, no, no, kwa hiyo no, na, najua no. Hata wasikilizaji wetu hey, wanatusikiliza kuna watu wamezaliwa na makaba hawajui hey, wazazi wao hey, yamkini yeah, nah. Unanisikiliza umjui mzazi wako yamkini hey, nah. yeah, unanisikiliza hujui hana hey, nah. yeah, ndivyo ilivyokuwa kwa hey, nah. Yefta lakini Biblia niambia kwamba pamoja na hivyo alifukuzwa akatengwa, eh, hawakuhitaji kurithi, maana wale watoto wengine waliozaliwa naye walizaliwa naye, wale watoto hawakutaka awe sehemu ya urithi wa mali za nani? Za baba yao, za baba yao. <laughs> Yawezekana mpendo wa msikilizaji, unanisikiliza unatabika kwa sababu wako ndugu wamesimama, wahitaji uguse mm. mali zao yeah. na wanataka wakumalize katika eneo katika, katika kama hilo mm. yawezekana uh, uh, leo hata pakulala huno unalala kwenye mitaro mm. ovyo mm. lakini kumbe bado liko tumaini, wana wa Mungu sindio? Yesu uligusia kitu kimoja pale, akazaliwa aka holini yes. Yes. ina maana waliona ni kama hivi kweli ukizaliwa holini utatoka tena, A A A A tena watu wanazaliwa hospitalini na maana hata nguo za zakuweka hakuwa nazo hata manesi hakuwa ka, <inaudible> <Yeah. inaudible> <Buana yesu, was3> <inaudible> na sii nani alimhudumia Yesu Bwana Yesu asifiwe, lakini leo anatawala katika jina na na kila goti litapigwa li kwa ajili ya Yesu, na kwa hali hiyo ndio, eh unaona, kila nyumba walikuwa wakienda, walikuwa wanawambia kwamba imejaa kila nyumba wanavaenda mm, wnvaimejaa kila nyumba anava kwamba imejaa, kusudia kwamba huyu aweze kuzalirika yes, lakini hawakujua yes, kwamba hata kama angezaliwa chooni huyu mtu angefanya. Kuna kitu kimoja ki nakipenda kwa Yefta hapa yes. anasema pamoja na kumfukuza wazee, wakamtafuta, wakasema Amen. Uwe mkuu wetu. Wanakwenda ukutafuta katika jina la Yesu yes. Walikuona kwamba ufai sasa. <laughs> Wakati umefika haijalishi, huko Dar es Salaam huko yes. Marekani watatafuta namba yako ya simu wakuite yes. Tena na utakuwa mkuu wao katika jina la Yesu sikiza. Unajua, unajua watumishi wa Mungu, kumbe usimhukumu mtu. Ndio. Uh, maisha ya mtu yako mikononi uh, mwa Bwana. Hakuna anayejua maisha yangu. Yes. Hakuna anayejua maisha yako. Hakuna anayejua bajeti zako. Yes. Wanahitaji wanyamaze maadui katika jina la Yesu. Yes, utainuliwa tena. Nikutie moyo na nisikiliza. Bado liko tumaini. Mm. Haijalishi ulianzaje. Bado na nafasi ya kuinuka tena. Mm. Basi baada ya kusema maneno hayo, hebu naomba nimshukuru Mungu. Yes. Baba katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, Mungu uishi na kutawala. Tazama, tumeliona neno lako la Waamuzi le kumi na moja mstari wa kwanza hadi ule wa kumi yeah, na moja. Yesu, tunamwona Yefta akitabika na kufukuzwa hapa na pale, hata wakati mwingine alikwenda kujiunga na makundi yasiyofaa, lakini tunaona Mungu anainua vita kati ya Amoni na Israeli na mtu wa kuimaliza hii vita anafanyika kuwa ni Yefta, wanamtafuta na kumrudisha na kumfanya awe mkuu kwa ajili yao, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti. Yuko msikilizaji anayenisikiliza sasa ambaye e, o nawezekana navuta bangi kwa sababu yamekusababishwa, yawezekana analewa pombe kwa sababu atulize mawazo maana ametengwa na jamii, lakini ndani yake ni mtu shujaa e, Bwana nenda kasababishe muujiza katika maisha yake, nenda kasababishe jambo kubwa katika maisha yake katika jina la Yesu Kristo. Wale waliomdhalau wakamwone kesho ameinuka tena. Asante Bwana kwa sababu neno lako, amina, na kwamba utakwenda kulithibitisha katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 Mbili, tatu, nne, sita, sufuri moja. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.