Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu Mungu wetu ni wokovu. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Renatus Kanunu kutoka kanisa la Baptist Nyanende, Shinyanga. Bwana Yesu asifiwe, amen. Ninaitwa mchungaji Renatus Cosmas Kanunu, ni mchungaji wa kanisa la Nyanende Baptist hapa Shinyanga. Napenda kumshukuru Mungu kwa neema ambayo amenipa wa kwa wakati huu kuweza kuzungumza na wana wa Mungu katika kipindi chetu cha Neno Uzima. Niko na watumishi wa Mungu kutoka sehemu mbalimbali. Niko na Mchungaji Elia Sizi ya kutoka Baptist Kaliwa kwa Tabora. Mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Naitwa mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora mjini. Amen. Mungu awabariki sana watumishi wa Mungu. Uh, siku ya leo niko na mada ambayo nitaka tui, tuiangalie kwa upana kidogo kadri Mungu anavyotupa neema, inasema ya kwamba Mungu wetu ni wokovu. Na kwa nini Mungu aliweka mzigo huu wa kujadili mada hii, ni kwa sababu kuna watu wanafikiri kwamba Mungu hayuko upande wao. Labda tu niulize katika kuliweka swali lizuri, tunaposema Mungu wetu ni wokovu, mtumishi wa Mungu, Mchungaji Daniel ni Mayunga, nini unakielewa kwa upande wako ambacho Mungu amekitenda katika maisha yako hata useme Mungu wako ni wokovu? Ya, yeah, ni kweli mtumishi wa Mungu. Jambo hili wasikilizaji wetu wanapaswa kulielewa kabisa, ni jambo la msingi sana. Tunaposema Mungu wetu ni wokovu, ni lazima kutafakari pale ambapo tulikuwepo zamani. Kwa mfano kama mimi hapa, kabla sijaokolewa, maana yake nilikuwa sehemu ambayo ilikuwa ni sehemu hatarishi sana, na wakati Mungu aliponiokoa, ndipo sasa ninajua kwamba Mungu ni wokovu, kwa sababu hata mpaka sasa tunashuhudia wako watu wengi sana wanateseka, ila hawajui kama wanateseka, lakini siku watakaposikiliza sauti ya Mungu kabisa na wakakubali kwamba Bwana awe ndani yao natambua watatambua kabisa kwamba Mungu ni wokovu Amen kwa sababu Mungu ni wokovu tunajifunza mengi sana katika neno lake tunaona hata wana wa Israeli kipindi wako huko Misri kipindi Mungu anawapigania njiani kuelekea nchi ya Kanaani. kwa tunaona Mungu wetu ni wokovu kabisa mtumishi wa Mungu na niseme tu kwamba Mungu ametoa kibali na nafasi kwa ajili ya wasikilizaji wetu. Ni lazima watambue hivi kwamba Mungu wetu ni wokovu kabisa. Ya, ubarikiwe sana ba. Amen, Mungu akubariki sana mtumishi wa Mungu. Mchungaji Tumaini, wewe unaelewaje ninaposema Mungu ni wokovu katika maisha yako? Wako wasikilizaji yamkini hawaelewi ya nini, ambacho kinakuja katika ufahamu wako? Asante Mchungaji Lena tusi kutoka Shinyanga, kanisa Baptisti, kwa ajili ya kunialika juu ya kuchangia juu ya mada hii. Ni kweli watu wengi hawajui kwamba Mungu wao ni wokovu, na ndio maana ukitaka kujua kwamba watu hawa hawajui, wanapoingia kwenye shida, wanapoingia kwenye shida, wengi wanakimbilia kwa waganga wa kienyeji, wengi wanakimbilia kuvaa hirizi, wengi wanakimbia kufanya vitu vingine, lakini laiti wangejua kila mara. Mchungaji waga, napenda kusema hivi, unajitambuaje kwamba umekuja hapa duniani pumzi unaivuta uitoa wapi? ni nani ambaye anakulinda usiku na mchana, unapolala unapotembea, unaponenda mahali popote pale? Lakini kitabu ki cha Zaburi sura so ya arobaini na sita Biblia inasema mstari wa kwanza, Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguvu, msaada uonekanao tele wakati wa mateso, kwa hiyo hatutaogopa ijapobadilika nchi, ijapotetemeka milima moyoni mwa bahari. Sasa watu hawa wangejua kwamba Mungu ni wokovu, hakuna mtu ambaye angeenda popote pale Yeremia anasema amelaaniwa mtu yule mtegemee mwanadamu. Wengi wameenda wametoa fedha zao, lakini hawajapata msaada. Lakini unapo mwamini Kristo, unapomwamini Mungu, Mungu hahitaji karama yoyote ile, maana ameshamaliza yote pale msalabani. Kwa hiyo Mungu wetu ni wokovu, na kila niye mwamini Yesu Kristo kwani Bwana Mwokozi wa maisha yake amepata neema Amen. amepata neema Chungaji Lenatus imefanya jambo nzuri sana, na wengi hawajui kwamba Mungu ni wokovu mm-hmm. wangetambua watu wasingeendelea kuteseka yes. wangetambua watu wasingeendelea kulia okay. wangetambua kwamba Mungu wao ni wokovu maana mm. aliwagharamia kwa gharama kubwa sana yes. kwa hiyo Mungu wetu ni mimi nakiri kwamba ni wokovu kwa katika maisha yetu Amen. Yes. Amen. Pastor Elia Amen. E, ebu tupe na wewe dondoo zako katika eneo hili. Bwana Yesu asifiwe sana. Ninafurahi sana ukubwa wa Bwana. Nacheka kidogo kwa sababu wakati mnaendelea kuchangia mada zenu nikaona Mungu ananihamisha katika kitabu cha Waamuzi ile sura ya sita. Amen. Wakati Israeli wapo katika mateso, wamepoteza sifa ya kuwa watu wa Mungu, wakaingia katika mateso makubwa sana. Alafu Gideoni moyo wake unaumia sana lakini siku moja akutana na malaika wa Bwana. mm lakini Gideon hakujua kabisa kama maisha yale ya mateso yatafika mwisho. Wataokolewa lini Israeli katika mateso yao? Kwani kiangalia katika Uamuzi ile sura ya sita na mstari ule kuanzia wa kumi na tatu wanajibizana malaika na Gideon. Lakini mstari wa kumi na nne maneno ya Gideon yalikuwa ni magumu, kwamba yalionyesha mbele ya malaika wa Bwana kwamba anahitaji wokovu, na malaika wa Bwana akamwambia kupitia neno la Bwana Biblia inasema kwamba Bwana akamtazama, akasema enenda kwa uwezo wako huo mm. ukawaokoe Israeli Amen, na mkono wa Midiani. Je, si mimi ninaye kutuma mm. kwa hiyo kwamba Mungu pale akiona mateso ya mtu na mtu akamwelewa kwamba Mungu anahitaji kumwokoa na akakiri kwamba mimi maisha yangu haya yamefika mwisho, lakini yuko Mungu anayeniokoa, Mungu lazima afanyike wokovu. Kwa hiyo kwamba Gideon alipata sauti ile moyo wake ulipata yes. amani. Kwa hiyo mtumishi wa Mungu naposema kwamba Mungu ni wokovu wetu neno linathibitisha haya yes. Na Gideon aliona hili maana Mungu alisema kwa mkono wangu kawaokoa Israeli, kawaokorae Mungu ni asante ah, sana, wokovu. Basi msikilizaji wangu ah, katika kitabu cha Zaburi ile ya sitini na nane Amen. na ule mstari wa kwanza mpaka ule wa tatu maneno ya Mungu yanasema, Mungu huondoka adui zake wakatawanyika nao wamchukiayo hukimbia uso wake. Kama moshi upeperushavyo, ndivyo uwapeperushavyo wao. Kama ntayeyukavyo mbele ya moto, ndivyo waovu wapoteavyo usoni pa Mungu. Bali wenye haki hufurahi na kushangilia uso wa Mungu, nam hupiga kelele kwa furaha. Bwana Yesu asifiwe. Nini unakipata pale mchungaji Mayunga kwamba kwa nini hao wenye haki wapige kelele mm. kwa furaha? Ndio eh ni nini ambacho nakiona katika hii mistari ambacho kinachopelekea tumwone Mungu ni wa wokovu eh. Kwa, kwa, kwa, kwa mujibu wa vifungu mtumishi wa Mungu ulivyovisoma hapo mchungaji Renatusi, amen, ni ile kupata tumaini, amen, kweli kabisa kwamba yeah, huyu Mungu pekee yeah, ndiye ambaye ni msaada wangu mm, na hii inanipelekea <laughs> katika maandiko haya, imenipelekea mm, Roho Mtakatifu akaniongoza kusoma katika Kutoka. Amen. Sula ile ya kumi na nne. Alleluia. Ule msali wa kumi na tatu. Amen. Mungu anamwambia Musa maneno haya kwamba waambie watu wangu msiogope. Hmm. Simameni tu hayo <laughs> Tunamshukuru Mungu sana kupitia vifungo hivi, kwa kweli. Amen kwa amen. Kawel Pastor Tumaini, Biblia sema kwamba Mungu yes, huondoka uh, adui zake wakatawanyika na wamchukia ukimbia uso wake. Kwa nini watu, kwa nini wabaya wakimbie hata wa wenye haki ushangilia, wenye haki wanashangilia. Asante mchungaji wa Tuso, najua vifungu hivi umeleta vifungu ambavyo mm, ni vya neema. yes. Kwa nini walifurahi ndani ya mioyo yao walipoona maadui zao wanawafuatia? Mm. Na wao hawana tumaini lingine yeah, lakini walivyosema, Yesu, tuko mikononi mwako Jesus. Hawa maadui wanaotufuatia, tunatamani kuona wewe, mkono wako tuokoa. Na baada ya kutamka neno hili, anasome, anaendelea kusema aliona walitawanyika, ni waliyeyuka kama vile inta. Kwa hiyo ndio maana kichawafanya wafurahie, maana waliona wale maadui wako wanategetea, yes. Wakainua jina la Bwana, yes. Wakasema oh, hayupo Mungu mwingine awezaye kutuokoa, ni huyu tunayemwamini. Kwa hiyo uko sehemu sahihi ta kwamba alasem, yeah. mm -hmm. Mungu huondoka, adui zake wakatawanyika. mm. Nao wamchukiao hukimbia uso wake. mm. Tunaamini kabisa kwamba kila mtu wa Mungu ana adui yes. mm. Lakini sasa mtu wa Mungu anapokuwa na adui, adui kazi yake ni kuja kumwangamiza huyo mtu wa Mungu. Sasa kwa sababu adui anakuwa anajua kwamba nitafaulu, na kweli anawezekana nguvu ya kuweza kufaulu, lakini Mungu anaposhuka kumsaidia mtu wake lazima adui wakimbie. mm. Kwa kushangilia kwa watu wa Mungu ni muhimu zaidi, lakini sijajua kama watu wanajua kwamba wao Mungu anawapigania kama jinsi ambavyo Daudi alivyosiripitisha hili mbele, okay. za maadui zake. Ndio maana ria Biblia inasema vita sio vya kwetu, ni vya yeye yeyemungu. Mungu awabariki sana watumishi wa Mungu. Najua nipo pate hiki iki iki kifungu nika nikamwona nika Roho Mtakatifu ananipa hata kurukaruka mm. Hasa nilipoona jinsi mambo yalivyoanza kwamba wako maadui kama mtumishi wa Mungu alivyosema, yeah. Kwamba tuko na maadui ambao wanatuzunguka, wakati mwingine Daudi anasema kwamba wanatamani kutula kama mikate okay. mm. Eh, lakini anasema wate, iko siku inakuja, watayayuka mbele za Bwana yeah, na tayari amekwisha kuanza kuyayuka katika jina yeah, la Yesu haijalishi yeah, kwamba mtu wa Mungu unapita katika maeneo yapi, Mungu wako ni wokovu, Mungu wako ni ukombozi, Mungu wako anakuhifadhi. Na hawa wanaokushambulia hautaona tena, watayeyuka kama nta mbele za Bwana katika jina la Yesu yeah. na iko siku hayo machozi utayaona tena, utaendelea kufurahi katika jina la Yesu. Daudi anasema ya kwamba Wafilisti walipowavamia wana wa Mungu, alisimama kwa jina la huyu Mungu wetu akampiga na kumuua Wafilisti yes. Wako na kwenda kufa katika jina la Yesu yeah, <laughs> yeah, yeah. Wataziwa kwenda kutoka katika jina la yeah. Yesu. Nikutie moyo furahi na ushangilie katika uso wa Mungu yes. Tuombe Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, wewe ni Mungu ambaye Mungu naishi na Mungu nayetukuka, tunapoyaona maisha, maisha ya Daudi tunauona mkono wako e eh, Bwana, maana tunaona kila wakati alikuwa ni mtu wa kutafuta na kuteswa na kuangaishwa. Wakati mwingine alitamani hata kufa, lakini siku moja anasema, nitatazama milima, msaada wangu utatoka wapi? Msaada wangu utatoka kwa Bwana. Mm. Na wakati mwingine anafika sehemu anauona msaada wa Mungu na anaanza kusema, hakika, kumbe maadui zangu watakuja kuyeyuka. Wako watoto wako wa Mungu wanatusikiliza hata sasa, wanapita katika changamoto nyingi, wanapita katika mate mateso mengi mm. wanapita katika magonjwa, wanapita katika magomvi yeah. Wengine e Bwana, wanatamani hata kufukuzwa mm. wasionekane tena, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti e eh Bwana, ninawafunika katika wokovu wako Yesu, kawaokoe, wakainuke tena, wakainuke tena kwa ajili ya utukufu wako Mungu wa mbingu na nchi, na kusifu na kukutukuza, kwa sababu ni mwaminifu. Tutetee kwa ajili ya utukufu wako amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita sufuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.