Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu je, Mungu atahukumu dhambi na wanaotenda dhambi? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala ni Mchungaji Elias Cizia kutoka kanisa la Baptist Kaliua. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Haya ndugu wasikilizaji, tunakaribisha tena katika kipindi hiki cha neno uzima ili mpate kupokea yale ambayo Mungu anataka muyafahamu katika siku hizi za mwisho, ili watu waweze kujua wachague nini baada ya maisha haya ya kuisha. Maana leo tuko hapa na watumishi wa Mungu ambao ametupa neema kupata kuchambua mafundisho mazuri ambayo yatakufanya wewe ujue ni jinsi gani ambavyo Mungu anavyotaka uwe. Somo letu la leo katika kipindi hiki, ndugu msikilizaji, naitwa J Mungu atahukumu dhambi na watu wanaotenda dhambi. Kwa hiyo ninaendesha kipindi hiki muda huu, naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliua, mkoa huu wa Tabora. Niko pamoja na wachungaji kutoka sehemu mbalimbali na makanisa mbalimbali katika mkoa wa Tabora na Shinyanga, na mimi kulia, kushoto kwangu hapa kuna mtumishi wa Mungu Mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutoka kanisa la Baptisti Tabora, oh, Tabora mjini. Sante, hawa ndio watumishi wa Mungu ambao tuko nao hapa kwa ajili ya kuletea ujumbe mzuri huu wa Je, Mungu atahukumu dhambi na watu wanaozitenda hizo dhambi. Yes. Ni kwa nini tunakuletea ujumbe huu? muda huu na masaa ya ndugu msikilizaji, kwa sababu wengi leo wamekuwa ni watu ambao hawahofu juu ya dhambi, wanajua maisha yataendelea wanakuwa hawahofu juu ya mambo ambayo wanatenda, wana wanajua kwamba kila kitu kitenda kuwa kizuri. Wanakuwa hawahofu juu ya kile ambacho kinaweza kutokea kesho kesho kutwa, lakini japo wengine wanaona watu wanakufa, wengine kwa ajali, wengine kwa vita, wengine kwa magonjwa ya ajabu na kila kitu. Lakini kupitia ujumbe huu tunajua kwamba leo utajua kwamba Mungu anaichukia dhambi, ndio maana anasema kuna ukomo wa vitu ambavyo haviko sawa mbele za Mungu. Kwa hiyo namkaribisha ndugu yetu mmoja hapa anze na kuweza kuchangia mada hii au somo hili, ili upate kumsikiliza kabla mimi kuendelea. Karibu mtumishi wa Mungu Tumaini. Asante mchungaji Sizia kwa ajili ya somo zuri, ambao pengine watu wamekuwa wakijiuliza sana kwamba ni kweli Mungu alisema ataweza kuleta gharika yoyote, ataweza kuhukumu. Tukumbuke tu kwamba kipindi cha kina Nuhu, kipindi cha Sodoma na Gomora, yes. Mungu alitenda nini? Na kama, na kama una akitima, na kama una kumbukumbu vizuri, ni wakati mzuri wa wewe mwenyewe kujua kile alichokiahidi Mungu kama akiweza kutoa kutimia, kwa sababu Sodoma na Gomora waliangamia, Mungu alikuwa ameshasema, kipindi cha galika hicho kilikuja, lakini si hivyo tu. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili na mstari wa 15 Biblia inasema, msipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia. Mtu akiipenda dunia, kumpenda Bwana hakumo ndani yake. Maana kila kilichomo ndani ya dunia, tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima, vita vitatoka. Kwa hiyo ninachotaka kuambia msikilizaji unaolisikia kwamba ni kweli mchungaji unachosema, Mungu atahukumu. Kama wanakumbukumbu, Sodoma na Gomora wamesha kuangamia. Hiyo ni kwa ni kielezo tosha cha mtu kujua. Kila lilo sema na Mungu, lazima litimie. Amen. Amen. Sana. Asante sana e, mtumishi wa Mungu. Asante sana mtumishi wa Mungu. Mimi ni seme tu kwamba naungana na, na mtumishi wa Mungu alichokisema ni kweli kabisa, kwa sababu tunaposema hukumu maana yake ni malipo kulingana na mtu alichokitenda. Yeah. Haijalishi ni mema au ni mabaya. Kwa hiyo tunachukulia tu jambo tu la kawaida katika hali tu ya kidunia hapa, mtu anapotenda kosa anapopelekwa mahakamani. Ni lazima kati ya wawili ambao kuna mshtaki na mshtakiwa, ni lazima kuna hukumu inatolewa mm, na hiyo hukumu inatolewa kulingana na mtu alichokifanya, mm. Yeah. Kwa hiyo hili inakubali kabisa kwamba Mungu atahukumu ulimwengu. Kwa hiyo hata msikilizaji wangu msikilizaji wetu ni lazima aelewe jambo hili kabisa kwamba ni vizuri ajiandae kabisa kwamba kuna siku moja ataketi kwenye kiti hiki tunachosoma hapa, mm, kwamba Mungu wetu atahukumu wote kulingana na matendo yao walivyotenda. Asante yeah, sana ndugu msikilizaji. Nafikiri una wachungaji wanaendelea kuchangia mada hii ya somo hili ili kuweza kukujuza yale ambao Mungu anataka uyajue katika siku hizi za mwisho. Kwa hiyo tunaona kwamba je, kweli Mungu atahukumu dhambi na watu wanaosende to dhambi? Hebu karibu Mchungaji Renatos ujaribu kuweza kufanya kitu kwa ajili ya somo hili ili, yeah, Mungu atahukumu kwa sababu ukiangalia toka mwanzo, kwa mfano katika ile Mwanzo sita na ule mstari wa kwanza mpaka ule wa wa, wa, wa sita na hasa ukianzia ile mstari wa tano. Biblia nasema kwamba Bwana akaona ya kuwa maovu ya wanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya tu siku zote. Bwana akagairi, kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani, akahuzunika moyo. Bwana akasema, nitamfutilia mbali mwanadamu niliyemuumba usoni pa nchi mwanadamu na mnyama na kitambacho na ndege wangani kwa maana na ghaili ya kwamba nimewafanya kwa hiyo. Lakini Nuhu akapata neema machoni pa Bwana. Kwa hiyo Mungu lazima hukumu kulingana na maandiko haya, na sio tu kwamba atahukumu baadaye, tayari hukumu yake imeshaanza kufanya kazi, kwa sababu ukiangalia hapa tayari tunaona watu wanakufa wajini, kwa gharika. Kwa hiyo Mungu atahukumu Nasa. Sante sana. Em, tusome kwanza maandiko matakatifu katika Zefania moja mstari wa pili na watatu. Mtumishi mwe mtusome, tuone Mungu ana kadhabu gani juu ya Zefania. Zefania sura ya kwanza mstari wa pili na watatu maneno ya Mungu yanasema nitavikomesha kabisa vitu vyote, visionekane juu ya uso wa nchi. Anasema Bwana. Hmm? Nitamkomesha mwanadamu na mnyama. Nitakomesha ndege wa angani na samaki wa baharini, na hayo makwazo pamoja na wabaya hmm. Nami nitamkatilia mbali mwanadamu asionekane juu ya uso wa nchi, asema Bwana. Amen. Kwa tunaona jinsi ambavyo Mungu sasa anaonyesha hasira yake, hapo aliponena kupitia kinywa cha nabii Zefania kwamba, sasa Mungu, kwa sababu anaichukia dhambi, anachukia watu wanaotenda dhambi na ameweka njia kwa watu kuifuata. Sasa Mungu anatoa maelekezo, kwa sababu hamtaki kusikia, hamtaki kuacha dhambi, anasema atakwenda kuharibu, atakwenda kuhukumu kila kitu. Yaani mwanadamu mpaka na viumbe ambavyo si wanadamu. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo Mungu tunaona kwamba ni kweli anachukia nini? Dhambi. Na atahukumu nini? Dhambi. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, jua kabisa matendo ya dhambi Mungu atayahukumu. Tunaona hata wachungaji wote wamezungumza jambo hili hapa, maana hata Musa aliambiwa kwa mashahidi wawili au watatu itapitisha hukumu katikati ya jamii. Kwa hiyo tunaona kwamba sisi leo tunashuhudia haya kama mashahidi. Ni kweli kwamba Mungu atahukumu dhambi pamoja na watu wanaotenda nini dhambi. Tukilinganisha na Ufunuo ile sura ishirini ukisoma ule mstari wa kumi na moja inasema kwamba kisha nikaona kiti cha enzi kikubwa cheupe na yeye aketie juu ya yake, ambaye nchi na mbingu zikakimbia uso wake na mahali pao hapakuonekana. Nikawaona wafu wakubwa kwa wa dogo wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi, na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa, ambacho ni cha uzima, na hao wafu wakafufuliwa katika mambo hayo yaliyoandikwa katika vile vitabu, sawasawa na matendo yako kwao. Tunaona sasa hapa Yohana naye tena alionyeshwa na Yesu jinsi ambavyo Mungu ataweza kuweka kiti chake cha hukumu kile kikubwa cheupe ile siku ambayo mataifa yote wataangamia, watu wote wataangamia, wanyama wote wataangamia, ndege sijui samaki. Kutokana na unabii wa Zefania, tunaona anakuja kuunganisha huku Yesu mwishoni kabisa mwanyakati, kwamba atahukumu kila kitu. Tena anasema hicho kiti cheupe ataketi yeye kama hakimu, na kisha wafu wakubwa kwa wadogo, ina maana kama umekufa jana, kama mtu alikufa mwaka jana, kama utakufa kesho, kama ukiwa katika dhambi, Mungu lazima akutoe na kuhukumu. Kwa hiyo inatisha hii watu wa Mungu. Yeah, na katika Waebrania anasema baada ya kifo ni hukumu. Yes. Mm. Kwamba tumekuwa kufa mara ngapi? Mara moja. Baada ya kufa ni nini? Ni hukumu. Sasa tunaona ya kwamba sasa Mungu anapokuenda kuhukumu hii dhambi, anasema kwamba ni kwa sababu matendo ya dhambi yamekithiri. Yamemchosha. Maana watu wataki kupokea ile kweli. Mm. Kwa hiyo ndugu msikilizaji ningeomba uchukue hatua mahali ulipo, kwa sababu Mungu anaichukia dhambi na matokeo ya nini ya dhambi. Ndio maana anasema siku ile kuna vitabu viwili, kimoja kitakuwa kimeandikwa sawa sawa na matendo yako na kingine cha uzima wa mi lele, lele, kwa wale walioamini na kuziacha dhambi ndio majina katika kitabu cha uzima, ila wale ambao hawajaamini tuna majina yao yako katika kitabu kile ambacho tunaona kwamba ni cha hukumu ambacho matendo yao yatakuwa sio mazuri na Mungu wa hukumu. Kwa hiyo basi, ndugu msikilizaji wa kipindi hiki, wakati tunaendelea, karibu. Jambo jambo moja juu ya hili jambo. Kwele, yeah, ni kweli mm. Na kitu tu ambacho msikilizaji wetu anapaswa kuelewa tu kwamba akimbie huko aliko, sio salama sanahkabisa, yeah. <laughs> yeah. Maana tunasoma katika njiri ya Yohana mm. kwamba walio na usalama kabisa wanaomwamini Yesu walishapita katika hali ile ya kuhukumiwa kaisaaainge mm. kwenye hali ambayo ni hatarishi Nime. Kwa hiyo tuseme tu hivyo kwamba huko wache kwa Yesu Kristo. Amen. Yes. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Amen. Kwa kweli ndugu wasikilizaji tumekuwa na mambo mengi ya kuweza kuchangia kuhusu kipindi hiki ili msikilizaji upate kufahamu kile ambacho kinaendelea katika ulimwengu huu tunaoishi. Tunajua kwamba ni ulimwengu wa shida, ni ulimwengu wa nini? Wa dhambi, ni ulimwengu ambao unakwenda kuingia katika hali ya mateso makubwa kwa sababu Biblia inasema katika Hosea ile sura 4 mstari wa tatu Bwana anasema kwa ajili ya hayo nchi itaomboleza, mm. yaani kwa ajili ya ma, maovu nchi itafanyaje? Itaomboleza na kila mtu akae ndani yake atadhofika, mm. kuna mateso yanakwenda kutokea kuhusu yanambatana na, na malipo ya dhambi. Kwa hiyo chukua hatua ndugu msikilizaji, mahali ulipo, Mungu anakupenda. Yameandikwa haya ili upate nafasi ya kuweza kutafakari na kuchukua hatua. Ninakukaribisha, mpokee Yesu mahali ulipo, ili uwe salama katika hukumu ijayo. Fumba macho, ni kuombee katika jina la Yesu. Mungu, ninawaombea watumishi wako, familia zote, jamii zote duniani, na wote ambao Bwana wametega masikio yao kusikia kile ambacho Mungu nataka wafanye, maana ni majira, ni nyakati ambazo Baba tunaelekea mwishoni kabisa, dalili zote zinaonekana, mambo mabaya yanatendeka kila shida zinatokea na vitu vya ajabu vinaonekana, upendo wa watu kuisha kupoa, ndoa zinapata shida na matatizo mbalimbali mbali, lakini Mungu umesema hayo yote ni matokeo ya dhambi na uko tayari kuhukumu dhambi. Na sasa naomba amsaidie mama yule na baba yule, kijana yule na binti yule, na familia ile na jamii ile ipate kukutambua Mungu, kwamba wewe una hasira juu ya dhambi, lakini unawapa neema wanaoziungama dhambi na kuziacha wapate kuokoka katika jina la Yesu, kwa kutii Mungu upate kuamini Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.