Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu nini? Maana ya kuokoka. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala huu atakuwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliua. Karibuni tena, ndugu wasikilizaji, wa kipindi chetu cha neno la Mungu ambacho kinaitwa Neno Uzima. Kwa hiyo ni wakati mwingine tena, tupo tena katika studio yetu hii ili kukuletea hizi habari za Yesu kuhusu wokovu. Kwa hiyo somo letu tunaloenda kuanza linasema kwamba nini maana ya kuokoka. Kwa hiyo kuna wengi hawaamini katika kuokoka, lakini ni Wakristo na wengine hawajui maana ya kuokoka ni nini, japo ni Wakristo na wengine pia hata wokovu pia wanaukataa, kwa sababu wanasema ya kwamba hakuna kuokoka kwa hiyo watu wamekuwa na maswali mengi yasiokuwa na majibu, lakini Mungu kwa sababu ametupa neno lake, anaweza kutupa majibu kupitia watumishi wa Mungu. Kwa hiyo mimi hapa ambaye nakuletea mafundisho haya au somo hili, naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliwa, mkoa huu wa Tabora. Kwa hiyo nina ndugu wachungaji kutoka makanisa sehemu mbalimbali, kwa hiyo ninaomba niwape nafasi hii, ndugu msikilizaji, upate kuwajua majina yao ili uweze kuendelea kusikiliza mafundisho haya. Karibu wachungaji, kushoto kwangu. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Renatus, kutoka kanisa la Nyanende Baptist Shinyanga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptist Tabora mjini. Aye, karibu, mchungaji. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni, kutoka Tabora mjini. Sante. Hawa ndio watakaochangia mada hii ya somo hili, ili upate kuelewa tokana na ufahamu wao na uelewa wao juu ya nini maana ya kuokoka. Kwa hiyo tutaanza moja kwa moja kuingia kwenye mada yetu cha higi ambayo inaitwa neno uzima, ili uweze kuchukua hatua mahali ulipo na kujiandaa pia kuchukua hatua mahali ulipo, na kama ukishachukua hatua mahali ulipo, basi ujijue kwamba uko salama kama ukishachukua hatua hii ya kujua nini maana ya kuokoka. Karibu mchana, watu. Nini unaweza kueleza wasikilizaji kuhusu somo hili la nini maana ya kuokoka? Kuokoka ni kitendo cha kuokolewa kutoka katika hali hatarishi ambayo ingepelekea aidha kuharibu afya yako mwili wako, au hata mauti na kujikuta unaingia au unahifadhiwa au unawekwa katika sehemu salama. Eme, kwa hiyo kuokoka ni kutoka mahali ambapo ni hatarishi kuelekea mahali ambapo ni salama. Karibu yeah, asante sana baba. Nafikiri alivyosema mtumishi wa Mungu Renatus ni kweli kabisa. Nami tuniongezee tu kwamba kuokoka maana yake ni kubadili mwelekeo. Kwamba pale ambapo ulipo ni kujifahamu kabisa kwamba sio mahala salama. Kwa hiyo ni mtu mwenyewe kujua mwenyewe kabisa kwamba hapa sipo salama. Maana tuna, tuna, tuna, tuna uthibitisho katika maandiko. Tunaona kwamba Yohana alikuja kuandaa njia kwa ajili ya kuja Mwokozi wetu Yesu na akazungumza habari ya watu kuandaa mioyo yao, na hata nafasi hii ni vizuri msikilizaji wetu aelewe kabisa kwamba kwa sababu Mungu anapoachilia kitu liko kusudi. Kwa hiyo mahali popote wasikilizaji wetu kupitia web life ni lazima waelewe kwamba liko kusudi la Mungu juu yao, kwamba uko mpango mzuri kabisa. Yawezekana mahali walipo sio salama sana. Barikiwe sana, Amen. Karibu mtumishi wa Mungu. Asante mchungaji Silvia. Amen. Mimi niwapongeze na niendelee kushukuru kwa ajili ya wachungaji ambao wanaendelea kuchangia mada hii. Ni kwamba kuokoka kuna sehemu mbili katika kibinadamu kabisa, aidha nyumba inaweza kuwa imeungua ukaokoka, aidha unaweza kuwa kwenye meli, mahali popote. Ndio maana ambao wamezama kwenye meli, watu wanatuma watu wa kwenda kuwasaidia. Kwa hiyo kuna njia ya namna hiyo na njia zingine zingine, kwenye ajali kwamba watu fulani wameokoka, lakini kibibilia kuokoka maana yake ni kuacha dhambi zako na kuzitubu na kumfuata Yesu, kama waka wa kwanza wa Yohana sura ya kwanza na mstari ule wa nane anasema tukisema kwamba hatuna dhambi twajidanganya wenyewe, wala kweli haimo kwetu. Tukiziungama dhambi zetu, yeye ni mwaminifu na wa haki, hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha. Kwa hiyo unaona kwamba kibibilia maana ya kuokoka ni kuacha dhambi ndio maana anasema Yohana kwamba tubuni dhambi zenu mkabatizwe. Na ndio maana anasema alikufa kisha akafufuka, alizika uto wake wa kale akafufuka na mwili mpya. Kwa hiyo kibiblia ina maana kwamba kuacha dhambi, lakini katika hali ya kibinadamu ni kutoka kwenye ajali, aidha ya moto au ya gari, au kutoka katika meli. Watu wanasema kwamba kwa, kwa kweli fulani ameokoka. Kwa hiyo ndugu zangu, tuendelee kujifunza neno hili. Karibu mchungaji. Amina, sante. Nafikiri ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima umejaribu kusikia jinsi ambavyo wachungaji wamechangia maada hii letu, lanini, ya somo letu la nini maana ya kuokoka. Kwa hiyo tumemsikiliza mchungaji wa kwanza na wa pili na huyu wa tatu. Sasa tunaenda moja kwa moja kuendelea kuliangalia kiundani hili somo letu la nini maana ya kuokoka. Kama walivyosema wachungaji katika michango yao, ni kwamba ni kusamehewa au kuondolewa ile hatia ambayo wewe ingekufanya uingie katika hukumu fulani, kwa sababu kama Biblia inasema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti, lakini karama ya Mungu ni zima wa milele. Kwa hiyo tunajua kwamba dhambi ndio ambayo inaweza kusababisha sisi tupoteze ladha ya kuwa watu ambao tunaweza kuwa na wokovu ndani yetu, lakini kama dhambi ikisamehewa na Mungu kupitia Yesu Kristo, kwa tunajua kwamba kila kitu kinakuwa safi, kwa hiyo unakuwa umemaanisha kwa kuingia kumwamini huyo Yesu. Kwa hiyo tunaona kwamba kwa neema kwa ya Mungu tu kupitia kifo cha Yesu Kristo pale msalabani, na ndicho hicho ambacho tunatakiwa tukiamini ili kitutoe katika hukumu ile ya milele. Kwa mfano tutaenda kuangalia neno katika walaka wa kwanza wa Yohana, angalia alichokuwa analiambia kanisa ambalo lilikuwa linajua nini maana ya kuokoka. Walaka wa kwanza wa Yohana moja, sula ile ya pili na mstari ule wa 12 anasema, ninawaandikia ninyi watoto wadogo kwa sababu mmesamehewa dhambi zenu kwa ajili ya jina lake. Kwamba ili Wakristo waweze kujua kwamba wame ma, nini maana ya kuokoka ni lazima wajue ya kwamba wao wamesamehewa nini Sam. dhambi. Hii itawapa maana kamili kabisa kwamba wamefanyaje wameokoka na kusamehewa dhambi ina maana ni kufutwa kabisa jina katika kitabu cha nini cha hukumu, kwamba unaandikwa kitabu kile cha nini cha uzima ambacho Mungu amekiweka ili siku ya mwisho kila mmoja ahukumiwe. Kwa hiyo ili tujue maana halisi ya nini maana ya kuokoka, lazima tujue kwamba tumesemewa nini dhambi. Kwa anajua kwamba amesamewa dhambi, ina maana hawezi kuishi maisha ya dhambi. Huyo anamaanisha wokovu wake kwamba sasa uko katika mikono salama ya kimungu. Kwa hiyo basi, ndugu msikilizaji wa kipindi hiki, lazima ujue kwamba wewe kama huelewi nini maana ya kuokoka maana ya kuokoka ni kwamba umekusamehewa dhambi ambayo dhambi mshahara wake ni kifo hii ndio maana halisi ukilinganisha na rumi tano moja mpaka mstari, mstari wa pili na hata rumi sita ishirini na tatu yote inazungumza habari kama hiyo lakini mimi ningependa kusomea korosai mbili mstari wa kumi na mbili hadi la kumi na nne tena ili ujaribu kuona nini maana ya wokovu Kolosai mbili, mstari, sul, mstari, mstari wa 12 hadi ule wa 14, nasema kwamba, mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huo mkafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za Mungu aliyemfufua katika wafu. Na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutairiwa kwa miili wenu, aliwafanya hai pamoja naye akisha kutusamehe makosa yote akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake, iliyokuwa na uadui kwetu, akaiondoa isiwepo tena, akigongomea msalabani. Kwa hiyo maana halisi ya kuokoka ni kwamba Kristo, yeye ndiye aliyefanya kazi ya wokovu kwa, unapomwamini Kristo kufa kwa sababu yeye ndiye msalabani kwa ajili ya dhambi zako, hicho ndicho kinakupa maana halisi ya wokovu, kwa sababu msamaha wetu uko katika Kristo Yesu ambaye au maana yetu ya wokovu iko katika imani, ndio katika Kristo Yesu ambaye yeye tunajua alilipa deni. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo Mungu akumbuke katika muda huu ambao ukisikiliza, kama ulikuwa kuokoka. Kuokoka ni kusamehewa, kuondolewa hatia ya adhabu ya dhambi, tena ni kwa neema ya Mungu tu, sio kwa nguvu za mtu, kwa akili za mtu, kupitia kifo cha Yesu Kristo pale msalabani, kutokana na yale maandiko matakatifu yanavyosema hivyo basi karibu mchungaji Mayunga, labda kuna nyongeza kidogo dakika moja au sekunde kadhaa. Asa, asante sana mtumishi wa Mungu mchungaji Elia, nafikiri umeeleza vizuri sana vya kutosha, na hata msikilizaji wetu apate tu kuelewa kile ambacho tumekuja hapa kukisema juu yake, na ni vizuri aelewe tu kwamba zambi, tunaposema zambi, tunaposema zambi ni jambo lolote lile ambalo halimpendezi Mungu, na ni lazima aelewe kabisa kwamba hakuna zambi iliyo kubwa au ndogo ni vizuri tu kwamba atambue kabisa kwamba huyu Yesu akimkubali, yuko Roho Mtakatifu anayeweza kumsaidia na kumuonyesha yale ambayo anaweza akayafanya ambayo hampendezi Mungu. Mungu hawezi akamruhusu kabisa kwamba endelee kuyafanya hayo. Kwa hiyo tu nikushukuru sana mtumishi wa Mungu kwa maelezo mazuri haya, ambayo kwa ajili ya wasikilizaji wetu waendelee kuyashika na waishi katika hayo. Amen. Asante sana. Kwa hiyo tunaona kwamba hayo ndio mambo ambayo amba yanaendelea katika kipindi hiki, ya kwamba ili wokovu wako uonyeshe. Maana ya wokovu ni lazima ujitenge na dhambi, kutokana na maandiko yanavyosema. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji, naomba kabisa upokee ujumbe huu muda huu na masaa ya kwamba unahitaji kuelewa hii maana ya wokovu, ni kusamehewa dhambi zako. Na kama wewe ni Mkristo mahali ulipo, na kama wewe ni mshirika wa kanisa fulani mahali ulipo, lakini maisha yako bado yapo katika njia hizi ambazo ni mbaya za dhambi, jua ya kwamba wewe hujui nini maana ya wokovu. Kama umesamewa dhambi, Biblia inasema kwamba usitende dhambi Ten. tena ili Mungu aendelee kukamilisha katika maisha yako ya wokovu, ili hata jamii nao kuzunguka ipate kuiona maana ya wokovu. Kusema umeokoka, waone maisha yako yamebadilika. Kwa hiyo utakuwa ukimaanisha na kuleta picha ya maana ya wokovu. Karibu mtumishi, labda umalizie kidogo dakika. Wokovu ambacho mimi nakifahamu ni kwa mlivyosema, hmm, lakini tukienda zaidi hapo, ya hapo neno wokovu katika lugha ya Kigriki ilikuwa ni ni soteria, maana yake ni kuhifadhiwa. Kwa hiyo, kwa tuna, hii nayo pia ni, ni, ni kuhifadhiwa, ni kuwekwa salama, hicho yeah. Ndicho nipenda msikilizaji wangu akifahamu. Kwa hiyo tumeona sasa, mtumishi wa Mungu Renato amesema kwamba maana halisi tena ya wokovu ni kuhifadhiwa. Ina maana kama ulikuwa uko mahali ambapo hauko salama, sasa umechukuliwa na kuwekwa mahali salama. Naomba nikuombee maombi ya mwisho ili Mungu akubariki ili uweke wokovu katika hali yenye maana. Asante Baba wa mbinguni kwa ajili ya kipindi hiki, ninakwenda kuwaweka ndugu wasikilizaji wote mahali walipo majumbani, safarini, mahali popote wanaposikia kipindi hiki, kwamba wajaze neema na rehema, ili wokovu wao wauone kwamba una maana katika jamii inaowazunguka kwa sababu wao wamehifadhiwa kutoka mautini na kuweka katika hali ya uzima kwa Yesu Kristo, naomba nikishukuru. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 Sita. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.