Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu, ili mtu aweze kuokoka anahitaji kufanya nini? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo inayosema, ili mtu aweze kuokoka anahitaji kufanya nini? Kiongozi wa mjadala atakuwa Elias Cizia kutoka kanisa la Baptist Kaliua. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Lakini mko tayari katika redio zenu kusikiliza kipindi. Mungu ametupa neema hii katika muda huu na masaa haya, ili tupate kutafakari mambo ambayo Mungu ameachilia kupitia Yesu Kristo mwanawake. Tunaenda katika somo letu maalum ambalo linaitwa ili mtu aweze kuokoka afanye nini. Kwa hiyo, Mungu tunajua kwamba ni mpango wake mkubwa aliyopanga tangu milele ili watu wapate kuokolewa. Lakini watu wengi wamekuwa na maswali, ni jinsi gani ambavyo wanaweza wakaokoka au wataokolewaje au wataokokaje? Kwa hiyo hayo ni maswali ambayo ninaamini ya kwamba, ndugu wasikilizaji, mtapata maana tuko hapa na watumishi wa Mungu katika kipindi hiki ili wapate kukusaidia mahali ulipo, ili uweze kujua ni jinsi gani unavyoweza kuokoka. Sante. Sasa napenda kuwakaribisha watumishi wa Mungu, wachungaji wapate kujitambulisha majina. Mimi ambaye ninaendesha somo hili naitwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Nawakaribisha sana katika neno la Mungu. Karibu wachungaji, mjitambulishe majina. Ah, jina langu naitwa Mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo niko katika kanisa la Baptist Tabora mjini. Asante sana mchungaji kwa kutukaribisha. Amen. Okay. Kwa jina langu mimi naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist CHB pale Tabora mjini. ya yeah, kwa majina yangu naitwa ni Pastor Renatus Kanunu niko kanisa la Nyanende Baptist Shinyanga. Santeni. Kwa hiyo tumeona mada yetu ya leo katika kipindi hiki cha neno la Mungu kwamba ili mtu aweze kuokoka afanye nini? Kwa hiyo mimi, kabla sijasema lolote, nitapenda kuwakaribisha watumishi wa Mungu ili muweze kuchangia, ili wasikilizaji wa neno uzima wapate kupokea kile ambacho wanatakiwa wafanye, ili waweze kumwona Bwana akiokoa maisha yao. Karibu sana watumishi wa Mungu, tumaye. Asante kwa ajili ya mchungaji Elias, ya kwa mada husika, mtu afanyeje ili aweze kuokoka yeah. Kitu cha kwanza natakiwa huyu mtu atambue amekujaje hapa duniani na ametoka wapi, ni nani aliyemleta. Ukishatambua hilo, ndipo utajua kwamba, aha, kumbe yupo mtu ambaye ameniweka hapa duniani, na huyo ndo anapatikana, kwamba kila mtu anatakiwa kuweza kumtumainia yeye. Pasipo yeye hakikufanyika chochote kile. Na ni kwa nini tunapaswa kila mmoja kumwamini, na kila mmoja kwa nini anapaswa kuokoka? ile Warumi kumi tisa anasema kwa sababu ukimkiri Yesu kwa kinywa chako, kwani Bwana mkombozi wa maisha yako, utaokoka. Ukishajua kwamba aliyekuumba ni nani, ni kwa nini uko hapa, huyo mtu lazima ukubali kuokoka. Asante, karibu. Asante sana, asante sana. Na mimi Daniel, okay, asante nami pia nichangie mada hii inayosema kwamba ili kwamba mtu aweze kuokoka anapaswa afanye nini? Nafikiri jambo hili ni la muhimu sana la msingi sana kwa msikilizaji wetu kulielewa. Nachotambua mimi, hili swali lilikuepo, lilikuepo hili swali, na kuna mtu mmoja alikuwa akilinda uh, gereza, aliuliza hili swali, aliuliza hili swali katika Matendo ya Mitume kumi na sita na ule mstari, nafikiri mstari wa thelathini. Yes, maana aliuliza swali hili kwamba nifanye nini, ndugu zangu, ili nipate kuokoka. Amen. Lakini kulikuwa na jibu tu rahisi sana ambalo watu wa Mungu walikuwa na Mungu ndani yao, walimwelekeza kitu cha kufanya, na ndicho hata sisi wasikilizaji wetu wanapaswa kufahamu kwamba ili swali yawezekana, hata huko wanakotusikia, yawezekana ili swali wanalo katika mioyo yao yeah. Na sisi kwa sababu Mungu wetu ametoa nafasi na kibali, ni vizuri watambue jibu rahisi sana, wamwamini Bwana Yesu, maana ndicho ambacho Paulo walimweleza yule ndugu kwamba ndugu yangu, unapaswa kumwamini Bwana Yesu, nawe utaokoka wewe pamoja na nyumba yako. Me. Amen, asante sana. Kaibu mchungaji mm. Renatus. Ani, kama alivyosema mtumishi wa Mungu mchungaji Daniel Mayunga ya kwamba mtu anawezaje kuokoka, afanye nini awepate kuokoka? maandiko yako wazi katika kitabu cha Warumi ile sura ya kumi na ule mstari wa tisa anasema, kwa sababu kimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu, utaokoka. Kwa hiyo kuokoka kunahusisha na kukiri. Tunaposema neno kukiri, maana yake ni, ku, ni, ku, ni, ku, ni kukubaliana. Unakubaliana na yapi? Ya kwamba wewe ni mwenye dhambi nah. Ndiyo. Lazima ukubali hivyo. Kuna watu wengi hawakubali kwamba wao wanayo dhambi, kwa sababu hajaiba, hajawahi kutukana, hajafanya nini, lakini Biblia natueleza kwamba ndani ya maisha yetu tuna asili ya dhambi yes. Kwa hiyo mtu anazaliwa na asili ya dhambi. Kwa hiyo lazima ukubaliane hilo, wewe ni mwenye dhambi na kwamba hauwezi kujiokoa mwenyewe. Unahitaji kuzitubu dhambi zako, halafu umwalike Yesu Kristo kwa imani ndani ya moyo wako. Biblia inasema unaokoka, ndio. Amen. Asante sana msikilizaji wa Neno Uzima, nafikiri umesikia mchango wa wachungaji juu ya somo hili la mtu anawezaje kuokoka au afanyeje ili aweze kuokoka. Kwa hiyo tunaona kwamba kuna mambo mengi ambayo umeje kuzungumza mtumishi wa Mungu hapa ili tupate kuelewa na kuweza kujua, ni kwamba ni njia inapaswa sisi kuifuata ili tupate kuokoka ni kumwamini Yesu na huyu Yesu, kutokana na maandiko kwa kadiri ilivyoandikwa katika Injili ya Yohana moja, mstari kumi na mbili, kumi na tatu inasema ya kwamba bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto Mungu. wa Mungu ndio wale waliaminia jina Rake. lake waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa Mungu ukilinganisha na Injili ya Yohana ile tatu kumi na sita kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu kisha akamtoa mwanawe pekee ili kila amwaminie asipotee awe na uzima wa nini wa milele kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima, ujue ya kwamba maisha yako, mwili wako, jinsi unavyoishi katika ulimwengu huu, wewe ujitambue kwamba ni mwenye dhambi na unamhitaji Yesu. Kwa hiyo ili uweze kuokoka, ili uweze kuwa salama, ili uweze kuwa na uzima, ni lazima umpokee Yesu, uzaliwe kwa mapenzi ya Mungu kwa kumwamini huyo Yesu kwa sababu imani katika Yesu kwamba alikufa kwa ajili ya dhambi, hiyo ndiyo huleta wokovu na uzima wa milele katika maisha ya kila anaweza kumwamini. Kwa hiyo wachungaji wamejaribu kuzungumza mambo mengi katika kuchangia imaada ambayo ni msingi sana ili upate majibu kamili, uchague ni jinsi gani unavyoweza kutafuta njia hii ya wokovu iko katika Yesu Kristo, kwa sababu dhambi inaleta mauti lakini imani katika Kristo Yesu inaleta wokovu na uzima wa milele kwa kadri ilivyo Efeso mbili sula ya pili na mstari ule wa nane na Matendo nne kumi na mbili na Tesalonike wa kwanza tano tisa kwamba imani iliyo katika Yesu Kristo tu ndiyo inaweza kuleta uzima wa milele, maana sisi tunaonekana ni wafu, tunaistahili hukumu kwenda jehanamu kwa sababu ya dhambi na dhambi inaleta mauti, lakini imani kwa yesu inaleta uzima ule wa milele. Hivyo Mungu anaweza kukujalia kuyafahamwa haya katika muda huu na masaa ambayo unasikiliza ndugu, kipindi hiki cha neno uzima, ili upate kupokea huu uzima. Labda kuna kitu unaweza kuzungumza tena, mtumishi wa Mungu Tumaini, kwa ajili ya hili. Ndiyo mchungaji Sizia, kwa maelezo hayo, uliyoeleza ni sahihi kabisa. Kama nilivyosema mwanzoni kwamba inatakiwa ujue ulitoka wapi na ulikujaje. Ukishajua hilo, utajua kwamba kumbe yupo mtu ambayo anakumiliki, na huyo mtu anayekumiliki inahitaji wewe uwezo kumtumikia. Usipojua hilo, ndio maana wengi wameongea katika dhambi. Kwa nini? hawajui ni nani aliyewaleta hapa na baada ya haya maisha wanaenda wapi? kama hawajui wanakoenda watahukumiwa lakini neno liko wazi kwamba ukimkiri kwa kinywa chako kuwa ni Bwana na mkombozi wa maisha yako, na utaokoka, mbingu ziko wazi. Ndio maana amesema katika Kumbukumbu la Torati kwamba nimewawekea baraka na laana. Kwa hiyo ukijua hilo, amekuwekea baraka na laana, kwa yu, hilo, baraka na laana. Kwa ni hiari yako kuchagua, au kutokuchagua. Ukishalijua hilo na Mungu atakubariki sana. Sante. Kwa hiyo tumesikiliza, ndugu wapendwa wasikilizaji wa kipindi hiki tunakuletea hizi baraka za Mungu ili uweze kuweza kumwamini Yesu upate kuokolewa katika siku ile ya hukumu. Hivyo tumeona ya kwamba hakuna kitu kingine, hakuna njia nyingine ambayo tunaweza sisi kuipata ili tuweze kuokolewa. Kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ni kwamba Mungu tu anakuhitaji umwamini mwanaye wa pekee Yesu Kristo ili upate kuokolewa, kwa sababu limesema kwamba kila aliyempokea huyo Yesu amefanyika mwana wa nani? Wa Mungu. Kwa hiyo, Mungu kama ni mwenye uzima na wanaozaliwa na Mungu lazima wapate uzima wa nini? Amelene. wa milele. Hiki ndicho ambacho kiko leo mbele yako. Kwa hiyo chagua uzima, kataa mauti. Napenda ni kuombee wewe ndugu msikilizaji mahali ulipo, ili yamkini Mungu aguse maisha yako uweze kufanya maamuzi ya kuweza kumpokea Yesu. Tuombe. Baba, tunakushukuru kwa neema hii uliyoachilia kupitia mpendwa wetu Yesu Kristo, tunaamini kwamba wakati huu na masaa haya na majila haya watu wametega masikio yao Bwana, ili kusikiliza kile ambacho Mungu anataka wafanye ili wapate wokovu. Haya sasa, tunaweka mikononi mwako tukiamini ya kwamba utamwokoa mama yule baba yule kijana yule mahali alipo, ili apate kuiona neema yako na uzima, ambao katika Kristo Yesu mwanao wa pekee. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauli tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601 neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti tabora tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.