Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu ili kanisa lipendeze linahitaji nini? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala huu atakuwa Mchungaji Andrea Nangi kutoka Baptisti Urambo. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji, naomba tena nikualike katika kipindi chetu cha neno uzima. Siku ya leo Mungu ametupatia neema ya kipekee sana. Mimi ninayezungumza nawe kupitia kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, lakini pia nimepata nafasi ya kuwa na watumishi wa Mungu hapa. Hebu niombe sasa, niwapatie nafasi ili waweze kujitambulisha kwako. Tuanze na mchungaji Joseph, karibu sana basi. Mimi na jina langu Joseph Siribeti, mchungaji wa Kigwa Baptist Ushindi. Asante, karibu baba. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Kanono niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Asante. Mchungaji Gerard Jonas Mayoli niko kanisa la Baptist Epheso, Tabuara. Gerardi Mayori, kanisa la Center, Baptist Uliankuru. Asante sana mpendwa msikilizaji, kama ulivyosikiliza, kama wewe unayefuatilia kipindi hiki najua uko karibu na redio yako, na kwa nafasi hii umesikia kwamba tuko hapa kwa ajili ya kutaka kueleza na kutambua kwamba je, kanisa ili liwe na, liwe na mvuto liweze kupendeza linahitaji mambo gani yeah. Na usipotambua wewe kama Mkristo eh, itakuwa ni bahati mbaya, utakuwepo katika eneo fulani katika katikati ya jamii, lakini utajua kwa sababu umeshindwa kufahamu kwamba ni kitu ambacho kanisa linatakiwa kuwa lina mvuto kwa watu, linawapendeza watu, na lazima waone vitu fulani, ili watu waweze kulitafuta hilo kanisa. Kwa hiyo e, kama ulivyosikia somo letu linasema kwamba hapa, tunachozungumza unaposikia tunasema kanisa, maanake tunazungumza habari ya mtu aliyemwamini nani? Yesu, huyo ndio kanisa. Kwa hiyo kuna vitu fulani ambavyo Mungu ana ameviachilia kwenye kanisa ili liweze kuwa na mvuto. Kwa hiyo niseme tu kwamba kabla tujaendelea sana, tunaomba kusikia mawazo ya watumishi wa Mungu alioko hapa wana mchango gani? Eh, kuhusu kanisa linalovutia linalo labda ni karibu sana, nianze kwa maneno ya Mchungaji Andrea kama ulivyosema, kanisa ni watu mm. waliompokea Yesu kuwa Bwana Mwokozi wa maisha yao mm. lakini sio hiyo tu mm. mimi nataka kuingia ndani zaidi Karibu. na tunaposema kanisa, watu waliompokea Yesu, ushirika wao uko wapi? Ukisoma mm. katika waraka wa kwanza wa Yohana sura ile ya kwanza ukisoma ule mstari wa kwanza mpaka ule mstari wa tatu kuna maneno haya: dile lililo kuweko tangu mwanzo, tulilo lisikia, tulilo liona kwa macho yetu, tukalitazama kwa mikono yetu ikalipapasa, kwa habari ya neno la uzima. Na uzima huo ulidhihirishwa, nasi tumewona, nasi twa ushudia, na kuwahubiri ninyi ule uzima na wa milele uliokuwa kwa Baba ukadhirika kwetu Mstari wa tatu, hilo tuiloliona hilo liona na kulisikia, twawahubiri na ninyi, ili nanyi mpate kushirikiana na sisi, na ushirika wetu utakuwa katika Baba na Mwana na Roho Mtakatifu. Kwa hiyo ina maana kanisa kwanza, ili limpendeze Mungu na watu, kwanza ni lazima hao watu waliompokea Yesu wawe wameunganishwa na Mungu Baba na Mungu Mwana na Mungu Roho Mtakatifu, maana hmm. yake ndani yao wanatembea wakijua wana Mungu, wanatembea wakijua wana Mwana, wakitembea wakijua wana Roho Mtakatifu. Na hawa wakiongozwa na Utatu Mtakatifu wa Mungu, watafanya yanayompendeza Mungu. Asante sana mm. Karibu baba, ni kweli. Ili tuweze kuliona kanisa lenye mvuto linalompendeza Mungu, au linalogusa moyo wa Mungu, ziko sifa nyingi sana, lakini mchungaji ameshaeleza mambo mengi. Lakini mimi niseme kwamba Biblia ni kioo. Neno la Mungu ni kioo. Hilo kanisa kwanza litii misingi ya Biblia. Litembee katika neno la Mungu. Kama neno la Mungu linavyosema, lisiende nje ya maelekezo ya Biblia. Kwa sababu Biblia ndio kioo na ndio dira yetu na ndio katiba yetu. Kwa hiyo kanisa likiwa linatembea katika neno la Mungu lisemavyo, lazima litakuwa bora tu. Yeah. Mm. Kwanza hapo. Asante. Asante. Karibu baba. Hata mimi siwi mbali na wachungaji wa ambao wametoa mazungumzo kwa sasa. Lakini mimi tuna nitakuwa na maneno ya kuhimiza uh, tunapoangalia kanisa lile la kwanza, ile sura ya pili Matendo ya Mitume arobaini na mbili na arobaini na tatu na nne, watu hao walikuwa wanadumu sana katika mafundisho. Sasa hivi watu wengi wamekuwa wavivu kwenye mafundisho, na ndio sababu kanisa linafika sehemu halipendezi, kwa sababu usipoelewa umuhimu wa neno la Mungu kufundishwa, na kufundishwa kuna stahili udumu, usione mchoko kwamba labda mimi napitwa na, na wakati shughuli zangu nyingi, ina maana utapokea maelekezo mengi ya neno la Mungu. Ningekuhimiza tu msikilizaji wetu kwamba jitahidi sana kudumu katika fundisho, kanisa litambue umuhimu wa kukaa chini ya kanisa na wachungaji na walimu wa kanisani. Utamuona Mungu, na wala kanisa halitayumba na wengi watakuja kwa sababu ume dumu na kuiva katika neno la Mungu. Sina mengi zaidi, msikilizaji wangu, asante sana. Mpendwa msikilizaji, bado niseme kwamba umewasikia watumishi wa Mungu wakileta mchango wao, kwamba tunaanza kulitazama kanisa. Je, siku za leo, nyakati tulizo nazo, kanisa linampendeza mtu, linampendeza Mungu, lina mvuto kwa watu? E, kama walivyochangia na lazima tulejee kwenye kanisa la kwanza, kwa sababu kanisa lianzi leo lilianza wakati ule, na tunaliona lile kanisa la kwanza lilikuwa na mvuto, lilikuwa linawapendeza watu. Kwa hiyo watumishi wa Mungu wameleza, wanasema kwamba kitu kabisa cha kama cha kwanza ambacho tunaliona kanisa la kwanza liliweza kuwa na nguvu, yani nguvu ya neno la Mungu. Nafikiri watumishi wa Mungu wameleza hapo, yani kwamba lilikuwa na, na Biblia lilishika Biblia, lilikubali neno la Mungu, na ndio maana hili kanisa likawa na mvuto mkubwa. Na kanisa hili pia tunaliona kwamba liliweza kujitambulisha na kanisa hili liliweza kujitangaza, yani tuko hapo kwenye ile kanisa kuwa na nguvu, kwamba kama kanisa halina nguvu, maana yake ni kwamba basi haliwezi kuwa na mvuto, na lakini pia hilo kanisa liliwafikia watu na liliwalenga yani, lilikuwa na lengo, lilikuwa na shabaha na lilikuwa na maombi. Na mimi nina vitu kama sita hapa ambavyo nimejaribu kuvisi kuvieleza kwa hiyo hicho cha kwanza nimemaliza kueleza, na kuna maelezo yake ambayo nimeyataja hapo, lakini pia kuna jambo la pili, kanisa hili lilikuwa na maombi na maombezi. Ukienda katika e, Nyakati ile ya pili sura ya tano mstari wa kumi na moja hadi kumi na tatu linaeleza kwamba hata hawa watu wa agano la kale waliona kabisa kwamba, e, kanisa hili au watu hawa walikuwa na mvuto, kwa sababu walikuwa ni watu wa maombi na maombezi. Na kanisa hili pia tunaliona kwamba ili liwe na, na mvuto, liweze kupendeza lilihitaji liwe kanisa la kumsifu Mungu na kumwabudu nani? Mungu kwa sababu kama kanisa haliwezi kumsifu Mungu, litakuwa limepoteza mvuto wake. Na kanisa hilo la kwanza lilikuwa na upendo, maana yake mtu mmoja alipopata shida, waliungana kwa pamoja katika kumsaidia, walipendana. Shida Kristo akipata shida, inakuwa shida ya wote. Umeona, hilo ni jambo la nne. Na jambo la tano tunaliona hapa, waliweza kupendana kama nilivyosema pale mwanzo ee. Kwa hiyo liliweza kumpendeza Mungu na lilikuwa na mvuto, na lazima kanisa lenye mvuto ni lazima liwe kanisa na ongezeko. Kwa hiyo tunaliona kanisa liliongezeka, linapokuwa na mvuto lazima watu waongezeke, haliwezi kubaki kama lilivyo. Kwa hiyo pendo wa msikilizaji, ni kuombe sana kwamba wewe Mkristo, wewe ambaye unamwamini Yesu, unatafuta uwe na vitu vyenye kuwavutia watu. Kama umekaa katikati ya watu tafuta sana Hivi vitu ni vya msingi, kwa sababu kanisa kama tulivyoona katika matendo ya mitume ile sura ya pili inasema kwamba lilikuwa na uvuvio. Kumbukeni kwamba neno la Mungu ni neno ambalo limevuviwa kwa hiyo kanisa linapolikubali, tunaona kabisa kwamba litakuwa na mvuto na Mungu ameliweka ili kwamba watu waweze kuvutiwa na kanisa. Kwa hiyo Mungu akubariki sana kwa kutusikiliza katika kipindi chetu cha neno uzima ni kusihi kwamba wewe kama ni mtumishi wa Mungu au kama ni Mkristo, basi naamini kwamba tunapoenda kumalizia kipindi hiki, nani anaweza kuongeza tena, kama una mchango wa mawazo niseme kidogo. Kuna vitu hapa ambavyo katika Matendo ya Mitume mbili arobaini na sita mm, inasema na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu, wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe wakimsifu Mungu na kuwapendeza watu wote, kanisa likazidi kila siku kwa wale waliokolewa. Kuna mambo kama pale walitembelea nyumba, ina maana walikuwa wanatembelea nyumba za Wakristo wenzao. Hmm, hata walipopata chakula walikula katika kwa Wakristo wenzao, walipokuwa ni wagonjwa walienda kwa Wakristo wenzao. Hmm, leo moyo wa faraja umekwisha, leo moyo wa faraja haupo. Leo moyo wa kuona kwamba ndugu hapa anaumwa hata hawawezi kwenda mm. Na badala yake watu wamevunjika moyo, na ndio maana kanisa sasa halina mvuto kwa wengine mm. Lakini wakristo wa kwanza walijua hilo na wakamsifu Mungu, na inaonekana kwamba walikuwa wanaokoka watu kila siku mm. Siku hizi watu hawaokolewi, siku hizi watu hawawezi kumwona Mungu. Kwa hiyo tunahitaji kujua kwamba kanisa ni lazima liwapendeze watu. Asante sana. Kwa hiyo ni kama tulivyoona kwamba tunakubaliana kwamba, kwa hiyo kanisa limepoteza mvuto wake yeah. Na sasa tufanye nini? Tunatakiwa kutambua haya mm-hmm, ili turudi kuyajua haya mm-hmm, kwamba kanisa likiwa na vitu hivi ni baraka kubwa katika jamii mpendo yeah, wa msikilizaji, napenda ni kushukuru kwa kupata nafasi ya kutusikiliza niombe tena kwamba fumba macho yako sasa, tuende kumshukuru Mungu. Bwana Yesu, asante kwa ajili ya kipindi hiki katika siku ya leo cha neno uzima. Wabariki wote waliopata nafasi ya kusikiliza, kwa Yesu Kristo Bwana wetu amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri Tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo. Anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.