Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu je, usalama wako uko wapi? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kuongoza mjadala huu katika somo letu la leo, utaongozwa naye Mchungaji Andrea Nangi kutoka Baptisti Urambo. Karibu uwe pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji, naomba tena ni kushukuru wewe ambaye uko tayari kukaa karibu na redio yako ili upate kusikiliza kipindi chetu cha neno uzima katika siku ya leo. Ninao watumishi wa Mungu hapa. Mimi ninayezungumza na wewe naitwa mchungaji Andrea Nangi kutoka Urambo, na hapa mbele yetu na mbele yako utasikia sauti za watumishi wa Mungu. Yupo hapa mchungaji, karibu uweze kujitambulisha. Chungaji, Gerard, Jonas Mayori kutoka kanisa la Ulianguru Center Baptist. Karibu baba Mi naitwa mchungaji Cosmas Bunzali, kanunu kutoka kanisa la Baptisti Efeso Tabola mjini. Karibu mchungaji. Mimi naitwa kwa jina Joseph Suribeti ni mchungaji wa kanisa la Kigwa, Baptisti Ushindi. Asante sana. E, naomba tu sasa kwamba nikuletee mada yetu ya leo ambayo inatufanya tuketi hapa tukushirikishe wewe ambaye unasikiliza kipindi chetu, na tumejaribu kuangalia hapa kwamba kitu ambacho tunajaribu kukifikiria hapa na tukieleze: je, watu wengi wanajua usalama wa familia zao au wa mtu binafsi unaweza kuupata wapi? Na niseme kwamba kila mmoja anahitaji usalama, ndio maana tunaona kwamba Adamu aliwekwa eneo salama lakini alipokosa Mungu, ikabidi aanze kukimbia kimbia, akaenda kujificha. Mungu akaanza kuja kumtafuta, anamuuliza uko wapi? Kwa hiyo Mungu anataka sisi wanadamu tuwe salama, lakini watu wengi hawajui kupata usalama. Ndio maana unamwona mtu kwamba akiugua au akiuguliwa, akiwa na matatizo au anataka familia yake iwe salama, unamwona anakimbia kwa waganga kienyeji anaweza kuambiwa milioni na akaitafuta akaipeleka, lakini bado usalama hajaweza kuupata. Kwa hiyo Ayubu, tunaposoma e, msura ile ya kwanza na msari wa kwanza, unaeleza wazi kwamba Ayubu alitambua kwamba njia pekee ya yeye kuwa salama na familia yake, kuna kitu hapo kimeelezwa katika msari wa kwanza. Naomba twende kusoma. Anasema Biblia inasema palikuwa na mtu katika nchi ya Usi jina lake alikuwa akiitwa Ayubu. Mtu huyo alikuwa mkamilifu na uelekevu. Ni mmoja aliyemcha Mungu na kuepukana na uovu. Kwa hiyo usalama wa mtu, usalama wa familia yako lazima ili uweze kuwa salama unatakiwa uwe mkamilifu na uelekevu, maana yake kwamba moyo wako, mawazo yako yamwelekee nani? Yamwelekee Mungu. Lakini pia umche Mungu. Umche Mungu maana yake umwogope Mungu. Kwa hiyo watu wengi hawamwogopi Mungu yani, kwamba anaweza kujifanyia tu anachotaka. Na kama mtu hawezi kumwogopa Mungu na kumcha Mungu, kwa hiyo ni vigumu sana kujiepusha na uovu. Kwa hiyo Ayubu alitambua kwamba ili awe salama ili familia yake iwe salama ilibidi ajiepushe na uovu. Hiyo ndiyo maana nitaka kusema kwamba usalama wa mtu hawajui unapatikanaje. Asante, ni kushukuru sana msikilizaji. Niwaombe wachungaji, nafikiri mmeelewa nipokuwa nataka kuelekea, kwa sababu eh, huyu Ayubu aliweka msingi wake wa imani katika Mungu mtu unaweza kuwa salama. Karibu mchungaji Kanunu. Labda niseme kidogo katika kitabu cha Wagalatia sura ile ya tatu, Paulo anawandikia, anasema "Enyi Wagalatia msio na, ha na akili hmm. Natumia neno hilo anasema ni nani aliyewaloga?" Naona anatumia yale maneno ni makali kidogo. Ninyi ambao Yesu Kristo aliwekwa wazi mbele yenu mbele ya macho yenu na akasulubiwa. Mstari wa pili, nataka kujifunza neno hili moja kwenu. Je, mulimpokea Roho Mtakatifu huyo kwa matendo ya sheria au kwa njia gani? Ukisoma kifungu hiki, unaona hao wanaoandikiwa ni wa Kristo, walimpokea Yesu, lakini Paulo anawaambia ni kama hawana akili ni kama wamelogwa. Kwa nini? Kwa sababu ukisoma ukiendelea mpaka chini, anasema yani Yesu akawekwa mbele yenu, mkaona matendo yake makubwa, mkaona miujiza yake mikubwa, mkaona kazi yake kubwa. Kwa nini sasa mnarudi tena kufikiri habari za uchawi, kufikiri habari za kurogwa, kufikiri habari mbalimbali ambazo hazimtukusi Mungu? maana yake ni kwamba mtu asiyejua usalama wake huko wapi. Ndio maana unaona kuna Wakristo wanaenda kwa waganga wa kienyeji, kwenda wanaenda kutafuta madawa, wanazindika, na watu wanafikiri kabisa kwamba usalama wa familia zao, wakati mwingine, huko kwenye mbwa. Wanafuga mbwa, wanawanunua kwa gharama kubwa hmm, wanaweka pale nyumbani, wengine wanaweka magrili, wengine mageti, wengine magufuli, wengine security, wengine wanaweka kila aina umeme wakifikiri huo ndio ulinzi. Ulinzi unaozungumzwa na Biblia mm. Kwanza ni ulinzi wa moyo. Ulinzi wa moyo wa mtu uko mikononi mwa Mungu. Usalama wa moyo wa mtu uko mikononi mwa Mungu. Usalama, usalama wa maisha ya familia tu ya kawaida ya mwanadamu uko mikononi mwa Mungu. Ndio maana ukisoma katika kitabu cha Zaburi Daudi akaandika akasema Bwana asipoilinda nyumba, hata kama utaweka walinzi kesha bule. Kwa hiyo mimi nataka niwaeleze wasikilizaji wa neno uzima mm -hmm. kwamba wanahitaji kujua usalama wao, maisha yao wao, kupona kwao, kuishi kwa amani kwao, wamtegemee huyu Mungu aliyewaweka duniani, watapata amani, watasimama katika kweli. Chango wangu ni huo sana Joseph. Unasemaje? Joseph, hata mimi siwe mbali zaidi na, na maelekezo mchungaji amemaliza kuzungumza, kwa sababu hakuna njia nyingine ambayo inaweza ikawa faida kubwa zaidi katika maisha ya mtu, kwa sababu ukiangalia hata ile sura ya kumi aa, unaweza kumuona mtumishi wa Mungu alikuwa anaitwa Kornelio. Ukisoma eneo lile, unaweza ukamwona Kornelio alihangaika sana kumtafuta Mungu, hasa ukianza na sura ile ya kumi mstari ule wa kwanza mpaka ule wa nane hata Mungu akafika sehemu ya kumtuma, ili apate mtu wa kumsaidia na maisha yake, lakini alikuwa ni mtu mwenye heshima alikuwa mtu mkubwa na alikuwa anafanya ibada, lakini bado Mungu alikuwa anataka maisha yake yawekwe usalama zaidi, kwa sababu alikuwa hajamtambua Yesu pamoja na maisha yake yote aliyokuwa anaendelea nayo. Kwa hiyo nataka tu nichangie kwamba hili swala amejaribu kulifafanua kwa makini, Mchungaji Cosmas. Hata mimi naunga mkono, ili uwe na usalama kwanza, ponyesha maisha ya kiroho. Na yatawekwa huru maisha yako mpaka nje. Cornelio maisha yake alifanya kila juhudi ya ibada na kumtolea Mungu matoleo, maombi, lakini ililazimika aelekezwe hasa kumjua Yesu Kristo kwa maisha yake, atambue ni nani. Na alipomtambua Yesu maisha yake alikaa sawa. Mungu akubariki sana. Asante sana. Pastor Gerard unasemaje? Mimi siko mbali na wachungaji ambao wametangulia kusema wakati mara tunaileta nilianza kutafakari lile andiko ambalo nimelisoma, kwamba Mungu asipoulinda mji wanaokesha wanakesha bure. Ina maana mm. mm. pamoja kwamba wanadamu wengi ni kweli hawajui kinga ya, ya miji yao au familia zao hawafahamu. Ndio maana wengi unakuta kwamba wanajikinga katika mambo mengi kwa hirizi, kwa waganga. Niliwahi kutembelea nyumba ya mtu mmoja nikakuta chini ya pembe la nyumba alikuwa amechimbia kaka kinu. Nikamuuliza, kaka kinu karafanya nini? Akasema kaka kinu karasababisha wezi wasije kuiba hapa, wakija tu kuiba tu, maana yake ninatambua mapema. Nikamwambia, hiyo inasaidiaje? Akaanza kutoa maelezo hapo, nikaona kwamba Biblia inavyosema kwamba hata kama mwanadamu angejirinda kwa njia yoyote ile, kama Bwana hajaulinda mji, wanaokesha wakesha bure. Kwa hiyo na maana niseme kwamba usalama wa mwanadamu uko mikononi mwa Mungu. Yeah. Na sehemu ya kwanza tuisalimishe kwa Mungu ni roho zetu, mm. Tukisha kumsalimishia Mungu roho zetu, tukaokoka, mm. Yesu akawa ndani yetu, huo mm. ndio usalama wa familia zetu. Asante mm. sana, niseme tu kwamba nawashukuru kwa mchango wenu, e, nafikiri umewasikiliza watumishi wa Mungu akikueleza kwamba kuna watu wengi wanatafuta usalama wao binafsi, familia yao na mali walizo nazo, na ndio maana umesikia watumishi wakieleza habari ya njia ambazo wanadamu wanazitafuta. Lakini tunamwona Ayubu akitueleza wazi kwamba alitambua usalama wake uko katika Mungu, na ndio maana hata ukisoma historia ya maisha yake utaona kwamba hata alipougua watoto wake wakafa, akapoteza kila kitu, lakini aliamini kwamba Mungu ndiye usalama wake na hata sisi wenyewe katika... kwa hiyo Ayubu aliweka imani yake kwa Mungu, kama tulivyotoa mchango wetu. Na kitu kingine ambacho tunaweza tukakiona hapo, Ayubu pia alitoa sadaka. Katika kitabu cha Waebrania ile sura ya kumi na moja, na tunaweza tukaona hapo eh, mistari itakayofuata kwenye Ayubu tunamwona kwamba hata alikuwa anaweza kumtolea Mungu, aliamini kwamba alipokuwa anatoa hata zile sadaka, aliamini kwamba anampa Mungu na amepokea kwa Mungu. Kwa hiyo ziko nyingi. Kwa hiyo naomba tu ni labda niseme kidogo mm. Ukisoma katika Zaburi ishirini na tatu inasema Bwana ndiye mchungaji wangu, sawa kabisa. Kwa hiyo kama Bwana ndiye mchungaji, Daudi anamwona anaweza kumwongoza na kumlinda. Asante sana, nataka niwakumbushe wasikilizaji wangu mm. Manipende. Kwa hiyo tunaomba tu kwamba tuishie hapo kwa leo, mpendwa msikilizaji, lakini tambua kwamba usalama wako, usalama wa familia yako, usalama wa mali yako uko katika Mungu. Asante na Mungu akubariki. Ninakushukuru Bwana kwa sababu ya upendo wako. Tubariki sana kuelewa jambo hili ili tuweke imani yetu kwako Mungu kama Ayubu na watu wengine waliotutangulia katika jina la Yesu. Amina. Amen, amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234 Sita sifuri moja. Neno la uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.