Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu je, Wakristo wanafahamu baraka zao? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kuongoza mada yetu ya leo, kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Andrea Nangi kutoka Baptisti Urambo. Karibu uambatane nasi mpaka mwisho wa kipindi. Upendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, napenda kukaribisha tena kwa mara nyingine kama uko karibu na redio yako, tuko tayari kwenda kuanza kipindi chetu cha neno uzima. Uh, hapa nina na mimi ninaye kuletea somo hili inaitwa mchungaji Andrea Nangi kutoka Urambo. Lakini Mungu ametupa neema siku ya leo kuwa na watumishi wa Mungu wako mahali hapa, kwa hiyo watajitambulisha. Hebu tuanze na mchungaji, karibu jitambulishe. Mimi kwa jina naitwa Joseph Silbeti mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi. Asante sana. Karibu mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso, ah, pale Tabora mjini. Mimi naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayori niko kanisa la Saint Baptist ya Nkoro. Asante. Nafikiri msikizaji umesikia wachungaji wakitambulisha. Wa sasa naomba nieleze kichwa chetu cha somo ambalo tunataka tuliangalie. Ndiyo maana tumesema kwamba je, Wakristo wanajua kwamba Mungu amebariki baraka zote za rohoni? Paulo aliandika kitabu hichi au waraka huko kwa kanisa la Waefeso. Ukisoma mstari wa kwanza, ina maana hili kanisa lilikuwa limeshindwa kufahamu, likajiona kwamba ni kama halina baraka, na Paulo analiambia kwamba mna baraka zote za rohoni. Mungu ameziachilia kwa kanisa, ameziachilia kwa waumini Mstari wa kwanza anasema, mi Paulo, mtume wa Kristo Yesu kwa mapenzi ya Mungu, kwa watakatifu walioko Efeso, wanaomwamini Kristo. Neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Kwa hiyo ukisoma tu ile mstari wa kwanza na wa pili anawaambia kwamba kanisa hili analiandikia kwa sababu wanamwamini Kristo. Maana yake ni wa Kristo, na hawa wamepewa neema na amani, wanatakiwa kutambua kwamba hizo baraka ya kumwamini Yesu na neema na imani, hakuna mwingine anayeweza kuzitoa, ni Mungu peke yake, ndiyo katika kifungu cha kwanza na pili. Kwa hiyo akafika sasa mstari wa tatu, anaeleza kabisa, anamtukuza Mungu na kanisa linatakiwa kumtukuza nani? Mungu. Ndio maana anaeleza, anasema atukuzwe Mungu, baba wa Bwana wetu Yesu Kristo aliyetubariki kwa baraka zote za wapi? Sampi. za rohoni. Kwa hiyo hatuja hatujapungukiwa chochote. Labda tu nijaribu kueleza kwanza kwamba unaposema baraka ina maana gani? Maana yake ni vitu vyote vinavyotuzunguka hata ukichukua tu katika ulimwengu huu tumezungukwa, kuna mali, kuna ng'ombe, kuna dhahabu yani tumezungukwa, kuna hali ya hewa. Kwa hiyo tuna utajiri wa kutosha. Kwa hiyo hata tunapokuja katika maisha ya kiroho tunakutana na kitu kinachoitwa kwamba sisi, Mungu ametubarikia, tumezungukwa na hizo baraka, lakini tatizo, watu hawajui hizo baraka. Nitoe mfano tu, tukiwa hapa hapa Shinyanga kwamba hapa kuna ma, kuna madini yanaitwa almasi Hizo almasi mtu mmoja aliyekuja akagundua almasi kwamba ni mali, aliwakuta Wasukuma hapo Mwadui wanazichezea bao, na wakati wanazichezea bao alipofika, akajua, aka, ah, hii ni mali lakini hizi mali zimewekwa kwa hawa ndugu, na wao wanazichezea, hawajui matumizi yake, na wanazichezea tu, wamezikalia, wanapoteza. Zilikuwepo za juju tu, yani mtu akitaka tu anakusanya. Kwa hiyo alichofanya, Williamson alienda, akawa analeta gololi zile zinazong'aa, anawaambia kwamba nikusanyieni, alafu mimi nitakuja, tubadilishane. Kwa hiyo akawa nawaletea. Na ndio Kristo, tunavyoweza kutokuelewa kwamba Mungu ametubariki baraka zote za rohoni, na Mungu ndiye aliyetupa Asante sana. Kwa hiyo nikuombe tu kwamba kama nilivyosema, ni, ni watumishi wa Mungu hapa, sijui niombe niwape nafasi waweze kuchangia ili wapate kuona, kwa sababu kuna mahali fulani watu wengine wamefika mahali wakashindwa kutambua. Mwingine anafikiri kwamba yeye ndiye anayetoa baraka e. Ndio maana mmesikia Wakristo wengine wanapewa kwamba wewe huna roho huna baraka za kiroho, lakini Mungu anasema kwamba aliwapatia Wakristo ni Mungu peke yake, hakuna mtu mwingine anayeweza kutoa baraka hizo isipokuwa ni Mungu peke yake. Asante, hebu tuanze na mchungaji Gerard. unasemaje? ni una... ah, kweli kabisa, Wakristo wengi hawajui, hawajui kwamba Mungu ametupa baraka zote za rohoni, wengi hawajui, na ndio wanaweza kukuta watu wanahangaika, mara naenda kule, akisikia kwamba labda kuna nabii huko kuna mtume huko anayetoa baraka. Unakuta mtu anakimbia, naenda huko, kwa sababu hajui kwamba baada ya kuwa tumeokolewa, Yesu ametukabidhi kabisa, ametupa baraka zote za rohoni. Labda kikubwa ambacho naweza nika nikachangia katika mada hii, ili kwamba msikilizaji aweze kuelewa, kuna vitu viwili ambavyo mtu atakiwa vijue, kwa mtu ambaye ameokoka na mtu ambaye hajaokoka, ni vitu viwili tofauti. Mtu ambaye bado hajampokea Yesu, maanake huyo ni mtu mwingine na mtu ambaye amempokea Yesu, maana yake Biblia inasema kwamba ametubariki kwa baraka zote za rohoni. Maana yake anamaanisha mkristo aliyempokea Yesu Kristo mm. kwa ile maana kuna tofauti ya baraka, lakini pia kuna tofauti ya mafanikio yeah. labda mchungaji kanunu mm. yeah. kafafanua kwa undani zaidi unajua <laughs> ukisoma katika kitabu cha kumbukumbu la kumbu, Torati kumbu sura ile ya ishirini na nane. Watu wengi hawajui kwamba Mungu amemthamini sana mwanadamu na hasa yule aliyempokea Yesu kuwa Bwana Mwokozi wa maisha yake mm. Kumbukumbu la Torati inasema hivi: itakuwa, utakaposikia sauti ya Bwana Mungu wako kwa bidii, kutunza kuyafanya maagizo ni kuagizeo leo, ndipo Bwana Mungu wako atakapokutukuza juu ya mataifa yote ya duniani na baraka hizi zote zitakuijilia na kukupata. Unaona, Biblia inasema utabarikiwa mjini, utabarikiwa mashambani. Maana yake baraka hazichagui uko wapi, maana kuna watu wengine wanafikiria baraka ziko mjini tu, sio vijijini, na watu wengi wanakimbilia mjini. Baraka za Mungu, uwe mjini uwe mashambani, utabarikiwa tu, lakini sharti la baraka ni kutii sauti ya Bwana na kufanya yale yanayompendeza Mungu. Kwa maneno mengine, ili kusi, kuona kwamba umetii sauti ya Bwana ni kumwamini Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Hapo umetii sauti ya Bwana. Halafu sasa Mungu anaiamuru baraka na anasema, uwe mjini au uwe mashambani utabarikiwa tu. Na mimi nataka niwaambie wasikilizaji wa Neno Uzima kwamba usiwe na shida, usiwe na hofu. Mahali popote ulipo, baraka za Mungu zipo. Asante sana. Karibu mchungaji Joseph. Amina, na mimi siwe mbali zaidi na mchungaji Kanunu. Amezungumza maneno mengi mazuri kupitia kitabu cha Kumbukumbu ya Torati, lakini pia tunaweza tu, kwa sababu kuna wengi wa Kristo wanaotusikiliza. Ukikumbuka kitabu cha Mwanzo, unaweza ukaona habari ya Ibrahimu, unaweza ukaona alikuwa hana mtoto na utaona kwamba alikuwa amekata tamaa, kwa sababu alikuwa anamwamini Mungu, alikuwa amempenda, anamtumaini, alipata neema ya kuzaa mtoto ambaye hakuwa na matumaini hata mke wake alianza kucheka. Kwa hiyo napenda tu kusema kwamba ukimtegemea Mungu, ukawekeza shida zako zote, mambo yote unayoyaona, kwa kwa upendo wa Mungu utayamiliki. Kitu nachokuhimiza kwamba usiondoe imani ya kumwamini Yesu Kristo, wekeza kumwamini huyu Mungu muumba mbingu na nchi, kwamba maisha yako jinsi yalivyo, Mungu ana magusudi na wewe, na wewe atakupa kitu unayohitaji hitaji, yaliyo mema. Mungu akubariki sana, asante sana, nashukuru sana kwa mchango yenu katika somo hili. Tunachozungumza hapa ni kwamba Wakristo tutambue kwamba Mungu ametubariki baraka zote za wapi za rohoni. Na sasa naomba nieleze e, baadhi ya baraka ambazo Mungu anasema kwamba ametumiminia. Kwa mfano ukiona mstari ule wa, wa, wa tatu unaeleza kabisa nimesema kwamba aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani ya nani ya Kristo. Tena nasema kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kwa hiyo hapa ninakutana, naomba nitaje baadhi ya kweli ambazo Mungu anatueleza wale wote tunaomwamini Yesu. Anasema baraka ya kwanza inayotajwa pale, ambayo Mungu anasema kwamba kanisa ametubariki baraka za rohoni, anasema kwamba ni wito wa uteule, kwa sababu anasema kwamba Mungu alituchagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu huu. Hiyo ni baraka ya kipekee kwamba hata wote yani, Wakristo wote, Mungu alituchagua kabla ya kuwekwa msingi. Kwa hiyo Mungu alijua kwamba Pastor Gerald utaokoka, utapata wokovu. Pastor Gerald, Mungu alikuteua kabla ujazaliwa. Naona, asante. Na baraka ya pili ambayo Mungu anaisema hapa, anasema kwamba ni katika kufanyika watoto wa Mungu. Hiyo ni baraka ya kipekee. Baraka ya tatu hapa anayoizungumza, anasema Eh, anasema kwamba ni baraka zote zatoka za kwa ufadhili wa Mungu. Baraka nyingine zina kusudi la kumtukuza Mungu. Baraka nyingine ni wokovu ni uliotolewa na Kristo. Kwa hiyo hiyo ndio baadhi ya baraka, lakini zipo nyingi na ndio maana nasema kwamba ukisoma sura ya kwanza mstari wa kwanza mpaka ishirini na tatu utakutana na hizo baraka. Kwa hiyo ni kushukuru wewe mpenzi mpendwa msikilizaji, katika kipindi chetu hiki cha neno uzima, kwamba ndio maana tumesema kwamba Wakristo tunatakiwa kutambua kwamba Mungu ametupatia baraka zote za kiroho ambazo zinatuzunguka katika maisha yetu. Asante sana. Basi nikusihi kwamba twende kumuomba Mungu, na ubarikiwe na Bwana unapoendelea kusikiliza. Tuombe. Amen. Baba, asante kwa sababu ya wema wako, bariki kipindi hiki, wabariki wasikilizaji na sisi, Mungu tunaenda kuz kutoa ujumbe huu kwamba watu wewe kama ni Mkristo mahali ulipo, niombe ya kwamba hujapungukiwa chochote. Mungu amekubariki baraka zote za rohoni, endelea kuzikubali na kuzipokea, na ujue kwamba Mungu ndiye aliyekupa, katika jina la Yesu Amina. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri. m ni usiku tena, usiniache gizani, Bwana sahala wako haukomi, Yesu nilipeke yangu kanam