Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo Linahusu uokovu na maisha ya amani. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayosema uokovu na maisha ya amani. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Joseph Sibet kutoka kanisa la Baptist Kigwa, Tabora, Tanzania. Karibu Uwe pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi. Nawakaribisha wasikilizaji wangu kwenye mada yetu, inahusu okovu na maisha ya imani kwenye neno uzima, na tunataka tuzungumuze ili kukufundisha utambua wokovu na maisha ya imani. Nitamkaribisha mtumishi maana, tuna mchungaji Cosmas pamoja na Gerald na mchungaji Nangi, na watajitambulisha. Karibu sana mchungaji Kanunu. Asante sana, Mungu akubariki, mtumishi wa Mungu. Tunapoanza kipindi hiki cha Neno Uzima na tunapoongelea hii mada maisha ya wokovu na imani kwanza tunahitaji kujua mambo mawili. Mimi ninavyoelewa imani ndiyo inaleta okovu, kwa maana katika kitabu cha Walumi kuna neno linasema kwamba eh, imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huleta imani. Kwa hiyo unaposikia kitu halafu unajenga imani, basi ile imani ndiyo yaweza kukuokoa. Kwa hiyo kwa wasikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima ni kipindi cha maana sana. Tusome kitabu cha matendo ya mitume. Tunapoanza somo hili katika sura ile ya kumi na saba, tuanze na kile kifungu cha ishirini na sita. Aa, nitasoma mpaka kifungu kile cha ishirini na tisa. Aa, au nitaongeza mpaka cha thelathini, ili tuone vizuri kabisa. Naye alifanya kila taifa la wanadamu kutoka katika mmoja, wakae juu ya uso wa nchi yote, kisha kuweka nya, nyakati alizoziamuru tangu zamani na mipaka ya makazi yao, ili wamtafute Mungu, ingawa kwa kupapasa papasa wakamone, ijapo kuwa hawi mbali na kila mmoja wetu, kwa maana ndani yake yeye tunaishi, tunakwenda na kuwa na uhai wetu. Kama vile mmoja wenu mtunga mashairi alivyosema, maana sisi sote tu wazao wake. Basi kwa kuwa sisi tu wazao wa Mungu, haitupasi kudhani ya kuwa uungu ni mfano wa dhahabu au fedha au jiwe au vitu vilivyochongwa kwa ustadi na akili za wanadamu. Mstari wa thelathini: basi zamani zile za ujinga Mungu alijifanya kama aoni bali sasa anawaagiza watu wote wa kila mahali watubu, kwa maana ameweka siku atakayo wahukumu walimwengu kwa haki kwa watu yule aliyemchagua naye amewapa watu wote uthabiti wa mambo haya kwa kumufufua katika wafu. Hiki ni kifungu ambacho kinaeleza kabisa kwamba tunapokuwa na imani, tusifikiri kwamba Mungu labda anafanana dhahabu au miti au vitu vya aina mbalimbali, bali Mungu atabaki kuwa ni Mungu, kwa sababu anajitosheleza kuwa Mungu kulingana na vitu tunavyoviona katika dunia hii. Tunapokuwa na imani hiyo ya kwamba tunamuona Mungu, tunapokuwa na imani hiyo ya kwamba Mungu aliumba vitu vyote, basi ndicho kinachotupelekea sasa kuwa na wokovu, na wokovu unaonekana sasa kwa matendo. Ile imani tunaifanya kwa matendo, kama vile kitabu cha Yakobo kinavyosema, maana imani pasipo matendo imekufa. Na wokovu bila kuudhihirisha katika matendo haufai. Asante kwa wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Nafikiri tunao wachungaji wengi hapa, wataendelea. Karibu sana Gerard. Mimi ni mchungaji Gerard kutoka Uriankuru, kanisa la Baptist Center. Ni kweli kama ambavyo mchungaji ametangulia kusema kwamba Imani ndio inayozaa wokovu. Kwa hiyo ina maana, kama vile ambavyo kitabu cha Waebrania ile sura kumi na moja inasema, imani ni kuwa na hakika yeah. juu ya mambo yatarajiwayo tena ni bayana juu ya mambo yasiyoonekana, na Biblia inasema kwamba pasipo imani hatuwezi kumpendeza Mungu. Kwa hiyo inaweza kuona kwamba imani ndio inasababisha wokovu uzaliwe ndani ya mtu mm. Karibu sana Mchungaji Nangi, na we uchangie. Uh, siwezi kuwa mbali Ay. na Mchungaji Kanunu pamoja na Mchungaji Gerard, niseme tu kwamba ndio maana Biblia inafika mahali, alijaribu kueleza akasema kwamba dhambi mimba huwa inatungwa na baadaye anazaliwa mtoto, na yule mtoto anatakiwa kuishi. Kwa hiyo hata swala la wokovu tunapozungumza, ndio maana watumishi wa Mungu wametangulia wamesema kwamba Kinachotakiwa kwanza ni imani. Imani ni kitu ambacho hakionekani, huwezi kukishika, lakini imani ile ile ndiyo, ukikubali imani yako katika Kristo, maana yake inazaliwa wokovu. Mm-hmm. Na wokovu ni yale maisha sasa ya wokovu wako, yeah, ya kila siku kwamba kweli huyu mtu amemwamini. Nani amemwamini? Yesu. Kwa hiyo niseme tu kwamba Uh, wokovu ni matokeo ya imani katika Kristo. Yeah. Uh, msikilizaji wangu kama ulivyowasikia watumishi wa Bwana wakizungumuza na kuchangia mada hii nitarudia tena kusoma Matendo ya Mitume kumi na saba ambayo maneno yanasema, naye alifanya kila taifa la wanadamu kutoka katika mmoja wa kae juu ya uso wa nchi yote kisha kuwawekea nyakati alizoziamuru tangu zamani. Nataka tu nizungumuze kwamba, msikilizaji wangu, jambo la kwanza kabisa ambao nataka ni kuhimize kutambua mpango wa Mungu, ambaye Mungu tangu mwanzo aliweka mpango yake. Ukisoma kitabu cha Matendo ya Mtume sura ya kumi na saba mstari wa ishirini na sita utauona mpango wa Mungu ambaye aliyouweka. Lakini ukisoma tena mpango wa Mungu kwenye ishirini na saba nasema ili wamtafute Mungu ingawa ni kwa kubab, kwa kubabasa babasa wakamuone. Ina maana Mungu anatafuta watu wamtafute ni ngalao kwa shida ni lazima utumie imani akili zako kuhakikisha kwamba mungu unamuona kiimani. Kwa hiyo msikilizaji wangu, nilipenda sana kukuhimiza kwa maneno haya. Lakini mstari wa ishirini na tisa anazungumuza kwamba usijaribu mungu kumfananisha kwa kitu chochote, kama watu wengine wanajaribu kuweka ng'ombe, pesa, dhahabu, kutumia viumbe vya dunia hii. Mungu hafananishwi na kitu chochote, lakini nitarudia tena kumkaribisha Kanunu kwamba unaonaje baba mchungaji, kwa jambo hili unaongezea vipi tena? Nirudi kwa mchungaji Gerald, alisema ile Waebrania 11 nisome kifungu cha sita, inasema: lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeaye Mungu lazima aamini kwamba yeye yuko, sio kwamba yupo, yuko, na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao. Neno "yuko" sio "yupo". Neno yuko ni neno la Kiebrania kwa wasikilizaji wa Neno Uzima, linamaanisha ni kitu kilichopo, hakina mwanzo wala mwisho, ndio inatumia neno yuko, na neno yuko linawakilisha umilele, kwamba yeye anaishi milele. Na kwa sababu hiyo, basi ndio maana tunafika mahali tunapoyatazama maneno haya, ili imani yako ijengeke, ili maisha ya wokovu yaweze kusimama, ni lazima uamini ya kwamba Mungu hana mwanzo wala mwisho, anadumu milele, ataendelea kuwepo. Ukisimamisha imani yako mahali pale, wokovu wako utaendelea kudumu, kwa sababu utaendelea kumtumikia Mungu ukiwa na hakika, na mimi ananijua, kwa sababu alikuwepo na anaendelea kuwepo na, na ataishi milele. Kwa hiyo mimi, na mtu anayemwendea Mungu ni lazima aamini hivyo kwamba Mungu yupo na ya kwamba huwasaidia watu wote wanaomtafuta yeye. Amina. Karibu, asante sana chungaji. Nami namuunga mkono mchungaji kwamba ni lazima tuwe na hakika yeah. Katika imani lazima tuwe na hakika, na kama maandiko yamesema kwamba kwamba hatuwezi kumpendeza Mungu ikiwa hatuna imani mm. Kwa hiyo tunaona imani ndio msingi unaotengeneza wokovu katika maisha ya mtu yeah. Karibu Nangi, hata kwa jambo moja tu, sio refu sana uh, niseme kwamba kwa kweli kila mtu anahitaji kuwa salama katika maisha yake mm-hmm. na atambue kwamba usalama huu, anahitaji wokovu Amen. hiyo Amen. naweza kumsaidia sana, kwa sababu hitaji la wokovu ni la kila mtu aliyeko katika dunia. Kwa mii niseme tu kwamba kwa, kwa kweli kila mmoja anatakiwa kujua hitaji hilo kwamba ni la msingi. Asante sana. Ni muhimu sana kutambua mpango wa Mungu na kumtafuta Mungu. Tuombe. Msikilizaji wangu, Mungu akubariki. Asante Mungu kwa maneno haya, kwa wasikilizaji wetu, wameshaelewa vizuri, ambayo ni neno uzima. Naomba uwabariki, wazidi kujengeka katika Yesu Kristo Bwana wetu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo, anza na alama kujumlisha kesha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.