Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofurahi umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu anguko la Adamu na Eva na athari zake ulimwenguni. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo. Kiongozi wa mjadala huu atakuwa mchungaji Joseph Sibet kutoka Baptisti Kigwa. Karibu uwe pamoja nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki. Nakukaribisha msikilizaji wangu mimi kwa jina naitwa Joseph Silbet mchungaji wa Kigwa, Kanisa la Baptisti Ushindi. ninao wachungaji mbalimbali ambao tu kuna mchungaji Nangi, mchungaji Jeradi pamoja na Cosmas. Mada yetu leo ni kwamba anguko la Adamu na Eva, maadhari ambao lilileta duniani kote kwa ajili ya anguko lile, leo tunataka tuzungumuze na usikilize, ili upate msaada wa kufahamu maathari yake, na nitawakaribisha watumishi wa Bwana. Nitaanza na mchungaji Kanunu, atachangia maathari ambayo yaliyopatikana kulingana na anguko la Adamu na Eva. Karibu mchungaji. Asante sana. Kulingana na Biblia Taabu tunazoziona duniani zote ambazo ziko sasa kwa sababu ya anguko la Adamu na Eva. Mungu wetu ni Mungu wa mipaka, maana ukisoma katika sura za kwanza na ya pili, Mungu anamwambia Adamu kwamba nimekutengenezea mahali pazuri, nimekuwekea kila kitu lakini mti wa mema na mabaya usiguse wala usile matunda yake. Lakini tunaona katika sura ya tatu katika kitabu cha Mwanzo, ya shetani anamwendea mwanamke na sasa anakula yale matunda aliyokatazwa. Biblia inasema Mungu hakupendezwa na jambo lile. Kama aliyosema mhubiri wa kwanza kwamba dhambi uh, ni uasi, walipo asi Mungu akupenda, madhara yake ni makubwa. Sura ya tatu karibu yote inaeleza matokeo ya anguko, na hata huwa nawaeleza watu kwamba uh, unapoona sura ya tatu na mwanamke anaambiwa utakuwa chini ya mwanaume, hilo ni anguko. Kwa hiyo ndoa ikaharibika, Maisha ya Edeni yakaharibika, magonjwa yakatokea, tunaoyaona yasiyopona na yanayopona, vikatokea vitu vingi, kusingiziana, kulaumiana. Kwa hiyo matatizo yote tunaoyaona katika dunia, wizi, ufisadi uliopo sasa serikalini, unatokana na anguko. Kwa hiyo anguko liliathiri sana dunia, limeathiri sana ulimwengu, limeathiri nchi nyingi, limeathiri wanadamu. anguko ndipo ambalo Mungu anapambana nalo sasa. Lile anguko ndio hata sababu ya kuja kwa Yesu, ili ingalau mwanadamu aweze kukimbilia kwa Yesu apate uponyaji. Lakini hata hivyo watu bado wanamkataa Yesu, wanaendelea na anguko. Lakini pia kitu kingine ambacho kipo, hata kama umempokea Yesu, kifo, maana ni anguko. Mwanadamu anakufa mpaka leo, lakini tunasema ukimpokea Yesu ndipo anapata faraja ya kwamba siku ya mwisho utafufuliwa, lakini anguko liliathiri dunia kwa kiwango kikubwa sana. Asante, asante. Karibu sana mtumishi wa Bwana Gerard, na wewe mchango wako sana. Kwa kweli hii mada ni nzito, kwanza kwa ulimwengu, inaleta sikitiko kubwa, maana anguko limesababisha kila kitu kuvurugika, na ndio maana Biblia inasema kwamba dunia itakuzalia michongoma kwa ina maana kila unachokiona duniani kimevurugika ni kwa sababu ya anguko la dhambi. Roho ya kukosa utii kwa mwanadamu kumtii Mungu imesababisha madhara makubwa mno, kila kitu kimevurugika, magonjwa mbalimbali, laana, ardhi kuraniwa. Anasema kwamba ardhi imeraniwa kwa sababu ya anguko. Kila unachokiona duniani kimevurugika kwa sababu ya anguko. Mauaji yanayofanyika dunia, kukosa amani, hayo yote ni kwa sababu ya anguko. Kwa hiyo anguko limesababisha madhara makubwa makubwa makubwa. Ndio maana ashukuriwe Mungu, yeye ni wa rehema, alipoamua kumleta Yesu. Hata hii neema tunayoiona ni kwa sababu ya Yesu peke yake. Mm, asante sana nangi. Ah, anguko la Adam na Eva wewe unalionaje? Ah, mimi ninavyoliona ni kwamba niseme tu kwamba Paulo alieleza madhara ya anguko. Anasema kwamba kila kiumbe katika dunia hii, wanyama, binadamu, yaani kinalia kwa sababu ya anguko, kinasubilia sasa nani atakaye vitoa kwenye hayo madhara? anatuonyesha ana kwamba ni Yesu Kristo peke yake. Ndio maana amesema kwamba kila kiumbe kinalia na kina msubiri huyo Yesu ili kuja kukiondoa hapo. Kwa hiyo hakuna mtu ambaye kwa kweli yuko salama, hata wanyama wanahangaika, hata miti tunaifyeka ovyo. Lakini Mungu alipokuwa naumba aliweka kwa ajili ya mazingira nani ya mwanadamu. Leo hii mtu akiona swala anamuinda muue bila sababu. Kwa hiyo kila kiumbe kinalia, hata yule swala tunayempiga anasikitika kwa sababu hapendi kufa. Kwa hiyo madhara ya dhambi hiyo ni makubwa, kwa sababu kila kiumbe kinalia, kinaomboleza kutokana na lile anguko. Hmm, basi tutasoma neno la Mungu kwenye kitabu cha Yohana sura ya tatu kumi na sita, ambaye tutaona anguko Mungu analitafutia msaada, dawa kama ilivyoandikwa Yohana sura ya tatu mstari uwe wa kumi na sita so, unasema kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye pekee, ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Tunaangalia sasa msaada wa Mungu. Tunaona walienda kujificha, kwa sababu walipopatwa na lile anguko walipata oga, hata hawakutamani tena kuonana na Mungu. Kama leo msikilizaji wangu unapojaribu kujiepusha na uso wa Mungu, leo hii akaamua kumtuma mwanawe pekee, ili kila mtu amwamini asipotee, usijifiche tena uwe na ule uzima ambao ulikuwa umetoka. Anasema kwamba aliwapenda ulimwengu, ndiyo maana hata bustanini amesoma mtumishi wa Mungu kanunu amesema kwamba sura ile ya, ya, ya, ya, ya tatu, ameona uharibifu mkubwa, kila kitu kikabadilika kikawa na shida, lakini anamtuma Yesu Kristo ili msikilizaji wangu upate uponyaji hmm. Lakini kuna njia ndogo sana ya kumwamini Yesu Kristo, ni ndogo mno, wala si kama wanavyohangaika watu kutafuta mamilioni mengi ya kununua gari. Ni kuwamini tu, utapata uzima wa milele Amen. Kwa hiyo msikilizaji wangu, napenda kusema kwamba huu ni mwaliko wa upendo wa Mungu, lakini nitarudi tena kwa Kanunu, unaonaje upendo huu kuhusu anguko Mungu anavyolishughulikia? Unaongezaje, mtumishi wa Mungu Kanunu? Mchungaji, unajua wanadamu kama angejua kabisa kwamba Mungu ameshaishughulikia anguko, pasinge kuwa na sababu ya mtu kuhangaika, kwa sababu ukisoma ule mstari wa 17 inasema maana Mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili ahukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Amwaminiye yeye hahukumiwi, asiye mwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuliamini jina la mwana wa Mungu pekee. Na hii ndio hukumu ya kwamba, nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa sababu matendo yao yalikuwa ni maovu. Kwa hiyo, kwa sababu ya anguko, hata watu sasa wanamwona Yesu sio faida, hana maana, hana njia yoyote hana faida, lakini mimi nataka niwaambie wasikilizaji kwamba Amina. Yesu ni faida, inafunika anguko. Karibu sana, Gerardi, uongezee msaada wa Mungu kupitia mwanawe Yesu Kristo. unannyaji mkubwa wa kupona anguko la dhambi ni Yesu peke yake Amina. Kwa maana Biblia inasema kwamba Yesu anasema, mimi ndimi njia na kweli na uzima, hakuna wezee kuja kwa Baba isipokuwa kwa njia yangu. Kwa hiyo tuna njia moja pekee ikumwamini Yesu kuwa Bwana na mwokozi wa maisha yetu. Kisha mwamini Yesu umepona. Unasemaje? Mimi niseme tu kwamba kama watu wangejua kikamilifu kwamba dhambi ina madhara makubwa, wangekimbia kwa Yesu. Kwa sababu Yesu ndiye e, anayeweza kukufanya ukawa salama. Yesu ndiye anaweza kukuondoa kwenye hayo madhara. Yesu ndiye anaweza kukufunika. Kwa hiyo ndio maana watu wanacheza, wanafikiri kwamba ah, hakuna matokeo ya dhambi. Kwa mfano, ndio maana unaona kwamba kuna mfano ambao mtu anaweza kutenda dhambi leo na usipokimbia kwa Yesu, katubu, lakini ile dhambi haiwezi kuondoka, inakaa tu, na ndio maana madhara yake watu wengine wanakuja kuiona baada ya miaka mitano, miaka kumi, ndio unaona matokeo lakini wakati ule Mungu alijifanya kama vile haoni, na kwa hiyo hatuna njia nyingine, ni kwamba tunatakiwa kuyakimbia madhara hayo Amina. Kwa Yesu Kristo. Amina. Msikilizaji wangu tu lauta kuna maneno matatu ya haraka haraka, ni jambo la kwanza, jitambue kwamba una matatizo huko kwenye hatari na umepungukiwa, lakini jambo la pili, umwamini Yesu kwamba na uwezo wa kukuokoa, ndio msaada wa Mungu. Nataka niombe kwa ajili yako. Baba, katika jina lako Yesu Kristo, na wakabidhi wasikilizaji wangu wote ili wapate msada wa neno hili. Naomba katika Yesu Kristo Bwana wetu, amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo