Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu Je, damu ya Yesu inaweza kusafisha dhambi? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika mada yetu ya leo inayosema, je, damu ya Yesu inaweza kusafisha dhambi. Kiongozi wa mjadala huu ni mchungaji Gerald Jonas Mayoli ndiye atakayetuongozea mjadala huu. Karibu uwe pamoja nasi mpendwa msikilizaji wetu wa neno uzima, na ukaribisha tena katika kipindi chetu ambacho tunaenda kukijadili katika siku ya leo. Mimi nayezungumza ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Center Baptist. Niko pamoja na wachungaji, mchungaji kutoka Tabora, anaweza kujitambulisha. Naitwa mchungaji Cosmas Mzari Kanunu, niko kanisa la Baptist, Efeso, Tabora mjini. Asante sana. Mchungaji kutoka Kigwa, Naitwa Joseph Silbeti, kanisa la Baptist, Kigwa. Asante sana. Mchungaji kutoka Ulambo, Naitwa mchungaji Andrea Nangi kutoka kanisa la Baptist Ulambo. Asante sana wachungaji. Mada yetu iliyoko kwenye meza yetu ya leo tuko tunajadili kuweza kujiona. Je, damu ya Yesu inaweza kusafisha dhambi? Damu ya Yesu inaweza kusafisha dhambi? Maana watu wengi, unapozungumza habari ya dhambi, huwa wanakuwa na maswali mengi na wanakuwa na mawazo mengi hmm. na tunapokuwa tunazungumza habari ya damu ya Yesu kwamba inaweza kusafisha dhambi za mwanadamu wengi wanakuwa na maswali, ila ni kwa ufahamu mdogo wa Biblia. Maana tangu uumbaji dhambi za wanadamu zimekuwa zikiondolewa kwa, da, kwa damu. Lakini tunamuona Yesu, Mungu anamleta katika Agano Jipya na anamtoa dhabihu katika msalaba, inaleta badiliko. Badala ya watu wangesafishwa na nadam, damu za wanyama, Mungu analeta badiliko. Yesu asimame kama sehemu ya dhabihu na damu yake kusafisha dhambi. Kwa hiyo labda tuwasikilize wachungaji waweza kachangia imada kama karibu mchungaji. Ah, asante sana Mchungaji Jerad, unajua katika imani ya Kikristo huu ni msimamo mkubwa sana, na watu hawajui, na nimeongea na watu wengi wanajaribu kueleza kwamba hamna dhambi zitaondokaje? Mwanadamu hataondolewa dhambi, lakini Biblia inasema nini? Hili ndio kusudi kubwa. Biblia inasema nini, inasemaje? Je, kuhusu dhambi za mwanadamu, kuhusu makosa tulionayo, mapungufu tulionayo, dhambi ambazo tunaweza kufanya wakati mwingine kwa kufahamu wakati mwingine tunajikuta tumeangukia kila katika dhambi bila kufahamu. Je, tunafanya nini? Kitu gani kinaweza kutufanya tusamehewe? Je, kitu gani kinaweza kutufanya tusionekane tena wabaya mbele za Mungu? Ndio maana umesema kwamba mimi ni Msukuma, lakini kila mara niliona huko nyuma sana, Wasukuma walikuwa wanafanya kitu kimoja. Ikiwa mtu amefanya kosa kabisa katika jamii, basi kilichokuwa kinafanyika ni kwamba walikuwa wanawachukua wanawapeleka mlimani, wanachinja kondoo, halafu ile damu inawekwa kama amesamehewa zambi, halafu wanakula na zile nyama, wanaondoka kule mlimani, wanarudi wanasema fulani tumesha tumeshamsamehe zambi yake yote kabisa, kwa sababu tayari ameshalipia na damu imeshamwagika. Kwa hiyo tunapowaona mambo haya yakifanyika katika jamii, Biblia inasema nini? Mimi ninaamini kabisa unavyosema kwamba na Yesu alifanyika kama sadaka, na ndio maana alipoenda msalabani, ilibidi wa mchome mkuki ili kwa neema ya Mungu ile damu itoke ituweze kuhesabiwa safi. Labda mchungaji hapa ana la kuongezea, karibu mchungaji, sema hivi, kweli kama mlivyozungumza wachungaji. Aa, nataka tu ku, kuongezea kwamba watu wengi hawajafahamu utu wa ndani, maana sisi binadamu kuna utu wa ndani. Vivilia inasema unahitaji kuoshwa, ambao ulichafuka na kuoshwa, hauoshi kwa maji na sabuni. Ndiyo maana Mungu alileta mfano huo wa kuua na kuchinja wanyama kujaribu kuutakasa ule utu wa ndani, lakini Mungu alikuwa na gusudi la kuosha kabisa kwa mpango wake kupitia mwanawe Yesu Kristo, na ndiyo maana Yesu alikufa pale msalabani, ili utu wa ndani usafishwe uwe safi ufaye kufanya kazi na kushirikiana na Mungu. Ndiyo gusudi lake Mungu. Sana sana mchungaji Nange, wewe unasemaje damu ya Yesu inaweza kusafisha dhambi za mtu? Uh, mimi nasema kwamba damu ya Yesu Kristo inaweza kabisa kusafisha mtu akawa safi na akawa na mahusiano mazuri na Mungu. Kwa mfano, niseme kwamba ukiangalia kwenye anguko tunamwona Adamu aliweza kujifanyia mavazi ya kuondoa dhambi, aifiche dhambi. Lakini Mungu alipokuja akamtafuta, kilichofuata pale Mungu alichokifanya aliua mnyama. Na e, alipouua mnyama maana yake ni kwamba damu ilimwagika. Mm. Na ilipomwagika damu ndiye akaenda na ile ngozi akawafunika. Umeona? Kwa hiyo sasa huyu Yesu Kristo anaelezwa kwamba hakuna mtu mwingine au haipo njia nyingine ya mwanadamu kusafishwa kutoka kwenye dhambi na mtu yule awe mtakatifu isipokuwa kupitia huyu Yesu Kristo. Ni kama vile Mungu alivyomchinja mnyama, na ndivyo pia anavyosema kwamba amleta alimleta huyo Yesu Kristo akamwaga damu yake ili kuweza kuondoa dhambi ya mwanadamu. Asante sana mchungaji, kwa kweli maandiko yako wazi Sema tu kwa sababu watu wengi wanakuwa hawana ufahamu katika Mungu, lakini kila agano lilikuwa na, na, na muhuri wake ndio. Mm -hmm. maana agano la kale watu walisafish kwa kutumia damu za wanyama, watu walitoa ng'ombe. mm -hmm. watu walitoa kondoo. mm -hmm. watu walitoa mbuzi, lakini agano jipya Mungu akafanya badiliko, akamtoa Yesu afanyike kwa dhabihu. Ndio maana damu ya Yesu ikamwagika msalabani, ili kwamba isimame katika nafasi ya kusafisha dhambi za mwanadamu. Ndio maana maandiko yako wazi, yako mengi katika Biblia. Hebu kwa muda mdogo tusome katika Biblia zetu kitabu kile cha waraka wa Waebrania, ile sura ya kumi na mstari wa kumi na tisa. Biblia nasema basi ndugu, kwa kuwa tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa damu ya Yesu. Unaweza kuona anasema kwa sababu tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa, kwa damu ya Yesu. Unaweza kuona watakaoingia mbinguni patakatifu kwa Mungu ni watu walio takaswa. Huwezi kuingia patakatifu kama hujatakaswa. Na anasema kwamba kwa sababu tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa damu ya Yesu. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba damu ya Yesu inasimama kumpa mtu kibali cha kupaingia patakatifu kwa Mungu. Kwa hiyo unaweza kuona damu ya Yesu inasimama. Lakini bado pia katika Waibrania 12 kumi na mbili na mstari wa ishirini na nne kumi na mbili mstari ule wa ishirini na nne maandiko yanasema, na Yesu mjumbe wa agano jipya na damu ya kunyunyizwa inenayo mema kuliko ile damu, kuliko ile ya Habiri. Unaweza kuona mm -hmm. na Yesu mjumbe wa agano jipya na damu ya kunyunyizwa inenayo mema kuliko ile ya ya Habiri, unaweza unaweza kuona kuona, kumbe damu ya Yesu inanena mema. Na unaweza kuona hapa damu ya Yesu inatofautishwa na, na, na, na damu zingine ambazo zilikuwa zinanena mema zamani. Kwa mfano kama Habiri, damu yake ilikuwa ni nzuri mm -hmm. anatolewa kama mfano hapa. Mm -hmm. mm -hmm. Lakini bado Yesu anat, anatajwa kwamba damu yake inanena mema kuliko ile damu, ile damu ya, ya Habiri. Maana yake damu ya Yesu ina uwezo mkubwa wa kusafisha dhambi za mwanadamu hata kuliko za wanyama, kuliko za kondoo, kuliko za mbuzi, kuweza kuweza kwamba damu ya Yesu ina nguvu sana. Labda mchungajikose anaweza kaongezea. yeah. Hapa nilikuwa uh, nikisoma hapa kwenye Biblia inasema hivi, Yesu alitolewa sadaka, mtu aliye na haki afe kwa ajili ya mtu mwenye dhambi, ili sisi wote tuhesabiwe haki mbele za Mungu. Kwa maana hiyo damu ya Yesu Kristo inatufanya kuhesabiwa haki mbele za Mungu. Kwa hiyo, watu wakijua hilo, ina maana hakuna sababu ya kuwa na shida na dhambi zao, watazipeleka kwa Yesu, na wakisifikisha kwa Yesu wanahesabiwa haki. Na neno kuhesabiwa haki maana yake ni kwamba anaonekana mbele za Mungu hana kosa kupitia damu ya Yesu Kristo. Kwa hiyo mimi niizidi kusisitiza su kwa usikilizaji wetu kwamba wanahitaji kujua tunapomhubiri Yesu kwamba ni sadaka ya mwisho, maana yake ni kwamba zamani, kama ulivyosema, kulikuwa na mlolongo wa sadaka nyingi za kuondoa zambi, lakini kupitia Yesu Kristo, damu ya mwisho inayomsafisha mtu, inayomsamehe mtu, inayomfanya mtu kuwa na haki mbele za Mungu. Kwa watu tukijua hivyo, hatuna shida sasa ya kusononeka na zambi tulizofanya, tutazipeleka kwa Yesu na Yesu atatusamehe. Asante sana mchungaji. Beti, neno. Lauda tu nitaongezea kwamba damu ya Yesu ni upatanisho yeah. Ilikuwa ni lipo la mwisho, hakuna tena madai mengine ya kudaiwa deni na jambo lolote. Tuliachwa huru kwa damu ya Yesu peke yake yeah. Sana, sana. Labda nimalizie niseme kwamba hakuna damu nyingine yoyote itakayosimama kumsaidia mtu na kumsafisha mtu katika dhambi isipokuwa ni damu ya Yesu, na ndio maana usidanganyike, usidanganyike, mtu yote asikudanganye wewe. Mwamini Yesu, na damu ilishatolewa kama sadaka. Ukimwamini yeye, unatakaswa dhambi zako zote, unasafishwa, unakuwa unapata haki ya kuingia patakatifu kwa Mungu Amen. taka niende niombe. Nawe msikilizaji wetu wa neno uzima Baba, katika jina la Yesu ninambariki msikilizaji wetu, namuweka mikononi mwako Mungu, mpe kuzidi kuamini, kujua kwamba damu ya Yesu ndiyo damu pekee iliyo na uwezo wa kumtakasa mtu dhambi. Hakuna damu yote nyingine inayoweza kumtakasa mtu dhambi isipokuwa ni damu ya Yesu pekee. Tunashukuru kwa yote haya katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.