Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo linahusu: Je, watu wanaifahamu mamlaka ya Yesu? Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayosema: Je, watu wanaifahamu mamlaka ya ye Yesu? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Gerard Jonas Mayoli, ndiye atakayetuongozea mjadala huu. Karibu tuwe wote, mpendwa msikilizaji. Ndugu msikilizaji wetu wa neno uzima, tukakukaribisha sana katika kipindi chetu. Mahali hapa tuko na wachungaji. Mchungaji kutoka Tabora, naeza kajitambulisha jina lake. Asante sana, mi naitwa mchungaji Cosmas Mzari Kanunu, ni kwa Tabora Baptist Efeso. Asante sana, tuko pia na mchungaji kutoka Kigwa. Mimi kwa jina naitwa Josefu Silibeti, ni mchungaji wa Baptisti Kigwa. Tuko na mchungaji kutoka Ulambo, naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Mimi nayo kwenda kukuletea mada hii ya leo, ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori kutoka kanisa la Baptist Center Uliankuru. Mada yetu inasema, watu wengi wanaijua mamlaka ya Yesu alionayo. Hivi watu wanaijua kweli mamlaka ya Yesu alionayo? Maana wengi wanajaribu kumfananisha Yesu na wanadamu, wanadamu kama wanadamu wa kawaida, na inaonekana wazi kwamba watu ni kama vile hawajui mamlaka Yesu alionayo. Hebu mchungaji hmm, kwako, umeona unasemaje kuhusiana na mada hii, kulingana na ulimwengu ulivyochanganyikiwa na mitume wengi na watu mbalimbali waliokuwa wakifanya mamiujiza duniani. Kwa hiyo wengi wanafikiri Yesu ni kitu cha kawaida ni kama mitume wengine au, au mtu maarufu fulani. Kwa maana hiyo, ndio maana watu, mi naweza kusema hawajui, na wanahitaji kujua tofauti ya Yesu na mamlaka ya Yesu na watu wengine. Mimi nasema kwamba wengi hawajui na ndio maana wanaweza kumfananisha na watu wengine mbalimbali. Sawa sawa, yeah. Mchungaji bo unasemaje? Ni kweli kama alivyoongea mchungaji Cosmas Kanunu, wengi hawajatambua kitu hicho kwa sababu kuna wengine wanajaribu kutenganisha, kuona kwamba Yesu ni binadamu wa kawaida. Hawajatambua kwamba Yesu ana umungu rasmi kabisa full time. Mtu akitambua hivyo, anaweza akajua mamlaka ya Yesu Kristo, yeah. kwamba huyo mamlaka yote anayo hata ya uumbaji. yeah. yeah. Kwa hiyo tatizo liko hapo, wanavyojaribu kumweka awe wa kawaida, wanaferi katika imani yeah. ya Ukristo. Chugajinangi, wewe unasemaje? Uh, kwanza tuseme kwamba ninakubaliana kama walivyosema watumishi wa Mungu kwamba watu wengi hawajui. Kwa sababu unaposema mamlaka maana yake ni uwezo ni kuwa juu ya kila kitu, na kama wangejua kwamba Yesu ana mamlaka basi ina maana kwamba wangekaa chini yake na kumtegemea. Kwa mfano mimi naweza nikazungumza tu nikasema kwamba tunaye rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, John Pombe Magufuli. Ninachokifahamu nina, mimi ni kwamba ana mamlaka hata juu yetu. Akiamua leo kwamba nataka kanunu akamatwe na kufikishwa mahali fulani, lazima ukamatwe kwa sababu kwa sababu yeye ana mamlaka juu yetu yeah. ana mamlaka na mali zote za Tanzania, za Tanzania kwa hiyo kitu chochote tunachokiona kiko chini ya mamlaka ya John pombe Magufuli maana yake yuko juu ya kila kitu asante sana yeah, kama alivyosema mchungaji nangi nafikiri ameeleza uh, vizuri tunao marais wa Uganda Afrika Mashariki dunia nzima uh, wana uwezo wa kuzungumza wana uwezo wa kutawala nchi zao, lakini Yesu nafikiri ni tofauti kidogo hata na marais hao yeah. maana yeye ni mtawala juu ya vitu vyote. Uh, karibu mchungaji, uendelee. Ni kweli kabisa, nakubaliana na wachungaji. Unajua, watu wengi dunia ni kama wamechanganyikiwa, wanajaribu kumlinganisha Yesu na viongozi mbalimbali wa wanadamu waliowahi kuishi duniani. Wanaweza wengine wanamuita ni labda ni mwalimu wengine wanasema labda ni nabii, kwa sababu hawajajua Yesu ni nani. Lakini kama watu wangejua mamlaka Yesu aliyonayo. Yesu ana mamlaka ya hali ya juu sana, na ndio maana Biblia iko wazi juu ya Yesu mm. inapokuwa inasema habari ya mamlaka iliyoko juu yake an yani, maana yake Yesu ana mamlaka kubwa sana. Ndio maana tunaposoma kitabu kile cha Injili ya Mathayo ile sura ya 28 kuanzia mstari wa 18 Biblia anasema kwamba Yesu akaja kwao, akasema nao, akawaambia, Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na la Mwana na Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dhahari naweza kuona hapa Yesu wakati ule amemaliza kabisa, ameshinda kifo na mauti, ameshafufuka anajiandaa kwa ajili ya safari ya kuelekea mbinguni. Sasa hapa anawaita wanafunzi, anawapa maagizo katika agizo kuu kama hili lakutaka kuwatuma kwenda kufanya kazi ya Injili, anajitambulisha kwao na kasema kwamba mimi nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Nimekuwa ja, ja, natafakari neno mamlaka mamlaka wa mchungaji amesema ni uwezo mm, lakini mimi nilipata kitu kingine. Mtu anaposema mamlaka maana yake ni uwezo wa kutawala yeah, ni uwezo wa kuamua, ni uwezo wa kutamka neno na likatokea. Kwa hiyo ina maana Yesu ni zaidi ya watu wanavyomfikiria. Yesu ana mamlaka yote kuanzia mbinguni mpaka duniani kote, ina maana kwamba kila kitu kilichoko duniani kiko chini ya mamlaka yake yeah. Kwa hiyo wengi hawajafahamu mamlaka Yesu aliyonayo, na ndio maana leo tumeileta hii mada ili kwamba kila mtu yeyote yule aweze kutambua kwamba Yesu ana mamlaka kubwa kubwa. Mchungaji Kosima, unasemaje? Ni kweli kabisa. Unajua, tunapozungumzia mamlaka maana yake ni ule uwezo wa kumiliki. Yesu anamiliki, anamiliki tofauti na, wa, na wafalume wengine tofauti na makuhani waliokuwepo tofauti na mitume hata wanaojiita katika ulimwengu huu. Sasa ni kwamba yeye ana mamlaka mbinguni na duniani, sio mwanadamu wa kawaida huyo, ana mamlaka yote mbinguni na duniani, ndivyo neno ilivyosema. Amen. Ina maana tutakapofika mbinguni tutamkuta Yesu akitawala. Amen. Tuta, tunapokuwa duniani tunahitaji kujua Yesu anatawala. Amen. Anatawala vitu gani? Anatawala vitu vyote, ha ana uwezo wa kumiliki kitu chote, anamiliki afya zetu, anamiliki uzima wetu, anamiliki shughuli zetu, anamiliki mambo yote tunayofanya na watu wakijua hili, maana yake watamtegemea yeye. Lakini kwa sababu watu hawajui, ndio maana kama unavyosema mchungaji, kwamba sasa wanajaribu kuona wenye mamlaka, labda waganga, labda wanataka kuona labda ma, watu wengine kwamba watamaliza shida zao, na shida zao hazijaisha, bado wako katika matatizo kwa sababu hawajui kama yupo mwenye mamlaka, naye ni Yesu. Watu wakitaka kujua mamlaka ya Yesu alionayo, ni lazima waipime kazi aliyoifanya. Yesu alifanya kazi kubwa duniani, mpaka leo imeacha historia. Yesu amesababisha mambo mengi duniani yatokee. Kwa mfano, wengi wanakumbuka wakati ule Yesu anawafuata wanafunzi, wakati wameshatangulia baharini akawafuata, anatembea kwa miguu juu ya bahari. Ni nani mwingine anaweza kakanyaga maji na asizame ndani ya maji na maji asimumeze, lakini anatembea juu ya maji? Uwezo ni uwezo mkubwa sana, hmm. lakini bado Yesu akamfufua Lazaro. Lazaro alikuwa ameshakufa, amekaa kaburini siku nne, amekufa. Kwa desturi ya Kiyahudi, mtu akikaa kaburini siku nne, maana yake wanaamini hawezi kufufuka tena wala hawezi kuishi tena, maana yake ameoza Dakika alipofika kwenye msiba wa Lazaro aliwaambia nionyesheni mmemhifadhi wapi, mmemzika wapi. Akamwonyesha kwenye pango. Yesu alimuita Lazaro toka nje. Na Yesu Kristo wakati anapaa mbinguni, wengi wetu nakumbuka alipaa kwa namna ya kipekee sana. Anaondoka, watu wanamuona, anabebwa na kitu ambacho wakioni lakini anapaa kwenda mbinguni. Kwa ina maana Yesu ni mwenye mamlaka na ndio maana kipindi kile anajiandaa hapa anawaambia wanafunzi wake anawambia nimepewa, mamlaka yote mbinguni na duniani. Manake mimi ni mtawara, mimi ni kiongozi. Na anasema kwamba nendeni mkawafanya wanafunzi wote, kuwafanya watu wote kwa wanafunzi wangu. Kwa maana mamlaka ya Yesu iko juu sana na iko wazi. Mchungaji sema, tunasemaje wewe? Aa, ni kweli kama tunavyozungumza ni kwamba Yesu alizihirika au alizihirishwa ili Mungu ajitambulishe uwezo alionao mbele ya kila mwanadamu. Kwa hiyo hiyo ni uhakika wa kila mwenye mwili kwamba huyo ndio topu, yeah. Uh, mimi nataka niseme tu kwamba pointi yangu ambayo nataka niongeze hapo ni ile ambayo umesema kwamba alipojitambulisha kwa wanafunzi wake kwamba yeye amepewa mamlaka. Kwa hiyo na yeye pia yale mamlaka alikuwa na wakabizi wanafunzi wake, ili kwamba kwamba wajue kwamba yana mamlaka kwa sababu hiyo, sasa naye akawakabizi wanafunzi wake. Lakini pia niongeze kitu kingine katika Wafilipi sura ya pili mstari wa tisa mpaka kumi na moja. Anasema kwamba Mungu, kwa sababu anasema kwamba ana mamlaka mno. Mstari wa tisa anasema kwamba kwa hiyo Mungu alimwadhimisha mno akamkirimia jina lipitalo majina yote, kwa ajili ya vitu vya wapi? Mbinguni na, na duniani jomani. Kwa hiyo ndio maana anasema na tena anamaliza, anasema kwamba tena siku moja kila ulimi utakiri utakiri, na kila goti litapigwa. Kwa hiyo wanaokataa siku ile watatambua hiyo kwamba mamlaka yake Yesu ni makubwa mno. Asante sana <clears throat> mpendwa msikilizaji wetu. Nipende kabisa utambue neno hili katika siku ya leo kwamba Yesu, usimfananishe na mwanadamu wa kawaida, usimfananishe na kiongozi ambaye unamfahamu au mganga wa kienyeji au mchawi yeyote unayemjua. Yesu ana mamlaka kubwa kuanzia mbinguni mpaka duniani hadi kuzimu. ukimwamini huyo, una uzima wa milele, ukimwamini huyo, utaokolewa. hakuna jina jingine tumepewa kuokolewa kwa kwalo isipokuwa ni jina la Yesu pekee. Acha niombe. Baba nina kushukuru Mungu wa mbinguni kwa neno hili. Asante kwa kutupenda duniani, ukamtuma Yesu kuja duniani kutuokoa, naye akakubali akawamtii mpaka mauti ya msalaba. Asante kwa sababu neema yako yatosha, Mungu. Ninaomba kwa ajili ya msikilizaji wetu huyu, amesikiliza ujumbe huu, aweze kutambua na kujua kwamba hakuna mwingine mwenye mamlaka kuliko Yesu. Yesu ndiye mwenye, mwenye mamlaka Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. kwa heri.